GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองคิดถึงการโจมตี คนละที พวกสายอาชีพ ของพวกไฟเตอร์ เรนเจอร์ และสายเวทย์  (อ่าน 539 ครั้ง)
pop_999
Jr. Member
**

ลองคิดถึงการโจมตี คนละที พวกสายอาชีพ ของพวกไฟเตอร์ เรนเจอร์ และสายเวทย์
« เมื่อ: 25-05-2011, 10:30:29 »

สายอาชีพที่มาจากไฟเตอร์ หรือเรนเจอร์ เดี๋ยวนี้ส่วนมาก ตี พวกสายเวทย์ ทีเดียวไม่ตาย แต่พวกสายเวทย์ต่างหากที่มีโอกาส โจมตี พวกสายที่มาจากไฟเตอร์ และเรนเจอร์ ตายใจทีเดียว  ความสมดุลและแนวคิดของแต่ละอาชีพอยู่ตรงไหน หรือเป็นเพราะว่า จีเอ็มเค้าชอบ เล่น อาชีพ วิ  Angry
ทีที้
Full Member

Re: ลองคิดถึงการโจมตี คนละที พวกสายอาชีพ ของพวกไฟเตอร์ เรนเจอร์ และสายเวทย์
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-05-2011, 10:34:19 »

ลองเอาสายไฟเตอร์ เรนเจอร์ ไป ออฟชุดจิตใจดูครับจะได้ไม่ตายในทีเดียว  อิอิ

gogo_05
Newbie
*

Re: ลองคิดถึงการโจมตี คนละที พวกสายอาชีพ ของพวกไฟเตอร์ เรนเจอร์ และสายเวทย์
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-05-2011, 12:04:12 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 25-05-2011, 10:30:29
สายอาชีพที่มาจากไฟเตอร์ หรือเรนเจอร์ เดี๋ยวนี้ส่วนมาก ตี พวกสายเวทย์ ทีเดียวไม่ตาย แต่พวกสายเวทย์ต่างหากที่มีโอกาส โจมตี พวกสายที่มาจากไฟเตอร์ และเรนเจอร์ ตายใจทีเดียว  ความสมดุลและแนวคิดของแต่ละอาชีพอยู่ตรงไหน หรือเป็นเพราะว่า จีเอ็มเค้าชอบ เล่น อาชีพ วิ  Angry

จะสู้กับ สายเวท ก็ต้องเปลี่ยนเป็นของกันเวทสิครับ
ถ้าใช้ของกันกายภาพสู้กับสายเวท ก็โดนยิงเข้าเน้นๆ ล่ะ
หรือถ้าสู้ไม่ไหว จริงๆ ก็ลอง ปั้นตัวไหม่เล่นอาชีพที่ใช้ปราบ อาชีพสายเวท นั้นๆ ดูสิครับ เสียเวลาไม่มากหรอก
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-05-2011, 12:19:51 »

laugh laugh ไม่จริง นะจ้ะ...ไม่จริ๊งงงงงงงงงงง 

ผมยังตั้งใจจะเป็นเบลด  เลย ครับ (เซิร์พเฟสบุ๊ค นะครับ)

ส่วนเรื่องความสมดุลนั้น ตรงนี้ทางทีมงานพยายามติดตามและตรวจสอบ ตลอดนะครับ อย่างเช่นไอเทมที่ออกมา ช่วงหลังๆ นี้ถ้า ติดตามจะรู้ว่า สายโจมตีระยะประชิดเยอะ นะครับ (เบลด อิอิ)

และอีกอย่าง สำคัญมากครับ ทักษะการเล่น และควบคุมตัวละคร ครับ  รัก รัก

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-05-2011, 12:34:43 »

Cool Cool Cool Cool Cool Cool

จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง
Asura Supporter
Jr. Member

สวยที่สุดในสามโลก

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-05-2011, 12:53:03 »

การเล่นแต่ละสายนั้น มันอยู่ที่เทคนิคด้วยเด้อ
Smiley
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-05-2011, 15:02:44 »

ผมยอมรับว่าวิเก่งสุดในสายตาผม  แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีทางสู้นะ ถ้าไม่อยากโดนทีเดียวตาย  ลองหาตะกุดมาใส่หน้ากากก็ไปตีรอบครอบของอื่นก็ตีพลังชีวิต  โดนทีเดียวไม่ตายหรอก แต่ครัั้งที่ 2 ไม่แน่ถ้าโดนทีแรกเปิดเกราะ หุหุ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-05-2011, 15:23:11 »

ผมว่า จขกท. คงจะฝีมือน้อยไปหน่อยนะครับ จากที่สังเกตุมานายคนนี้จะวนเวียนตั้งกระทู้อ้างนั่นอ้างนี่ว่าสายเวทย์โกง เดี่ยวเรื่องโกยแน็บบ้างพอไม่ได้ผลก็มาเรื่องสกิวหมู่เปลี่ยนไปเรื่อยจนมาถึงเรื่องของการโจมตี สุดท้ายก็วนมาเรื่องเดิมคือ สู้คนอื่นเขาไม่ไหวนั่นเอง

ผมอยากบอกนะครับว่าถ้าหากคุณเก่งจริงคุณก็จะจัดการพวกที่เก่งกว่าคุณได้แม้จะไม่สกิวเดียวแต่ก็ไม่ยากเท่าไหร่แล้วถ้าคุณชำนาญพอแล้ว มันจะเรียกว่าสเต็ป แล้วย้อนถามกลับไปด้วยว่าคุณเล่นอาชีพอะไร คุณเล่นสายเวทย์บ้างมั้ย หรือที่คุณกำลังจะบอกว่า วิซาร์ดเก่งเกินไป งั้นผมขอท้าวิซาร์ดของคุณ มาสู้กับสายเรนเจอร์ของผมคือชาปชูตเตอร์ และผมมั่นใจว่าผมสามารถสังหารคุณได้ภายในสกิวเดียวเช่นกัน กล้าลองมั้ยหล่ะ

ฝากไว้ให้คิด คนเก่งๆมันไม่ได้มีมากมายอย่ามาโวยวายในเมื่อทำให้ตัวเองเก่งไม่ได้แล้วมาว่านั่นเก่งเกินนั่นโกงเกิน

มีเทคนิคมากมายในการที่จะเอาชนะพวกที่เหนือกว่ามันอยู่ที่คุณมีปัญญาคิดหรือปล่าว หากคุณนั่งใช้สติใตร่ตรองดีๆคุณอาจจะมีวิธีเอาชนะคนที่คุณกำลังแค้นอยู่ก็ได้ครับ

lllllll
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-05-2011, 15:41:36 »

ผมเคยลองนะคับ เอาพวกสายกายภาพมาใส่ของแกร่งทั้งตัว แล้วเอาพวกสายเวทย์มาใส่ของจิตใจทั้งตัว พวกสายกายภาพ บ้างทีตีสายเวทย์ทีเดียวไม่ตาย แต่ พวกสายเวทย์ ยิงเวทย์ใส่สายกายภาพทีเดียวตาย  สายเวทย์ เวทย์ยิงแรง มากกว่าพวกสายกายภาพ โจมตี ใสเยอะต่อให้ สายกายภาพ อัพ ของแกร่ง และสายเวทย์ อัพ จิตใจก็พอ ผมว่าพวกที่จะโว๊ยกับกระทู้ นี้ คงมีแต่พวกสายเวทย์  มากกว่าคับ ที่คอยบอกแต่ให้ สายกายภาพหาแต่สเต๊ป กับเทคนิค แต่พวกตัวเอง ไม่ต้องอะไรมาก โกยไปโกยมาแล้วก็ยิงแสง ยิงแสงแล้วก็โกย  โกยแล้วก็ยิงแสง ส่วนสายกายภาพมันโกย แล้วโจมตีเป็นศูนย์นี่คับ พวกท่านถึงได้ปากดีกันได้ ถ้ามันโกยได้ แล้วโจมตีได้เหมือนกันใครจะโวย  Angry
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-05-2011, 15:44:46 »

ถ้าจะให้แนะจริงๆ เท่าที่เล่นมาและเคยเห็น
ถ้าเบลด  เล่นสามดาบ  ของใส่ต้านมึน  เน้นพลังชีวิตใช้ดาบลม หรือดิน  พุ่งไปพิโรธ ก็พอจะสู้ได้อยู่  ถึงจะโดนยิงก่อนแต่ดาบธาตุกับพวกของกันเวทย์ก็พอให้เรายืนระยะพุ่งเข้าไปได้
ถ้าเป็นพาลา กระโดด  ข่มขู่  แล้วก็ตีๆๆ ก็ได้อยู่
ถ้าเป็นเบอร์  ระเบิดคลั่งเลย C3 ระดับ 10  อยู่ได้ตั้ง 30 วิ  วิ่งไล่สับวิให้ได้ในเวลา
ถ้าเป็นแอส  Huh? คิดไม่ออกเหมือนกันจะสู้ไง
ถ้าเป็นชาป  เน้นสกิลเดียวจบ ถ้าวิไม่ตายเราตาย หุหุ
เทร หยุดเวลาระดับ 10  ยืนยิงไปเรื่อยๆ  แต่ถ้าวิใส่ตุ๊กตา  เทรก็จบ แต่สวนใหญ่จะไม่ค่อยจะมีวิใส่ตุ๊กตา

แต่ที่ว่ามาส่วนใหญ่จะเป็นสกิลที่ดีเลย์นานทั้งนั่น ใช้ทีก็วิ่งหนีรอดีเรย์สกิลแหละ   มันก็ไม่ใช่ว่าจะสู้ไม่ได้  สู้ได้แต่โอกาสชนะอาจน้อยกว่าหน่อยตรงสกิลดีๆก็ดีเลย์นาน  ต่างจากวิที่มีสกิลให้เลือกใช้เยอะและดีเลย์ก็ไม่นานเท่าไร  เพราะเวลาสู้ก้นตัวๆไม่จำเป็นต้องใช้สกิลระดับสูงสุดที่ดีเลย์นาน  10 ครั้งอาจชนะสัก 3 ครั้ง แต่ก็ใช่ว่าจะสู้ไม่ได้นะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 25-05-2011, 15:55:56 »

วิสาท ของทุกเกม พลังโจมตีเวทเวทย์มนต์มันสูงสุดอยู่แล้ว ถ้ากันเวทน้อยโดนจัดหนักทีเดียวดับมันแปลกตรงไหน ลองเอาวิตสาทเอาไม้เท้ามาเคาะเบลดหรือพารา ดูดิ๊มันจะขึ้น แก๊งๆไหม หรือให้วิสาทเอาไม้เท้าไปเคาะแอสดูดิ๊จะวืดๆไหม แล้วมันไม่สมดุลตรงไหน ไม่เข้าใจเหมือนกันจะตั้งกระทู้แบบนี้มาทำไม หลายๆกระทู้ จะแสดงความเบาของสติปัญญาของ จขกท.เพื่ออะไร
      ปล. ถ้าวิสาท ร่ายเวททีเดียวแล้วพวกกันเวทน้อยๆไม่ตายนี่สิ ถึงจะแปลก
      ปล.2 วิสาทที่เก่งๆเทพ กว่าเค้าจะเก่งขนาดนั้น เค้าคงไม่ใด้มานั่งจิ้มๆแป้นคีย์บอร์ทอย่างเดียวแล้วเทพหรอกนะ มันอยู่ที่ของที่ใส่ ความถนัดในเล่นของแต่ละสาย และการเรียงสกิวด้วย
      ปล.3 ทีหลังถ้ากลัวตายเวลาเจอวิสาทก็บอกเลยถ้าแน่จริงมาเคาะกันคนละที จะได้เลิกตั้งกระทู้รกๆแบบนี้สักที
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-05-2011, 16:02:33 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 25-05-2011, 15:55:56
     วิสาท ของทุกเกม พลังโจมตีเวทเวทย์มนต์มันสูงสุดอยู่แล้ว ถ้ากันเวทน้อยโดนจัดหนักทีเดียวดับมันแปลกตรงไหน ลองเอาวิตสาทเอาไม้เท้ามาเคาะเบลดหรือพารา ดูดิ๊มันจะขึ้น แก๊งๆไหม หรือให้วิสาทเอาไม้เท้าไปเคาะแอสดูดิ๊จะวืดๆไหม แล้วมันไม่สมดุลตรงไหน ไม่เข้าใจเหมือนกันจะตั้งกระทู้แบบนี้มาทำไม หลายๆกระทู้ จะแสดงความเบาของสติปัญญาของ จขกท.เพื่ออะไร

55+  อันนี้เคยเห็นนะ  วิแฟน เอาใส่คธาเคออติก  ออฟโชค เอาไม้เท้าเคะหัวเบลดตาย พอดีมันโป๊ะแล้วพี่แกเปิดผอบโชคเชียร์อยู่ด้วย  สงสัยเบลดจะพลังน้อยอยู่แล้วมั๊งคงโดนตัดกำลังมาก่อน

lllllll
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 25-05-2011, 16:27:07 »

สายเวทย์บ้าที่ไหนเค้าจะเอา ไม้เท้าไปตี บ้าหรอ เค้าหมายถึงเปรียบเทียบระวัง สายกายภาพ เอาอาวุธตี กับสายเวทย์ ยิงเวทย์ใส่ อ่านกันยังไม่เข้าใจก็บ้ากันไป กลัวจีเอ็มเค้าจะบ้าปรับกันหรือไง   Evil   จีเอ็มเค้าบ้า จริงๆ ก็ดี จิ  laugh
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 25-05-2011, 16:30:07 »

เบรดทำกันเวทได้ประมาณนี้นะครับ บัฟก็ตามที่เห็น ไม่ได้มีบัฟจากอาชีพอื่น และเปิดผอบครับ

ส่วนพาลาทำกันเวทได้มากกว่านี้ครับ และเบอเขาก็มีวิธีสู้ในแนวทางของเขา ยังมีแนวทางการเล่นอีกมากมายก่ายกองครับ
เพียงแต่ยังไม่มีใครที่จะออกมาบอกแนวทางต่างๆ ที่ตนเองมีจนหมดใส้หมดพุง เท่านั้นเอง แต่ถึงจะรู้เท่ากัน
ก็ยังเก่งไม่เหมือนกันนะครับ ต่อให้มีของเหมือนกันทุกอย่าง แค่คนเล่นคนละคน ความเก่งก็ต่างกันออกไปแล้ว
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 25-05-2011, 16:48:57 »

อ้างจาก: lllllll ที่ 25-05-2011, 16:27:07
สายเวทย์บ้าที่ไหนเค้าจะเอา ไม้เท้าไปตี บ้าหรอ เค้าหมายถึงเปรียบเทียบระวัง สายกายภาพ เอาอาวุธตี กับสายเวทย์ ยิงเวทย์ใส่ อ่านกันยังไม่เข้าใจก็บ้ากันไป กลัวจีเอ็มเค้าจะบ้าปรับกันหรือไง   Evil   จีเอ็มเค้าบ้า จริงๆ ก็ดี จิ  laugh

อ่านเข้าใจก่อนตอบหรือยัง รู้จักคำว่าประชดไหม สงสัยจะเบาปัญญาจริงๆ
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4