เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เสนอไอเดียครับ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไปที่เกี่ยวกับ Taenon
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
akayoshi

เข้าร่วม: 10 May 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 11, 2006 5:42 pm    เรื่อง: เสนอไอเดียครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องอาชีพ
นักดาบ น่าจะถือดาบได้ทีละ2เล่มได้นะคับ เท่ดีนะคับ

น่าจะมีอาชีพแบบที่ว่า สามารถวางระเบิด หรือ ขว้างระเบิดได้ครับ เหอะๆถ้ามีได้ก้อดี

อยากให้มีอาชีพ คล้ายๆ นักเวท อะครับ แต่ใช้สกิลแบบไทยๆ หน่อย เช่น เล่นของ เสกหนังควายประมาณนี้อะครับ

พวกของตกแต่งน่าจะมีประเภท รอยสัก เสือเผ่น เก้ายอด หนุมาน เสือเหลียวแบบแองโจลีน่าโจลี่
เพื่อเพิ่มความสามารถได้อิๆ

แบ่งแยกฝ่ายได้แบบว่าเลือกเลย ว่าคุณอยากเปนคนดี หรือเลว เป็นคนดีในชีวิตจิง แต่ในเกมอาจอยากเปนคนเลวมั้ง เอามาจาก เกมXIII

น่าจะมีพวกมอนเตอร์แบบไทยๆหน่อยก้อดีนะครับ ผีปอบ ผีเปรต มีกระสือ ผีบ้า(555)

มีเมืองที่แตกต่างกันออกไปแบ่งซัก 4ภาค เหนือ อีสาน กลาง ใต้ การแต่งตัวตัวแบบแต่ละภาค
เควสที่แตกต่างกันออกไปแต่ละภาค เช่น เควสแห่นางแมว เควสหาของทำบั้งไฟ อื่นๆคิดมะออกละคับ

สุดท้ายขอไอดีด้วยนะคับ Very Happy
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไปที่เกี่ยวกับ Taenon ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน