GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: จีหาข้อมูลให้ทีนะครับ กบ กับ ลิง มันต่างกันตรงไหน  (อ่าน 532 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

จีหาข้อมูลให้ทีนะครับ กบ กับ ลิง มันต่างกันตรงไหน
« เมื่อ: 26-05-2011, 20:53:11 »

ปกติผมจะเห็นกบมากกว่า อาจเป็นเพราะ กบมันมีมากกว่าทำให้หาง่าย

แต่เท่าที่สังเกตุ มันสายไวเหมือนกัน แต่ พอระดับเดียวกัน ลิงรู้สึกจะตีแรงกว่า และยิงระยะไกลกว่าด้วย

แสดงว่าลิงน่าจะดีกว่ากบใช่ไหมครับ  หากสกิลเดียวกันเวลเท่ากัน  ??

แต่สำหรับบางคนเคยเห็นบอกว่า กบ อึดกว่าลิง อันนี้ไม่รู้ว่าอึดนี้คือ มันหลบไวกว่าหรือว่าเลือดเยอะกว่า ผมก็ไม่รู้แฮะ  Huh?

สำหรับการโป๊ะ อันนี้ก็ไม่รู้่ว่าเท่ากันไหม จี หรือ ผู้เล่นที่เคยใช้ทั้งสองอย่าง ช่วยหาข้อมูลด้วยครับ เผื่อไว้สำหรับคนที่จะหาซื้อในตลาด

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: จีหาข้อมูลให้ทีนะครับ กบ กับ ลิง มันต่างกันตรงไหน
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-05-2011, 20:56:47 »

ผมว่ากบดีกว่านะ ถ้าเกิดกบมีสกิลตีหมู่ก็สบาย กบลากแปดตัว ตีรัวๆมอนก็โดนโดนตีหมู่ Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

Re: จีหาข้อมูลให้ทีนะครับ กบ กับ ลิง มันต่างกันตรงไหน
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-05-2011, 21:00:20 »

ลิงดีไกลกว่ากบ ในระดับเดียวกัน สกิลเหมือนกัน ลิงดีกว่างับ

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-05-2011, 21:13:31 »

อ้างจาก: ✖ ερ_иoω" ที่ 26-05-2011, 21:00:20

ลิงดีไกลกว่ากบ ในระดับเดียวกัน สกิลเหมือนกัน ลิงดีกว่างับ

ยังไงก็สู้ซูลันผมไม่ได้หรอกครับ ซูลันผมทั้งทำเควสยาก แชร์เปอร์เจ้าของเยอะกว่าเพื่อน กบคุณแขร์ 4 พันกว่า ซูลันผมแชร์ 8 พันกว่า
  และเรื่องสกิวไม่ต้องพูดถึง หมาไม่ทานสักอัน ทุกวันนี้เก็บคลังครับ ผมว่าซูลันแบบเก่าสีสวยกว่าน๊ะ แบบใหม่ไม่สวยเลย
  แต่เลือดมันเยอะเหมือนกันน๊ะ แต่ก็โดนตบไม่กี่ทีไปเหมือนกัน เลยไม่รู้จะเอาเวลต่อไปทำไม สกิวก็ไม่ดี รูปร่างก็ไม่งาม อาหารก็หนัก แพงอีก
  เอาไว้คลังครับ รอมันบัคจะเอาไปเปลี่ยนกะเค้ามั่ง  Evil ตัวที่อยากให้เป็นบัคดันไม่เป็น อยากเปลี่ยน

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-05-2011, 21:17:54 »

ผมว่า ลิงโหด นะ แต่ไม่มี  Wink

มีแต่ กบ สกิล พัฒนาเร็ว + ดิบ + เชียร์   Shocked เวล66 จัดว่า โหด ตีไฟเตอร์ ตายนะเออ   Evil

อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-05-2011, 21:26:12 »

เชียร์ นี้มันช่วยเจ้าของอย่างเดียวใช่ไหมครับ คือ มันน่าจะไม่เกี่ยวกับความโหดของตัวผอบหรือเปล่า  Huh?
tonpr
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 26-05-2011, 21:27:13 »

ลิงโหดคับของผมเวล73สกิลเพิ่มความเร็ว พัฒนาความเร็ว โชคดี เดี่ยวกับบอสถ้ำใต้น้ำสบายเลยแต่ต้องมีพระคอยฟูเลือดให้ตบบอสตายมาหลายตัวละ รัก รัก
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-05-2011, 21:39:53 »

อ้างจาก: อสูรเทวะ ที่ 26-05-2011, 21:26:12
เชียร์ นี้มันช่วยเจ้าของอย่างเดียวใช่ไหมครับ คือ มันน่าจะไม่เกี่ยวกับความโหดของตัวผอบหรือเปล่า  Huh?

ก็ไม่ได้บอกว่าเชียร์ เพิ่ม คู่หู นิ  Shocked   

ทีที้
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27-05-2011, 11:27:13 »

ลิงเป็นคลาส2 กบเป็นคลาส1 ยังไงลิงก็ชนะกบในระดับเท่ากันและสกิลเหมือนกันครับ(ยากุด้าเป็นคลาส3)นะ   นี้เฉพาะสายความเร็ว

จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง
Asura Supporter
Jr. Member

สวยที่สุดในสามโลก

« ตอบ #9 เมื่อ: 27-05-2011, 11:45:13 »

ป็อกกี้ เป็นคู่หูคลาส 1 แซม เป็นคู่หูคลาส 2 ป็อกกี้โจมตีระยะใกล้ ส่วนแซมโจมตีระยะไกลค่ะ
ผอบป็อกกี้และแซมดูด exp จากเจ้าของเท่ากัน และเนื่องจากแซมเป็นคู่หูคลาส 2 จึงทำให้อึดกว่าป็อกกี้จ้ะ
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 27-05-2011, 13:07:41 »

กระจ่ายเลยครับ สรุปว่า ลิง ดีกว่า กบ ในสายความเร็วนะครับ   ทั้ง โจมตีแรงกว่า อึด กว่า และ ไวกว่าด้วย ใช่

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-05-2011, 13:11:25 »

ลิงน่ารักกว่าด้วยครับ
 laugh laugh laugh

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Iพี้ยu<Jayadize>
Jr. Member
**

หนูไม่ได้ "Iพี้ยu" ซะหน่oย!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-05-2011, 00:09:47 »

กบมันได้มาง่ายเฉยๆอ่าจ้ะ เลยเห็นเยอะ  Evil Evil
กบเราก็สกิล โจมตีรอบตัว+พัฒนาความคิด(มันคิดเก่ง) กากพอดู-,- แต่เลี้ยงไว้เป็นเพื่อน และช่วยตีเฉยๆ  Smiley

เรามักไขว่คว้าหาใครสักคนที่เข้าใจเรา ไม่ว่าจะ เพื่อน แฟน หรือคนรัก แต่รู้ไหม มีคนๆหนึ่งที่อยากให้เราเข้าใจเขาเสมอ นั่นคือ... ตัวเราเอง
~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-05-2011, 02:07:32 »

กบมันแบกของอาจจะช้ากว่าลิง 
ไม่เชื่อไปดูที่หลังกบสิ  รันทดชีวิตแทนจริงๆ  555

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
bluedream2
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 29-05-2011, 06:59:53 »

^^^ พิกม่าก็ด้วย แบกกระเป๋า ตัวก็เล็กนิดเดียว แต่ กบนี้นอกจากแบกของเยอะแยะแล้ว เวลามัน จะเดินทางก็ให้มันกระโดดอีก ทรมานสัตว์ โดยแท้  Angry

ดูท่ากระโดดของมันนี้ดูไม่จืดเลยอ่ะ  Shocked

เข้าประเด็น ครับ ไม่เคยใช้กบ เคยแต่ลิง แต่ที่เคยเจอมา ลิงตีไกลกว่ากบและแรงกว่านะครับ คงเกี่ยวกับคลาสของมันตามที่ จี มายืนยันนั้นแหละ แต่ที่เห็นขายกันเทพๆ มักจะเป็นกบ  ใช่

คงเป็นเพราะ หาง่าย สามารถ สุ่มสกิลได้เยอะ ไม่ดีก็หาใหม่ มั้ง
ป้าย:
หน้า: [1] 2