GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูทหารเรือฝึก กันคับ "หน่วยรบทำลายใต้น้ำจู่โจม"  (อ่าน 522 ครั้ง)
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

มาดูทหารเรือฝึก กันคับ "หน่วยรบทำลายใต้น้ำจู่โจม"
« เมื่อ: 15-05-2011, 07:40:49 »

หน่วยรบทำลายใต้น้ำจู่โจม หรือ Navy Seal  ของไทย

วันนี้อาจจะอัพอะไรที่มันแปลกๆไปจากทุกๆที เพราะวันนี้ จะเล่าเรื่องเกี่ยวกับ
หน่วยรบทำลายใต้น้ำจู่โจม หรือ Navy Seal  ของไทยเรานี่แหละ

ที่จริงหลายๆคนคงรู้จักอยู่แล้วแต่ วันนี้ผมอารมณ์ขึ้นอย่างมากหลังจากได้เจอ พวกเค้าและ
ได้ฟังเรื่องของ พวกเค้าที่รู้สึกน้อยใจเล็กๆว่าทำไมคนอย่างพวกเค้า "ไม่ เคยได้รับอะไรจากประเทศชาติเลย"

พวกเค้าเหนื่อยแทบตาบ เสี่ยงชีวิตแทบตาย ยศก็น้อยนิด เงินเดือนก็แค่พอประทังชีวิต
ทำงาน เพื่อนชาติ แต่ไม่เคยได้รับอะไรเลยทั้งๆที่พวกเค้ามีความสามารถมากขนาดนั้น
ผม เชื่อว่าถ้ามีคนแบบพวกเค้าสัก100คนทำสิ่งที่รุนแรงขึ้นมาก็สามารถทำให้ ประเทศเรา
เกิลการโกลาหลได้ในทันที เพราะพวกเค้าไม่ธรรมดาอย่างมาก

ผมชอบประโยคที่พวกเค้าพูดกันบ่อยๆ ดังนี้

"พวกกูป้องกัน ประเทศเพื่อให้พวกอยู่อย่างสงบสุขไม้ใช่ให้พวกได้ทะเลาะกัน อย่างสงบ"
"พวก กูมีหน้าที่ป้องกันประเทศไม่ใช่มีหน้าที่ไว้ปฏิวัติยึดอำนาจจากประชาชน"
"พวก กูถูกฝึกมาเพื่อรบไม่ใช่มีหน้าที่ไปดูแลคุณหนู คุณนาย ของพวกผู้ที่มีเครดิตทางสังคม"
"พวกกุฝึกกันแทบตายแต่กลับมาใช้กุเป็น แค่คนขับรถของพวกคนยศสูงๆแค่นี้เหรอ"

และอีกมากมายที่ผมไม่สามารถ พิมพ์ลงไปได้เพราะอาจมีปัญหาตามมาเพราะมีการ พาดพิง
ถึงบุคคลชั้นสูง มากๆ(คงจะรู้นะ)

เอาหล่ะมาถึงจุดนี้คงจะอยากรู้แล้วสินะว่าพวก เค้าจะแน่สักแค่ไหน ลองไปดูการฝึกของพวกเค้ากัน

ฝึกด้วยการแช่น้ำเย็นจัด-10องศาเซลเซียต

แช่น้ำตอนกลางคืนตื่นเช้ามาก็วิ่งแบกเรือ ยางอีก4ไมล์ เรือยางนั้นหนัก100กว่าโลนะ

แบกเรือไม่พอต้องแบกไม้พายอีก

ฝึกเช้ายันเย็นกันเลยทีเดียวไม่มีหยุด

ตกดึกก็ยังฝึกอยู่แต่เปลี่ยนมาเป็นแบบซุง ท่อนใหญ่ๆ

หากใครที่ไม่ไหว ใจไม่สู้ สามารถมาสั่นระฆังลาออกได้สามารถมาสั่นได้ตลอด24ช.ม.

ต่อไปเป็นการว่ายน้ำรอบเกาะโดยไม่ใช้มือ (ทำได้ไง)

หลังจากมัดเสร็จก็จะมีเครื่องส่งตัวลงน้ำ โดยระบบอัตโนมัติ

มีการดูแลแบบคนต่อคนเพื่อป้องกันการเสีย ชีวิต (แต่ในการฝึกไม่ใช่ว่าไม่มีคนตายนะ มีครับ!!!)

เรือยางนี่คือชีวิตของนักจู่โจมใต้น้ำ ไปไหนต้องเอาไปด้วย

เดวต่อเรปใหม่หน้าไม่พอ

NeeD not to know

ปลวก
Hero Member

Re: มาดูทหารเรือฝึก กันคับ "หน่วยรบทำลายใต้น้ำจู่โจม"
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-05-2011, 07:49:20 »

ต่อไปเป็นการวิ่งเพื่อชีวิต เพราะขืนไม่วิ่งมีเนื้อกระจุย (ที่เห็นส่งให้กันคือระเบิดC4) 

ก็อย่างที่เห็นถ้าไม่วิ่งมีกระจุย (คนเหล่านี้สามารถวิ่ง1ไมล์ได้ภายใน3นาที)

แม้แต่ช่างภาพก็ยังต้องเสี่ยงตายกับเขา ด้วย

สรุปคือรอดหมด

สภาพแต่ละคนก็อย่างที่เห็น

อย่าคิดว่าแข็งแกร่งแค่ร่างกายจะรอด จิตใจก็ด้วยนะ ต่อไปเป็นการทดสอบจิตใจ

ที่เห็นคือศพจริงๆครับ คือเค้าจะเอาจดหมายซ่อนไว้ในศพแล้วให้แต่ละคนเข้าป่าช้าไปคนเดียว
แล้ว ก็อ่านข้อความนั้น จากนั้นวิ่งกลับมาอ่านข้อความข้างในให้ครูฝึกกัน

อันนี้เป็นการฝึกเดินในโคลนดูด

โคลนมันคงจะดูดจริงๆนั้นแหละ

ปลวก
Hero Member

Re: มาดูทหารเรือฝึก กันคับ "หน่วยรบทำลายใต้น้ำจู่โจม"
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-05-2011, 07:56:46 »

ต่อไปเป็นการฝึกต่อการ ทรมาน ในกรณีที่ถูกจับเป็น เชลย

ที่เห็นคือกัดหัวงูเป็นๆครับ เป็นการฝึกการดำรงชีพในป่า

รูปข้างล่างเรียกว่าท่า โหม่งโลก เป็นการฝึกความแข็งแรงของกะโหลก
*เกร็ดความรู้ ส่วนที่แข็งที่สุดของหัวคือหน้าผาก ส่วนที่อ่อนที่สุดของหัวคือกระโหลก
ส่วน สาเหตุที่ทุบท้ายทอยแล้วสลบเพราะบริเวณนั้นมีส่วนของเส้นประสาทที่เชื่อ ต่อจากสมอง
ไปสู่กระดูกสันหลัง จำให้ดีนะครับส่วนที่อ่อนที่สุดของหัวคือกระโหลกไม่ใช่ท้ายท้อย*

ใครอยากลองก็ได้นะ แต่ให้ทำบนพื้นนะไม่ใช่บนเตียง

อันนี้เรียกว่าท่า ไถนา

ท่านี้คงไม่ต้อองอธิบาย

แต่ถึงกระนั้น ก้อยังยิ้มได้

นี่ถือเป็นการทรมานอย่างนึงนะ

น้ำที่เห็นในถังนั้นเป็น ถังขี้ ครับ ขี้ของพวกเขาเองนี่แหละ

ปลวก
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-05-2011, 08:03:32 »

ท่าฝึกอันนี้เหมือน จะเท่ ครับ

เท่จริงๆ แต่ร้อนมั้ย? (ไม่น่าถามเนาะ)

สุดท้าย60กว่าคน เหลือคนที่เป็นยอดมนุษย์จริงอยู่แค่นี้(ในแต่ละปีมีคนจบหลักสูตรนี้ไม่เยอะ หรอกคับ)

หลัก สูตรนักทำลายใต้น้ำจู่โจม(มนุษย์กบ)เป็นหลักสูตรรบพิเศษของกองทัพเรือใช้ ระยะเวลาในการฝึกตลอดหลักสูตร ๗ เดือนซึ่งถือว่าเป็นหลักสูตรการฝึกรบพิเศษที่นานที่สุดของไทย โดยแบ่งช่วงการฝึกออกเป็น ๕ ช่วงการฝึกที่สำคัญๆ

1) ช่วง แรกจะเป็นการแนะนำการฝึกและเตรียมการฝึกเบื้องต้นโดยใช้เวลาการฝึกประมาณ ๓ สัปดาห์ เป็นการแนะนำเรื่องการออกกำลังกายโดยใช้วิทยาศาตร์การกีฬา การวิ่ง,ว่ายน้ำ,แบกซุง,เรื่อยาง,เป้ทราย,ข้ามเครื่องกีดขวาง,ฯลฯ
    2) ช่วงที่สองเป็นช่วงการฝึกล้วนๆ ไม่มีการแนะนำก็เป็นการฝึกอย่างที่แนะนำในช่วงแรกแหละครับใช้เวลาประมาณ ๖ สัปดาห์
    3) ช่วง ที่สามเป็นช่วงสัปดาห์นรก ที่ว่านรกก็เพราะเป็นการฝึกต่อเนื่อง ๑๒๐ ชม.หรือห้าวันหกคืนโดยไม่มีการพักนอนถามว่าแล้วฝึกอะไรตั้งห้าวันหกคืนก็ฝึก อย่างที่เขาแนะนำในช่วงแรกแหละครับถ้าผ่านสัปดาห์นี้ได้ถึงจะเรี่มการเรียน
    4)เป็นการเรียนความรู้ทั้งหมดที่หน่วยรบพิเศษควรจะรู้เช่น ดำน้ำ,ยิงปืน,ระเบิดทำลาย,การลาดตระเวน,ฯลฯ
    ช่วง สุดท้ายเป็นช่วงการฝึกในภาคป่าภูเขาและภาคทะเลโดยใช้เวลาในการฝึกประมาณสอง เดือนจากนั้นก็สำเร็จหลักสูตรได้รับเครื่องหมายฉลามขาวมาติดที่หน้าอกข้าง ซ้ายและได้เป็นทหารเรือก็จะได้ค่าฝ่าอันตรายในทุกๆเดือน

กว่าจะได้คนแบบพวกเค้ามา1คนมันไม่ใช่เรื่อง ง่ายๆ ใช้ทั้งงบประมาณและเวลาเยอะมาก
อยากให้ท่านผู้บังคับบัญชาหลายๆ ท่านพิจารณาให้ดีก่อนนำบุคคลเหล่านี้ไปใช้ งาน
ให้เขารู้สึกภูมิใจกับ งานที่เค้าทำว่า ถูกฝึกมาเพื่อสิ่งนี้

มีใครอยากจะไปฝึกมั้งมั้ยครับเดี๋ยวไปเป็นเพื่อน

Evil Evil

ปลวก
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-05-2011, 08:03:59 »

จบแล้ว หนุกมั้ย  รัก รัก

AlenNa-แนน
Hero Member

และสุดท้ายฉันเองนั้นแหละที่ทำไม่ได้

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-05-2011, 08:18:48 »

อ่านดูแล้วทรมานแทน Sad
น่าสงสารชะมัด แต่ด้วยศักดิ์ศรีทหารไทย ผมทำได้ 5555+ (แอบเพ้อ)

Beam บีมมี่..
Jr. Member
**

หนู ชอบอยู่ใน" นรก "

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-05-2011, 09:28:00 »

สงสารพวกผู้ชายจังเลย  Cry Cry Sad(

รักใครดี ?

" บางเรื่องที่อยากรู้ ลองไม่รู้มั้งก็ได้นะ "
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-05-2011, 09:42:14 »

'พวกเทอว์บุญแค่ไหนแล้วที่เกิดมาเป็นชะนี!'

น่าจะเป็นเสียงกรีดร้องในขั้วหัใจของพวกทหารนะ

เอ่อ อยากทราบว่านี่คงไม่ใช่แค่ฝึกเอาไว้กับเหตุการณ์จริงละมั้ง มันเล่นจริงเลยนะ

พวกที่ไม่เรียนร.ด.ก็จะมาเจออะไรยังงี้แหละ=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
•ρond '
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-05-2011, 09:47:26 »

ทรมานสุดๆเลยสินะ
น่ากลัวอ่า ฝึกแต่ละอย่าง ไปอยู่ในบ่อขี้เอย ว่ายน้ำไม่ใช้มือเอย พระเจ้า
พวกเค้ารอดมาได้ัยังไง นับถือ ~
  Shocked  Cry  Evil

.แ ม ว ดำ.!*
Hero Member

ป ล ง. !*

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-05-2011, 09:55:06 »

หนูไม่ไปฝึก
แต่จะไปดูผู้ชาย ....
อึด ทรหด จริงๆ

ปล. ตายแล้วใครรับผิดชอบงะ

Myself
Beam บีมมี่..
Jr. Member
**

หนู ชอบอยู่ใน" นรก "

« ตอบ #10 เมื่อ: 15-05-2011, 09:59:44 »

อ้างจาก: >.:.IIมวดำ.:.< ที่ 15-05-2011, 09:55:06
หนูไม่ไปฝึก
แต่จะไปดูผู้ชาย ....
อึด ทรหด จริงๆ

ปล. ตายแล้วใครรับผิดชอบงะ

ดูอันไหนคะ  ?  Evil

รักใครดี ?

" บางเรื่องที่อยากรู้ ลองไม่รู้มั้งก็ได้นะ "
:Pang
Jr. Member
**

สมด๋อย

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-05-2011, 11:13:47 »

โหดมาก Shocked

NUCH''SM:D
Sr. Member

=P

« ตอบ #12 เมื่อ: 15-05-2011, 11:22:11 »

โหดสวด ๆ  Shocked

=)>!! NUCH !!<(=
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #13 เมื่อ: 15-05-2011, 13:31:16 »

คนที่จบการฝึกนี้ได้ สุดยอดเป็นยอดคนเลยทีเดียว
ผมเคยดูวีดีโอการฝึกทั้งหมดเลยนะ น้าผมเป็นทหาร เค้าเอามาเปิดให้ดู
ห้าม้วนแน่ะ โคตรยาวเลย โหดมาก ยิ่งตอนฝึกเก็บความลับตอนโดนจับเป็นเชลยนี่ สุดๆอ่ะ
เอาธูปจี้ เอาไฟลน แช่น้ำแข็ง จับแก้ผ้าโยนบ่อมดคันไฟ โยนบ่อขี้ แต่ละคนนี่แผลเต็มร่างเลย

ก็จริงนะ เห็นผู้มียศมีตำแหน่งใหญ่ๆ เค้าเรียกซีลมาใช้ทำแต่ละอย่าง เฮ้อ
ถ้าฝึกหนักมาแล้วทำหน้าที่แค่ขับรถ แค่เดินนำหน้าเปิดประตูให้ ไม่เห็นต้องไปฝึกแบบนี้เลย
จ้างตาสีตาสา การศึกษาไม่ต้องสูงให้ทำก็ได้ เห็นแล้วปี๊ดเหมือนกัน เพราะญาติเป็นทหารกันหลายคน
เหมือนดูถูกฝีมือ ดูหมิ่นเกียรติความเป็นทหารกันมากเลยอ่ะ ใช้คนไม่ตรงกับงาน โคตรหน่าย

~Mee.JanG~
Full Member

ลาจาก

« ตอบ #14 เมื่อ: 15-05-2011, 13:57:18 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 15-05-2011, 13:31:16
คนที่จบการฝึกนี้ได้ สุดยอดเป็นยอดคนเลยทีเดียว
ผมเคยดูวีดีโอการฝึกทั้งหมดเลยนะ น้าผมเป็นทหาร เค้าเอามาเปิดให้ดู
ห้าม้วนแน่ะ โคตรยาวเลย โหดมาก ยิ่งตอนฝึกเก็บความลับตอนโดนจับเป็นเชลยนี่ สุดๆอ่ะ
เอาธูปจี้ เอาไฟลน แช่น้ำแข็ง จับแก้ผ้าโยนบ่อมดคันไฟ โยนบ่อขี้ แต่ละคนนี่แผลเต็มร่างเลย

ก็จริงนะ เห็นผู้มียศมีตำแหน่งใหญ่ๆ เค้าเรียกซีลมาใช้ทำแต่ละอย่าง เฮ้อ
ถ้าฝึกหนักมาแล้วทำหน้าที่แค่ขับรถ แค่เดินนำหน้าเปิดประตูให้ ไม่เห็นต้องไปฝึกแบบนี้เลย
จ้างตาสีตาสา การศึกษาไม่ต้องสูงให้ทำก็ได้ เห็นแล้วปี๊ดเหมือนกัน เพราะญาติเป็นทหารกันหลายคน
เหมือนดูถูกฝีมือ ดูหมิ่นเกียรติความเป็นทหารกันมากเลยอ่ะ ใช้คนไม่ตรงกับงาน โคตรหน่าย

แล้วพี่จะไปเป็นบ้างป่าว
 Evil Evil
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5