เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

อยากมีส่วนร่วม

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
PeThai
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 13 Jul 2006
ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 13, 2006 3:44 pm    เรื่อง: อยากมีส่วนร่วม ตอบโดยอ้างข้อความ

ก่อนอื่น ผมขอบอกตามตรงนะครับ ผมเพิ่งรู้ว่ามีเกมส์นี้วันนี้เองครับ ครั้งแรกก็ไม่ค่อยเชื่อเท่าไรว่าจะทำออกมาได้ขนาดนี้(คงไม่ว่านะครับ ถ้าพูดแบบนี้ ) แต่ได้สัมพัสแม้เพียงแค่รูป ข้อมูลต่าง ๆ ผ่านทางหน้าเว๊บ พร้อมฟังคำแถลงข่าวนั้น บอกได้ว่าทีมงานมีความตั้งใจกันมาก ผมดีใจกับเด็กไทยที่จะได้เล่นเกมส์ไทย จากฝีมือคนไทย มันเป็นอะไรที่มากกว่าเกมส์ครับ มันเป็นศักดิ์ศรีของคนไทยที่เราก็ไม่ได้มีความสามารถน้อยไปกว่าเค้า เพียงแต่คนไทยติดค่านิยม ที่มองเห็นของนอกดีกว่าของในประเทศมายาวนาน ไม่ว่าจะเรื่อง รถยนต์ ของใช้ต่าง ๆ ทั้งที่คนไทยเป็นคนทำส่งออก แล้วกลับมาขายในไทย คนไทยก็คิดว่าเป็นของนอก มันน่าเจ็บใจมั้ยครับ
ในฐานะที่ผมเป็นข้าราชการคนหนึ่ง(ขอสวงนไว้ซึ่งอาชีพนะครับ) และเล่นเกมส์ออนไลค์ด้วย ขอบอกว่าในสังคมเกมส์ออนไลค์นั้น มีทั้งแง่บวกและลบ หากเราช่วยกันสร้างสังคมที่ดีในเกมส์ออนไลน์ที่เป็นของคนไทย ผมว่าจะเป็นเกมส์ที่น่าเล่นมากที่สุด การเล่นเกมส์นั้น เราไม่ได้หวังว่าจะเก่งที่สุด lv มากที่สุด แต่ผมอยากให้เกมส์ ๆ หนึ่งเป็นมากกว่าเกมส์ที่ให้ความสนุกอย่างเดียว สังคม เพื่อน พี่ น้องและน้ำใจ ผมอยากให้เพื่อน ๆ น้อง ๆที่เล่นเกมส์จงมีน้ำใจต่อกันนะครับ จะทำให้เกมส์นั้นน่าเล่นไปอีกนานเท่านาน ท้ายนี้ก็ขอให้ทีมงานสู้ ๆ นะครับจะเป็นกำลังใจให้คนไทยด้วยกัน ส่วน ไอดี นั้น ไม่เป็นไรครับ ผมรอช่วง close ได้ครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
nupop

เข้าร่วม: 12 Jul 2006
ตอบ: 36

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 13, 2006 6:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราคิดว่าเราก็ต้องรอโคสเหมือนนายแหละ คงอีกนาน ไม่เป็นไร คนไทยรอได้

ProJecT ๐Ne NeveR D|E
Kishar
Project ONE Master

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 20, 2006 3:24 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กิจกรรมขอไอดีครั้งที่ 2 : ผ่านครับ ^^''

สำหรับผมแล้ว ผมก็หลีกเลี่ยงที่ไม่อาจลบข้อเท็จจริง ที่ ของต่างประเทศดีกว่าของคนไทย แต่ในเมื่อมีโอกาส ก็น่าจะลองดูกันซักยกใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ ที่ให้กำลังใจ

ยินดีต้อนรับสู่ Project 1 ครับ Smile
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
PeThai

เข้าร่วม: 13 Jul 2006
ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jul 25, 2006 2:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อะคับ ขอบคุณพอดีเพิ่งเปิดดูอะคับ กำลังโหลดเลยครับ อิอิ
ว่าแต่ทำมั้ย ตอนตอบกะทู้ มันเหมือนกับแจ้งว่า error ตลอดละคับแต่ก็ใช้ได้คับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน