เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

คิดว่าลงสีแบบไหนดีสุดคะ ลองดูหน่อย

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> มีดีมาโชว์
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Blue Planet

เข้าร่วม: 21 May 2006
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 26, 2006 5:47 pm    เรื่อง: คิดว่าลงสีแบบไหนดีสุดคะ ลองดูหน่อย ตอบโดยอ้างข้อความ

แบบเงาวิ้ง = =+

แบบ 2 โทน

แบบเงาฟันปลา

*ลงสีโปรแกรม โฟโต้ชอป 7.0

บุคคลในรูปเป็นผู้ชายนะคะ (แบบว่าวาดผู้ชายไม่เก่ง แง่มๆ) ออริจินัล คาแรคเตอร์ของหนูเอง

อย่าเพิ่งงงค่ะว่ายัยนี่มันตัวอะไร มาสคอตหนุเองล่ะ เหะๆ รับรองไม่ซ้ำใครแหงๆ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
JU

เข้าร่วม: 03 May 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 26, 2006 7:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราขอโหวดอันที่3
เงาดีอิอิ ผมช่วงข้างขวาของรูปที่3เราคิดว่าน่าจะลดแสงนิดนึง
แต่ถ้าอันที่สองมันก็ดีอิกแบบนะแต่ผมอะต้องมีแสงสะท้อนมานิดนึงเพราะว่ามันเป็นด้านเงาอะให้ดูออกๆแนวClassicนิส~~
สะรุปก็คือชอบเรื่องการเก็บเส้นของคุณอะมันเนียนมากที่ดิฉันทำมันยังเห็นเป็นเส็นปากากกะเนื้อกระดาษอยู่เลย
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
Blue Planet

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 26, 2006 9:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เก็บเส้นที่ว่าหมายถึงยังไงเหรอคะ (ถ้ามีรูปตัวอย่างมาให้ดูประกอบด้วยจะดีมาก)

ถ้าหมายถึงเส้นมันดูจางๆ คือ รูปนี้หนูไม่ได้ตัดเส้นอ่ะค่ะ ใช้ดินสอวาด เส้นมันเลยไม่เข้มอยู่แล้ว ทีนี้ก็ กดที่ image> level แล้วก็ปรับเลื่อนเอาให้เส้นเป็นสีน้ำตาล แล้วก็ลดค่าให้มันดูจางๆลง

ส่วนกระดาษหนูใช้ A4 180 แกรมวาดค่ะ เนื้อกระดาษเนียน ไม่รอยมาให้รำคาญลูกกะตาเลยล่ะ ดับเบิ้ลเอ ธรรมดาก็ใช้ได้ ลงแป้งเยอะเนื้อแน่นดีงับ (พอดีว่าหนูเป็นพวกมือหนักนิดนึง ใช้กระดาษบางๆเวลาลบมันจะยับดูไม่ได้เล้ย)

จากแบบนี้

เป็นแบบนี้

(เอ่อ ที่มันดูเส้นเรียบร้อยกว่าไม่ใช่เพราะคอมน่อ คือเอาไปวาดใหม่ให้เรียบร้อยแล้วมาแสกนอีกทีน่ะ)

ถ้าอธิบายสั้นๆงงๆไปหน่อยก็บอกได้น่อ เดี๋ยวจะได้มาลงวิธีการใช้ใหม่อีกรอบ (เอาให้ร้เรื่องเลย)

อย่าเพิ่งงงค่ะว่ายัยนี่มันตัวอะไร มาสคอตหนุเองล่ะ เหะๆ รับรองไม่ซ้ำใครแหงๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
pan
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 27, 2006 11:30 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราชอบอันแรกมากกว่าแหะ ดูนิ่มๆ เหมาะกับ ตัวละครหญิงดีอะ ฟันปลาๆ ดูแล้วมันไม่เหมาะไงไม่รู้

อิอิ แค่ความคิดเห็นหนึ่งนะ ลองคิด ๆ พัฒนา ดูเรื่อยๆ อาจจะมีดีกว่านี้ก็ได้เน๊าะ
Miquiztli

เข้าร่วม: 22 May 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jun 01, 2006 1:32 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แบบที่หนึ่งครับ ดูนุ่มนวลเข้ากับอารมณ์ของภาพดี Smile
Lennage

เข้าร่วม: 01 Apr 2006
ตอบ: 150

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jun 09, 2006 2:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอโหวตอันแรกค่า สวยสุดเลย ภาพเนียนกว่า ชอบบบ Very Happy

I'll be BRAVE to be by your side....
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
๏DeathNote๏

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 69
ที่อยู่: ๏ยมโลก๏๏๏*ยมฑูตไม่ติดตามผู้ที่ยืมเดธโน๊ตไป ยมฑูตจะติดตามแต่ผู้ที่ถือสิทธิเป็นเจ้าของเท่านั้น

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jun 09, 2006 2:59 pm    เรื่อง: เดิมๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

***สวยทุกอันเลยครับ แต่ อันแรก ผมชอบ ภาพดูเนียนดี
***ลองลงมาอันที่ 3 สวยไปอีกแบบ
***แบบว่าเก่งจังครับ ใช้โฟโต้ช็อป ได้ขนาดนี้***
-------เรียนมาแนวนี้หรอป่าวครับคือ ว่า อยากเรียนแนวนี้ หลัง จบ .ม.6 หนะครับ-----
+++คณะไรหว่า ??+++

๏::::::-คำว่า"เพื่อน"คือ...อะไร-::::::๏
Blue Planet

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jun 27, 2006 11:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ่อ ไม่ได้เรียนค่ะ แล้วก็ยังเรียนไม่จบมัธยมเลยงับ =w= ก็แค่คนที่ชอบวาดรูปธรรมดาคนหนึ่งอ่ะ เหะๆ ขอบคุณสำหรับคำติชมนะคะ ><

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> มีดีมาโชว์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน