เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ระบบที่คิดเล่นๆครับผม

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
misterkenedy
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 27 May 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 28, 2006 2:31 am    เรื่อง: ระบบที่คิดเล่นๆครับผม ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาเป็นระบบ Mixed Itemก่อนล่ะกัน>3<
ระบบนี้เป็นการนำItem2อย่างมารวมกัน O_oโอ้วจอร์จ!!
เนื่องจากยังไม่เคยเข้าเล่นเกมเลยขอสมมุติชื่อItemมาล่ะกันนะครับ
Potion+Potion=Hi-Potion
Hipotion+Hipotion=Mega-Potion
หรืออาจเป็นการใส่ธาตุให้อาวุธก็ได้!!
Sword+Fire Crystal=Flame Sword เป็นต้น

ส่วนอีกระบบหนึ่งก็คือ ระบบ พ่อค้าคนกลาง เอ๊ะยังไง??
ระบบนี้ก็คือ เราสามารถนำItemที่ต้องการขายให้Playerท่านอื่นและอยากไปตีMonsterด้วย!!
จึงได้เกิดNPCตัวนี้ขึ้นมา!! โดยเราสามารถนำItemที่ต้องการขาย*ไม่เกิน3ชิ้น*นำฝากNPCตัวนี้ขายได้ โดยNPCตัวนี้จะประจำอยู่ตามเมืองต่างๆที่ผู้คนเดินผ่านบ่อย เมื่อของเราขายออกไปแล้วต้องกลับไปรับเงินด้วย โดยเจ้าNPCตัวนี้จะขอริบเงิน5%จากราคาItemที่เราขายได้ด้วย -.-" ไม่น่าเล้ยยย~*

ระบบ Monster Hunter แค่ชื่อก็บอกอยู่แล้ว~!!
เนื่องจากฟังบางท่านในบอร์ดบอกว่าเงินหายาก ข้าพเจ้าเลยคิดระบบนี้เล่นๆ ก็คือเราต้องไปรับเควสจากNPCตัวนึง - -" โดยเขาจะให้เควสต่างๆมาเช่น
ฆ่าวุ้นให้ได้100ตัว เพื่อกลับมารับเงินรางวัล
ฆ่าBossชนิดนี้3ครั้ง เพื่อกลับมารับRare Itemต่างๆ เป็นต้น
โดยระบบนี้เหมาะแก่การเก็บเลเวลที่บริเวณที่เก็บบ่อยๆทำให้ได้รายได้เสริมมากกว่าเดิม(อ่านแล้วงงเองแห้ะ ^^)

ระบบ Battle Tournament(เขียนผิดขออภัยครับ)
ระบบนี้จะจัดวันล่ะ x หน(แล้วแต่เน้อซ์) โดยต้องไปลงทะเบียนในที่ๆหนึ่งกับNPCตัวหนึ่ง(อีกแระ) โดยจะให้วางเงินเดิมพันตามระดับที่เลือก เมื่อมีPlayerลงทะเบียนครบกำหนด จะมีประกาศแจ้งเตือนมาให้ผู้เล่นไปคุยกับNPCตัวนี้อีกครั้งในเวลา5นาทีที่ประกาศช้าถือว่าสละสิทธ์และเสียเงินไป แล้วPlayerที่ลงทะเบียนจะถูกวาร์ปไปซักที่นึง แล้วทำPKแบบตะลุมบอล ><!!
ผู้ที่เหลือรอดคนสุดท้ายจะได้รับเงินเดิมพันธ์ของผู้เล่นคนอื่นทั้งหมด ส่วนผู้แพ้ต้องกลับบ้านไปมือเปล่า เชิญครับ!!

ก็เป็นระบบที่คิดเล่นๆนะครับไม่รู้จะถูกใจรึเปล่า และก็รู้สึกยินดีมากๆที่มีส่วนร่วมในกิจกกรมนี้ครับพ้ม><!!
P.S. อยากด้ายIDครับพ้ม!!

วันนี้คุณเล่น PJ1 รึยัง?? >w<
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
misterkenedy
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 27 May 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 28, 2006 3:20 am    เรื่อง: เพิ่มอีกนิดส์ ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอเพิ่มเติมอีกนิดซ์นึงนะครับ

ระบบ ทหาร รับจ้าง (หรือเบ๊นั้นเอง)
ในเวลาที่คุณอยากตะลุยไปที่ไหนไกลๆแต่ไม่มีคนไปด้วยเราขอแนะนำ!!
ทหารรับจ้าง!! คงไม่ต้องบอกอะไรมากนะครับกับระบบนี้ โดยผู้เล่นสามารถจ้างทหารรับจ้างมาช่วยต่อสู้ได้จากNPCซักตัวหนึ่ง โดยทหารรับจ้างจะมีหลายแบบ และสามารถUp Levelได้ด้วย!!โดยกระผมคิดคร่าวๆได้ดังนี้ซ์~

Soilder ทหารใช้ดาบธรรมด๊า~ธรรมดา
Templar เมื่อSoilderของเรามีเลเวล30 จะเปลี่ยนเป็นอาชีพนี้ สามารถใช้หอกได้

Archer พลธนูธรรมด๊า~ธรรมดา
Sniper เมื่อArcherของเรามีเลเวล30 จะเปลี่ยนเป็นอาชีพนี้ โดยสามารถใช้เวทสนับสนุนเราได้มากขึ้น

Cleric เบ๊ที่น่าสนใจที่สุด!!เพราะเจ้าตัวนี้สามารถเพิ่มHPและสถานะอื่นๆให้กับเราได้!!แถมยังเป็น ญ อีกด้วย >w<
Valkyrie พัฒนามาจากClericเมื่อเลเวล30 มีความสามารถในการใช้เวทมนต์โจมตี และสามารถโจมตีได้อีกด้วย O_o

นี้ก็เป็นอีกIdeaคร่าวๆนะครับ อ้อ!!เกือบลืม ถ้าทหารรับจ้างที่เราจ้างมาตาย เราต้องรอครบ3ช.ม.ถึงมาจ้างอีกทีได้(NPCงอลย์ เอิ๊กๆ)และเราสามารถจ้างตัวเดิมได้(คิดเงินเพิ่มตามเลเวล) และถ้าเราไปเก็บเลเวลกับทหารรับจ้างEXPที่เราได้20%จะถูกแบ่งไปให้เจ้าทหารรับจ้างนะคับ^^

ระบบClan หรือ Guild นั้นเอง
จะมีแมปๆหนึ่งที่กำหนดให้เป็นพื้นที่ว่าง โดยถ้ามีClanไหนถูกสร้างขึ้นก็จะปรากฏเต้นท์หลังหนึ่งสำหรับClanนั้นๆO_oในแมปนั้น โดยบ้านหลังนั้นเฉพาะสมาชิกในClanเท่านั้นสามารถเข้าได้ เหมาะสำหรับเป็นจุดรวมอย่างยิ่ง และถ้าเลเวลClanเพิ่มมากๆอาจจะเปลี่ยนจากTentเป็นกระโจมหรืออาจเป็นบ้านก็เป็นได้O_o และก็อีกระบบหนึ่งก็คือ Clans War การต่อสู้ระหว่างClanในMapที่กำหนดไว้ ผู้ชนะจะได้รับเงินรางวัล Itemต่างๆ และเลเวล Clan เป็นการตอบแทน

เอ......คิดม่ะออกและ ถ้ามีอันไหนซ้ำกับผู้อื่นกระผมต้องขออภัยมาในที่นี้ด้วยนะครับซ์
P.S.เราจาได้IDไม๊น๊าซ์~

วันนี้คุณเล่น PJ1 รึยัง?? >w<
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน