เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

กระทู้นี้ถูกเกรียนครอบงำแต่ไม่เป็นไรหน่วยพิทักเกรียนออกโรง!!
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
ballzaja
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 18 May 2006
ตอบ: 187

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 31, 2006 7:28 pm    เรื่อง: กระทู้นี้ถูกเกรียนครอบงำแต่ไม่เป็นไรหน่วยพิทักเกรียนออกโรง!! ตอบโดยอ้างข้อความ

กระทู้นีถูกคนเกรียนมากินแล้วกรุณาอย่า เข้า warnig!!warning!!!
หวอๆๆๆๆๆไม่ต้องห่วงเราเรียกกำลังเสริมแล้ว ปี้บๆซ่า........
หยุดไอเกรียนMaykaboyยกมือขึ้นไม่งั้นยิงพ่อด้องจริงๆด้วย
เกรียน:เลิก ๆ ไปเหอะคับ เปิดได้ไม่กี่เดือนคงเจ๊งอะเกมนี้

เปิดแถลงข่าวเอย โปรโมทเอย ทำกันซะเป็นเรื่องเป็นราว

เกมออนไลน์รุ่นเก่า ๆ ที่เป็นแนวเดียวกันนี่ก็เริ่มทยอย เจ๊งกันไปหมดแล้ว

รอพัฒนาอีกซัก 10 ปี ทำให้ได้เท่าเกมอื่นแล้วค่อยแถลงข่าวอวดหน้าอวดตากันดีกว่า

พูดจากใจจริง ๆ ว่าเมื่อก่อนอยากเล่นมากเลยเกมนี้ แต่ตอนนี้ความอยากหายไปหมดแล้วเพราะมีเกมใหม่มาให้ตั้งใจเล่นและสนุกมาก

แค่จะเข้ามาดูความเคลื่อนไหวหน่อยว่าเกมที่ผู้คนพยายามเล่นกันยากเย็นนักหนาเนี่ย มันจะไปได้ซักกี่น้ำ

ก็แค่นั้นเอง
หน่วยพิทักษ์เกรียน:ไอเกรียนครับ!!เชิญไสหัวเกรียนๆของท่าน
ออกไปจากบอร์ดนี้ไปเลยไป !!!ชิ้วววววว!!!แล้วอย่ากลับมาอีกนะเฟ้ยยยย
เกรียน:พ่อเป็นคนสร้างเกมเหรอครับ

ถ้าไม่ใช่ก็อย่าไล่ผมเลย

รอพวกคนสร้างมันรับไม่ไหวหรือรับความจริงไม่ได้ก็ให้มันไล่ผมเอง

เกมอื่นเยอะแยะไม่ได้อยากเล่นหรอกเกมนี้ ก็อย่างที่บอกไปแล้ว

จำใส่กะโหลกไว้เหอะเกรียนน้อย
หน่วยพิทักษ์เกรียน:แล้วไงวะไอเกรียนไสหัวไปอย่ามาอีกฟังรู้เรื่องไหมรึต้องไห้พูดภาษาฟายวะ
เกรียน:อ๋อเหรอ แล้วผมต้องฟังคำสั่งคุณด้วยเหรอ บอกให้ไปก็ต้องไปงั้นดิ

เป็นลูกนายกฯ ปะ อยากไล่ใครก็ต้องฟังอะ
หน่วยพิทักษืเกรียน:ผมไม่ได้เป็นลูกนายกอะ
แต่ผมว่าคนอีกเยอะเขาอยากไห้คุณออกไป
เกรียน:55555

ล่ามา 1 หมื่นรายชื่อดิ จะออกไปให้พ้นเลย
หน่วยพิทักษ์เกรียน:บ้าป่าวมีสมาชิกแค่5900เอง[- -"]
เกรียน:ฮะ ๆ ขอบใจนะที่โหวตให้

ผมโหวตให้ตัวเองแล้วเลือกอันแรกเลย

เออว่าแต่เมื่อไหร่นายจะเริ่มสร้างเกมอะอยากเห็น

พอดีเห็นนายโม้ไว้เยอะเลยอะ ถ้าไงทำหน้าจอล็อกอินเสร็จแล้วก็เอามาอวดให้ดูหน่อยนะ

หุหุ
หน่วยพิทักษ์เกรียน:เร็วๆนี้แหละนะ
เกรียน:เร็วแค่ไหนล่ะ ฮะ ๆ

กี่ปีจะได้เห็น

ไปกินข้าวก่อนเดี๋ยวมาทะเลาะต่อสนุกดีว่ะ ทะเลาะกะเกรียนขี้โม้
ผู้หาไอดีท่านนึง:สงสัยจะมาสมัครช้าไปหน่อยเลยไม่ได้ไอดีเล่น ไม่เป็นไรค่อยมาเล่นตอนเบต้าก็ได้

เกรียน:รออีกซัก 10-20 ปีนะครับ 555555
หน่วยพิทักษ์เกรียน:พวกเป็นง่อยทำไรไม่เปงก้อรอไปวะ 555
ทำได้คับ แต่ไม่คิดอยากจะทำหรอก

เกรียน:ทำแล้วได้ไร ได้ไอดีเหรอ

พอเกมมันฮิตแล้วผมจะได้ % จากรายได้ของเกมนี้มั๊ย

สร้างสรรค์ผลงานให้เรา แล้วเราจะให้ไอดีคุณไปเล่น เกมเป็นที่นิยมเราก็จะเอาเงินเข้ากระเป๋าเราคุณก็เอาไอดีไปนั่งเล่นของคุณไป

แค่สร้างตัวละครในเกมเด็กมัธยมมันก็ทำกันได้แล้วครับ

ก็อย่างที่บอก ทำไปก็ไม่ได้ไร นอกจากไอดี เลยไม่ทำ ไม่ได้เล่นก็ไม่เดือดร้อน เกมอื่นเยอะแยะ

แค่มาดูความเคลื่อนไหว ว่าเกมนี้มันจะไปได้แค่ไหน ก็แค่นั้น

ปล. คุณ ballzaja รอให้พ่อเป็นคนสร้างเกม หรือไม่ก็เมิงสร้างเองได้ก่อนเถอะนะ ค่อยมาวิจารณ์คนอื่น แหมทำตัวยังกะเป็นคนทำ+คนลงทุน เกรียนน้อย
ผู้ชมท่านนึง:โชว์ความเกรียนจังอ่า สงสัยจาเกรียนเทพละมั้ง
555+

หน่วยพิทักษ์เกรียน:เกมน่ะกูสร้างได้สร้างอยู่เว้ย
มาจากไหนวะโคตรเกรียนเลยไม่ชอบไม่ว่าอย่ามาโพส
พ่อทำเกมเก่งนักรึไงวะทำได้แบบนี้รึเปล่าไช้C++เป็นมั้ย
สรุบแล้ว แกมันงี่เง่าไม่มีไรดีซักอย่างแน่จริงแกลองทำ
เกมแข่งกะเขาดิอย่างแกทำได้แค่ เกม แฟลช ป ย อ ที่ลงตามเว็บ
ที่เด็ก อนุบาลมันเล่นเยอะๆเท่านั้นแหละจำไส่หัวเกรียนๆของแกไว้ซะ
ว่าแกมันแค่ไอโง่
(ขออภัยจากบางคำพูดครับไครทนแบบนี้ได้ก็แปลกแล้ว)
เกรียน:อ๋อเหรอ ๆ

ถ้าเมิงทำได้จริงก็เอามาโชว์ให้ดูหน่อย

หน้าอย่างเมิงถ้าสร้างเกมได้คงไม่มานั่งขอเล่นของคนอื่นหรอก ฟายจริง
เกรียนอ้างอิงว่า:พอดีผมต้องเรียนคับเรียนเสา อาทิต หนักมากคงจะเล่นไม่ได้แล้วล่ะคับ
เจอกันปิดเทอมหน้าครับคิดถึงเพื่อนทุกคนนะครับ
เมลผม ballzaja@hotmail.comครับ
ไปเรียนภาษาซีด้วยครับ ว่าจะสร้างเกมถ้าผมสร้างได้จิงขอยืมบอดนีแปะเกมไห้เพื่อนๆดู
หน่อยนะครับ

หน่วยพิทักษ์เกรียน:นี่อะหลักฐาน ไม่รู้หมาไหนโพสไว้แฮะ ไม่ใช่นายหรอกเหรอ
ก็นั่นมันหลักฐานว่าผมเลิกแล้วไม่ไช่เหรอแล้ว
quoteไม่เปงเหรอคับน่าฉงฉานจังเยย

ติดตามชมความหรรษาได้ต่อไปตอนหน้าเมื่อเกรียนกลับมาบุกบอร์ดอีกครั้งเร็วๆนี้

Paint ก็ทำได้แค่เนี้ย

แก้ไขล่าสุดโดย ballzaja เมื่อ Sun Jun 25, 2006 12:06 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
oishi

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 48

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 31, 2006 8:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้าว... ไปซะแล้ว
โชคดีคับ ตั้งใจเรียนแล้วกัน เจอกันอีกทีตอนเกมเปิดจิงเลยนะ เย้
*ว่างก็แวะมานะ เออ..ว่าแต่เรารู้จักกันหรอ....
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
naruto

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 116

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jun 09, 2006 11:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฮือๆๆๆๆๆๆๆบายๆๆๆๆๆๆๆๆโชคดี
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Adamas

เข้าร่วม: 01 Apr 2006
ตอบ: 140

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jun 09, 2006 11:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ห่ะ หา จะไปจิงเร๊อะ อย่าทิ้งกันจิ - -"
อย่าลืมพวกเราเน้อ คิดถึงกานด้วยล่า
Lennage

เข้าร่วม: 01 Apr 2006
ตอบ: 150

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 10, 2006 3:18 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โชคดีนะคะ Very Happy

ขอพร้าจ้าววคุ้มมมครอองงงง Very Happy

I'll be BRAVE to be by your side....
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
ballzajaครับ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 10, 2006 3:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่หรอกครับผมเลิกเล่นก้อจิงแต่จาไปนั่งคุยเปงเพื่อนงับ^ ^
๏DeathNote๏

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 69
ที่อยู่: ๏ยมโลก๏๏๏*ยมฑูตไม่ติดตามผู้ที่ยืมเดธโน๊ตไป ยมฑูตจะติดตามแต่ผู้ที่ถือสิทธิเป็นเจ้าของเท่านั้น

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 10, 2006 4:18 pm    เรื่อง: เดิมๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

........ไปปปแล้วไปปปลับเขาไม่กลับย้อนมา...T^T เอ่อ....เจงเด่ะ! บายนะ...พอจาจำนายได้ในเกมส์....ขอห๊ายช๊กดี...บายยยยย..แล้วคงได้เจอกาน.... [color=orange]0- -.[/color]

๏::::::-คำว่า"เพื่อน"คือ...อะไร-::::::๏
cafezone

เข้าร่วม: 16 Jun 2006
ตอบ: 23

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 18, 2006 8:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บ๊าย บาย Sad

BayZa

เข้าร่วม: 17 Jun 2006
ตอบ: 84

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 18, 2006 10:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไปซะงั้น ขาดสมาชิกไปอีก1 -*-
ยังไงถ้าทำเกมเสร็จก็มาให้ลองบ้างนะ

ชื่อ เบย์
ในเกม BayZa
เลเวล 24
สมาคม แมงหวี่ •15•
๏DeathNote๏

ที่อยู่: ๏ยมโลก๏๏๏*ยมฑูตไม่ติดตามผู้ที่ยืมเดธโน๊ตไป ยมฑูตจะติดตามแต่ผู้ที่ถือสิทธิเป็นเจ้าของเท่านั้น

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 19, 2006 7:26 pm    เรื่อง: เดิมๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

ไปเลย ครับ ดีแล้ว ไปเลย (-*-)( ไอ่ เวง บอล EterNal) 555+.....เข้า เกมส์ไม่ได้ มา 3วันแล้วววววววว....เครียดดดดดเลย เซดดดดใกๆๆๆๆ

๏::::::-คำว่า"เพื่อน"คือ...อะไร-::::::๏
ballzajaa
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jun 20, 2006 6:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กำครับท่าทางจะเล่นไม่ได้จิงๆซะแล้วเนื่องจากงานหนักมากจริงๆซะแล้ว
(ไอแม้กบังอาจขับไล่ไสส่งฉันเรอะ)เหอๆ
ส่วนเกมที่ผมทำนั้นตอนแรกเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาเรื่อยๆกะจาเอามาโพส
แต่ไอไวรัสเจ้ากรรมดันกินไปซะนี่เสียไจอย่างสุดซึ้งเดี๋ยวกะลังทำไหม่อยู่
จะเอามาโชว์(ทำเว็บอยู่ด้วยครับ)จามาตอบในบอร์ดบ่อยๆครับแต่คง
ไม่เข้าเกมแล้วหล่ะเวลาไม่มี บ๊ายยยย บายยย T T อย่าลืมผมนะ
แพทอาชีพมาเมลไปบอกทีจะได้ลองไปเยี่ยมชมลาเพื่อนทุกคนคร้าบบบบบ
ปล.อย่าลืมผมน้าาาาาา Very Happy Smile Sad Crying or Very sad
REAL

เข้าร่วม: 27 May 2006
ตอบ: 89

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jun 20, 2006 7:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อืมก็ขอบอกไว้นะที่นี้ด้วยละกันว่าเราก็เหมือนกันอาจจะได้เล่นน้อยลงแล้วหละครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
๏DeathNote๏

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jun 23, 2006 4:56 pm    เรื่อง: เดิมๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

ฮ่า ฮ่า ฮ่า....ช่ายแร้ววววว ชิ้วๆๆ ไปเยยย ไป๊ 555+ (เอ่..ออ...ล้อเล่นนา อิอิ (ไปก็ดีนะ)....)
......ฮือๆ อยาก จะ ร้องไห้เว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เกมส์ เข้าไม่ได่ช้ มาวันที่ 7 แล้ว เซ็ง โว้ยยยยยยยยย คนอื่น ๆ เข้าได้ ป่าวเนี่ยยยยย.....เบื่อๆๆๆ

mind92

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 240

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 24, 2006 9:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรามาแต่ไม่ได้เล่น

เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 36

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 24, 2006 10:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เลิก ๆ ไปเหอะคับ เปิดได้ไม่กี่เดือนคงเจ๊งอะเกมนี้

เปิดแถลงข่าวเอย โปรโมทเอย ทำกันซะเป็นเรื่องเป็นราว

เกมออนไลน์รุ่นเก่า ๆ ที่เป็นแนวเดียวกันนี่ก็เริ่มทยอย เจ๊งกันไปหมดแล้ว

รอพัฒนาอีกซัก 10 ปี ทำให้ได้เท่าเกมอื่นแล้วค่อยแถลงข่าวอวดหน้าอวดตากันดีกว่า

พูดจากใจจริง ๆ ว่าเมื่อก่อนอยากเล่นมากเลยเกมนี้ แต่ตอนนี้ความอยากหายไปหมดแล้วเพราะมีเกมใหม่มาให้ตั้งใจเล่นและสนุกมาก

แค่จะเข้ามาดูความเคลื่อนไหวหน่อยว่าเกมที่ผู้คนพยายามเล่นกันยากเย็นนักหนาเนี่ย มันจะไปได้ซักกี่น้ำ

ก็แค่นั้นเอง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน