เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เรื่อง เกี่ยวกับProject1

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
shomon
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 510

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 08, 2006 2:52 am    เรื่อง: เรื่อง เกี่ยวกับProject1 ตอบโดยอ้างข้อความ

ในฐานะที่เป็นคนไทยเหมือนกัน การที่ได้เห็นคนไทยทำอะไรใหม่ๆ มันเป็นสิ่งที่น่าตื่นตา
ตื่นในเป็นอย่างยิ่ง ในความรู้สึกของเราอ่ะนะ
ในฐานะที่เป็นผู้สนใจและรักในการทำเกม,เขียนเกมเหมือนกัน แล้วพอมาเจอเกมที่คนไทยสร้างขึ้น (ซึ่งเป็นสิ่งที่เราอยากเห็นอยู่ด้วย) ทำให้รู้สึกว่า ยังไงยังไงก็ต้องสัมผัสมันให้ได้
จะขอพูดในฐานะผู้สนใจในการทำเกมด้วยกันนะครับ ตอนที่มาเห็นเกมนี้ตอนแรกรู้สึกทึ่งมากว่า
คนไทยก็สามารถทำเกมออนไลด์ได้นี่หว่า ไมต้องไปง้อต่างชาติมันด้วย
และครั้งหนึ่ง เราเคยล้มเลิกที่จะทำเกมไปแล้ว(ตอนนั้นใช้GM5.1) พอมาเห็นเกมนี้แล้วทำให้ไฟในการทำเกม ลุกขึ้นมาอีกครั้ง และตอนนี้ผมก็ได้ฝึกทำเกมอยู่ เป็นเพราะแรงบันดาลใจจากเกมนี้แท้ๆ และเกมนี้เป็นเกมแรกที่ทำให้ผมติดตามได้นานขนาดนี้ เพราะปกติถ้าผมไปเจอเว็บที่แจกไอดียากๆแบบนี้ก็คงต้องขอบายล่ะครับ แต่เป็นเพราะอะไรไม่รู้(อาจเป็นเพราะเป็นเกมที่ใฝ่ฝันอยากเห็นมั้ง) ทำให้ผมติดตามผลงานของเกมนี้มานานหลายสัปดาห์อย่างที่ไม่เคยทำได้มาก่อน
ไม่ว่ายังไงก้ขอให้ พี่ๆทีมงานสู้ต่อไปครับ ไม่ว่าใครมันจะว่าๆหยิ่งหรือไงก็ตาม แต่คำพูดเหล่านั้นถ้ามาคิดในแง่+ ก็คือคำพูดที่จะผลักดันเราไปสู่จุดหมายแค่นั้นเองครับ
สรุปแล้ว ที่ทำให้ผมติดตามผลงานของเกมนี้เพราะว่า เป็นเกมของคนไทย และเป็นเกมที่ผมอยากเห็นมานานแล้ว และเป็นเกมออกแนวบ๊องแบ๊ว (ออกแนวแฟนตาซีอ้ะ -*-) ซึ่งเป็นเกมที่ผมชอบอยู่แล้ว (ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเกมมืดๆอ่ะงับ) จึงรวมเป็นความมุ่งมั่นของผมที่จะต้องเข้าไปลิ้มลองความมันส์ของเกมนี้ให้ได้ด้วยครับ ผมขอยอมรับว่าก้าวแรกที่ผมเข้ามาในบอร์ดนี้เคยดูถูกพวกทีมงานอยู่ในใจว่า เกมนี้จะไปได้ซักกี้น้ำกันเชียว แต่พอผ่านมา5วัน ทำให้ความคิดผมเปลี่ยนทันที เนื่องจากว่าผมได้อ่านรายละเอียดต่างๆในบอร์ดมากขึ้น ดูคลิปสัมภาษ และอื่นๆ ทำให้ทัศนคติของผมจากด้าน-กลายเป็น+โดยสิ้นเชิง
ขอบคุณสำหรับเกมที่กำลังจะออกมาใหพวกเราได้เล่นกันครับ ขอบคุนพี่ๆทีมงานที่ทำงานอดหลับอดนอน มาทำเกมนี้ (แต่ผมเคยทำเกมติ๊งต๊องเกมหนึ่ง ซึ่งเป็นเรื่องประหลาดมากที่ถึงแม้ทำโต้รุ่งแต่กลับไม่รู้สึกเหนื่อยเลย แต่เป็นความรู้สึกสนุกแทน ผมเดาว่าพวกพี่ๆตอนทำงานนี้ครั้งแรกก็คงรู้สึกเหมือผมแหละครับ^^)
-------
จบแย้วจ้า ความจริงมันมีมากกว่านี้เยอะแต่มันบรรยายออกมาเป็นข้อความมะดั้ยอ่าจิ^^
----
ดึกยังไงก้ยังหวายย เอิ๊ก -*-
--
ถ้ามีเกิน1ไอดีเปนไยมั้ยอ่างับ -*- ถ้ามะได้ก็ไม่เป็นไรค๊าบ ขอบคุณค๊าบสำหรับเกมดีๆจ้า^^

--------------------------------------
ฝึกใช้โฟโต้ช็อบ มุงื
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
harison

เข้าร่วม: 26 May 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 08, 2006 1:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอให้นาย ได้ id ละกังง Very Happy

อยากได้ id บ้างจังเลย Crying or Very sad

<<ไม่มีเวลาเล่นเกม แถม เข้าไปทำกิจกรรมไม่ทันอีก T^T
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Kishar
Project ONE Master

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 09, 2006 3:11 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บทความอ่านแล้วรู้สึกดีมากครับ ขอบคุณนะครับ ที่ได้เขียนออกมาให้ทีมงานได้อ่าน

ส่วนไอดี ได้ไปแล้วจาก "การคัดเลือกภายใน" ผมให้สิทธิ์อีก 1 ไอดี pm บอกมาชื่อในบอร์ดมาหาผมได้ครับ
shomon

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 510

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 09, 2006 3:49 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
บทความอ่านแล้วรู้สึกดีมากครับ ขอบคุณนะครับ ที่ได้เขียนออกมาให้ทีมงานได้อ่าน

ส่วนไอดี ได้ไปแล้วจาก "การคัดเลือกภายใน" ผมให้สิทธิ์อีก 1 ไอดี pm บอกมาชื่อในบอร์ดมาหาผมได้ครับ

แบบว่า งงอ่ะงับ -*-
แต่ คือให้pmไปหาร๋องับ -*-
(ขอบคุนง๊าบ)
ป.ล. เยอรมันชนะแล้วเฟ้ยยยยยยยยยยย

--------------------------------------
ฝึกใช้โฟโต้ช็อบ มุงื
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน