เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

อยากได้ไอดีครับจึงมีไอเดียมาเสนอ

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Tactics
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 24 May 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 27, 2006 2:29 pm    เรื่อง: อยากได้ไอดีครับจึงมีไอเดียมาเสนอ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมขอเสนอไม่ยาวมากนะครับเพราะเค้าเสนอกันเยอะละไม่อยากซ้ำด้วย แต่อยากเล่นจริง
ผมไม่มีความสามารถในการในคอมสร้างผลงานเท่าไหร่จึงได้แต่เสนอความคิดนะ

1.อยากให้ออกแบบปีศาจแบบไทยๆหน่อยเช่น กระหัง หระสือ ตานี( เอาแบบแนวกาตูนน่ารักนะ )
เพื่อจะได้เห็นชัดว่าเป็นเกมส์ของคนไทย ไม่ใช่มีแค่ภาษาไทยทำนั่น

2.อยากให้อาชีพทั่วไปเมื่อเล่นไปเฉยๆคงเบื่อ จึงอยากให้มีการเปลี่ยนเป็นสายทหารได้

3.อยากให้อาชีพสายโจรมีการพรางตัว+เดินได้ แต่ให้เห็นคนอื่นรางๆว่าพรางตัว ส่วนมอนสเตอร์บางตัวจะจับไม่ได้ว่าพรางตัว

4.อยากให้อาวุธทุกอย่างในแต่ละสายใช้ได้กับทุกเลเวล เพื่อที่จะได้ท้าทายว่า แม้มีเลเวลน้อยกว่าแต่ถ้าเล่นเก่งหรือมีกลวิธี+ของดี ก็สามารถชนะคนเลเวลสูงกว่าได้

5.เวลาฆ่ามอนสเตอร์เส็จเจ้าของจะมีเวลาเก็บมากกว่าคนอื่นสามารถเก็บได้สัก15วินาที

6.อยากให้เห็นอาวุดเวลาต่อสู้( ตามรูปร่างอาวุดที่เราสวมใส่ )

7.มีเควสเยอะๆ และสามารถทำซ้ำได้ เพื่อเป็นการหาเงิน+ผลประโยชน์

8.อยากให้เราสามารถใช้ตัวที่เราเล่นประจำย้ายไปเล่นเซฟเวอร์ต่างๆได้ เผื่อเวลาคนเยอะแล้วเกมส์ช้าหรือกระตุกจะได้ย้ายไปอื่นที่อื่นได้ อีกทั้งยังเป็นการได้รู้จักกันอย่างกว้างขวางของสมาชิกในเกมส์ด้วย

9.อาวุดบางชนิดควรมีวิธีการทำแปลกๆเช่น นำไอเท็มต่างๆที่ใช้ทำโดยมาจากการดรอปจากมอนสเตอร์เท่านั้น ไปหาNPCที่อยู่ในที่ๆยากจะไปถึงได้ เช่นต้องฝ่าฝูงมอนสเตอร์ที่เมื่อตายแล้วจะเกิดใหม่ในmapนั้นทันที หรือ วิ่งหาในเขาวงกต หรือ 1วันจะทำไอเท็มนั้นได้1ชิ้นเท่านั้น

ผมอยากเล่นจิงๆนะครับ ช่วยทีเถอะ
เอาไอดี Tactics ช่วยสนใจส่งไอดีพร้อมพาสของเกมproject1
มาที่ Zero_saberlion@hotmail.com
ขอบคุณค้าบ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Tactics
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 24 May 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 27, 2006 3:06 pm    เรื่อง: อยากได้ไอดีครับจึงมีไอเดียมาเสนอ2 ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมอยากเล่นมากเลย ผมชวนเพื่อนๆที่ร.ร.ละนะ แต่เขาว่ารอopenให้สมัครง่ายๆก่อง
ผมจึงขอเสนอชื่อเซฟเวอร์ตอนเปิดสมัครแล้วให้ออกแนวเป็นคนไทย
เพราะว่าเซฟเวอร์แรกคือวุ้นนรก เกี่ยวกับขนมไทยแล้วเซฟเวอร์ต่อไปควรเป็นชื่อขนมด้วยเช่น
1.วุ้นนรก
2.ขนมครกสวรรค์
3.ขนมชั้นชมจันทร์
4.ลุยกันหม้อแกง
5.แรงฤทธิ์ทองหยอด
6.ขอกอดทองหยิบ
7.พักจิบฝอยทอง

แล้วอาวุดควรจะมีหลากหลายแม้จะมีค่าโจมตีเท่ากันเพื่อเพิ่มสีสันให้เกมส์เช่น
1.ดาบปราบมังกร
2.ศรปักอินทรีย์
3.หอกพรากชีวี
4.คฑากระบือทอง
5.มีดผ่าพสุทา
6.โล่หัวราชสีห์
7.ดาบโชกเลือด
8.ธนูผลาญฟินิกส์
9.มีดปล้นใจ
10.ปืนปราบพยัค
11.ถุงมือเทพเจ้า
ประมาณนี้คับ เพื่อเพิ่มสีสันให้เกมส์ดูน่าสนใจยิ่งขึ้น รายละเอียดเล็กๆที่ไม่อาจมองข้ามได้

ขอไอดีค้าบช่วยผมทีเถอะอยากเล่น
เอาไอดี Tactics ช่วยสนใจส่งไอดีพร้อมพาสของเกมproject1
มาที่ Zero_saberlion@hotmail.com
โพส2ครั้งละนะคับ
ขอบคุณค้าบ

ป.ล.ค่อยเปลี่ยนชื่ออาวุดตอนopenละกันนะคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
momee

เข้าร่วม: 21 May 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 29, 2006 11:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากได้ ไอดีเหมือนกัน แต่ เป็นคนคิดไรไม่เก่งทำไรไม่เป็ง T-T
แต่ชื่อ เซิฟ นี่ มันไมมีขนมทั้งนั้นเลยหว่า Confused
แต่ก็มีข้อเสนออื่นๆ เหมือนกันน่ะครับ เช่น
มีอาวุธ แปลกๆ แบบ อาวุธที่ มอนเตอร์ใช้(แบบเกมซิล ออนไลน์)
หรือไอเทม สวมใส่แบบแฟนซี เปลี่ยน แบบ สุด มันส์
หรือไม่ก็ หมวกน่ารักๆ อย่าง หมวก สไลม์ หมวกรูปปลา +อื่นๆ อีกมากมาย
Very Happy
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน