เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

มีเกมมาแนะนำครับ "หมอเทวดา" เกมเก่า เล่าใหม่

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> มีดีมาโชว์
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
kongbeng
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 10, 2006 7:51 am    เรื่อง: มีเกมมาแนะนำครับ "หมอเทวดา" เกมเก่า เล่าใหม่ ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็นเกมที่เคยส่ง Nectec มานะครับ

เนื้อเรื่องของเกมคือ นักศึกษาวิชาแพทย์แผนไทย ต้องไปฝึกงานที่คลีนิก ชนบท ที่เจ้าของไม่อยู่ ทิ้งไว้ให้เราดูแล

หน้าที่ของเราก็คือ เปิดคลีนิค รับรายการว่าคนไข้ต้องการยาอะไร นัดวันมารับ จากนั้นก็เปิดหนังสือยาว่า ต้องใช้สมุนไพรอะไรบ้าง แล้วก็ไปเก็บสมุนไพรนำมาปรุงยาในห้องปรุงยา ปรุงเสร็จก็เก็บใส่ตู้ยา รอจนถึงวันที่นัดไว้ในหนังสือไข้ ก็เปิดคลีนิค รอจนคนไข้มารับยา หากผิดนัด คะแนน และเงินจะลดลง (ตอนแรกผมจะทำระบบ เก็บเงินซื้ออุปกรณ์ด้วย แต่ทำไม่ทันนะครับ) พอครบ 3 เดือน (90 วัน) ก็จะประเมินคะแนนว่าเราจะผ่านการทดสอบใหม ถ้าผ่านเราก็จะได้ประกาศณียบัตร ครับ

คู่มือไม่มีนะครับ ทำหายไปแล้ว

อันนี้ตัวเกมครับ
http://dl.gameindy.com/games/Payo/GodDoctor.rar

อันนี้ภาพตัวอย่าง

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
lucidiaz

เข้าร่วม: 27 Mar 2006
ตอบ: 179
ที่อยู่: บ้านเลขที่ 99 ต.อู้มช้างไปอาบน้ำ อ.เเปลงฟันเสือ จ.เเปลกดี เเปลกดี

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 10, 2006 8:03 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีครับ ดี คล้ายๆ Very Happy Havest moon เลยครับเเต่เป็นปรุงยา ทำได้เยี่ยม2ทีเลยครับ
mind92

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 240

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 10, 2006 8:48 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากเล่นแต่เครื่องเรากระตุกอะใครเป็นบ้าง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
TooNMania

เข้าร่วม: 29 Mar 2006
ตอบ: 60

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 10, 2006 9:48 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สวยดีครับ เห็นแล้วนึกถึง them Hospital ของญี่ปุ่นเขา Wink

เข้าร่วม: 04 Apr 2006
ตอบ: 62

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 10, 2006 10:27 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เคยเห็น Game นี้ในงานประกวด NSC ของ ICT มาแล้วครับ
ไม่ทราบว่าเครื่องมือใดบ้างในการพัฒนาครับ

พวกเราดูรู้ เจ็บแล้วต้องจำ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 11, 2006 10:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

directx 6 , 3dmax , mspaint , vc++ 6 น่าจะแค่นี้นะครับ
อ้อ แล้วก็ ภาพจากเกมเครื่อง playstation ของชาวบ้านเค้าน่ะครับ (คือผมไม่เก่ง กราฟฟิค)
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 11:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำไมมันดูแตกๆไงไม่รุหว่า แต่โอเคครับ
Axenaonai

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 150

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 2:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กำลังโหลดอยู่คับ เล่นยากไหมคับ ใครที่เล่นแล้วอะ กลัวเล่นมะจบ มะมีคู่มือ - -*

B.N.T คณะ บ้านนอกทีม
earthmon

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 6:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าเล่นดีนะครับ
babyjjung

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 4:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าลอง โหลดไปเล่นเลยดีก่า
-'•[S]qua[d]•'-

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 67

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 4:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่นแล้วคับปวดหัวตาลายเลยแต่ตัวละครเหมือนเกมส์ปลูกผักน่ะ ฮาวเวทมูนอ่ะจ้า Wink

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
Mini

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 73

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 10:16 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าเล่น นะครับ แต่เครื่องผม กระตุกสุดๆเลยครับ

คงเล่นไม่ได้ แต่ภาพสวยดี นะครับ
harison

เข้าร่วม: 26 May 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 09, 2006 10:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าเล่นจางงง
อารายกานเนี่ยเรา
เจออะไรก้อน่าเล่นปายหมดเรยย-*-

<<ไม่มีเวลาเล่นเกม แถม เข้าไปทำกิจกรรมไม่ทันอีก T^T
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
terfolheal

เข้าร่วม: 04 Jul 2006
ตอบ: 24

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 09, 2006 10:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฝีมือคนไทยป่ะ

จะมีมิได้ถ้าไม่มีการเริ่มต้น
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
lipsatick

เข้าร่วม: 10 Jul 2006
ตอบ: 16

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jul 10, 2006 3:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าเล่นดีนะ

ดูตัวละครคล้าย Havest moon เลยอะ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> มีดีมาโชว์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน