GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งมั่งๆ อยากได้หมวก ... หุหุ  (อ่าน 94 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

แจ้งมั่งๆ อยากได้หมวก ... หุหุ
« เมื่อ: 26-05-2011, 05:21:49 »

ทักษะตั้งร้านรับซื้อของสามารถทำให้ตัวละครแบกน้ำหนักเกินได้ เกินได้แค่ไหนลองไปทดสอบดูครับ  Evil

วิธีการคือ  ให้ตัวละคร A ตั้งร้านรับซื้อเช่น ขนมปังนมสดชิ้นละ 1 บิลล่า จำนวน 1000 ชิ้น เป็นต้น

ให้ตัวละคร B นำขนมปังมาขายให้ A โดย B จะแบกได้ทีละกี่อันก็แล้วแต่ แต่จะโยนขายให้ A ได้จนกว่าจะครบ 1000 ชิ้น หรือจำนวนเท่าไหร่ที่ A ได้ตั้งไว้

และ A จะน้ำหนักเกินไปกี่ร้อยเปอร์เซนต์ไม่รู้ แต่แบกได้ ต่อจากนั้นจะตั้งร้านขายต่อหรือจะทำอะไรก็ได้เช่น  A  ตั้งรับของมาทีละมากๆและวาปมาเก็บคลัง วาปเอาของมาขายทิ้งกี้ ได้โดยไม่ต้องเดินก็ได้แม้จะแบกน้ำหนักมหาศาลก็ตาม

ขอหมวกมาใส่เล่นสักใบ ... หุหุ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: แจ้งมั่งๆ อยากได้หมวก ... หุหุ
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-05-2011, 06:06:44 »

ไม่หน้าจะบัคครับเหมือนได้รับของเจ้าตัวไม่ว่าช่องเตมหรือหนักเกินมันก้อเข้าเหมือนจีเอมแจกของ
 Smiley Smiley

NeeD not to know

DarkEagle
Sr. Member

Re: แจ้งมั่งๆ อยากได้หมวก ... หุหุ
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-05-2011, 09:09:08 »

แต่ผมว่าน่าจะบัคน๊ะครับ เรื่องช่องเต็มอันนี้ไม่บัคเพราะผมเคยถามไปแล้ว ถ้าช่องเต็มไอเทมบางอย่างจะเข้าให้

แต่เรื่องแบกน้ำหนักผมว่าบัคชัวร์ ปรกติแล้วตัวละครจะทำการแลกเปลี่ยน หรือดรอปของเข้าตัวได้อย่างไรก็ตาม น้ำหนักจะได้ไม่เกิน 99% ถ้าเกินกว่านี้จะเดลไม่ได้ ของจะเข้าตัวไม่ได้ แต่ถ้าทำอย่างที่ผมอธิบายไป แบก 200% เอาแบบเดินไม่ไปเลยยังแบกไหว และสามารถแบกได้มากกว่านั้นอีก

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-05-2011, 09:29:45 »

เย้ ๆ ๆ ๆ ๆ ผมได้หมวกบักมาแล้ว อิอิอิ ดีใจมากกร๊าก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

จีเอ็มจินนี่
Asura Supporter
Jr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-05-2011, 12:10:57 »

ในเรื่องที่ตั้งร้านรับซื้อแล้วสามารถรับได้แม่น้ำหนักเกินนั้นเป็นจริงตามที่ผู้เล่นแจ้งเข้ามานะคะ
ส่วนจะเป็นบัคไหมนั้นต้องขอสอบถามทางโปรแกรมเมอร์ก่อนนะคะ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-05-2011, 12:52:18 »

ก็อดน่ะเซ่  Cry ล๊อคดีฝ่า

จีเอ็มแพทตี้
Asura Supporter
Jr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 26-05-2011, 13:07:25 »

ในส่วนนี้เป็นข้อผิดพลาดจริงๆครับ แต่เป็นข้อผิดพลาดที่ผู้เล่นไม่เสียผลประโยชน์ครับ หากจะถามว่าจะมีการปรับแก้ไขมั้ยเรื่องนี้ทางทีมงานรับทราบและจะดำเนินการให้ถูกต้องและควรจะเป็นต่อๆไปครับ  woon
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-05-2011, 13:15:20 »

งั้นไม่ต้องปรับครับ ปล่อยไว้ก่อนครับ พวกผมได้ประโยชน์ และไม่ได้ร้ายแรงอะไร  ไปแก้บัคอื่นๆก่อนครับ ( อดได้หมวกแล้วนี่ ... หุหุ)

ป้าย:
หน้า: [1]