GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องแรเครลิกอ่ะค่ะ  (อ่าน 318 ครั้ง)
ธนพล ตรีชา
Newbie
*

สงสัยเรื่องแรเครลิกอ่ะค่ะ
« เมื่อ: 20-08-2010, 17:42:16 »

สงสัยเรื่องแรเครลิกอ่ะค่ะ     เห็นมันมีผ้า หนัก เบา
มันต่างกันยังไงหรอค่ะ
ใครรุ้บอกทีค่ะ
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

Re: สงสัยเรื่องแรเครลิกอ่ะค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-08-2010, 17:54:56 »

ถ้าหนัก ก็ป้องกันเยอะครับ แต่หลบหลีกน้อย

ถ้าเบา ก็มีค่าหลบหลีกเยอะ แต่ป้องกันน้อยจ้า

Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ธนพล ตรีชา
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-08-2010, 19:40:25 »

ขอบคุนค่ะ
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-08-2010, 19:49:16 »

แรร์ เครลิค จะมี 2 ประเภทนะคะ เป็น แรร์ผ้า กับ แรร์ เบาค่ะ

ตัวอย่างเทียบ ที่ แรร์เวล 70 นะคะ

พลังป้องกัน : 57+2   พลังป้องกันเ วทย์ : 171+7   อัตราหลบหลีก : 0   น้ำหนัก 320  เพิ่ม HP MAX 400 น้ำหนัก 320 (แรร์เบา)

พลังป้องกัน : 29+1   พลังป้องกันเ วทย์ : 228+11      อัตราหลบหลีก : 11 น้ำหนัก 309  เพิ่ม HP MAX 400 เพิ่ม MP MAX 350 น้ำหนัก 309 (แรร์ผ้า)

เทียบจะเห็นว่า ข้อดีของแรร์ผ้าคือ คุณสมบัติพิเศษ เพิ่ม HP และ MP นะคะ แล้วก็ กันเวทย์ ที่มหาศาล แรร์เบา ยังเพิ่มอัตราหลบหลีกอีกด้วยเวลสูง ก็น่าจะมากขึ้นกว่านี้ ลองดูในวิกิก็ได้ค่ะ

แรร์ทั้ง 2 ยังไม่ใส่ความสามารถนะคะ นี่คือ คุณสมบัติที่มากับ แรร์ ล้วน ๆ ในตอนนี้ค่ะ ถ้าทีมงานปรับเพิ่มความสามารถก็จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงอีกได้ค่ะ

เกราะหนักแรร์ จะเป็นของเบลด กับ เซ็นจูเรี่ยน นะคะ มีเกราะ 2 แบบ เหมือนกันค่ะ แบ่งเป็น เกราะ rare blade หนัก และ เกราะ rare blade เบา เทียบที่ระดับ 70 อีกนะคะ

น้ำหนัก : 384   ระดับที่ต้องการ : 70   พลังโจมตี : 0~0 พลังป้องกัน : 171+4   พลังป้องกันเ วทย์ :29+0   อัตราหลบหลีก : -64
คุณสมบัติพิเศษ เพิ่มแม่นยำ 20 (แรร์เบลดหนัก)

น้ำหนัก : 320   ระดับที่ต้องการ : 70   พลังโจมตี : 0~0 พลังป้องกัน : 86+2   พลังป้องกันเ วทย์ :57+0   อัตราหลบหลีก : 0
คุณสมบัติพิเศษ เพิ่มแม่นยำ 20 (แรร์เบลดเบา)

อันนี้ของเบลดจะเห็นว่า แรร์หนัก จะลดหลบค่ะ นี่คือความต่างนะคะ แต่ป้องกัน ก็เยอะ ขึ้นอยู่กับ ออฟชั่นที่เราจะ+ อีกค่ะ เสริมกันได้อีก ส่วนแรร์เบาจะไม่ลดหลบ สายหลบควรใช้อันนี้

เพราะมันจะไม่ลดหลบหลีก และเหมาะกับการเพิ่ม กันเวทย์ เพราะค่ากันเวทย์ มากกว่าของแรร์หนักเกือบเท่าตัวค่ะ ค่าต่าง ๆ ต้องดูที่รายละเอียดมัน และเลือกใช้ให้เข้ากับสายที่เล่นค่ะ

ในทุกอาชีพเลย

อีกอาชีพที่มีแรร์ 2 ชนิดคือ เซนจูเรียน รบกวนหาอ่านได้ที่วิกิ  ไม่ทัีนเจ้าของกระทู้อ่านแล้วค่ะ อยากให้เข้าใจมากกว่าที่ได้เห็นอีกนิด เพื่อความสนุกในการเล่นนะคะ

ถ้าเน้นพระ แรร์เบา ป้องกันเยอะกว่า แรร์ผ้าค่ะ แต่แรร์ผ้า กันเวทย์เยอะกว่า ต้องดูว่าจะบู๊แบบไหนด้วยนะคะ สู้กับสายเวทย์ เอาแรร์ผ้า ออฟจิตจะดีไหมคะ ?

ลินว่าแรร์ผ้าดี ที่ยังเพิ่ม MP ไว้ใช้ด้วยนะคะ  ^^

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ป้าย:
หน้า: [1]