เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

น่าจะ Bug นะ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
boya
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 07, 2006 11:12 am    เรื่อง: น่าจะ Bug นะ ตอบโดยอ้างข้อความ

1. คือกล่องข้อความที่ขึ้นมาให้ใส่ตัวเลขเวลาเก็บของอ่ะ ปกติระบบมันไม่น่าจะอนุญาติให้ใส่ตัวอักษรได้นะครับ น่าจะบล๊อกเอาไว้

2. เวลาคุยกับ NPC แล้วยังไม่จบ แต่สามารถคุยกับ NPC อีกตัวนึงได้ โดยการคลิ๊กที่ NPC ตัวใหม่ ซึ่งน่าจะมีผลต่อระบบในอนาคตครับ

3. หน้าต่างเควส น่าจะเพิ่มในส่วนนี้เข้ามาด้วย บางครั้งรับเควสมา แต่จำไม่ได้ว่าต้องทำอะไรที่ไหนบ้าง หากมีหน้าต่างนี้ช่วยบันทึก ก็น่าจะดีนะครับ

4. จำนวนไอเทม ที่เต็ม 99 แล้ว ทำไม ไม่ขึ้นช่องใหม่ให้ แต่ระบบบอกเต็มตลอด ซึ่งมันน่าจะเก็บไปได้เรื่อยๆ จนกว่ามันจะเต็มจริงๆ นะครับ หรือแก้ให้มันเต็มที่ 999 ก็ได้ครับ เพราะมันน่าจะส่งผลกระทบต่อระบบเควสบางเควสนะครับ เช่น เควสตีอาวุธที่หน้าเหมือง ที่ต้องการถ่านหิน 200 ก้อน แต่ระบบเก็บไอเทมในตัวเราได้แค่ 99 ก้อน แล้วมันจะครบมั้ยเนี่ย (ช่องเก็บของในที่ฝากของสามารถเก็บได้มากกว่า 99 ชิ้นใน 1 ช่อง Question แปลกมั้ยละ)

5. อยากให้เพิ่มระบบการกด CTRL ค้างสำหรับคำสั่งโจมตีและ ALT ค้างสำหรับเก็บของครับ เช่น หากเวลาตีมอนฯ อยู่ แล้วของตก ยังไม่ทันเก็บ แล้วมีอีกตัวนึงมาตีเราต่อ แล้วมันซ้อนกับไอเทมที่ตกอยู่ มันทำให้ตีมอนฯ ไม่ได้ครับ กลายเป็นเก็บของแทน หากในภาวะฉุกเฉินอาจทำให้ถึงตายได้ ดังนั้นหากมีระบบกด CTRL หรือ ALT ค้างไว้ แล้วเปลี่ยนรูปเมาท์เป็นโหมดโจมตี หรือเก็บของในขณะที่กด มันน่าจะดีนะครับ

6. เวลานั่งแล้วรอให้ HP เด้ง รู้สึกจะเด้งช้ากว่าเมื่อก่อนนะครับ ประมาณ 1-2 วิ น่าจะปรับให้เร็วขึ้นอีกนิ๊ดดด...ด

7. ตัวเลขที่เด้งขึ้นมาเวลาโจมตี หากเป็นเราโจมตีมอนฯ มันจะเด้งเป็นสีฟ้าๆ ไม่ว่าจะเป็นตัวเลขหรือ Miss ใช่มั้ยครับ แต่เวลามอนฯ โจมตีเราโดนจะเป็นตัวเลขก็สีแดง แต่คำว่า Miss ยังเป็นสีฟ้าอยู่เลยครับ น่าจะปรับให้เป็นสีแดง แบ่งแยกสีกันไปเลย

8. บางครั้งทำไมมอนฯ ตีเราแล้วขึ้น 0 ครับ น่าจะปรับให้ขึ้นว่า Miss หรือ Block ไม่ดีกว่าหรือ

9. มีดของเควส น่าจะเป็นมีดของเซเรนมั้ง มันขายไม่ได้ ฝากของก็ไม่ได้ เกะกะครับ หากรับเควสอยู่ก็ว่าไปอย่าง แต่นี่ยกเลิกเควสไปแล้ว ไอเทมน่าจะถูกยึดคืนไปด้วยนะครับ เปลีองช่อง

10. NPC ที่ให้บริการตามเมืองหรือหมู่บ้านที่รับฝากของและ SAVE น่าจะมีระบบซื้อวาป เพื่อย้ายไปตาม NPC ต่างๆ ในเมืองที่เราเคยไปแล้วเท่านั้น (เมืองไหนไม่มี NPC ที่ให้บริการ รับฝากของหรือ SAVE จะไม่สามารถวาปไปได้ และวาปไปได้เฉพาะ NPC ตัวที่เราเคยคุยด้วยแล้วเท่านั้น หากไม่ได้คุยก็ซวยไป)

11. อยากให้ทำแผนที่โลกหน่อยครับ แบบว่าหลงทาง

12. ไอเทมที่เก็บขึ้นมาจากพื้น น่าจะมีข้อความบอกด้วยว่าเก็บอะไรขึ้นมาบ้าง (หากบางคนบอกว่าเกะกะหน้าจอ ก็ให้มี SET ใน option ว่าให้โชว์หรือไม่ให้โชว์อะไรบ้าง น่าจะดี)

13. เรื่องของเสียงเพลง บางทีก็มี บางทีก็ไม่มีครับ

เข้าร่วม: 30 May 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 07, 2006 12:00 pm    เรื่อง: Re: น่าจะ Bug นะ ตอบโดยอ้างข้อความ

boya พิมพ์ว่า:
4. จำนวนไอเทม ที่เต็ม 99 แล้ว ทำไม ไม่ขึ้นช่องใหม่ให้ แต่ระบบบอกเต็มตลอด ซึ่งมันน่าจะเก็บไปได้เรื่อยๆ จนกว่ามันจะเต็มจริงๆ นะครับ หรือแก้ให้มันเต็มที่ 999 ก็ได้ครับ เพราะมันน่าจะส่งผลกระทบต่อระบบเควสบางเควสนะครับ เช่น เควสตีอาวุธที่หน้าเหมือง ที่ต้องการถ่านหิน 200 ก้อน แต่ระบบเก็บไอเทมในตัวเราได้แค่ 99 ก้อน แล้วมันจะครบมั้ยเนี่ย (ช่องเก็บของในที่ฝากของสามารถเก็บได้มากกว่า 99 ชิ้นใน 1 ช่อง Question แปลกมั้ยละ)

9. มีดของเควส น่าจะเป็นมีดของเซเรนมั้ง มันขายไม่ได้ ฝากของก็ไม่ได้ เกะกะครับ หากรับเควสอยู่ก็ว่าไปอย่าง แต่นี่ยกเลิกเควสไปแล้ว ไอเทมน่าจะถูกยึดคืนไปด้วยนะครับ เปลีองช่อง

11. อยากให้ทำแผนที่โลกหน่อยครับ แบบว่าหลงทาง

4.มันสามารถส่งก่อนแล้วไปเก็บต่อได้นิคับ ผมก้ส่งไปเรื่อยๆ (ทีละ10-20ก้อน -*-)
9.อะน่า เผื่อตอนแรกๆจนง ใช้ๆไปก่อน แย้วมันโยนทิ้งไม่ได้เลยหรอ??
11.ในเวบมีบอกแผนที่ ใช้ดูไปพลางๆก่อน ก้ยังดีคับ(ผมก้ดูเวบเอา- -)
นอกนั้นก้เห็นด้วยๆ แงมๆ Rolling Eyes

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jun 07, 2006 2:14 pm    เรื่อง: .... ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องของสิ่งของนั้น สามารถจะส่งด้ายเรื่อยๆนะครับ(ทำมาแล้ว)ในเควสนะ
มีดของเซเรนนั้น ถ้าเราไม่เอาก้อให้คนอื่นเอาไว้ตีด้ายนะครับ(ช่วยๆกันไป)
ส่วนเรื่องอื่นนั้น เห็นด้วยครับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน