GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เบลด ดาบคู่  (อ่าน 152 ครั้ง)
นราวิชญ์ หงษ์เหลี่ยม
Newbie
*

เบลด ดาบคู่
« เมื่อ: 31-05-2011, 16:17:49 »

ดาบคู่ ใส่เซต อะไรถึงจะดีครับ      Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: เบลด ดาบคู่
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-05-2011, 16:42:33 »

เซ็ตนักรบวิญญาณ(มันจะแพ้นักล่าวิญญาณมั้ยหว่า) ตีแรงแม่นเยอะ Wink Wink

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #2 เมื่อ: 31-05-2011, 17:03:25 »

ไม่ต้องใส่หรอก งิ เพราะเซตเบลด ดี ๆ มัน แพง + คนใส่นับคนได้

ใส่ รางเหล็ก เกราะ น้ำแข็ง รองเท้าเขี้ยว ผ้าคลุมร้าน หมวกก็นักรบทอง

สำหรับ คนธรรมดานะ แค่นี้ก็ ฆ่าคน เก็บเวลสบาย ละ

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-05-2011, 17:47:57 »

เซตเบลดไม่ค่อยตายตัวเท่าไหร่นะ
นอกจากเซตดูลาแล้วก็คงมี เกราะแรร์+เซตนักรบวิญญาณนี่แหละที่หลายคนหมายปองจะเป็นเจ้าของ ถ้าทุนน้อยก็ของร้านไปก่อน
ส่วนยศแนะนำเสแกร่งทุกชิ้น(คงไม่มีใครอัฟว่องมั้งนะ) ถ้าทุนน้อยก็บุตรเป็นพื้นฐานค่ะ

ส่วนอาวุธยอดนิยมเลยก็ดาบพิฆาตหรือดาบดูลายศเสเป็นอย่างต่ำ กรณีทุนน้อยก็ค่อยๆออฟไปก็ได้ค่ะ
ฐานะพอใช้ก็ดาบนักรบโบราณ ฐานะไม่ดีทุนน้อยก็ดาบฟันเลื่อย(หาง่ายเดเมทรวมดีกว่าดาบ66นิดนึง)
ออฟก็แแล้วแต่ท่านนะ โชค/โชค คลั่ง/คลั่ง โชค/คลั่ง คลั่ง/โชค (มือซ้ายมือขวามีผลด้วยนะค่ะถ้าใส่สองชนิด)

ประดับก็รางเหล็กพิมพ์นิยมลดหลบแต่เพิ่มกันหลังมหาศาลนอกจากนี้ยังเพิ่มกันหน้าอีก20%
แต่ถ้าเป็นถุงมือดูลาก็เพิ่มแม่น ใส่ครบเซตลดหลบเหมือนกันค่ะ ไม่แน่ใจว่าลดหลบ 55 รึเปล่านะ

หน้ากากไม่ซาดิสม์ ก็ หน้ากากวิญญาณแค้นก็ได้ค่ะ ออฟมอง(เพิ่มแม่น)ยศเสเป็นอย่างต่ำ ทุนน้อยก็ค่อยๆออฟไปก็ได้แต่ไม่ควรต่ำกว่าบุตรจ้า

ปล.ส่วนเซตเขียวเกราะป้องกันน้อยมาก ออฟไปเปลืองเบี่ยมใบเพิ่มยศใบประกันค่ะ อันนี้ไม่ได้ดูถูกนะ(แต่ถ้าไม่มีทุนก็ใช้ๆไปก่อนก็ได้ค่ะ)
สู้ใส่เเกราะดูลา/กราะปีศาจน้ำแข็ง/เกราะร้าน , รางเหล็ก , สนับขาเหล็กเขี้ยวยักษ์(เซตเขียว)/ภูติสวรรค์/แชมป์เปี้ยน
กุดจุ๊/หมวกนักรบทอง/หมวกกูล , กากซา/กากแค้น , คลุมนักรบวิญญาณ/เทพธิดา/คลุมปฐพี/คลุมร้าน ไม่ได้อ่ะ

ปล2.ส่วนเซตดูลาใส่ครบ ก็จะเพิ่มแม่น hp/mp ป้องกันกายภาพ/เวทย์นิดหน่อย  แต่ก็ลดหลบตามทำเนียมของหนักๆค่ะ
แต่ไฮไลท์คือดูดเลือดได้ถ้าโดนโจมตี(เหมาะสำหรับลากม่อนมาก)
เซตนี้จึงต้องหาดาบดูลา(หรือดาบปีศาจ)มาสมทบ ค่ะ 
แต่ข้อเสียก็มีนะ เซตนี้ ถ้าโดนโจมตีธาตุ/เวทย์แสง ก็จะโดนเดเมท 300% มั้งนะถ้าจำไม่ผิด (ถ้าโดนเวทย์แสงทีสงสัยม่อง100%) 555

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
ป้าย:
หน้า: [1]