GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ท.ทหาร:อดทน  (อ่าน 722 ครั้ง)
-l-.zZ..non..Zz.-l-
Newbie
*

ท.ทหาร:อดทน
« เมื่อ: 28-08-2010, 08:30:30 »

หน่วย SEAL ของไทย.....

วันนี้ จะเล่าเรื่องเกี่ยวกับ หน่วยรบทำลายใต้น้ำจู่โจม หรือ Navy Seal  ของไทยเรานี่แหละ

ที่จริงหลายๆคนคงรู้จักอยู่แล้วแต่วันนี้ผมอารมณ์ขึ้นอย่างมากหลังจากได้เจอพวกเค้าและ
ได้ฟังเรื่องของพวกเค้าที่รู้สึกน้อยใจเล็กๆว่าทำไมคนอย่างพวกเค้า "ไม่เคยได้รับอะไรจากประเทศชาติเลย"

พวกเค้าเหนื่อยแทบตาบ เสี่ยงชีวิตแทบตาย ยศก็น้อยนิด เงินเดือนก็แค่พอประทังชีวิต
ทำงานเพื่อนชาติ แต่ไม่เคยได้รับอะไรเลยทั้งๆที่พวกเค้ามีความสามารถมากขนาดนั้น
ผมเชื่อว่าถ้ามีคนแบบพวกเค้าสัก100คนทำสิ่งที่รุนแรงขึ้นมาก็สามารถทำให้ประเทศเรา
เกิลการโกลาหลได้ในทันที เพราะพวกเค้าไม่ธรรมดาอย่างมาก

ผมชอบประโยคที่พวกเค้าพูดกันบ่อยๆ ดังนี้

"พวกกูป้องกันประเทศเพื่อให้พวกอยู่อย่างสงบสุขไม้ใช่ให้พวกได้ทะเลาะกันอย่างสงบ"
"พวกกูมีหน้าที่ป้องกันประเทศไม่ใช่มีหน้าที่ไว้ปฏิวัติยึดอำนาจจากประชาชน"
"พวกกูถูกฝึกมาเพื่อรบไม่ใช่มีหน้าที่ไปดูแลคุณหนู คุณนาย ของพวกผู้ที่มีเครดิตทางสังคม"
"พวกกุฝึกกันแทบตายแต่กลับมาใช้กุเป็นแค่คนขับรถของพวกคนยศสูงๆแค่นี้เหรอ"

และอีกมากมายที่ผมไม่สามารถพิมพ์ลงไปได้เพราะอาจมีปัญหาตามมาเพราะมีการพาดพิง
ถึงบุคคลชั้นสูงมากๆ(คงจะรู้นะ)

เอาหล่ะมาถึงจุดนี้คงจะอยากรู้แล้วสินะว่าพวกเค้าจะแน่สักแค่ไหน ลองไปดูการฝึกของพวกเค้ากัน

ฝึกด้วยการแช่น้ำเย็นจัด-10องศาเซลเซียต

แช่น้ำตอนกลางคืนตื่นเช้ามาก็วิ่งแบกเรือยางอีก4ไมล์ เรือยางนั้นหนัก100กว่าโลนะ
 แบกเรือไม่พอต้องแบกไม้พายอีก

ฝึกเช้ายันเย็นกันเลยทีเดียวไม่มีหยุด

ตกดึกก็ยังฝึกอยู่แต่เปลี่ยนมาเป็นแบบซุงท่อนใหญ่ๆ

หากใครที่ไม่ไหว ใจไม่สู้ สามารถมาสั่นระฆังลาออกได้สามารถมาสั่นได้ตลอด24ช.ม.

ต่อไปเป็นการว่ายน้ำรอบเกาะโดยไม่ใช้มือ (ทำได้ไง)

หลังจากมัดเสร็จก็จะมีเครื่องส่งตัวลงน้ำโดยระบบอัตโนมัติ

มีการดูแลแบบคนต่อคนเพื่อป้องกันการเสียชีวิต (แต่ในการฝึกไม่ใช่ว่าไม่มีคนตายนะ มีครับ!!!)

เรือยางนี่คือชีวิตของนักจู่โจมใต้น้ำ ไปไหนต้องเอาไปด้วย

ต่อไปเป็นการวิ่งเพื่อชีวิต เพราะขืนไม่วิ่งมีเนื้อกระจุย (ที่เห็นส่งให้กันคือระเบิดC4)

ก็อย่างที่เห็นถ้าไม่วิ่งมีกระจุย (คนเหล่านี้สามารถวิ่ง1ไมล์ได้ภายใน3นาที)

แม้แต่ช่างภาพก็ยังต้องเสี่ยงตายกับเขาด้วย

สรุปคือรอดหมด

สภาพแต่ละคนก็อย่างที่เห็น

อย่าคิดว่าแข็งแกร่งแค่ร่างกายจะรอด จิตใจก็ด้วยนะ ต่อไปเป็นการทดสอบจิตใจ

ที่เห็นคือศพจริงๆครับ คือเค้าจะเอาจดหมายซ่อนไว้ในศพแล้วให้แต่ละคนเข้าป่าช้าไปคนเดียว
แล้วก็อ่านข้อความนั้น จากนั้นวิ่งกลับมาอ่านข้อความข้างในให้ครูฝึกกัน

อันนี้เป็นการฝึกเดินในโคลนดูด

โคลนมันคงจะดูดจริงๆนั้นแหละ

หน้าแต่ละคนประมาณว่า....
 ต่อไปเป็นการฝึกต่อการ ทรมาน ในกรณีที่ถูกจับเป็น เชลย

รอยสักแบบนี้คงไม่น่าดูสักเท่าไหร่

อันนี้คือให้เพื่อนทรมานกันเอง

ที่เห็นคือกัดหัวงูเป็นๆครับ เป็นการฝึกการดำรงชีพในป่า

รูปข้างล่างเรียกว่าท่า โหม่งโลก เป็นการฝึกความแข็งแรงของกะโหลก
*เกร็ดความรู้ ส่วนที่แข็งที่สุดของหัวคือหน้าผาก ส่วนที่อ่อนที่สุดของหัวคือกระโหลก
ส่วนสาเหตุที่ทุบท้ายทอยแล้วสลบเพราะบริเวณนั้นมีส่วนของเส้นประสาทที่เชื่อต่อจากสมอง
ไปสู่กระดูกสันหลัง จำให้ดีนะครับส่วนที่อ่อนที่สุดของหัวคือกระโหลกไม่ใช่ท้ายท้อย*

ใครอยากลองก็ได้นะ แต่ให้ทำบนพื้นนะไม่ใช่บนเตียง

ท่านี้เรียกว่าท่า ไถนา

ท่านี้คงไม่ต้องอธิบาย

แต่ถึงกระนั้น ก็ยังยิ้มได้

นี่ถือเป็นการทรมานอย่างนึงนะ

น้ำที่เห็นในถังนั้นเป็น ถังขี้ ครับ ขี้ของพวกเขาเองนี่แหละ

การฝึกอันนี้เหมือนจะเท่ครับ

เท่จริงๆ แต่ร้อนมั้ย? (ไม่น่าถามเนาะ)

สุดท้าย60กว่าคน เหลือคนที่เป็นยอดมนุษย์จริงอยู่แค่นี้(ในแต่ละปีมีคนจบหลักสูตรนี้ไม่เยอะหรอกคับ)

ขอขอบคุณเวบ www.atcloud.com สำหรับรูปภาพ

หลัก สูตรนักทำลายใต้น้ำจู่โจม(มนุษย์กบ)เป็นหลักสูตรรบพิเศษของกองทัพเรือใช้ ระยะเวลาในการฝึกตลอดหลักสูตร ๗ เดือนซึ่งถือว่าเป็นหลักสูตรการฝึกรบพิเศษที่นานที่สุดของไทย โดยแบ่งช่วงการฝึกออกเป็น ๕ ช่วงการฝึกที่สำคัญๆ

1) ช่วง แรกจะเป็นการแนะนำการฝึกและเตรียมการฝึกเบื้องต้นโดยใช้เวลาการฝึกประมาณ ๓ สัปดาห์ เป็นการแนะนำเรื่องการออกกำลังกายโดยใช้วิทยาศาตร์การกีฬา การวิ่ง,ว่ายน้ำ,แบกซุง,เรื่อยาง,เป้ทราย,ข้ามเครื่องกีดขวาง,ฯลฯ
    2) ช่วงที่สองเป็นช่วงการฝึกล้วนๆ ไม่มีการแนะนำก็เป็นการฝึกอย่างที่แนะนำในช่วงแรกแหละครับใช้เวลาประมาณ ๖ สัปดาห์
    3) ช่วง ที่สามเป็นช่วงสัปดาห์นรก ที่ว่านรกก็เพราะเป็นการฝึกต่อเนื่อง ๑๒๐ ชม.หรือห้าวันหกคืนโดยไม่มีการพักนอนถามว่าแล้วฝึกอะไรตั้งห้าวันหกคืนก็ฝึก อย่างที่เขาแนะนำในช่วงแรกแหละครับถ้าผ่านสัปดาห์นี้ได้ถึงจะเรี่มการเรียน
    4)เป็นการเรียนความรู้ทั้งหมดที่หน่วยรบพิเศษควรจะรู้เช่น ดำน้ำ,ยิงปืน,ระเบิดทำลาย,การลาดตระเวน,ฯลฯ
    ช่วง สุดท้ายเป็นช่วงการฝึกในภาคป่าภูเขาและภาคทะเลโดยใช้เวลาในการฝึกประมาณสอง เดือนจากนั้นก็สำเร็จหลักสูตรได้รับเครื่องหมายฉลามขาวมาติดที่หน้าอกข้าง ซ้ายและได้เป็นทหารเรือก็จะได้ค่าฝ่าอันตรายในทุกๆเดือน

กว่าจะได้คนแบบพวกเค้ามา1คนมันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ใช้ทั้งงบประมาณและเวลาเยอะมาก
อยากให้ท่านผู้บังคับบัญชาหลายๆท่านพิจารณาให้ดีก่อนนำบุคคลเหล่านี้ไปใช้งาน
ให้เขารู้สึกภูมิใจกับงานที่เค้าทำว่า ถูกฝึกมาเพื่อสิ่งนี้
ส่วนประชาชนอย่างเราๆก็อย่าลืมนึกถึงพวกเขาซะหล่ะ

วันนี้ผมได้ทำตามสิ่งที่พวกเขาขอให้ผมทำแล้วผมแชร์ความรู้สึกของพวกเขาให้พวกคุณฟังแล้ว

แล้วคุณเข้าใจความรู้สึกของพวกเค้ามั้ย

ไม่ดีๆๆ

ผมให้เว็บปดูละกัน
 Cry
http://sn121w.snt121.mail.live.com/default.aspx?wa=wsignin1.0
http://sn121w.snt121.mail.live.com/default.aspx?wa=wsignin1.0

-l-.zZ..non..Zz.-l-
Newbie
*

Re: ท.ทหาร:อดทน
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-08-2010, 08:37:11 »

มีจดหมายขู่ของน้าคนนี้ครับน้าคนนี้ได้ส่งมาทางอีเมลผม

ผมมีตัวตนแต่ไม่ต้องการเปิดเผยชื่อ
เรื่องต่อไปนี้จะเป็นตัวบอกว่าทำไมผมจึงบอกไม่ได้

ประมาณสองสัปดาห์หลังปีใหม่ ภรรยาผมลางานเพื่อไปติดต่องานราชการ
เสร็จแล้วแวะ Central ลาดพร้าว เพื่อหาซื้อหนังสือแนวที่เธอชอบอ่านที่ B2S

ระหว่างที่กำลังเลือกหาซื้อหนังสืออยู่นั้น ก็มีผู้หญิงคนหนึ่งอายุประมาณ
สามสิบเข้ามาทักทาย

บอกว่าชอบหนังสือแนวสืบสวนสอบสวนเช่นกันและ
มีหนังสือที่น่าสนใจหลายเล่มที่น่าอ่านมาก

การสนทนาก็เป็นไปอย่างมีมิตรไมตรีต่อกัน จากลักษณะท่าทางและการแต่งตัว

ดูเหมือนเป็นคนทำงานทั่วไป

แล้วผู้หญิงคนนั้นก็ให้นามบัตรภรรยาผมมา

ส่วนภรรยาผมก็ให้เบอร์มือถือเธอไปเพราะเห็นว่าเป็นผู้หญิงด้วยกัน

การติดต่อพูดคุยก็มีขึ้นเป็นระยะๆ
และมีนัดเจอกัน! เพื่อให้หนังสือภรรยาผมมาอ่าน  แล้วก็บอกว่า
จะรีบไปทำงาน

แต่หนังสือที่ให้มาเป็นหนังสือแนวสืบสวนธรรมดาที่ภรรยาผม
เคยอ่านมาแล้ว จึงอยากจะคืนกลับไป

การนัดเจอกันก็เกิดขึ้นอีกครั้ง
แต่คราวนี้ผู้หญิงคนนั้นชวนทานข้าวเพราะเป็นช่วงเกือบเที่ยงวันแล้ว

และได้แนะนำให้รู้จักผู้ชายคนหนึ่งที่นั่งรออยู่ที่ Food Center

เธอบอกว่าเป็นเพื่อนที่ทำงานชอบอ่านหนังสือแนวนี้เช่นกัน

ผู้ชายคนนั้น ถามภรรยาผมและผู้หญิงคนนั้นว่า จะทานอะไรจะไปซื้อมาให้

ด้วยความเกรงใจ จึงทานเหมือนกันเป็นก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นหมู

ภรรยาผมพยายามจะขอตัวไปซื้อน้ำมาให้  แต่ทางผู้หญิงคนนั้นชิงเดินไปซื้อมาให้ก่อน

พอนั่งทานไปได้ประมาณ ครึ่งชามและดื่มน้ำไปหน่อย
ภรรยาผมก็เกิดอาการมึนๆ และเริ่มง่วงนอน

เพียงอีกไม่กี่นาทีต่อมา เริ่มควบคุมตัวเองไม่ได้

ผู้หญิงคนนั้นก็เข้ามาประคองตัวภรรยาผม แล้วพูดบอกผู้ชายว่า

คงเป็นลมช่วยพาออกไปสูดอากาศข้างนอกหน่อย

ตอนนั้น ภรรยาผมบอกว่าไม่สามารถพูดอะไรได้ ร่างกายยืนแทบไม่ไหว

ระหว่างเดินผ่านตัวห้างมาลานจอดรถ  เห็นผู้ชายโทรศัพท์เพียงไม่ถึงหนึ่งนาที
รถตู้สีขาวก็มาจอด

แล้วทั้งคู่! ก็พาภรรยาผมขึ้นรถ

วินาทีนั้นภรรยาผมบอกว่าเธอพยายามขัดขืน

แต่ทั้งคู่ก็ใช้กำลังพาเธอขึ้นรถแล้วปิดประตูรถ

บนรถมีผู้ชายสองคนนั่งมาในรถด้วย

เมื่อรถวิ่งออกจากห้างภรรยาผมพยายามร้องขอความช่วยเหลือ

แต่ก็ไม่มีเสียง  และผู้ชายที่นั่งอยู่บนรถเอามือมาปิดปากเธอไว้

พอรถวิ่งออกมาระยะหนึ่งผู้ชายที่เจอกันที่ Food Center
เริ่มปลดเสื้อผ้าภรรยาผม

เธอพยายามร้องขอความช่วยเหลือและต่อสู้แต่ก็ไม่มีเรี่ยวแรง

ผู้ชายอีกสองคนที่นั่งรออยู่บนรถก็ช่วยกันถอด

สิ่งที่เกิดขึ้นต่อไปคงไม่ต้องบรรยายกันอีก โดยมีผู้หญิงเป็นคนเก็บภาพเป็นระยะๆ

เวลาผ่านไปนานแค่ไหนไม่ทราบ รู้สึกตัวอีกที่ภรรยาผมถูกนำมาทิ้ง

ที่ห้องน้ำหญิงของปั๊มน้ำมันแห่งหนึ่งแถวสุขาภิบาลสองย่านบางกะปิ

ผมไปรับเธอแล้วถามว่าเกิดอะไรขึ้น
เธอไม่พูดอะไรได้แต่ร้องไห้และไม่ไปทำงานอีกเลย นั่งซึมอยู่กับบ้าน

สามวันต่อมาคุณแม่ของภรรยาโทรมาบอก ว่ามีจดหมายลงทะเบียนส่งมาที่บ้าน

ให้ไปรับ  ผมก็ไปรับแล้วเปิดออกดู

มีภาพถ่ายพร้อมขอเงินสดสี่แสนบาทเป็นค่าฟิล์มและภาพถ่ายทั้งหมด

ผมพูดไม่ออก ทุกความรู้สึกวิ่งพุ่งเข้ามาในใจ สับสน เสียใจ แค้นใจ เจ็บใจ

ผมปรึกษาเรื่องนี้กับคุณพ่อและเพื่อนท่านที่เป็นนายตำรวจ

มีความเห็นเหมือนกันว่าต้องแจ้งความกับตำรวจ

เพราะเงินสี่แสนครอบครัวเราคงหามาให้ได้ยาก ผมกับภรรยาเป็นเพียงลูกจ้าง
กินเงินเดือนเท่านั้น

ในวันส่งเงินตามนัดหมายตำรวจกองปราบวางแผนอย่างดีและสามารถจับ
พวกเดนสังคมได้สองคน ได้ฟิล์มและภาพจำนวนหนึ่ง

และตำรวจกำลังตามจับพวกที่เหลืออีกสามคน
แต่ก็ไม่แน่ใจว่าภาพถ่ายยังคงมีเหลืออยู่อีกหรือเปล่า

ซึ่งหลังจากพวกมันถูกจับผมก็ได้รับโทรศัพท์ขู่ว่าจะนำภาพลง

internet
สองครั้ง

ทุกวันนี้ภรรยาผมไม่ได้ทำงานอีกแล้ว
อยู่บ้านด้วยอาการซึมเศร้าและไม่ต้องการ
พบปะกับใครเลย

ส่วนผมก็ไม่กล้าออกไปไหนเช่นกันทำงานเสร็จก็กลับบ้าน
ชีวิตความเป็นอยู่มีแต่ความกลัว ระแวง คิดมาก เหมือนเป็นโรคประสาท

ผมจึงอยากฝากบอกเรื่องราวของผมให้เป็นข้อมูลกับทุกคน

ทุกวันนี้การหากินบนความทุกข์ร้อนของคนอื่นเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วครับ

ขอบุญกุศลในการให้ข้อมูลนี้ ทำให้ชีวิตครอบครัวผมดีขึ้นด้วยเถอะ

กรุณาส่งต่อไปด้วยครับ
 Cry
naygue
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 28-08-2010, 09:01:19 »

เอิ่ม

Shocked

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-08-2010, 13:28:22 »

จดหมายลูกโซ่อีกสินะ

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-08-2010, 13:49:39 »

งง= =

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-08-2010, 14:23:20 »

แบบนี้จะผิดหมวดไหมน้อ

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-08-2010, 22:02:50 »

ใช้เวลาแต่งเรื่องนานมั้ยเนี่ย
บรรดาจดหมายลูกโซ่ทั้งหลายแหล่เนี่ย

เฮ้อ  วันๆนึง ชั้นตายไปกี่รอบแล้วฟะเนี่ย

ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #7 เมื่อ: 28-08-2010, 22:10:28 »

ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-08-2010, 22:12:41 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-08-2010, 22:02:50
บรรดาจดหมายลูกโซ่ทั้งหลายแหล่เนี่ย

เฮ้อ  วันๆนึง ชั้นตายไปกี่รอบแล้วฟะเนี่ย

เรื่องนี้ไม่มีตายนะ

ลองอ่านดูแล้ว น่าจับยัดเข้าบอร์ดฟิกชั่น  Evil

NeeD not to know

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-08-2010, 22:44:35 »

ลงถังขยะด่วน

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-08-2010, 23:43:38 »

อ้างจาก: +ZeeD+ ที่ 28-08-2010, 22:12:41
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-08-2010, 22:02:50

ลองอ่านดูแล้ว น่าจับยัดเข้าบอร์ดฟิกชั่น  Evil

หมายถึงส่วนมากอ่ะ
มันจะมาแบบ ไม่ส่งต่อ จะเป็นโน่นนี่นั่น
แต่ละวันมันมากันเป็นกองทัพ
ไม่เคยส่งแล้วคิดดูละกันว่าวันๆจะตายกันกี่รอบ

เหอะๆ Evil laugh

naygue
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 29-08-2010, 09:54:59 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-08-2010, 23:43:38
อ้างจาก: +ZeeD+ ที่ 28-08-2010, 22:12:41

หมายถึงส่วนมากอ่ะ
มันจะมาแบบ ไม่ส่งต่อ จะเป็นโน่นนี่นั่น
แต่ละวันมันมากันเป็นกองทัพ
ไม่เคยส่งแล้วคิดดูละกันว่าวันๆจะตายกันกี่รอบ

เหอะๆ Evil laugh

ผมก็ได้เยอะด้วยแหละ สมัยก่อน

แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีจดหมายเวรเข้ามาเลย มีแต่ เฟซบุ๊ค ๆ ๆ  Shocked

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #12 เมื่อ: 24-09-2010, 14:15:25 »

Angryเสียอารมณ์ตรงนี้ Cry

“•”–S-e-C-r-e-t–“•”
Jr. Member
**

“—•My•z•Pann•—”

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-09-2010, 22:58:02 »

♥●•٠·˙ mÿ✖Ž✖Þ ДñÑ • ˙·٠•●♥ ก๊ llค่ ผุ ชาย มัก ง่าย สัuดาS laว ๆ .. มิ๊ มี มัu ดี a:
ป้าย: ... 
หน้า: [1]