GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจมานาน พระ-ฟื้นฟู-ฟื้นฟูขั้นสูง  (อ่าน 582 ครั้ง)
เบื้องบน
Newbie
*

ข้องใจมานาน พระ-ฟื้นฟู-ฟื้นฟูขั้นสูง
« เมื่อ: 19-08-2010, 14:07:38 »

ตัวผมเองได้ลองอัพสกิลสายพระมาหลายครั้งมากครับ

ประกอบกับมีคนในเกมบ้างก็บอกว่า 

"แบบที่2 สิ  จะฮิลได้แรงกว่า แบบที่1"

เลยมีข้อสงสัยตรงที่ว่า

แบบที่1  ไม่อัพสกิล ฟื้นฟู ตอนเป็นแคสเตอร์

แล้วมาอัพสกิล ฟื้นฟูขั้นสูงเต็ม 5 ตอนเป็นพระแทน

Vs กับ

แบบที่2  อัพสกิล ฟื้นฟู ตอนเป็นแคสเตอร์ สกิลเต็ม10

แล้วมาอัพสกิล ฟื้นฟูขั้นสูง ตอนเป็นพระอีก 5

มันจะมีข้อแตกต่างอะไรบ้างไหมครับ??

ขอผู้รู้ที่เคยลองหรือมีประสบการณ์จริงๆ  ช่วยตอบทีนะครับ

เพราะถ้าแรงกว่ากันไม่มาก  หรือไม่ได้ช่วยอะไรมาก

ก็จะได้เหลือเหรียญไว้อัพอย่างอื่น  จะได้เป็นประโยชน์มากกว่านี้

ปล. ลงความเห็นหรือถกเถียงกันได้เต็มที่เลย  อยากรู้ว่า "แต่ละคนคิดยังไงกันบ้างกับทั้งสองแบบ??"
ปิศาจ
Full Member

Re: ข้องใจมานาน พระ-ฟื้นฟู-ฟื้นฟูขั้นสูง
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-08-2010, 14:25:44 »

ไม่รู้สิ แต่สำหรับเรานะ  จากการที่มีพระของตัวเอง 3 ตัว สายกาย กับอีกตัวสายสาน  พบว่า "การอัพฟื้นฟูในแคส  ถ้าเป็นพระไปแล้วจะไม่มีประโยชน์เลย" แต่ถ้าจะถามว่าไม่ควรอัพใช่ไหม ต้องกลับมาถามตัวคุณเองก่อนว่า  "ถ้าคุณเป็นแคสอยู่ แล้วไม่มีฟื้นฟู  คุณจะสามารถเวล จนถึงเวล 41 แล้วเปลี่ยนเป็นพระได้หรือไม่ก่อน ?"

ถ้าสามารถทำได้ ก็ไม่จำเป็นต้องไปเรียนฟื้นฟู ตอนเป็นแคส  เอาไปอัพอย่างอื่นจะดีกว่า
แต่ถ้าไม่สามารถทำได้ ก็อัพไปเถอะ รอมีเทศกาลรีเหรียญ ก็ค่อยมารีเหรียญใหม่ ก็ไม่ต้องใส่ฟื้นฟูตอนเป็นแคสก็ได้

เราคิดแบบนี้อะนะ ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่าเหมือนกัน

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

Re: ข้องใจมานาน พระ-ฟื้นฟู-ฟื้นฟูขั้นสูง
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-08-2010, 14:27:11 »

ไม่ต้องอัฟก็ได้นะครับตอนเป็นแคส
ให้ไปลงขุมลงศาสตร์แทนน่าจะคุ้มกว่านะ
สายสนับสนุนต้องเน้นเอมพีเข้าไว้ครับ
อีกอย่างฟื้นฟูชั้นสูงไม่มีดีเลย์ครับกดใช้ติดๆกันได้เลย

อันนี้ก็จะเป็นรายการที่ผมอัฟนะ สายผม กาย+ชุบ (พอดีไปลงฟูเอมพีกลุ่มเลยไม่มีฟูเลือดกลุ่ม  อิอิ)

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-08-2010, 21:43:41 »

ฟื้นฟูขั้นสูงแรงกว่าแน่นอนคับผม
แถมไม่มีดีเลย์การใช้งานด้วย ใช้ได้รัวๆเลย เหอะๆ

แต่ถ้าอัพไปแล้วก็ไม่ว่ากันคับ เพียงแต่ไม่แนะนำให้อัพเต็ม 10
เพราะเปลือง เหอะๆ
ต่อให้อัพฟื้นฟูระดับ 10 ก็ตาม ยังไง ฟื้นฟูขั้นสูงระดับ 1 ก็ยังแรงกว่าอยู่ดีคับ
(กรณีที่เป้าหมายมีเลือดเยอะอ่ะนะ เพราะมันคิืดโบนัสจากเลือดของเป้าหมายด้วย)

ถ้าสามารถทำได้เนี่ย ผมว่าไม่จำเป็นต้องอัพหรอกนะ ฟื้นฟูของแคสเตอร์อ่ะ
หรือถ้าจะอัพก็เอาแค่ 5 เพื่อเป็นทางผ่านไปเอา รักษา ก็พอ
ผมอัพไว้เอารักษาแค่นั้นแหละ

แต่ถ้ายังเริ่มต้นเล่นนะ ผมแนะนำว่า ให้อัพไปก่อนคับ
ช่วยเหลือปาร์ตี้ได้เยอะพอสมควร (ยังดีกว่าไม่มีอะไรเลย)

แต่ถ้าเลเวลพอที่จะเปลี่ยนอาชีพแล้ว หรือเปลี่ยนอาชีพแล้ว
และถ้ามีกำลังพอที่จะรีสกิลเนี่ย ก็อย่างที่บอกไปนั่้นแหละคับ

ไม่อัพก็ได้ไม่เสียหาย หรืออัพเป็นทางผ่านไปเอา รักษา ก็ได้ แล้วแต่ชอบเลยคับ

Smiley

❤ Anny◕‿◕❤
Hero Member

อย่ามากวนทีน !!!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-08-2010, 23:10:36 »

เล่นพระมาสองตัวแล้วยังไม่เคยคิดจะอัพฟื้นฟู เพราะถึงยังไงตอนเปนพระก็มีฟื้นฟูขั้นสูงอยู่แล้วเลยไม่จำเปนต้องเรียนฟื้นฟูตอนเปนแคสอะ -.-

เราเล่นพระสายกาย + ชุบ5 มีฟูหมู่กะโอนเวทหมู่ครบนะ

ป้าย:
หน้า: [1]