GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"  (อ่าน 2286 ครั้ง)
q_llnJ_T_p
Newbie
*

Re: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"
« ตอบ #120 เมื่อ: 01-06-2011, 10:58:03 »

ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ไม่

เอาของเดิม แบบเดิม รักษามันไว้
สืบทอดต่อไปเหอะ น้า ของเก่าๆๆเก็บไว้มั้ง
อย่าไปเลย เอาเวลาไปแก้บัค ดีสุด คับ
สู้ ต่อไป ทีมงาน ดีบัส  ใช่ ใช่ Cool

meme_a
Jr. Member
**

อยากได้คนเอาใจ

Re: ขอความเห็น : เรื่องการเพิ่มเงื่อนไขของทักษะ "ชิงสมบัติ"
« ตอบ #121 เมื่อ: 01-06-2011, 11:55:47 »

ถ้าปรับนะ...รับรองว่าคนเลิกเล่นเทรแน่.......
จะบอกว่าเทรหน่ะไม่ได้รวยอย่างที่คุนคิดหรอกนะ
ตีกะเบา.....ถ้าไม่มีตังไม่มีปัญญาได้ใส่ของดีๆเซตก้อแพงแสนแพง
มีปัญญาหาใส่ได้แค่เซตพจนเท่านั้นเองงุงิ
พวกที่เปรเทรเทพๆอ่ะเพราะเขาเล่นตัวอื่นจนรวยจนมีตังปั้นเทรให้เทพได้
ใครที่คิดจะปั้นเทรเปนตัวแรกบอกได้คำเดียวว่าดับอนาถแน่นอน คอนเฟริ์ม
 Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ยังรอยังหาคนตามใจ.....- -"
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #122 เมื่อ: 01-06-2011, 14:20:19 »

เหมือนมีกระทู้นึงที่ถามว่า ชิงได้อะไรบ้างแล้วมีผู้เล่นที่ชิงติดไปโพสไว้

เห็นอยู่นะครับว่าการชิงแล้วมีโอกาศดรอปด้วยนะ

ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึกจะชิงได้ค้อนเซตพระแล้วก็ดรอปค้อนอีกรอบนึงด้วย

เด๋วจะลองไปขุดๆ กระทู้อ้างอิงมานะครับ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
๋JaFF™
Hero Member

พายุ!!

« ตอบ #123 เมื่อ: 01-06-2011, 18:53:14 »

ใครดี ใครได้ครับ อย่าโทษเทรสิ

28016
Jr. Member
**

« ตอบ #124 เมื่อ: 01-06-2011, 21:01:24 »

ถ้าเทรเค้าไปเพื่อไปดรอบของจากบอสงี้ ก็ต้องนั่งซื้อวีมากดกดละตบบอสให้เลือดต่ำกว่า50%รึ โอ้จอร์จ....... Shocked

อย่าปรับเลยค่ะ ไปแก้บัคก่อนเถิด......

จงอย่ายอมแพ้ สู้ต่อไป เกมไทยจะได้ดังซะที  Cool

เหตุเกิดขณะหาเยื่อไผ่เพื่อทำซี3.......
PiizChan
Newbie
*

Noob !!

« ตอบ #125 เมื่อ: 02-06-2011, 04:04:34 »

ชิงกะดรอปแยกกันสิ ชิงได้ตัวละครั้ง อิอิ

รัก
_Ragkarok_
Jr. Member
**

« ตอบ #126 เมื่อ: 02-06-2011, 04:20:28 »

ความคิดผมนะ ผมว่าสกิวชิงสมบัติแบบเดิมก็ดีอยู่แล้ว ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่สกิล

แต่ปัญหามันอยู่ที่ผู้เล่นบางคนมากกว่าที่ไม่มีมรรยาท ไปแย่งชิงสมบัติบอสคนอื่น

แต่เมื่อมีคนแจ้งปัญหากับทีมงาน ทางทีมงานเลยคิดว่าอาจจะแก้ไขปัญหาให้ผู้เล่นโดยการปรับหรือไม่ปรับ แล้วถ้าปรับควรจะปรับแบบใด

โดยให้ผู้เล่นเสนอความคิดเห็น ซึ่งทีมงานไม่ได้บอกว่าจะปรับหรือไม่ปรับอย่างไร เขามาขอความเห็นก็เสนอเขาไปก็แค่นั้นดีกว่าไหม

อยากให้ปรับหรือไม่ปรับยังไงก็เสนอไป (ไม่ใช่มาว่าทีมงานแบบนี่ผมว่าก็ไม่ดีนะครับ เขาแค่มาช่วยผู้เล่น มาขอความคิดเห็น)

ส่วนตัวผมว่าสกิวเดิมดีอยู่แล้วครับ ที่น่าจะปรับคือ มรรยาท ผู้เล่นมากกว่า

ป.ล ผมก็เข้าใจทีมงานครับว่าอยากจะช่วยแก้ปัญหาแต่ผมก็เป็นคนนึงทีล่าบอสอยู่ตลอดก็ยังคิดไม่ออกว่าจะให้ปรับไปทางไหน แต่ทางที่ดีทีสุดควรที่จะปรับทีมรรยาทผู้เล่นมากทีสุด

(ถ้าผมคิดวิธีการปรับออกจะมาตอบอีกที เพราะจีเอ็มไม่รีบ ฮ่าๆๆๆ เพราะผมก็รำคาญพวกแย่งชิงบอสเหมือนกัน)  laugh laugh laugh

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #127 เมื่อ: 02-06-2011, 06:04:22 »

อ้างจาก: _Ragkarok_ ที่ 02-06-2011, 04:20:28
ความคิดผมนะ ผมว่าสกิวชิงสมบัติแบบเดิมก็ดีอยู่แล้ว ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่สกิล

แต่ปัญหามันอยู่ที่ผู้เล่นบางคนมากกว่าที่ไม่มีมรรยาท ไปแย่งชิงสมบัติบอสคนอื่น

แต่เมื่อมีคนแจ้งปัญหากับทีมงาน ทางทีมงานเลยคิดว่าอาจจะแก้ไขปัญหาให้ผู้เล่นโดยการปรับหรือไม่ปรับ แล้วถ้าปรับควรจะปรับแบบใด

โดยให้ผู้เล่นเสนอความคิดเห็น ซึ่งทีมงานไม่ได้บอกว่าจะปรับหรือไม่ปรับอย่างไร เขามาขอความเห็นก็เสนอเขาไปก็แค่นั้นดีกว่าไหม

อยากให้ปรับหรือไม่ปรับยังไงก็เสนอไป (ไม่ใช่มาว่าทีมงานแบบนี่ผมว่าก็ไม่ดีนะครับ เขาแค่มาช่วยผู้เล่น มาขอความคิดเห็น)

ส่วนตัวผมว่าสกิวเดิมดีอยู่แล้วครับ ที่น่าจะปรับคือ มรรยาท ผู้เล่นมากกว่า

ป.ล ผมก็เข้าใจทีมงานครับว่าอยากจะช่วยแก้ปัญหาแต่ผมก็เป็นคนนึงทีล่าบอสอยู่ตลอดก็ยังคิดไม่ออกว่าจะให้ปรับไปทางไหน แต่ทางที่ดีทีสุดควรที่จะปรับทีมรรยาทผู้เล่นมากทีสุด

(ถ้าผมคิดวิธีการปรับออกจะมาตอบอีกที เพราะจีเอ็มไม่รีบ ฮ่าๆๆๆ เพราะผมก็รำคาญพวกแย่งชิงบอสเหมือนกัน)  laugh laugh laugh

LIKE +  รัก

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
เป้าหมายมีไว้พุ่งแทง
Newbie
*

« ตอบ #128 เมื่อ: 02-06-2011, 09:40:58 »

รู้ทันนะว่า ทีมงานจะให้ผู้เล่นเติมเงินเพื่อซื้อแว่นเผยไต๋อะ Evil Evil
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #129 เมื่อ: 02-06-2011, 20:36:02 »

