เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

อาหารจานเด็ด In โปรเจ็ค G เอ้ย One
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> Art Work
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
starfire
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 202

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 20, 2006 7:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

chocobo พิมพ์ว่า:
โอ้ยอีกแล้วทำไมต้องหาเรื่องกันก่อนทุกที การประท้วงของเราคือการอยากรู้ให้แน่นอนว่ามันใช้อาวุธได้หลากหลายได้ไหม ที่เราทำเปงเอาจิงก็แค่อยากให้คนเข้ามาอ่านและเสดงความคิดเห็นไปพร้อมกับเราเท่านั้น จงจำไว้เราไม่ได้เรียกร้องความสนใจ Evil or Very Mad และจงจำไว้เราไม่ต้องการเปงศตรูกะใครที่ผ่านมาเราทนมามากแล้วทุกคนดูเหมือนจะไม่ชอบหน้าเรา และที่เราตั้งหัวข้อประท้วงก็เพื่อเปงจุดสนใจ ไม่งั้นมันก็ไม่มีคนมาดูแล้วอย่ามาทำเปงอคติกับเราอีก

* ขอร้องทางทีมงานอย่าเพิ่งลบข้อความนี้ให้คนทั้งเวปมาอ่านให้หมดก่อนน๊ะคับ ไม่งั้นหรือจะช่วยโปรโมตข้อความนี้ให้คนได้มาดูกันก้ได้คับ*

เราว่าคนตั้งกระทู้เค้าแค่อยากให้ขำๆกัน อยากให้คนเข้ามาอ่านและเสดงความคิดเห็น เหมือนนายล่ะมั้ง ?
Lennage

เข้าร่วม: 01 Apr 2006
ตอบ: 150

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 20, 2006 10:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันจะน่ากินขนาดไหนเนี่ย
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
Adamas

เข้าร่วม: 01 Apr 2006
ตอบ: 140

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 6:55 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่ะอึ๋ย วิธีทำโหดน่าดูชม ที่ต้องฆ่าทหารก้เพราะทหารมานหวงปลาดุกม้างงงงง ถ้าไม่ฆ่ามานก็จาไม่ให้ปลาดุกอิอิ

อย่าทะเลาะกานเรยน๊า ดีกานน๊า ดีกานน๊า
mind92

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 240

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 12:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

chocoboจะดีกับใครได้บ้างเนี่ยมีแต่คนทะเลาะกับนาย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 12:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คุณ chokobo เค้าคงจะคิดว่าอาจจะได้รับการตอบรับจากทีมงานก็ได้กระมังครับ
ผมไม่ได้อยู่ฝ่ายใครนะ
แต่ว่า ผมว่า ถ้าคุณโจโคโบะเค้ามีข้อมูลว่าตัวเกมเป็นลักษณะอย่างไร คงจะทำได้ดีแน่ ๆ เลยครับ
แต่ในขณะเดียวกัน การที่เค้าเองไม่มีข้อมูลแล้วทำมาแบบนี้ ก็ถือว่าไม่แปลกอะไร คงจะอยู่ในจำพวก Fan Art กระมัง ทีมงานก้คงได้แค่เอาไปคิด เอ้อ ตรงนี้หน้าทำแบบนี้นะ

แต่ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรงที่ไปประท้วง (ถึงเรื่องจะจบแล้วก็เถอะ) เพราะระบบเกมเป็นยังไงก็ยังไม่รู้ จะครบทุกอาชีพรึเปล่ายังไม่แน่

อย่างแรค มีข่าวเรื่อง นินจา ซัมมอนเนอร์ คอมมานด์เดอร์มาตั้งกะคลาส 2 เพิ่งเข้า แต่ปัจจุบันมีครบรึเปล่าครับ ต้องดูด้วยว่าเรารู้อะไรบ้าง ถึงค่อยโพสประท้วงนุ่นประท้วงนี่

เข้าร่วม: 05 Apr 2006
ตอบ: 473

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 1:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ต่อไปนี้จะพยายามเก็บอารมณ์ให้มากที่สุด

ผมขอเปลี่ยนคำพูดจากเดิมที่พูดไม่ดีไว้งั้นทุกครั้งที่เกิดการทะเลาะผมก็จะไม่โทษใครผมจะโทษตัวเองให้ หมด ตั้งแต่ โดนด่าว่า เรื่องมาก และชอบพูดมาก ชอบก่อความวุ้นวายเช่นประท้วง พูดเทจ พูดเกินความจริง กวนประศาจ ชอบหาเรื่องคนอื่น T^T Cool Crying or Very sad

แก้ไขล่าสุดโดย chocobo เมื่อ Fri Apr 21, 2006 2:39 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Razgriz
Project ONE Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 153

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 2:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อย่าทะเลาะกันเลยครับ เวลาตอบกระทู้ก็อย่าตอบแทนทีมงานครับ กระทู้เหมาะสมหรือไม่ ทางทีมงานจะพิจารณาเองครับ

จากที่อ่านกระทู้ดูครับก็เป็นกระทู้ที่สร้างความตลกขบขันแก่ผู้อ่านดีครับ ไม่ผิดอะไรครับ^^ และที่สำคัญอย่าอ้างชื่อผมนะครับ เพราะผมก็เป็นแค่1ในทีงานเท่านั้นครับ ไม่ได้มีอำนาจมากมายอะไรครับ

ฝากไว้นิดนึงนะ
***การที่เราจะอยู่ในสังคมได้อย่างมีความสุขต้องรู้จักการให้เกียรติคนอื่น อย่ามองโลกในแง่ร้ายและยอมรับความคิดเห็นของผู้อื่น ไม่งั้นเราก็ไม่อาจกำเนินชีวิตอย่างเป็นสุขได้ครับ***

แก้ไขล่าสุดโดย Razgriz เมื่อ Fri Apr 21, 2006 3:54 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
parker007191

ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 2:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อีกแล้วไร้สาระไม่เอาจิงเอาจัง เล่นอยู่ได้ มันลกกระทู้คับ เอาแต่เนื้อไม่เอาน้ำ คำพูดของลุงนก

ผมว่านะเขาจะตั้งจะทำอ่ะไรก้อเปงสิทธิของเขาคุนโปรดเข้าใจที่เขาทำมาเพราะอยากให้เราทำคนมาอ่านเพื่อคลายเคลียดผมเห็นคุงมาประท้วงโน่นท้วงนี่ ทำไมละคับ ถ้าคุนไม่ชอบก้อไม่ต้องพูดเก็บไว้ในใจไม่ต้องมาละบายออก Evil or Very Mad ผมคิดว่าถ้าคุนอ่านข้าความผมคงจะทำให้คุนกลับใจได้บ้างไม่มากก้อน้อยผมหวังว่าอยากนั้น
chocobo

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 3:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เออใช่ผมจะไปเอาความผิดคนอื่นมายัดใส่ตัวเองทำไมเราโดนด่าสารพัดซึ่งเขาจะทำอะไรก็เรื่องของเขาตามที่คุณพูดไว้ผมทำอะไรก็เรื่องของผมคุณรองคิดสิ ไปดูบอดที่ผมโดนด่าบ้างดูสิว่าใครผิดที่ผมเคยพูดว่า"มีมอนเตอร์เท่านี้หรอคับท่ามีอีกก็เอามาให้ดูอีก" แล้วผมก็โดนด่าว่า "คุณอย่ารีบร้อนสิคับคุณมัน เรื่องมาก ผมสังเกตมาหลายบอดแล้ว" ซึ่งคนอื่นเขาก็พูดว่าตัวมันเล็กไปช่วยเอาตัวใหญ่ก่านี้หน่อย คนอื่นเขาก็พูดได้แต่ผมพูดหน่อยก็โดนด่า และเรื่องปะท้วงมันเกียวอะไรกับคุณเพราะคุณบอกไว้ว่าเขาทำอะไรก็เรื่องของเขาและไปดูกระทู้ที่เขียนไว้ว่า hey yo อะไรเนี่ยละที่คุณ mugiga123 ตั้งคุณ thoma_joe ก็ด่าเรื่องตั้งกระทู้ไร้สาระแต่ก็ไม่มีใครด่าเค้าเลยแต่ทำไมผมต้องโดนด่าอยู่คนเดียวทั้งๆที่คุณพูดว่าเค้าจะทำอะไรก็เรื่องของเค้า รองจำและเอาไปคิดสะว่าผมผิดอาไร จบ (เหมื้อยมืองะ)
muto

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 9:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใจเย็นๆ นะคับผมว่าไม่มีใครเค้าตั้งเง่กับคุณขนาดนั้นหรอกคับ อย่าเพิ่งคิดมากครับ

