เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ผมไปเล่น Darkstoryมาก็เห็นบางอย่างดีอะ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ระบบเกมและเนื้อเรื่อง
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
jinkady
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Apr 2006
ตอบ: 57

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 8:15 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนเลือกตัวละครครับ

กระผมและผู้คน

เลือดหมด นั่งสมาธิ

เค้ามาตีผมก่อนนะ

สกิล ดาบอเวจี !!

ปล. ผมปรับภาพสูงสุดแล้วนา

ปล2. เค้าบอกว่า เด๋วเวอชั่นใหม่มา ภาพดีกว่านี้

- แ ส ง จั น ท ร์ น ว ล ผ่ อ ง น ภ า พ ร า ว พ ร่ า ง ดั่ ง ท อ ง เ มื่ อ ม อ ง แ ล้ ว สุ ข อุ ร า -
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
chocobo

เข้าร่วม: 05 Apr 2006
ตอบ: 473

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 8:36 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็น่าเล่นดีน๊ะ Smile
muto

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 9:42 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คับเวอชั่นใหม่มาภาพสวยก่านี้ (เพราะผมเล่นมาแล้วของเซิฟ Kr) แต่ผมจัมไม่ได้ว่าแพทไหน

^^~
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
aimeee

เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 23, 2006 6:57 pm    เรื่อง: แล้ว ดาร์คสตอรรี่นี่เปงไงหรอค่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

คารฺคสตอรี่จะ open beta เมื่อไหร่หรอค่ะ
project1 ก้อด้วยอ่ะค่ะ อยากจะรุ้ว่า open beta เมื่อไหร่หรอค่ะ
อยากเล่นมากๆเลย ภาพเหมือน harvest moon เลย^^ Smile
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Gears

เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 23, 2006 8:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า เกมส์นี้ภาพก็ทำมา ดีครับ (เล่นแก้เบื่อได้)
สกิลก็ เปิดให้ อัพกันอย่าง เสรี (ยกเว้น สกิล อาวุธ แบ่งไปตาม อาวุธ )
นอกนั้น เสรี หมด จะมีเด่นก็ตรงสกิล อาวุธ นี้แหละ
Item ชุดสวมใส่ ก็แบ่งด้วย เป็นสายต่างๆ กันไปตาม ค่า status
status มี 4 ค่า
-- กำลัง = เพิ่มโจมตีระยะใกล้ Hp ป้องกัน
-- ว่องไว = เพิ่มโจมตีระยะไกล
-- กาย = เพิ่ม Hp เกราะ
-- ชีพจร = เพิ่มโจมตีระยะใกล้(ไม่มาก) เพิ่ม ปราณ (Mp)
ชุดที่ใส่ก็จะแบ่งเป็น สายๆ ดังที่กล่าวไป ( ไม่แน่ใจเห็นมีหลายแบบ แต่น่าจะใช่ )

--เควส
ก็มีให้ทำนะคับ ดูได้จาก web หลักเค้าเลเวลจะไม่ห่างกันมากและมีบางเควสให้ทำได้ตลอด

ผมก็เล่นไม่มาก แค่ดูระบบว่าเป็นไง บ้าง จะได้เอามาเป็น ตัวอย่าง เหอๆ
โดยรวมแล้วก็ เล่นแก้เบื่อ + เล่นเรื่อยๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 23, 2006 8:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่นอยู่เหมือนกัน มีระบบถูกรางวัลด้วย เดิน ๆ 200k ตกใส่

เข้าร่วม: 21 Apr 2006
ตอบ: 57

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 7:17 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไอเรื่อง 200k เดินๆ ไม่ตกใส่นะครับ

คุนต้องมี หีบ สมบัติ ที่สุ่มรางวัลนะ [ไม่มีรูปให้ดูนะ]

ถ้าคุนโชคดี จิงๆๆ เปืดหีบ ได้ ตัง 200k [ส่วนมากจาได้ 2000]