อ้างจาก: เป้าหมายมีไว้พุ่งแทง ที่ 02-06-2011, 09:40:58
   รู้ทันนะว่า ทีมงานจะให้ผู้เล่นเติมเงินเพื่อซื้อแว่นเผยไต๋อะ Evil Evil
ประกันล่วย Evil
อ้างจาก: PiizChan ที่ 02-06-2011, 04:04:34
ชิงกะดรอปแยกกันสิ ชิงได้ตัวละครั้ง อิอิ

รัก
ชิงได้ของแต่ก็มีโอกาศดรอปได้นะ- -.

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #130 เมื่อ: 03-06-2011, 10:37:22 »

อันที่จริงเรื่องนี้น่าจะสรุปได้แล้วน๊ะครับ  ไม่ต้องปรับอะไรทั้งสิ้น เหตุผลคือ .....

ทีมงานได้ออกมายืนยันแล้วว่า ดั้งเดิมตลอดมา เลือดบอส มินิบอส จะเต็มหรือจะน้อยเท่าใดไม่ได้เกี่ยวข้องกับการชิงและทำให้ช่วยเพิ่มดรอปดีเลย มันก็เป็นไปตามกลไกของมันเหมือนเดิมมิได้เกี่ยวข้องแต่ประการใด

ทางท่าน Ⓓr.™ ก็ได้สละเวลาพร้อมกับคุณทีมงานเกมส์ไปทดสอบให้ดูแล้วตามกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=59131.0  ว่าไม่เกี่ยวข้องอันใดเลยกับเลือดน้อยหรือเยอะ

ทีนี้ท่านผู้เล่น ท่านผู้ล่าบอส ท่านเทรทั้งหลายก็เป็นอันว่า ท่านที่ชอบคลอเคลียบอสให้เลือดเหลือน้อยแล้วค่อยชิงสมบัติ ท่านก็เปลี่ยนมาเป็นเจอแล้วชิงไปก่อนเสีียเลยเพื่อกันคนอื่นมาแย่งท่านชิง และไปลุ้น 777 ตอนบอสใกล้ตายเอาอีกที แค่นี้ปัญหาเรื่องเจอพวกมั่วเข้ามาแย่งชิงก็น่าจะจบลงได้ 

ตัวผมเองก็ไม่มีความเชื่อเรื่องนี้มานานแล้วครับ ผมเจอก็ชิงก่อนทุกที ได้คือได้ ไม่ได้คือไม่ได้ และทีมงานก็ยืนยันพร้อมมีการทดสอบให้ดูแล้ว เป็นอันว่าเคลียร์ได้ปัญหานี้  ไม่ต้องไปปรับหรือหาวิธีใดเพิ่มเติมแล้วมั้งครับ  แต่ถ้าท่านใดยังไม่เชื่อ ยังอยากจะเคล้าเคลียบอสให้เลือดเหลือน้อยค่อยชิงแล้วเจอพวกมั่วมาแย่งอีก อันนี้ก็สุดวิสัยแล้วครับ 

เจอก่อน ใส่ก่อน ได้เปรียบ  เราเจอก่อน ชิงก่อน ไม่แน่อาจจะได้นั่งขำพวกมาชิงซ้ำ ให้มันอายไปครับ เวลาผมเจอผมก็ชิงก่อน พอเจอพวกมั่วมาซ้ำผมก็ตัวขาวบอกไปว่า ผมชิงไปแล้วครับ กันหมามันมาชิง  Evil แล้วก็นั่งฮา

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #131 เมื่อ: 03-06-2011, 17:53:51 »

เห็นด้วยน่ะ ที่จริงแบบนี้ก็ได้ ใครเร็วใครได้ไง เทรมีหน้าที่ชิงสมบัติ มันสื่อว่าเป็น ขโมยอยู่แล้ว  laugh

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
โหดสุดๆ สุดยอด
Newbie
*

« ตอบ #132 เมื่อ: 04-06-2011, 19:42:42 »

เรื่องนี่ผมคิดว่าถ้าจะปรับให้ปรับเปนว่าถ้ามอนเตอหรือมินิหรือบอสติดใครแล้วคนนั้นก้จะมีสิตชิงแล้วคนนอกก้จะไม่มีสิตชิงคับ
ใตรเจอก่อนคนนั้นใด้ชิงใครมาหลังอดไปเอางี่ดีกว่ายุตติธรรมมีใครจะว่าไรอีกใหม/ผมว่าไม่ต้องปรับก้ใด้เดวเกิดบัคอีก Smiley Smiley///
++++++++++++++++ปรับอันใหมเกิดบัคทุกทีอะคับ+++++++++++++++++++ Angry Angry Cry Cry Embarrassed Embarrassed
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #133 เมื่อ: 08-06-2011, 08:40:13 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 03-06-2011, 10:37:22
     อันที่จริงเรื่องนี้น่าจะสรุปได้แล้วน๊ะครับ  ไม่ต้องปรับอะไรทั้งสิ้น เหตุผลคือ .....

ทีมงานได้ออกมายืนยันแล้วว่า ดั้งเดิมตลอดมา เลือดบอส มินิบอส จะเต็มหรือจะน้อยเท่าใดไม่ได้เกี่ยวข้องกับการชิงและทำให้ช่วยเพิ่มดรอปดีเลย มันก็เป็นไปตามกลไกของมันเหมือนเดิมมิได้เกี่ยวข้องแต่ประการใด

ทางท่าน Ⓓr.™ ก็ได้สละเวลาพร้อมกับคุณทีมงานเกมส์ไปทดสอบให้ดูแล้วตามกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=59131.0  ว่าไม่เกี่ยวข้องอันใดเลยกับเลือดน้อยหรือเยอะ

ทีนี้ท่านผู้เล่น ท่านผู้ล่าบอส ท่านเทรทั้งหลายก็เป็นอันว่า ท่านที่ชอบคลอเคลียบอสให้เลือดเหลือน้อยแล้วค่อยชิงสมบัติ ท่านก็เปลี่ยนมาเป็นเจอแล้วชิงไปก่อนเสีียเลยเพื่อกันคนอื่นมาแย่งท่านชิง และไปลุ้น 777 ตอนบอสใกล้ตายเอาอีกที แค่นี้ปัญหาเรื่องเจอพวกมั่วเข้ามาแย่งชิงก็น่าจะจบลงได้ 

ตัวผมเองก็ไม่มีความเชื่อเรื่องนี้มานานแล้วครับ ผมเจอก็ชิงก่อนทุกที ได้คือได้ ไม่ได้คือไม่ได้ และทีมงานก็ยืนยันพร้อมมีการทดสอบให้ดูแล้ว เป็นอันว่าเคลียร์ได้ปัญหานี้  ไม่ต้องไปปรับหรือหาวิธีใดเพิ่มเติมแล้วมั้งครับ  แต่ถ้าท่านใดยังไม่เชื่อ ยังอยากจะเคล้าเคลียบอสให้เลือดเหลือน้อยค่อยชิงแล้วเจอพวกมั่วมาแย่งอีก อันนี้ก็สุดวิสัยแล้วครับ 

เจอก่อน ใส่ก่อน ได้เปรียบ  เราเจอก่อน ชิงก่อน ไม่แน่อาจจะได้นั่งขำพวกมาชิงซ้ำ ให้มันอายไปครับ เวลาผมเจอผมก็ชิงก่อน พอเจอพวกมั่วมาซ้ำผมก็ตัวขาวบอกไปว่า ผมชิงไปแล้วครับ กันหมามันมาชิง  Evil แล้วก็นั่งฮา

สรุปได้แล้ว ผมสรุปให้ 555+ ล๊อคเถอะ

TonGSeeD
Jr. Member
**

« ตอบ #134 เมื่อ: 08-06-2011, 15:16:12 »

ต่ำกว่า 50% นี้ ชิงติด100% หรือ ดวงอีกแล้วครับ
 Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry

ป้าย:
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10