GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: หยุดเวลา กับ บอสตัวไหน ใช้แล้วมีโอกาสตายขณะชิง สูง  (อ่าน 197 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

หยุดเวลา กับ บอสตัวไหน ใช้แล้วมีโอกาสตายขณะชิง สูง
« เมื่อ: 08-06-2011, 06:21:20 »

คืองี้ครับ ผม ฝึกหยุดเวลาระดับสูง พอควร นะครับ แน่ใจว่าหยุดแล้วชิง แล้ว วาปหนี หรือ พรางตัวทันนะครับ ใช้กับพวก บอสหมีในถ้ำหมี บอสในวิหารไฟชัน 5 ก็ไม่มีปัญหา

แต่มันมีบอสบางตัวอ่ะคับ เช่น

ไปหยุดไอซ์ซี่  Angry มันก็หยุดละครับ แต่ดันนเรียกสมุนมันออกมาได้ไงไม่รู้ ที่เป็นอัศวินน้ำแข็ง อ่ะนะ มาตีผมเฉยเลย ตายสถานเดียว  Cry Cry

อันนี้ลองสองครั้ง ครั้งแรกงง ทำไมมันเรียกลูกน้องมาได้หว่า  หรือว่ามันออกมาก่อนเวลาหยุด แล้วไฉน ลูกน้องมันไม่โดนล๊อก  Huh?

แต่ครั้งที่สองนี้แน่ใจครับ อัศวินออกมาก่อนหยุดแน่นอน แต่ผมยังไม่ตายก็หยุดเวลาทัน ล๊อก อัศวินด้วย ไอซ์ซี่ด้วย แต่พอไม่นาน รู้สึก อัศวินอีกตัว หรือตัวเดิมไม่รู้ มันหลุดมาตีผมอีกละ ตายเลย

เลยอยากถามว่ามีบอสตัวไหนที่หยุดเวลาแล้วจะไปชิง มันชอบมีลูกน้อง หรือ ไม่ก็ตัวมันเอง แยกร่าง (ไม่รู้มันแยกได้ไงอ่ะนะ) แล้วเหมือนหยุดเวลา ล๊อกไม่อยู่อ่ะ ออกมาตี เราตาย

แนะนำด้วยนะครับ สมาคมคนเล่นเทร จะได้ไม่ตายฟรี ทั้งๆทีมีหยุดเวลา  Angry
Tarxex
Jr. Member
**

Re: หยุดเวลา กับ บอสตัวไหน ใช้แล้วมีโอกาสตายขณะชิง สูง
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-06-2011, 06:30:52 »

ไกเซอ
คิงจุ๊
เกเลี่ยน
รานี
ดากูน
บอสลิง
ดูลาฮาน
แจ็ค
Tarxex
Jr. Member
**

Re: หยุดเวลา กับ บอสตัวไหน ใช้แล้วมีโอกาสตายขณะชิง สูง
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-06-2011, 06:39:41 »

อันนิ้คือไม่มีนะ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-06-2011, 07:43:13 »

หยุดเวลาระดับอะไรครับ ปรกติการหยุดชิงบอสเนี่ยตั้งแต่ระดับ 5 ขึ้นไปก็พอได้ละน๊ะ ตอนผมระดับ 5 ผมก็ออกหากินได้ละ  Smiley

ทีนี้มาเรื่องลูกน้องบอสโผล่มา   คือโดยปรกติลูกน้องมันจะสุ่มออกอยู่ 2 กรณีคือ  เราไปแหย่มันก่อน กับ จังหวะบอสมันวิ่งหาเรา อย่างไอซ์ซี่แฟนผมเนี่ย ลากมันเล่นๆอัศวินจะออก หรือทิ่มมัน 1 ทีอัศวินก็จะออก แต่อย่างไกเซอร์เราต้องตีมันลูกน้องถึงออก บอสผลึกก็เช่นกัน

ถ้าหยุดได้สักระดับ 5 เข้าไปถึงให้มันตบตายถ้าลูกน้องออกช่วงนั้นมันก็จะถูกหยุดไปด้วย ถ้าเป็นไอซ์ถ้าไม่พรางไปตีมันเพื่อให้เราตาย เราก็วิ่งให้มันตามจนลูกน้องออกครับ พอลูกน้องออกเดินไปตายใกล้ๆไอซ์เลย ได้แน่

ลองๆหาจังหวะเอาครับ พวกนี้มีเคล็ดลับแต่ละตัว  แต่อย่างดูลาถ้าคุณไม่พรางเข้าไปตีประชิดตัว จะเอาแบบเดินไปให้มันตีตายและหยุดระดับต่ำ วงไม่กว้าง อย่าเสี่ยงครับเพราะรัศมีจู่โจมมันโจมไกล หยุดเรารัศมีไม่ถึง แต่ถ้าหยุดระดับสูง รัศมีกว้างก็ทำได้ อิอิ

ส่วนเรื่องหยุดเวลาแล้วลูกน้องออกมาทีหลังบางครั้งไม่ถูกหยุด อันนี้เกมส์มันรั่วครับ ตอนแลคๆจะเป็น นานๆผมก็เจอที ขนาดตอนนี้เทรพรางแล้วมอนโจมได้และแก้กันไปแล้ว เมื่อวานผมยังเจออยู่เลย 555 แต่ไม่บ่อยแล้ว มอนรุมเป็นฝูงกดพราง ในฝูงนั้นมีเสือกเห็นเราอยู่ตัว ตีเราทั้งพราง 555 

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
KessuHime
Jr. Member
**

หนูจะเอากลับบ้านอ่า!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-06-2011, 10:15:08 »

ตอนหยุดเวลาแค่2เราก็ออกหากินแล้วค่ะ55
แต่ที่ตายประจำก็ ไอซ์ซี่->ตายเพราะมันดันใช้พายุพัดไปตกแมพอื่นให้มอนลุม ตอนนี้ใช้วิธีทำให้เลือดเหลือน้อยๆวิ่งไปให้มันตบทีเดียวตาย                   
                     คิงจุ๊ ->มันแยกร่างแล้วพลาง อันนี้ถ้ากะจังหวะดีๆก็ไม่มีปัญหาค่ะ ตีมันปุ๊บพอมันเริ่มใช้สกิล+แยกร่างให้วิ่งหลบอออกมาก่อน(ลากร่างแยกมาด้วยก็ได้)
                              รอจนมันโพล่อีกรอบค่อยเข้าไปตายในอ้อมกอดมัน
                     คอรัปเซอร์(เขียนงี้ป่าวไม่รุ)->บางทีจะเจอเลือดออก กำลังจะกดชิง เลือดพุ่งตาย อิอิ
                     บอสผลึก -> บางทีก็ติดมึน ถ้าพกยาไปคงช่วยได้ แต่เราไม่ได้พกนี่สิ เจอมึนปุ๊บหนีอย่างเดียว 555

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-06-2011, 15:59:25 »

ไม่รู้มีใครเจอบ้างไหมครับ
หยุดเวลาแล้วชิงไกเซอร์ พอกดพลางโดนมันตบตายทั้งๆที่พลางอยู่ หลายทีละครับ มันบัคหรือจงใจกันแน่เนี่ย

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-06-2011, 16:51:53 »

แอบเข้ามาดู เทคนิคการล้วง ของเหล่าเทร
เรามันมือใหม่หัดล้วง
Evil Evil Evil
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-06-2011, 17:57:59 »

คือผมไม่แน่ใจนะ พวกไอซี่ ไกเซอร์ ดรากูน รานี เกเลี่ยน ดูลาฮาน แจ็ค และ เห็ด ผมหยุดแล้วชิง ก็ไม่เคยเห็นมันเรียกลูกน้องออกมาเลยอะครับ( แต่ชิงไม่ได้ทุกที )

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ป้าย:
หน้า: [1]