GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเกมส์ใหม่ อวตาร  (อ่าน 1262 ครั้ง)
>เปเป้$พีชชี่<
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

แนะนำเกมส์ใหม่ อวตาร
« เมื่อ: 11-12-2010, 14:16:30 »

เกมส์ใหม่ ที่ผมจะแนะนำนะครับ คือเกมส์อวตารหรืออวาตารนั่นเอง มาดูรายระเอียดกันดีกว่า:smiley39:
เวบไซร์หลัก  http://www.avataronline.in.th/

อวตาร คือ การลงมาเกิด หรือแปลงลงมาเกิด

ซึ่งเกมส์นี้มีที่มา มาจากเกมส์อสุรา แต่จะดัดแปลงอย่างต่างกับอสุราอย่างมากโดย ต่อไปนี้

เท่าเทียม ไร้เท็มมอล รวยไปก็ไม่เทพ

1. การเติมเงิน ทุกคนคงรู้อยู่แล้วว่าการเติมเงิน จะช่วยให้เติมรสชาติของเกมส์ให้สนุกยิ่งขึ้น แต่เกมส์อวตารนั้น "รวยไปก็ไม่เทพ" เงินที่ผู้เล่นมาเติมในเกมส์นี้จะ ไม่สามารถซื้อของอำนวยความสะดวกได้แต่จะซื้อใบอวตารได้เพียงอย่างเดียว
(หมายเหตุ:ของอำนวยการสดวกเงินโซล จะซือ้ได้ด้วยเงินบิลล่าหรือเกมส์ที่หาได้เองจ้ะ)

2.ใบอวตาร ใบอวตารคือใบที่ต้องใช้ในการผ่านประตูพญามาร เพื่อที่จะขึ้นไปเกิดไปยังพิภพได้ แต่ในเกมส์จะมีเควสทำใบอวตาร(เลียนแบบ) ได้อีกด้้วย

3.ประตูพญามาร ประตูนี้จะช่วยผ่านไปแล้วจะทำให้ไปเกิดยังบนพิภพ หากผู้เล่นมีเลเวลมากกว่า41ขึ้นไป จะทำให้เสียใบอวตาร(หมายเหตุ:ผู้เล่นที่เลเวลยังไม่ถึง41จะทำให้ผ่านประตูพญามารฟรีครับ^^)
หากไม่มีใบอวตารหรือใบอวตาร(เลียนแบบ)จะทำให้ลงนรกไปอีกชั้นเพื่อตีวุ้นอวตารในการเกิด

4.วุ้นอวตาร เมื่อลงไปแล้วตีวุ้นอวตารได้จะได้ไปเกิดยังพื้นพิภพ แต่ไม่ใช่ว่าจะเจอได้ง่ายๆนะ^^

เอาล่ะ พอรู้จักคร่าวๆกับเกมส์อวตารรึยังครับ งั้นเรามาดูรายระเอียดกันดีกว่า(น่าลองเล่นเนอะ)

ก่อนอื่นมารู้วิธีการสมัครจ้าตามเวบนี้เลยจ้า http://login.gameindy.com/user.php/register.email/form/game/4/

เริ่มแรกเราจะเป็นเผ่ามนุษย์ซึ่งจะมี NPC มาสอนวิธีการเล่นให้แก่ผู้เล่นใหม่ โดยจะให้ผู้เ้ล่นทำตามขั้นตอนเรื่อยๆจนมาถึงโลกอวตารที่แท้จริงครับ เริ่มแรกเราจะเป็นอาชีพ คาเดท โดยจะเป็นอาชีพนักรบฝึกหัด โดยจะให้เก็บเลเวลตามสถานที่ต่างๆ ยิ่งไกลจากหมู่บ้านมอนเตอร์ยิ่งโหดนะจ้ะู^^ เมื่อเก็บเลเวลถึง15แล้วสามารถทำภารกิจเปลี่ยนอาชีพได้ 3อาชีพได้แก่ เรนเจอร์ ไฟเตอร์ และแคสเตอร์ แต่จะเป็นเต็มๆสมบูรณ์เมื่อเลเวล21

เป็นยังไงละครับน่าลองใช่ไหมเอ่ย อ่ะลืมบอกไปว่า เกมส์นี้ค่อนข้างเหมือนชีวิตจริง ดังต่อไปนี้จ้า

1.อาชีพ คำว่าอาชีพคงรู้กันว่าเก็บตังเก็บเงิน -0- หรือช่วยทำเป็นวัสดุของดิบของสวมใส่ได้ เช่น คนครัว ชาวสวน หาสมุนไพร ค้าขาย รับซื้อของ ตัดไม้ แปรรูปไม้ เป็นต้น

2.มีระบบ PK !!!~! ซึ่งจะสามารถฆ่ากันได้ตามช่วงระยะเวลา (หมายเหตุ:1ชั่วโมงแห่งเป็น15นาทีและ45นาที ในเวลา45นาทีจะเป็นเวลาพีเค ส่วนเวลา15นทีเป็นช่วงพัก) ซึ่งเกมส์นี้ล้วนให้ฆ่ากันทั้งสิ้น เมื่อฆ่าแล้วความมันส์จะตามมาภายหลัง

3.ความมันส์ตามมาภายหลังคือ เมื่อฆ่าผู้เล่นด้วยกันเลเวลไม่ห่างกว่า10เลเวล จะเมื่อผู้ถูกฆ่าไปเกิด ผู้ที่ฆ่าจะได้รับบัพ *ประสบการณ์1000% อัตราดรอบของ10เท่า!!!!

รายระเอียดเพิ่มเติม http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81 
เป็นสารานุกรมจ้า

เอาล่ะ หากผู้ใดสนใจก็ลองเข้ามาเล่นนะครับ รับรอง สนุกมาก วันนี้ขอลาไปก่อนนะครับ สวัสดีจ้า(มาเล่นกันเยอะๆน้า)

ผู้โพส: จีเอ็มอาสา-Oo_-Nobody-_oO-
ชื่อในบอดร์ด:oopepeoo

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

Re: แนะนำเกมส์ใหม่ อวตาร
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-12-2010, 14:59:02 »

แล้วมาตั้งในบอร์ดอสุราทำไมละครับ ไปตั้งที่บอร์ดเว็บอื่นสิ คนในบอร์ดนี้เค้ารู้กันหมดละ - -

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #2 เมื่อ: 11-12-2010, 18:58:57 »

อ้างจาก: No Name ที่ 11-12-2010, 14:59:02
แล้วมาตั้งในบอร์ดอสุราทำไมละครับ ไปตั้งที่บอร์ดเว็บอื่นสิ คนในบอร์ดนี้เค้ารู้กันหมดละ - -

กำลังมีการแข่งขันกันอยู่ค่ะ Evil
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-12-2010, 20:21:00 »

อ้างจาก: MEŁA[И]CHOLҰ’κ №MA[Ұ] ที่ 11-12-2010, 18:58:57
อ้างจาก: No Name ที่ 11-12-2010, 14:59:02

กำลังมีการแข่งขันกันอยู่ค่ะ Evil

ส่วนมากที่อวตารก็ไปจากบอร์ดนี้
และคนบอร์ดนี้ส่วนมากก็รู้จักอวตาร

ไม่รู้นะว่าแข่งอะไร คร้านกดไปดูแระ เน็ตเน่า
แต่มีแวว....
 Evil

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-12-2010, 21:03:07 »

จะไม่ไปเล่นเซิฟอวตารอีกเลย ไปก็ตายสถานเดียว Cry

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
ForFaiLy
Jr. Member
**

Tonfaiiz :))

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-12-2010, 21:21:25 »

อยากรู้ว่า ใบอวตารเนี่ย จะต้องเติมเงินโซลมาซื้อ เท่านั้น หรือว่าเงินบิลล่า ก็ซื้อได้ ?

If I pass away or leave you , Will you be sad
ป้าย:
หน้า: [1]