ระบบจาปากาดให้ทุกคนรู้ครับ แต่ในเกมดันปากาดว่า

คุน คนนี้คนนี้ ถูกรางวัลได้ 200k สะงั้น

ปล. ออกนอกเรื่อง โปรเจ็ค 1 ไปทุกทีๆๆ

- แ ส ง จั น ท ร์ น ว ล ผ่ อ ง น ภ า พ ร า ว พ ร่ า ง ดั่ ง ท อ ง เ มื่ อ ม อ ง แ ล้ ว สุ ข อุ ร า -
LUCIANOs

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 11:21 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ่อ ผมได้เข้าตัวเลยนะครับ เดินตีมอนสเตอร์ ไม่ได้เปิดหีบสมบัติด้วย ผมได้มาแล้ว ยืนยันครับ
ไม่ได้เปิดหีบ เปิดหีบได้ไม่เกิน 10k เลย รางวัลนั่นจะสุ่มให้ผู้เล่นมากกว่าครับ
ย้ำนะครับ ผมได้มาแล้ว เดิน ๆ ได้เลย

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 202

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 12:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

LUCIANOs พิมพ์ว่า:
เอ่อ ผมได้เข้าตัวเลยนะครับ เดินตีมอนสเตอร์ ไม่ได้เปิดหีบสมบัติด้วย ผมได้มาแล้ว ยืนยันครับ
ไม่ได้เปิดหีบ เปิดหีบได้ไม่เกิน 10k เลย รางวัลนั่นจะสุ่มให้ผู้เล่นมากกว่าครับ
ย้ำนะครับ ผมได้มาแล้ว เดิน ๆ ได้เลย

แล้ว p1 จามีอีเว้นช่วงเทส แบบนี้มั้ยนะ เอิ้ก เดินๆอยู่ 200k (อาจจามาภก่า/น้อยก่านี้แล้วแต่ค่าเงินในเกม)ก็น่าจาดีนะงับ Razz อีเว้นง่ายๆได้ใจคนรับ Wink
LUCIANOs

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 1:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมไม่รู้นะครับ ว่าตัวเกมมันทำระบบมาให้เราไปไกลได้ซักเท่าไหร่
หากมีมอนถึงเว่ล 50 ก็น่าจะเปิด *10 เพื่อให้ทดสอบไปถึงจุดนั้นเลย
ซัก 10 วันก็ได้ แล้วค่อยรี จะได้ไม่มีปัญหา

*10 เพื่อทดสอบส่วนของเว่ลสูง ๆ น่ะครับ
แต่ถ้าตัวเกมทำมารองรับการเก็บเลเว่ลไม่นานนักก็ไม่ต้อง * และไม่ต้องรี อิอิ

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 26, 2006 8:50 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ภาพแบบนี้ผมมะค่อยชอบเป็น3Dที่ไม่ค่อยสวย พอดีได้ID ตอนTESTมา แต่ระบบสกิลนี้ดีน่ะ
มีการผสมไอเอมเองดู แต่มะค่อยคุ้มนักหรอก ตอนแรกๆ

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 26, 2006 2:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมหลอมขาดทุน -*-
สงสัยต้องเล่นสายหลอมอีกตัว

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 4:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หนุกดี
-'•[S]qua[d]•'-

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 67

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 4:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตั้งแต่เลเวล 35+ ไปก้ออืดมากๆเลยโครตๆแล้วไม่ไหวหรอก

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
KID
เด็กปั๊ม

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 108

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 11:28 pm    เรื่อง: ผมไปเล่น Darkstoryมาก็เห็นบางอย่างดีอะ ตอบโดยอ้างข้อความ

มีหลายแนวก็น่าสนใจนะครับ ผมว่าทำให้มันสมดุลย์เข้าไว้ และทำให้หลากหลายแหวกแนวจะดีกว่าครับ เป็นการตีตลาดภายในตัวอีกด้วย
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ระบบเกมและเนื้อเรื่อง ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2
หน้า 2 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน