GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มอนโหดน้อยลงและมีเยอะขึ้นได้เปล่าครับ  (อ่าน 118 ครั้ง)
-Summoner-
Newbie
*

อยากให้มอนโหดน้อยลงและมีเยอะขึ้นได้เปล่าครับ
« เมื่อ: 11-06-2011, 02:20:52 »

1.เรื่องมอนโหดไป
ทีมงานมีแต่จะปรับให้มอนโหดขึ้นทุกวันทุกวัน ไม่เคยคิดจะปรับลงเลยเหรอ
แล้วคนเล่นใหม่ละ ของแรก็ไม่มี ยศออฟก็ต่ำ ถึงดีสุดคงไม่เกินเสนา

ชอบไปคิดถึงพวกจุ  4-5-6  ใส่ของแร  ตีของยศจักรพรรคขึ้น
ว่ามันเก็บมอนง่ายไป กลัวมอนอ่อนไม่สมดุล? ไม่เคยแลดูคนเล่นใหม่เลย
เขาถึงมาเล่นได้แปปแปป ละก็เลิกไป

รึเพราะว่าสกิลกายทิพ ถ้าใช่เอาออกไปเลย กายทิพเก็บเวล คิดกันไปได้
ผู้เล่นจะได้รู้กันซะที่ว่ามอนมันไม่สมดุล จะได้มีคนตั้งกระทู้ ให้ลดความสามารถมอนจนสมดุล

2.เรื่องมอนน้อย
เพิ่มจำนวนมอนต่อแผนที่ไปก่อนสิครับถ้ายังทำแมพใหม่เพิ่มไม่ได้
เฉพาะที่คนเวลเยอะ บางที่เวลง่ายคนก็เยอะมาก ตีตัวอ่อนกว่ายังจะไวกว่าอีก
ไม่ก็ทำให้ตีมอนเวลน้อยกว่าได้ 100 เปอ จะได้ลดจำนวนคนมั้ง

3.แถมเรื่องของที่ใช้ตีบวก
ทำไมไม่ปรับให้มอนดรอปเบียมได้เยอะเยอะเพิ่อที่จะให้ระบบมันสมดุล
แต่ทีมงานกลับต้องเพิ่มเบียมด้วยกิจกรรมต่างๆ เช่น เวียนเทียน เติมโซล อื่นๆๆ แสดงว่าเบียมมันไม่สมดุล
คิดใหม่ได้แล้วนะครับอย่าคิดว่าไม่รู้เรื่องอะไร ปรับไปเถอะ
เพราะว่ายศสูงก็ใชเบียมเยอะ เพราะถึงพวกเล่นใหม่ก็เก่งไม่เร็วหรอกสมดุลดีด้วย
แถมถ้าเบียมถูกคนก็ตีบวกได้เยอะขึ้น ใบประกัน เพิ่มโอกาศ ก็จะใช้เยอะขึ้น ตังก็เข้ากระเป๋ามากขึ้นนะครับลองคิดดูเอาละกัน
DarkEagle
Sr. Member

Re: อยากให้มอนโหดน้อยลงและมีเยอะขึ้นได้เปล่าครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-06-2011, 03:31:44 »

1.เรื่องมอนโหดไป
ทีมงานมีแต่จะปรับให้มอนโหดขึ้นทุกวันทุกวัน ไม่เคยคิดจะปรับลงเลยเหรอ
แล้วคนเล่นใหม่ละ ของแรก็ไม่มี ยศออฟก็ต่ำ ถึงดีสุดคงไม่เกินเสนา

ชอบไปคิดถึงพวกจุ  4-5-6  ใส่ของแร  ตีของยศจักรพรรคขึ้น
ว่ามันเก็บมอนง่ายไป กลัวมอนอ่อนไม่สมดุล? ไม่เคยแลดูคนเล่นใหม่เลย
เขาถึงมาเล่นได้แปปแปป ละก็เลิกไป

รึเพราะว่าสกิลกายทิพ ถ้าใช่เอาออกไปเลย กายทิพเก็บเวล คิดกันไปได้
ผู้เล่นจะได้รู้กันซะที่ว่ามอนมันไม่สมดุล จะได้มีคนตั้งกระทู้ ให้ลดความสามารถมอนจนสมดุล

อันนี้ถ้าเค้าปรับให้มอนอ่อนลงคงจะปรับให้ได้ค่าประสบการณ์น้อยลงตามไปด้วยละครับ  โดยปรกติการเวลมอนเวลสูงๆมันก็มีองค์ประกอบหลายอย่างในการช่วยเช่น พระ + อาหารฟูเอม  การออฟของใส่ ความสามารถต้านทางการโจมตีตามสายอาชีพต่างๆ  คนอ่อนๆก็เวลมอนโหดๆได้ถ้าพระดี ไปดูที่โขนครับพระฟูกระจาย ผมไม่ออฟของใส่เลย ออฟแต่อาวุธยังไม่ตายเลย  ถ้าปรับง่ายลงเสียหมดจะเป็นอะไรที่ง่ายไปไหมครับในการเก็บเวล  แต่สำหรับมอนบางตัวเช่น วินโดเนียฮักกี้น้อย อันนี้ผมเห็นด้วยถ้าจะปรับ มันเกินไปจริงๆ แมพใหม่แต่ไม่มีคนไปเวล

2.เรื่องมอนน้อย
เพิ่มจำนวนมอนต่อแผนที่ไปก่อนสิครับถ้ายังทำแมพใหม่เพิ่มไม่ได้
เฉพาะที่คนเวลเยอะ บางที่เวลง่ายคนก็เยอะมาก ตีตัวอ่อนกว่ายังจะไวกว่าอีก
ไม่ก็ทำให้ตีมอนเวลน้อยกว่าได้ 100 เปอ จะได้ลดจำนวนคนมั้ง

อันนี้ผมก็อยากให้เป็นเช่นนั้น แต่ทีมงานบอกว่า ยิ่งปรับให้เยอะยิ่งแลค และผมขอเลือกเล่นแบบไม่แลคไปกว่าที่เป็นอยู่จะดีกว่าครับ แต่ทีมงานควรปรับปรุงน๊ะครับ อะไรที่ทำให้แลค ควรปรับปรุงอย่างไรก็น่าจะทำก่อนน๊ะ อยากให้มีมอนเยอะๆเหมือนกันในบางแมพเฉพาะ

3.แถมเรื่องของที่ใช้ตีบวก
ทำไมไม่ปรับให้มอนดรอปเบียมได้เยอะเยอะเพิ่อที่จะให้ระบบมันสมดุล
แต่ทีมงานกลับต้องเพิ่มเบียมด้วยกิจกรรมต่างๆ เช่น เวียนเทียน เติมโซล อื่นๆๆ แสดงว่าเบียมมันไม่สมดุล
คิดใหม่ได้แล้วนะครับอย่าคิดว่าไม่รู้เรื่องอะไร ปรับไปเถอะ
เพราะว่ายศสูงก็ใชเบียมเยอะ เพราะถึงพวกเล่นใหม่ก็เก่งไม่เร็วหรอกสมดุลดีด้วย
แถมถ้าเบียมถูกคนก็ตีบวกได้เยอะขึ้น ใบประกัน เพิ่มโอกาศ ก็จะใช้เยอะขึ้น ตังก็เข้ากระเป๋ามากขึ้นนะครับลองคิดดูเอาละกัน

อันนี้ไม่ขอพูดถึง เบื่อ เพราะขนาดเสียเงินซื้อกล่องดีเบี้ยมยังสุ่มออก  เบี้ยมตลาดเช่น คลั่ง แกร่ง ยังออกน้อยเลย  เมื่อก่อนเอาโซลนรกซื้อกด กว่าจะได้คลั่ง 100 เม็ดกดไปกี่กล่องจำไม่ได้แต่ที่รู้ๆคือเบี้ยมขยะๆที่ไม่ค่อยมีคนเอาไปออฟมีกระจาย อย่างน้อยๆคุณต้องเข้าใจว่า ทั้งของโซล ทั้งไอเทมในเกมส์มันมีการตลาดมาเกี่ยวข้องทั้งนั้น ตลาดของเค้าน๊ะไม่ใช่ตลาดของเรา แม้กระทั่งความยากง่ายในการได้ การดรอปไอเทมก็ด้วย มีส่วนเต็มๆ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: อยากให้มอนโหดน้อยลงและมีเยอะขึ้นได้เปล่าครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-06-2011, 07:38:13 »

ดีเบียมไม่ว่า เยอะแค่ไหนไม่เกี่ยง เพราะตังหาใหม่ได้ แต่มาแหกกลางทางนี่ดิ- -. ตีกุลีไปบุตรโอกาศลดลงปรี๊ด Cry Cry(มันควรจะประมาณ84% ไม่ใช่62%เฟ้ยยย)
มอนเยอะขึ้น งั้นก็ดีจิ ไปวิ่งมังกรได้ตังเยอะขึ้น Smiley Smiley
มอนโหด พกอาหารพกยาพกพระ สบาย Smiley Smiley

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-06-2011, 10:15:27 »

อ้างจาก: White Reaper NO.3 ที่ 11-06-2011, 07:38:13
ดีเบียมไม่ว่า เยอะแค่ไหนไม่เกี่ยง เพราะตังหาใหม่ได้ แต่มาแหกกลางทางนี่ดิ- -. ตีกุลีไปบุตรโอกาศลดลงปรี๊ด Cry Cry(มันควรจะประมาณ84% ไม่ใช่62%เฟ้ยยย)
มอนเยอะขึ้น งั้นก็ดีจิ ไปวิ่งมังกรได้ตังเยอะขึ้น Smiley Smiley
มอนโหด พกอาหารพกยาพกพระ สบาย Smiley Smiley

ถ้าเพิ่มมอน มังกรก็จะเยอะขึ้น เงินๆๆๆๆ Evil

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-06-2011, 10:44:00 »

Smiley Smiley เอาค้างคาวอาฆาต เยอะๆ ด้วย ไหม อิอิ  Evil

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

§ ReFRezZinG ☼
Jr. Member
**

แชร่วมกันเกี่ยวกับการลาดตระเวน
« ตอบ #5 เมื่อ: 11-06-2011, 10:50:23 »

เอา เควสวิจะได้ไม่แย่งกัน
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-06-2011, 10:57:14 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 11-06-2011, 10:44:00
Smiley Smiley เอาค้างคาวอาฆาต เยอะๆ ด้วย ไหม อิอิ  Evil
เพิ่มก็ได้ แต่ไม่ให้มันมีต้านทาน Smiley Smiley

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-06-2011, 11:05:34 »

อ้างจาก: White Reaper NO.3 ที่ 11-06-2011, 07:38:13
ลดลง ตาม ยศ ทีละกี่เปอเซนก็ว่าไป นี้ลดหายไป เลย ประมานครึ่งนึง จาบ้าตาย

-Summoner-
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-06-2011, 21:24:23 »

อันนี้ถ้าเค้าปรับให้มอนอ่อนลงคงจะปรับให้ได้ค่าประสบการณ์น้อยลงตามไปด้วยละครับ 

ฟังกุล กับ กว่างถ้ำละ โครตเก่ง ได้เวลนิดเดียว จริงเปล่าครับ มอนเก่งทำไมได้น้อยเคยคิดมั้งปะ กว่างเลือด 33000+
มีดีแค่มีเยอะ กับ ไม่ออโต้ ไม่คุ้มกับการเวล ลงเสือ ลงหมีกันหมด

โดยปรกติการเวลมอนเวลสูงๆมันก็มีองค์ประกอบหลายอย่างในการช่วยเช่น พระ + อาหารฟูเอม  การออฟของใส่ ความสามารถต้านทางการโจมตีตามสายอาชีพต่างๆ  คนอ่อนๆก็เวลมอนโหดๆได้ถ้าพระดี ไปดูที่โขน พระฟูกระจาย ผมไม่ออฟของใส่เลย ออฟแต่อาวุธยังไม่ตายเลย  ถ้าปรับง่ายลงเสียหมดจะเป็นอะไรที่ง่ายไปไหมครับในการเก็บเวล  แต่สำหรับมอนบางตัวเช่น วินโดเนียฮักกี้น้อย อันนี้ผมเห็นด้วยถ้าจะปรับ มันเกินไปจริงๆ แมพใหม่แต่ไม่มีคนไปเวล

ถ้าพระดีที่หมายถึงของดีเหรอครับ มีซีสามเหรอ ละใส่ไอเทมอะไรละที่ไม่ออฟ ของร้านรึแรกันแน่บอกไม่เคลียร์ รึว่าก็ต้องออฟเสนาขึ้นถ้าใส่ของร้าน มีพระมันก็ไหวจริง ออโต้เม้าฮิลหมู่เลยก็ได้ แต่ไม่คุ้ม อย่างดันแมกม่านี่สิ ติดลุกไหม้ทับเรื่อยต้องตีๆหยุดๆ แล้วไม่ออฟรอบคอบเหรอ มอนมันตีเวทด้วยนะเออ ที่โขนอะ หลบก็เก่ง โป๊ะก็เยอะ ตีเวทอีก แถมบางตัวเกราะหนา ครบสูตร ถ้ามอนในนั้นมีสองสายพอไหวแต่นี่มีหลายแถมแต่ละสายก็โหดมิใช่น้อย อย่าบอกว่ามีสัตว์เลี้ยง มีอาหาร มันมีเป็นมาก่อนมีพวกนี้แล้วไม่ช่ายเหรอ ไม่ใช้พวกนี้เข้ามาละปรับโหดลองคิดเองละกัน เพราะมีกายทิพเหรอ เลยไม่สนการโจมตีของมัน
แล้วก็เกมนี้ลากมอนได้แค่ 11 ตัว ให้สายลากมอน แล้วให้ลงเวทรึสกิลหมู่ก็ทำได้ไม่คุ้ม ดีไม่ดีความโหดมอนอาจทำให้ตายไปเลยก็ได้
ละก็ไม่ช่ายบอกให้ว่าปรับหมด แต่อยากปรับให้คนเล่นใหม่พอเวลได้ หลัง66 อะไม่มีอาวุธแล้ว ต้องซื้อคนก็โคตรแพง 10 เอ็ม 5 เอ็มว่ากันไป แค่นี้ก่อนละกัน คิดไม่ออกละ

ป้าย:
หน้า: [1]