GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนคู่หูในก๊วนนะครับ(ถามกันมาก)  (อ่าน 957 ครั้ง)
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

การเปลี่ยนคู่หูในก๊วนนะครับ(ถามกันมาก)
« เมื่อ: 30-08-2010, 12:51:20 »

เนื่องจากมีผู้เล่นใหม่ที่ไม่เก็ท ผมจะเล่าทีละขั้นตอนนะครับ

1) ไปที่สัมภาระเลยครับ

2) คลิกตามรูปเลยครับ ไปที่คู่หู

3) จะขึ้นดังรูป แล้วไปตามลูกศรเลยครับ

4) ถ้าคลิกที่เอาออกจาก... คู่หูของเราจะออกจากก๊วนครับ แต่ถ้าคลิก คู่หู จะไปรูปต่อไปครับ

5) ปุ่ม + คือ เอาคู่หูเข้าก๊วนครับ - คือเอาออกจากก๊วน ถ้าไม่ขึ้น (แบบรูปข้างล่างนะครับ)

ุ6) ถ้าไม่มี + กับ - นะครับ ให้ไปยกเลิกการผจญภัยก่อนครับ

หวังว่าคงจะเป็นความรู้ได้อีกนิดหน่อย

ปล. ผมว่าข้อมูลนี้น่าจะอยู่ในแหล่งรวมข้อมูล แต่ผมลงไว้ที่นั่นไม่ได้ครับ วานผู่เกี่ยวข้องทำแทนทีนะครับ  Smiley Smiley Smiley

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

Re: การเปลี่ยนคู่หูในก๊วนนะครับ(ถามกันมาก)
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-08-2010, 12:52:19 »

ลืมไปครับ ข้อควรระวัง หากมีแต่คำว่า ปล่อยทิ้ง อย่ากดเชียวนะครับ
เพราะเป็นการลบคู่หูของเราถาวรไม่สามารถนำกลับมาได้อีกเลย  Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
$àiñt_฿ë®®¥—♥
Sr. Member

ไม่มีใครรักเรา นอกจากตัวเราเอง...

Re: การเปลี่ยนคู่หูในก๊วนนะครับ(ถามกันมาก)
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-08-2010, 12:55:05 »

อืม...ก็ดีนะ เพราะเห็นบางคนเผลอปล่อยทิ้งคู่หูไป
เพราะไม่รู้ว่าต้องยกเลิกการผจญภัยก่อน ใช่

Smiley Smiley Smiley

언제나 처은의 이 마음으로 너를 사란해 걸어왔던 시간보다 남은 날이 더 많아
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-08-2010, 18:39:43 »

เดี๋ยววันหลังผมจะหาโอกาสทำสิ่งที่ถูกถามมากๆนะครับ
อยากรู้อะไร มาถามไว้ได้เลยครับ  Smiley Smiley Smiley

LazyPig
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-08-2010, 20:09:23 »

อยากรู้ว่ามอนในเกมมีกี่ตัวคับ

แล้วก็หาได้จากที่ไหน

ไอเท็มแต่ละอย่างใช้ทำอะไร  อันไหนให้สัตว์เลี้ยงกินแล้วเพิ่มค่าสถานะ เอ่ออ  Status น่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบ 

laugh laugh laugh

-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #5 เมื่อ: 30-08-2010, 23:47:33 »

เดี๋ยวผมตั้งกระทู้ใหม่จัดให้หนักๆเลยท่าน 555  laugh laugh laugh

ブルードラゴン[ฟามลับ]
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-01-2011, 16:46:17 »

อานะ

ฟาร์มผมเลี้ยงจรเข้นะครับไม่เยอะไม่กัดด้วย คลิกรูปบน^
เทออ่าน่ารัก
อยากทักนะเออ
ชอบฝันละเมอ
เหงเทอเปงควาย
ป้าย:
หน้า: [1]