GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เซน ควรอัพสตาตัส อย่างไรดีคับ?  (อ่าน 522 ครั้ง)
สุดเก่ง
Full Member

บุตรชาย ตระกูล แฟนทอมไฮฟ์

เซน ควรอัพสตาตัส อย่างไรดีคับ?
« เมื่อ: 19-08-2010, 19:38:09 »

พอดีว่า ปั๊นเซนมา 1 ตัว แล้ว เล่น ไม่เป็น - -* เลยขอมาสอบถามหน่อยคับ ว่า แต่ละสายอัพสตาตัสอย่างไร

แต่ละสาย ดีอย่างไร รบกวนหน่อยนะครับ Smiley

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: เซน ควรอัพสตาตัส อย่างไรดีคับ?
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-08-2010, 20:15:42 »

จะเน้นสายไหนครับ แต่ยังไงก็ต้องอัพ STR ตันไว้ก่อน
ถ้าจะเล่นสายโป๊ะ ก็ luk ตามด้วย dex เพื่อที่จะได้
ยิงหนักแบกของได้มาก โป๊ะบ่อย โป๊ะหนัก
ปืนก็ออฟคลั่ง หรือออฟโชค ใส่กระสุนเจาะเกราะ
จะทำอัตราโป๊ะได้ประมาณสามสิบกว่าเปอ

แต่ถ้าจะเล่นยิงหนัก ก็ STR dex ที่เหลือจะเป็น vit เพื่อเพิ่มเลือดก็ดี
ปืนออฟทำลาย ถ้าเล่นสายนี้ ต่อให้หลบเทพยังไงก็ไม่พ้น
เพราะเมื่อใช้คู่กับสกิลกลั้นหายใจ จะทำแม่นยำได้ มากกว่า 600
นอกจากเจอสกิลหลบ ของแอส

ส่วนอีกสายนะครับ str vit ที่เหลือจะลง luk หรือ dex ก็แล้วแต่
เน้นยิงหนัก เลือดมาก ถ้าจะเอาโป๊ะด้วยก็luk

เครดิต:อำนาจคนหมั่น

พอดีเก็บไว้อ่าน  Evil

NeeD not to know

สุดเก่ง
Full Member

บุตรชาย ตระกูล แฟนทอมไฮฟ์

Re: เซน ควรอัพสตาตัส อย่างไรดีคับ?
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-08-2010, 20:27:59 »

ขอบคุณคับ พี่เต้ย

ว่าแต่ สายกระ บี่อะครับพี่เต้ย พี่พอจะรู้ไหม? Smiley

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-08-2010, 20:56:56 »

เซิฟสวรรค์เล่นกระบี่ไม่รุ่งหรอกนะ= ="

พีเคก็ว่ๅไปอย่าง  Evil

กระบี่ถ้าเล่นกระบี่ล้วนๆ กระบี่ควรออฟโชคนะ

เวลาย๊ๅกจะโป๊ะแหลก รุ้มๅแค่นี้ละ ที่เหลือวิจารณญาณส่วนตัว  Evil

NeeD not to know

G.Konkgar
Jr. Member
**

อาวุธคู่กาย "WW.stremmer $$"..ลูกพ่อ

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-08-2010, 12:37:55 »

กระบี่เต็มตัว ก็ลงdex ตันครับ  แล้วก็str ตัน   ขนาด dex 99  กระบี่ คหแม่น  ยังตีม่อนพริ้วๆในดัน ไม่ค่อยดดนเลยครับ  ไงๆก็ต้องแม่นไว้ก่อน

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือ ปืน และ กระสุน ของข้าเท่านั้น"
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-08-2010, 17:50:39 »

เอาเท่าที่ผมพอรู้น่ะครับ  รู้แต่สายปืน (กระบี่ไม่เคยเล่น -*-)

[สายปืน]
(ยิงหนัก) - Str + Dex
ข้อดี - ยิงแรงมาก!  ม่อนดับก่อนถึงตัว.  ใช้ปืนออฟทำลายหรือคลั่งจะโหดมาก!
ข้อเสีย - ยิงช้ามาก! กว่าจะยิงแต่ละนัดทีสโลว์โมชั่นสุดๆ = ="
สีชุด - สีเขียว : สายคอมมานโด

(ยิงเร็ว)   - Dex + Agi
ข้อดี - ยิงเร็วมาก!  ปัง!..ปัง!..ปัง!  กระสุนความไวเหนือแสง -*-  ใช้ปืนเร็วเสียงยศเสนาขึ้นล่ะ แหล่ม! เลย
ข้อเสีย - ยิงเบามาก!  และถ้ายิงเร็วก็เท่ากับว่า "กระสุนจะหมดเร็ว" ด้วยครับทำให้เสียเวลารีโหลดกระสุนอีก
สีชุด - สีเขา (หรือเทาหรือเหลืองมะรุดุไม่ออก -*-) : สายไลน์เมนต์

(ซุ่มยิง)  - Str + Dex  หรือ  Dex + Str อันไหนนำก็ได้ (ผมก็เล่นสายนี้แต่เอา Str นำ)
ข้อดี - สามารถยิงมอนให้ดับได้ภายในนัดเดียว.  ใช้ปืนออฟคลั่งหรือโชคแล้วถ้ายิงโป๊ะเมื่อไหร่ม่อนดับนัดเดียวชัวร์ !
ข้อเสีย - ยิงได้ทีละนัด = ="   ถ้าไม่ซุ่มแล้วอาจจะเล่นแบบยากๆนิดนึง + ความเปราะของสายนี้ที่พลังป้องกันน้อยมาก
สีชุด - สีแดง : สายสไนเปอร์

::: Tip :::
1. ทหารสายปืนไม่จำเป็นต้องอัพ Dex มากก็ได้ครับ.  เพราะสามารถทำให้ "ความแม่นยำ" เกิน 400+ ได้ด้วยสกิล "กลั้นหายใจ"
2. ไม่จำเป็นต้องอัพ Vit ให้มากก็ได้ครับ (ถ้าเล่นสายระเบิดให้เยอะไว้หน่อยก็ดีครับ) เพราะ "พลังป้องกัน" ส่วนใหญ่มาจากการออฟเบี่ยมกับตีบวก

ผิดยังไงก็ขออภัยด้วยเน้อ.  รู้เท่าที่รู้แค่นี้ครับ  =w="

ป้าย:
หน้า: [1]