GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 6
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เกี่ยวกับเบอร์เซอร์เกอร์หน่อย ขอแบบเทพๆ  (อ่าน 1072 ครั้ง)
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

ขอความรู้เกี่ยวกับเบอร์เซอร์เกอร์หน่อย ขอแบบเทพๆ
« เมื่อ: 28-05-2011, 00:54:09 »

ผมจะเล่นสายระเบิดคลั่ง

ควรจะมีงบเท่าไหร่ ใส่อะไรบ้างครับ ที่เพิ่มต้านทานเยอะๆแล้วก็ สเตตัสอัพอย่างไร แล้วก็ สกิวอัพยังไง C3 ต้องใช้ไรบ้างวิธีฝึกแบบไหนขอแบบละเอียดนะงับผม

ขอบคุณมาก

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: ขอความรู้เกี่ยวกับเบอร์เซอร์เกอร์หน่อย ขอแบบเทพๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-05-2011, 01:02:17 »

อัพกายาเหล็ก5อะคับมันจะ+ต้านทาน100% ระเบิดคลั่งอัพ1พอครับมีผลเหมือนกันประหยัดเหรียน ลงโจมตีแผลเก่าเต็มกับชำนาญใช้ขวานใหญ่

9หรือ10ก้อได้ครับนอกนั้นประยุกต์เอา (ไฟเตอร์เอาเหรียนลงจากสับเตมแรงมาลง พวกสกิลติดตัว+ขวานคลั่งดีกว่าครับถ้าจะใช้วอร์อะ)

รู้เท่านี้อ่าโดนแฮคหมดแล้ว

ของใส่ผมใส่หมวกกุล/เทพ  เซตหายนะ ขวานบอส(ถ้ารวยเปนขวานแรร์89เลยคับวิ่งไว)

ปล.ใช้ผอบตอนนี้ดีมากเลยเพราะวิ่งยังไงเดวมันก้อวาบตามไม่ต้องกลัวมันจะยืนโง่กลางลาน

Huh? Huh?

NeeD not to know

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

Re: ขอความรู้เกี่ยวกับเบอร์เซอร์เกอร์หน่อย ขอแบบเทพๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-05-2011, 08:11:55 »

Copy มาลองใช่ดูครับ

อ้างจาก: 7—•D3STROY3[R]•—7 ที่ 27-01-2011, 05:47:23
กระทู้นี้ สร้างเพื่อ คนที่อยากเล่นเบอ สายระเบิด เเต่ยังไม่มีเเนวทาง
สายที่เเนะนำนี่ เหมาะสำหรับเซิฟ PK นะครับ ไม่ ไช่เอกเรื่องเเบทเทิล ^^ (เเต่ก็พอลงไปโชลวดลายได้)
ไม่ได้จะมาโชเทพ หรือ เเสดงว่าตัวเองเก่งอะไรนะครับ (เเต่เซิฟ PK มีคนซิบมาไห้ผมสอนอัปหลายคนอยุ่)
ตัวที่ผมเล่นก็ -DiaStar- (เดินไปไหน เขาก็เรียกไอ่เกรียนครับ)

ว่าด้วยเรื่องสกิลเลยเเล้วกัน

สำหรับตอนเป็นไฟเตอร์นะครับ

สกิล ก็ อัป
[ ไฟเตอร์ ]
ความชำนาญใช้ขวาน 10
ข่มขู่                   3 ( ท่างผ่านไปสกิลต่อไป )
ขวานคลั่ง              5 ( ลดเลือดเรื่อย ๆ เเต่ขอบอก มันเเรงจริง ๆ !! )
ความชำนาญอาวุธ    10

ปล .(ตอนนี้ถือว่าสกิลครบเเล้ว ไปดูเหรียนที่เหลืออีก 12 เหรียนกัน)

ความเเข็งเเกร่ง       10 ( หรือไม่ชอบไห้เลือกอย่างอื่นได้ เพราะมัน + เลือดเเค่ 1000 หน่วย สำหรับเบอถือว่าจิ๊บๆ )
ความชำนาญไช้ดาบ  10 ( สกิลนี้ เหมาะไปอีกอย่างครับ สำหรับเวลาสู้กับเเอส หรืออาชีพอื่นที่หลบเยอะ ๆ ดาบมัน + เเม่นมาก ไส่ดาบเเทนเลย )

- ครบเเล้วละครับ สำหรับสกิล ของ ไฟเตอร์ -

มาดูสกิลเบอต่อเลยดีกว่า

[ เบอเซอเกอ ]

เสริมกล้ามเนื้อ    10 (อัปทุกคนอยุ่เเล้ว)
เกราะเนื้อ           1 (อันนี้อัปฟรีไม่เสียเหรียน)
คลุ้มคลั่ง            5
ชำนาญความคลั่ง   5
กระหายเลือด       5
ระเบิดคลั่ง          1 (เเค่ 1 ก็เกินพอครับ ระเบิดเน้นบ้าสับอย่างเดียว ไม่ต้องทำดาเมจ)
โจมตีเเผลเก่า       5 (สกิลหากินไม่มีสกิลนี้เลิกเล่นเลย)
ความชำนาญอาวุดหนัก 9 < เเรง 18% ต่างจากระดับ 10 ไม่มากนัก !!

ของไส่ก็ไม่อะไรมาก เซตหายนะ ออฟเเต่หน้ากากพอเเล้ว หมวกกุล ผ้าคลุมเทพทิดา ขวานใหญ่เหล็กเพร็ชิออฟโชค
เซตก็ตกประมาน ไม่เกิน 40m หมวกกุลทุกคนคงมีอยุ่เเล้ว ส่วนผ้าคลุมนี่ ในตลาด ราคาอยุ่ที่ 8m กว่า ๆ (เเต่ผมรับมา 5m เอง )
ขวานเพร็ช เดิม ๆ ก็ตกที่ 5m 

เท่านี้ละครับ ทำ C3 คำราม + พลังเเห่งความคลั่งด้วยละกัน ^^

ฝากไว้เท่านี้ละคับ มีไรถามผมได้ ไม่หวงวิชา

อ๋อ ลืมไปอย่าง ไอ่สกิลขวานคลั่งอะ มันไช้ตอนไส่เกราะหายนะได้นะ ถ้าคนไม่มีเซต อย่าอัป !! ~
Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

เรียกเกราะคุ้มกาย
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-05-2011, 10:35:30 »

แนวทางการเล่นเบอร์เซอร์เกอร์คับ >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=42939.0
 laugh laugh

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?
~♫ Kadilag ♫~
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-05-2011, 11:30:50 »

แบบของผมนะ สายระเบิด

สกิลตอนเป็นไฟเตอร์ ชำนาญอาวุธ 10

ชำนาญขวาน 10

ชำนาญดาบ 10

แข็งแกร่ง 10

ที่อัพสกิลลักษณะนี้ (ดาบ+ขวาน) และไม่มีสกิลโจมตี เพราะ ที่อัพอาวุธสองสายเพราะผมต้องใช้ทั้ง ดาบไว้สู้กับที่หลบมากๆเช่น แอส เทร

(เบอเซิกเป็นอาชีพที่แม่นน้อยที่สุดเมื่อเทียบสายไฟเตอร์ด้วยกัน เบรดมีสมาธิ พาลามีผนึกคลั่ง,เล็งแทงแม่นยำ บางคนอาจจะเถียงว่ามีเนตร แต่ก็รู้ๆกันว่ามันมีข้อจำกัดเวลาใช้งาน)

สู้ไม่ได้ก็กดอาหารเพิ่มแม่น ไม่ได้อีกก็เดินหนีคล้ายพราะจะให้ไปชนะซะหมดก็ไม่ไหวโดนปรับอีกใช่ไหม) ส่วนขวานเอาไว้สู้กับอาชีพอื่นๆโจมตีสูงสุดมากกว่าดาบ ติดโป๊ะด้วย

ที่ไม่อัพ สกิลโจมตี (ฟาดดาบ,กระแทกขวาน,สับเต็มแรง) เพราะจากประสบการส่วนตัวที่เล่นมา รีสกิลหลายรอบจนรู้ถึงความต้องการของตัววเอง ผมใช้แต่สกิลโจมตีแผลเก่าอย่างเดียว

ข้อเสียคือไปยืนแลกกับเบอด้วยกันคงไม่ไหว แต่เกมอสุรานี้น่ะครับ ตั้งแต่มีสกิล c 3 มา มันสร้างความแตกต่างได้พอสมควร

สกิลที่ใช้ มีปลดอาวุธ(ระดับ 10 น้อยครั้งที่จะปลดไม่ติดถ้าเราตีโดน) โจมตีแผลเก่า ระเบิดคลั่ง คำราม  มีเท่านี้ครับของผมที่ใช้สายระเบิด

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-05-2011, 11:37:51 »

อย่าลืมเอาเบอไว้หาบัค ปลดอาวุธแล้วพลังโจมตีไม่ลดเน้อ Evil Evil
ปล.ถ้าคำรามระดับ10 วิท่านจะพลังโจมตีเท่าร้ายยยยยย Shocked Shocked

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-05-2011, 11:38:48 »

อ้างจาก: อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ ที่ 28-05-2011, 08:11:55

อ้างจาก: 7—•D3STROY3[R]•—7 ที่ 27-01-2011, 05:47:23
กระทู้นี้ สร้างเพื่อ คนที่อยากเล่นเบอ สายระเบิด เเต่ยังไม่มีเเนวทาง
สายที่เเนะนำนี่ เหมาะสำหรับเซิฟ PK นะครับ ไม่ ไช่เอกเรื่องเเบทเทิล ^^ (เเต่ก็พอลงไปโชลวดลายได้)
ไม่ได้จะมาโชเทพ หรือ เเสดงว่าตัวเองเก่งอะไรนะครับ (เเต่เซิฟ PK มีคนซิบมาไห้ผมสอนอัปหลายคนอยุ่)
ตัวที่ผมเล่นก็ -DiaStar- (เดินไปไหน เขาก็เรียกไอ่เกรียนครับ)

สกิล ก็ อัป
[ ไฟเตอร์ ]
ข่มขู่                   3 ( ท่างผ่านไปสกิลต่อไป )
ขวานคลั่ง              5 ( ลดเลือดเรื่อย ๆ เเต่ขอบอก มันเเรงจริง ๆ !! )

ปล .(ตอนนี้ถือว่าสกิลครบเเล้ว ไปดูเหรียนที่เหลืออีก 12 เหรียนกัน)

ความเเข็งเเกร่ง       10 ( หรือไม่ชอบไห้เลือกอย่างอื่นได้ เพราะมัน + เลือดเเค่ 1000 หน่วย สำหรับเบอถือว่าจิ๊บๆ )
ความชำนาญไช้ดาบ  10 ( สกิลนี้ เหมาะไปอีกอย่างครับ สำหรับเวลาสู้กับเเอส หรืออาชีพอื่นที่หลบเยอะ ๆ ดาบมัน + เเม่นมาก ไส่ดาบเเทนเลย )

- ครบเเล้วละครับ สำหรับสกิล ของ ไฟเตอร์ -

เสริมกล้ามเนื้อ    10 (อัปทุกคนอยุ่เเล้ว)
เกราะเนื้อ           1 (อันนี้อัปฟรีไม่เสียเหรียน)
คลุ้มคลั่ง            5
ระเบิดคลั่ง          1 (เเค่ 1 ก็เกินพอครับ ระเบิดเน้นบ้าสับอย่างเดียว ไม่ต้องทำดาเมจ)
โจมตีเเผลเก่า       5 (สกิลหากินไม่มีสกิลนี้เลิกเล่นเลย)
ความชำนาญอาวุดหนัก 9 < เเรง 18% ต่างจากระดับ 10 ไม่มากนัก !!

ของไส่ก็ไม่อะไรมาก เซตหายนะ ออฟเเต่หน้ากากพอเเล้ว หมวกกุล ผ้าคลุมเทพทิดา ขวานใหญ่เหล็กเพร็ชิออฟโชค
เซตก็ตกประมาน ไม่เกิน 40m หมวกกุลทุกคนคงมีอยุ่เเล้ว ส่วนผ้าคลุมนี่ ในตลาด ราคาอยุ่ที่ 8m กว่า ๆ (เเต่ผมรับมา 5m เอง )

เท่านี้ละครับ ทำ C3 คำราม + พลังเเห่งความคลั่งด้วยละกัน ^^

ฝากไว้เท่านี้ละคับ มีไรถามผมได้ ไม่หวงวิชา

อ๋อ ลืมไปอย่าง ไอ่สกิลขวานคลั่งอะ มันไช้ตอนไส่เกราะหายนะได้นะ ถ้าคนไม่มีเซต อย่าอัป !! ~
Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ลองอ่านสกิลดีๆครับเหรียนเกินทั้งคราส1แลก2นะครับผมว่าจะกอปมาแล้วแต่มันผิดๆ +อันนั้นของพีเคด้วยคุณโจ้เล่นสวรรค์ครับ

คนละสายกันเลย

NeeD not to know

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 28-05-2011, 12:28:48 »

เซต หายนะ

หมวกกุล

คลุมเทพ

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
__Jαмє'z ,, ♥
Sr. Member

נαмє♥вöώ

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-05-2011, 12:37:43 »

อ้างจาก: ปลวก ที่ 28-05-2011, 11:38:48
อ้างจาก: อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ ที่ 28-05-2011, 08:11:55

สกิล ก็ อัป
[ ไฟเตอร์ ]

เกราะเนื้อ           1 (อันนี้อัปฟรีไม่เสียเหรียน)คลุ้มคลั่ง            5

ลองอ่านสกิลดีๆครับเหรียนเกินทั้งคราส1แลก2นะครับผมว่าจะกอปมาแล้วแต่มันผิดๆ +อันนั้นของพีเคด้วยคุณโจ้เล่นสวรรค์ครับ

คนละสายกันเลย
ก็ไม่เกินนี่น่า

I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-05-2011, 14:27:42 »

อยากได้แบบมีสกิวยืนหยัดด้วยอะคับ เหรียญมันจะพอป๊ะคับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ผมมาศึกษาไว้ก่อน ยังไม่กล้าลงมือเล่น ฮ่าๆ

กลัวฝึกC3นาน

Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-05-2011, 14:28:55 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 28-05-2011, 14:27:42
อยากได้แบบมีสกิวยืนหยัดด้วยอะคับ เหรียญมันจะพอป๊ะคับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ผมมาศึกษาไว้ก่อน ยังไม่กล้าลงมือเล่น ฮ่าๆ

กลัวฝึกC3นาน
อยากได้ยืนหยัดตัดชำนาญอาวุธไปลงบ้าเลือด5 ยืนหยัด4แทน Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-05-2011, 17:35:28 »

ไปลองที่นรกได้ครับ ถ้ามนใจ จม.ส่วนตัวมาบอกได้ครับ ลากเทพๆชั่วโมงเดียวก็เวลพอทำคลาสสามแล้ว  laugh
chutr
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-05-2011, 18:08:38 »

ถามหน่อยนะครับ ทำไม ขวานดรอปเกเลี่ยน กับดรากูนมันราคาห่างกันลิบเลยละครับ  ทั้งๆที่ของดรอปบอสเหมือนกัน  laugh

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-05-2011, 18:18:11 »

อ้างจาก: chutr ที่ 28-05-2011, 18:08:38
ถามหน่อยนะครับ ทำไม ขวานดรอปเกเลี่ยน กับดรากูนมันราคาห่างกันลิบเลยละครับ  ทั้งๆที่ของดรอปบอสเหมือนกัน  laugh

ขวานมังกรคลั่ง บวกอัตราโป๊ะ0.5%
ขวานเหล็กเพชร บวกอัตราโป๊ะเชะ10%
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 28-05-2011, 17:35:28
ไปลองที่นรกได้ครับ ถ้ามนใจ จม.ส่วนตัวมาบอกได้ครับ ลากเทพๆชั่วโมงเดียวก็เวลพอทำคลาสสามแล้ว  laugh
ตรงลากคงไม่เท่าไหร่หรอกมั้ง เฮียแกเล่นวินี่ แต่นรกมมันจะปิดบ่อยอ่ะดิ Embarrassed(เรื่องโรลนี่ผมชินละ แต่ถ้าโรลตอนตียศดีๆได้หรือเวลจะอัพเนี่ย เซงเป็ด Embarrassed)

chutr
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28-05-2011, 18:22:43 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 28-05-2011, 18:18:11
อ้างจาก: chutr ที่ 28-05-2011, 18:08:38

ขวานมังกรคลั่ง บวกอัตราโป๊ะ0.5%
ขวานเหล็กเพชร บวกอัตราโป๊ะเชะ10%
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 28-05-2011, 17:35:28
ตรงลากคงไม่เท่าไหร่หรอกมั้ง เฮียแกเล่นวินี่ แต่นรกมมันจะปิดบ่อยอ่ะดิ Embarrassed(เรื่องโรลนี่ผมชินละ แต่ถ้าโรลตอนตียศดีๆได้หรือเวลจะอัพเนี่ย เซงเป็ด Embarrassed)

ในคำอธิบายมัน 5% นี่นา   Huh? Huh?  แต่เอ หรือ เกเเลี่ยนมันอ่อนกว่า ดรากูน ของดรอปเลยห่วยกว่า  Evil

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 6