GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: [อยากรู้] เพื่อนหนูกรี๊ดเล่นๆ(นอกเวลาเรียน ในห้องเรียน) โดนครูทำโทษได้มั้ยคะ?  (อ่าน 187 ครั้ง)
หลั่นล้า
Newbie
*

[อยากรู้] เพื่อนหนูกรี๊ดเล่นๆ(นอกเวลาเรียน ในห้องเรียน) โดนครูทำโทษได้มั้ยคะ?
« เมื่อ: 31-05-2011, 18:58:52 »

คือว่า หนูอยู่รร.สห แล้วหนูมีเพื่อนผู้ชายเป็นพวกเบี่ยงเบนนิสๆ แรดหน่อยๆ แล้วมันกรี๊ดกันเล่นๆ
ตอนช่วงพักคาบเรียน พอดีว่าตอนนั้นครูที่สอนเลขห้องหนูเดินผ่านหน้าห้องพอดี ก็ด่าเพื่อนหนู
แล้วคาดโทษจะฟ้องครูประจำชั้น ไม่ก็เรียกผู้ปกครองมา

เลยอยากรู้ว่า ในกรณีแบบนี้เป็นความผิดหรือเปล่าคะ ย้ำนะคะว่าช่วงพักเรียน ในห้องตัวเอง
ไม่ใช่ที่สาธารณะหรือตอนเรียนๆอยู่น่ะค่ะ ช่วยออกความเห็นด้วยค่ะ ได้ยังไงจะไปปลอบเพื่อน ขอบคุณมากค่ะ
เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม
Full Member

เรยา วงศ์เศวต-*-

Re: [อยากรู้] เพื่อนหนูกรี๊ดเล่นๆ(นอกเวลาเรียน ในห้องเรียน) โดนครูทำโทษได้มั้ยคะ?
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-05-2011, 19:03:47 »

ผิด

AlenNa-แนน
Hero Member

และสุดท้ายฉันเองนั้นแหละที่ทำไม่ได้

Re: [อยากรู้] เพื่อนหนูกรี๊ดเล่นๆ(นอกเวลาเรียน ในห้องเรียน) โดนครูทำโทษได้มั้ยคะ?
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-05-2011, 19:47:23 »

เค้าคงเห็นว่าเราทำตัวไม่เหมาะสมมั้งค่ะ  Sad

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-05-2011, 20:09:42 »

อย่าได้แคร์ ช่วงเรียนเราเงียบ ช่วงพักเราก็ ปลดปล่อย ซิ คนอะไร มันจะ นิ่งได้ ทั้งวันฟร่ะ - -

◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-05-2011, 20:28:53 »

ต้องดูระดับชั้นด้วย

ถ้าประถมคุณครูก้คงจะปล่อยๆไปแหล่ะ

แต่ถ้าชั้นมัธยม เรียกกันถึงบุพการีในครอบครัวกันเลยทีเดียว = =

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-05-2011, 20:33:29 »

รัก

PCU____________™
Full Member

ชิว ชิว สุดใน3โลก

« ตอบ #6 เมื่อ: 31-05-2011, 20:41:16 »

กรี้ดแบบไหนนิ ถึงขนาดเรียก ผู้ปกครองมาคุยเชียว

special edition X 3
special edition X  3
special edition X 3
____ ver.special mode ! __
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #7 เมื่อ: 31-05-2011, 20:52:39 »

อ้างจาก: PCU____________™ ที่ 31-05-2011, 20:41:16
กรี้ดแบบไหนนิ ถึงขนาดเรียก ผู้ปกครองมาคุยเชียว

กระจกแตก คนตาย แก้วหูบิ้ม โรงเรียนระเบิด พื่นร้าว สังหารชีวิต หูตึง หูหนวก

ป.ล. ขำๆแล้วเผ่นออกไปอย่างรวดเร็ ว

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

« ตอบ #8 เมื่อ: 31-05-2011, 21:08:01 »

ไม่โดน ถ้าเป็นโรงเรียนผมไม่โดนแน่นอน

LOVE MAN U
หลั่นล้า
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 31-05-2011, 22:51:35 »

ความดังก็ระดับเปิดทีวีดูฉากพวกตัวผู้หญิงกรี๊ดอ่ะค่ะ เป็นระดับแค่พอได้ยิน ไม่ได้โดนกรอกหูนะคะ
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #10 เมื่อ: 31-05-2011, 23:39:22 »

ไม่ ไม่

NeeD not to know

Pungy_punZa
Sr. Member

มนุษย์ หมา่ยถึงผู้มีใจสูง [จริงหรือ?]

« ตอบ #11 เมื่อ: 31-05-2011, 23:49:32 »

บางทีการกรี๊ดกันเล่นๆอาจจะทำให้คนอื่นตกใจคิดว่าเกิดเหตุการณ์อะไรร้ายแรงในโรงเรียน

แล้วเมื่อครูมาเจอคงทำให้จากความรู้สึกที่เป็นห่วง กลายเป็นความโกรธที่ทำให้คนเป็นครูเสียความรู้สึก

โดยส่วนตัวถ้าถามว่าผิดมั้ย แน่นอน ไม่ผิด สิทธิส่วนบุคคลในเวลาพักเรียน

ปล. แต่ถ้าถามว่าควรมั้ย กับการกระทำในที่สาธารณะ ยิ่งในเขตโรงเรียนก็ตาม ไม่เลย

สนับสนุน Shota Yaoi อย่างเป็นทางการ!!
http://www.af.in.th/index.php/p/pundeamon
Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #12 เมื่อ: 31-05-2011, 23:55:10 »

ตำหนิได้แต่คงไม่ต้องถึงเชิญผู้ปกครองหรอกมั้ง

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #13 เมื่อ: 01-06-2011, 01:35:57 »

คงเชิญมาบอกว่า
"ลูกคนเสียงดี๊ดี กรี๊ดทีได้ยินไปทั้งตึก"

* ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ เผ่นล่ะ Shocked

@piink_sung@
Full Member

"สถานะ:Luv สามี"

« ตอบ #14 เมื่อ: 01-06-2011, 02:12:01 »

ครูเขาอาจกลัวจะไปรบกวนอาจารย์ท่านอื่นในเวลาสอนก็เป็นได้คะ
แต่ก็ไม่น่าถึงเชิญผู้ปกครองอาจแค่มีการตักเตือน

"True Love lasts forever."
โทษทีค่ะ..แฟนหนูเคยม่อ!!
ป้าย:
หน้า: [1] 2