^^~
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 9:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

chocobo พิมพ์ว่า:
เออใช่ผมจะไปเอาความผิดคนอื่นมายัดใส่ตัวเองทำไมเราโดนด่าสารพัดซึ่งเขาจะทำอะไรก็เรื่องของเขาตามที่คุณพูดไว้ผมทำอะไรก็เรื่องของผมคุณรองคิดสิ ไปดูบอดที่ผมโดนด่าบ้างดูสิว่าใครผิดที่ผมเคยพูดว่า"มีมอนเตอร์เท่านี้หรอคับท่ามีอีกก็เอามาให้ดูอีก" แล้วผมก็โดนด่าว่า "คุณอย่ารีบร้อนสิคับคุณมัน เรื่องมาก ผมสังเกตมาหลายบอดแล้ว" ซึ่งคนอื่นเขาก็พูดว่าตัวมันเล็กไปช่วยเอาตัวใหญ่ก่านี้หน่อย คนอื่นเขาก็พูดได้แต่ผมพูดหน่อยก็โดนด่า และเรื่องปะท้วงมันเกียวอะไรกับคุณเพราะคุณบอกไว้ว่าเขาทำอะไรก็เรื่องของเขาและไปดูกระทู้ที่เขียนไว้ว่า hey yo อะไรเนี่ยละที่คุณ mugiga123 ตั้งคุณ thoma_joe ก็ด่าเรื่องตั้งกระทู้ไร้สาระแต่ก็ไม่มีใครด่าเค้าเลยแต่ทำไมผมต้องโดนด่าอยู่คนเดียวทั้งๆที่คุณพูดว่าเค้าจะทำอะไรก็เรื่องของเค้า รองจำและเอาไปคิดสะว่าผมผิดอาไร จบ (เหมื้อยมืองะ)

เรา - - " อุส่าเงียบแล้วน้า เอาเรามาเกี่ยวไรด้วยเนี่ยยยย อุส่าไม่ค่อยโพ๊ส 2วัน 3 วันแล้ว ก็เพราะเราออกปากว่าจะไม่โพ๊สไร้สาระนิแหละ ก็เลยได้แต่อ่าน

แล้วก็ขอโทษทีมงานด้วย ที่บางครั้ง เหมือนผมตอบคำถาม แทนทีมงานไงไม่รุ หรือผมคิดไปเอง แต่บางอันก็เหมือนผมตอบแทนทีมงานจริงๆ ก็ขอโทษด้วย

นายก็ใจเย็นหน่อยน่า เพื่อนๆก็อย่าไปว่าเขาอะไรมากเลยนะครับ ทุกคนก็ต่างอยากได้ ID อยากเล่นเหมือนกันหมด และก็หลายคนก็อยากช่วย อยากให้เป็นตามที่ต้องการ ก็เขาก็ต้องการก็เหมือนเป็นการเสนอทีมงาน ก็อย่าไปว่าอะไรเขามากเลยนะครับ นายก็บอกจะเพาๆ ก็เพาๆอารมณ์หน่อย ทุกคนพร้อมให้โอกาสนายน่า นะ ก็แล้วแต่นายจะพิสูจน์ ตัวเองเท่านั้น
starfire

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 8:57 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราไม่ได้คิดอาไรมากหรอกแต่ไม่ชอบเวลาที่คุณ โช แกพูดจิกอ่ะ ว่าเคยเล่น mmorpg เปล่าเนี่ย หรือ อีกแล้วไร้สาระไม่เอาจิงเอาจัง อาไรทำนองนี้มันดูปิดโลกทัศน์ไป
chocobo

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 9:37 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อายอ๋อไอ้"ที่เคยเล่นเกม mmorpg เป่าเนี่ย"คือความคิดของผมส่วนที่ด่า อีกแล้วไร้สาระด่าคุณ thoma_joe อะ อิ อิ ก็เขาเคยด่าคนอื่นเรื่องนี้แต่ตัวเองดันมาทำเอง

มาเรียนรู้สัญญาลักษ์ของผมกัน
(......)นี่คือความคิดของผม Twisted Evil ยิ้มอย่างเจ้าเล่ Evil or Very Mad ทำหน้าขึม Razz ยิมอย่างจิงใจ

Shocked อึ้ง Rolling Eyes ไม่รู้ไม่ชี้ Embarassed อาย Crying or Very sad เสียใจ Laughing หัวเราะ Mad อี้
starfire

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 11:34 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่านะ - -* Shocked
valkyrie01

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 23, 2006 8:45 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อย่าทะเลาะกันมากน้าเด่วให้ทีมงานงดแจกidคนทะเลาะ Crying or Very sad
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> Art Work ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 2 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน