GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: มาจนถึงปัจจุบันนี้ เซนจูเรี่ยน ยังเทพอยู่ไหม  (อ่าน 1087 ครั้ง)
Champ-Sutee
Newbie
*

ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน....

มาจนถึงปัจจุบันนี้ เซนจูเรี่ยน ยังเทพอยู่ไหม
« เมื่อ: 16-08-2010, 14:03:14 »

woon อยากจะฮาลั่นทุ่ง พอเห็นเซตคอมมานโดของทหาร แค่ชื่อเซตก็ไม่ถูกแล้วครับพี่น้อง คอมมานโดเป็นหน่วยจู่โจมของทางตำรวจ ทางทหารต้องเป็นนาวิกโยธิน(กรีนเบเล่ย์) หรือไม่ก็รบพิเศษ(เรดเบเลย์) Evil เป็นเกร็ดความรู้นิดหน่อยมาเสริมให้ กลัวเพื่อนๆน้องจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับข้อนี้ Evil
ส่วนอาชีพเซนจูเรี่ยนในอสุรานั้นหรือ +555 คงเหลือเล่นกันอยู่ไม่กี่คนแล้วหล่ะ ยกเอาง่ายๆว่า C3 ของทหารมีอยู่1ทักษะ(ซึ่งหวังผลไรมากไม่ได้เลย) ในขณะที่อาชีพอื่นมีถึง2-3ทักษะ(น่าน้อยใจ) แถมเซนจูเรี่ยนยังถูกจัดว่าเป็นอาชีพคลาส1 บางคนว่า1.5(ก็ไม่ถึง2อยู่ดี) เมื่อไหร่ครับพี่น้อง ที่เซนจูเรี่ยนจะเป็นคลาส2กับเขาบ้างครับพี่น้องครับ มีเหรียญทองคลาส2ประดับบารมีมานานเหลือเกิน ก็ไม่มีทีท่าว่าจะปรับให้ใช้ได้(ลูกเมียน้อยชัดๆ)
ยิ่งตอนทหารสู้กับเทรหน้าไม้ยิ่งทำให้ขุ่นเคืองใจอย่างมากครับ มีที่ไหนหน้าไม้ยิงได้ไกลกว่าปืน(อสุราที่เดียว)
ถ้าหน้าไม้ยิงได้ไกลกว่าจิงล่ะก็ ลองดวลกัน ปืนผม beretta M92FS 9mm. คุณถือหน้าไม้ที่ยิงไกลที่สุดไว้ แล้วแลกกันคนละนัด ระยะ200เมตร ลูกกระสุน/ลูกดอกไม่จำกัด
จิงอยู่ที่ beretta มีระยะหวังผลแค่ 20-50เมตร แต่เรากำลังกล่าวถึง ระยะไกลสุด แล้วเซนจูเรี่ยนล่ะ มันใช้ปืน คาร์บิ้น M.1 กระสุน .30 (ถ้าผมมองไม่ผิดจากภาพในเกม) ระยะยิงหวังผล 200 เมตร ไกลสุด 400 เมตร
ขอถามว่าหน้าไม้กับธนูทำได้เหรอระยะขนาดนั้น ถ้าจะทำได้จริงๆคงเป็นหน้าไม้ยักษ์เมื่อสมันจีนฮั่นก่อนแตกเป็นสามแผ่นดิน หรือก่อนจูเก่อเหลียงจะเกิดซ่ะอีก แต่ที่เห็นเทรมันก็ถือแค่หน้าไม้อันเล็กๆ ลูกดอกเท่าไม้จิ้มฟันนี่ครับ แล้วเหตุใด ทำไม เพราะอะไร มันจึงยิงได้ไกลกว่าปืน คาร์บิ้น M.1 ของเซนจูเรี่ยนล่ะครับ ***กรุณาตอบ+อธิบาย ขอบคุณอย่างมหาศาล Evil Cool

<<<ทหารคือรั่วของชาติ ข้าราชการคือข้ารับใช้แผ่นดิน พี่น้องแลเพื่อนพ้องเอ๋ย ตัวท่านนั้น คือสิ่งใด>>>
กองพันลูกผู้ชาย ให้คุณมากกว่าที่คุณคิด//สุภาพชนเขียวเหลือง ลูกแม่ลำเพย ท.ศ.ร.21#2548
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

Re: มาจนถึงปัจจุบันนี้ เซนจูเรี่ยน ยังเทพอยู่ไหม
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-08-2010, 14:08:10 »

เหมือนมีใครมากระซิบว่า
ตอนแรก ทักษะสลายบัพเป็น c3
แต่จีเอ็มเอามาลงก่อน เลยไม่มี c3.2 เพิ่มเติม
คิดดูนะค่ะ ไม่ต้องฝึกก็ใช้ได้เป็นเต็มประสิทธิภาพ
ในขณะที่อาชีพอื่น ๆ ต้องฝึก และต้องใช้เวลา ถึงจะเทพ

และอีกอย่างเคยร้องเรียนเรื่องวอลอค แต่หลัง ๆ ก็เริ่มคิดได้
ทุกอาชีพมักมีข้อด้วยและข้อดีของแต่ละตัวเสมอ ๆ

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: มาจนถึงปัจจุบันนี้ เซนจูเรี่ยน ยังเทพอยู่ไหม
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-08-2010, 15:04:33 »

สำหรับในเกม เซนจูเรี่ยน ยังจัดว่าเป็นอาชีพที่เก่งอยู่ในอันดับต้นๆของเกมนะครับ
แล้วเรื่องเปรียบเทียบนั้นผมว่าคุณคิดผิดแล้วล่ะครับ นี่คือเกมไม่ใช่ชีวิตจริง ในเกมนี้ทหารมีแค่เทคโนโลยี แต่อาชีพอื่นๆเค้ามีเวทย์มน พลังพิเศษ แล้วจะเอาอะไรไปสู้เวทย์มนล่ะครับ
ปล.ก็อย่างที่บอกเกมมันไม่ใช่ชีวิตจริง และอีกอย่างเกมนี้จัดว่าอยู่ในหมวดแฟนตาซีไม่ใช่เกมที่เน้นความสมจริง(ถ้าสมจริงมันก็คงไม่มีเวทย์มนอ่ะเนอะ)

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
Champ-Sutee
Newbie
*

ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน....

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-08-2010, 15:24:04 »

เออ งั๊นเปลี่ยนเป็นกระสุนเลเซอร์เลยดีมะ แฟนตาซี เปรี๊ยงๆ ปรี๊วๆ Evil Evil Evil

<<<ทหารคือรั่วของชาติ ข้าราชการคือข้ารับใช้แผ่นดิน พี่น้องแลเพื่อนพ้องเอ๋ย ตัวท่านนั้น คือสิ่งใด>>>
กองพันลูกผู้ชาย ให้คุณมากกว่าที่คุณคิด//สุภาพชนเขียวเหลือง ลูกแม่ลำเพย ท.ศ.ร.21#2548
The kIP
Full Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-08-2010, 15:42:20 »

อ้างจาก: Champ-Sutee ที่ 16-08-2010, 15:24:04
เออ งั๊นเปลี่ยนเป็นกระสุนเลเซอร์เลยดีมะ แฟนตาซี เปรี๊ยงๆ ปรี๊วๆ Evil Evil Evil
แฟนตาซีไม่ใช่ไซไฟงับ = =

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
The kIP
Full Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-08-2010, 15:50:14 »

และอีกอย่างตอนนี้เท่าที่ดูจากขึดความสามารถของนักวิทยาศาสตร์แห่งเมื่องเซาเทรินฟอทนั้น ขีดความสามารถของเทคโนโลยียังไม่สามารถผลิตปืนเลเซอร์ได้ครับ
ทุนก็ไม่พอสนับสนุนครับ เนื่องจากอยู่ในภาวะสงคราม เงินจึงถูกนำไปใช้ในการสงครามหมด ไม่พอจะเอามาทำทุนวิจัยได้ครับ
ปล.อิอิ

Champ-Sutee
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-08-2010, 15:55:43 »

= =

Champ-Sutee
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-08-2010, 15:57:54 »

คิดออกแล้ว ปืนพลังฟองสบู่ ยิงแล้วผู้ถูกยิงจะถูกฟองสบู่จับไว้ไม่ให้ขยับหรือใช้ทักษะได้
เป็นไง แฟนซียัง laugh

P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-08-2010, 16:26:29 »

ออกทะเลไปไกลมากแล้ว
 Cool

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-08-2010, 16:42:36 »

อ้างจาก: The kIP ที่ 16-08-2010, 15:50:14
และอีกอย่างตอนนี้เท่าที่ดูจากขึดความสามารถของนักวิทยาศาสตร์แห่งเมื่องเซาเทรินฟอทนั้น ขีดความสามารถของเทคโนโลยียังไม่สามารถผลิตปืนเลเซอร์ได้ครับ
ทุนก็ไม่พอสนับสนุนครับ เนื่องจากอยู่ในภาวะสงคราม เงินจึงถูกนำไปใช้ในการสงครามหมด ไม่พอจะเอามาทำทุนวิจัยได้ครับ
ปล.อิอิ
มัวแต่รบ เอาแต่ฆ่ากันไงคะ ถึงไม่เจริญซักที

แต่เรื่องทหารเราสงสัยใครไปเสนอให้
เพิ่มสกิลบรรจุกระสุนหรอคะ
นี้มันเกมเก็บเลเวลนะคะ
ไม่ใช่เกมยิงๆ กันแหลกลาน
ที่ต้องกด R มาใส่กระสุน
ลองเอาออกดูมั้ยคะเผื่ออะไรจะดีขึ้น
(และเผื่อบางอย่างจะแย่ลง)
The kIP
Full Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-08-2010, 16:53:37 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] ที่ 16-08-2010, 16:42:36
อ้างจาก: The kIP ที่ 16-08-2010, 15:50:14
ปล.อิอิ
มัวแต่รบ เอาแต่ฆ่ากันไงคะ ถึงไม่เจริญซักที

แต่เรื่องทหารเราสงสัยใครไปเสนอให้
เพิ่มสกิลบรรจุกระสุนหรอคะ
นี้มันเกมเก็บเลเวลนะคะ
ไม่ใช่เกมยิงๆ กันแหลกลาน
ที่ต้องกด R มาใส่กระสุน
ลองเอาออกดูมั้ยคะเผื่ออะไรจะดีขึ้น
(และเผื่อบางอย่างจะแย่ลง)

ไปมีใครไปเสนอให้มีการบรรจุกระสุนหรอกครับ แต่มันดันมีคนไปเสนอว่าทหารเก่งไปมั๊ย ยิงรัวยิงแรงไปมั๊ย ทีมงานเลยเอาระบบนี้เข้ามาแก้ปัญหา(แก้ได้จริงๆด้วยครับคนเลิกเล่นทหารเพียบ 555)
มันเลยเป็นแบบทุกวันนี้อ่ะครับ แต่ถึงปรับทหารก็ยังเก่งอยู่ดีถึงจะไม่มากเท่าเมื่อก่อนอ่ะครับ เรื่องเวลก็เวลได้เรื่อยๆนะครับ แต่ต้องเวลกับพวกมอนเตอร์ที่เลือดที่ค่อยเยอะตายง่ายๆ ถึงจะเวลเร็วครับ
ในแบททหารยังเก่งอยู่เสมอครับถ้าเล่นเป็น เพราะยิงประณีตยังเป็นสกิลที่รุนแรงอยู่เสมอครับ ปืนใหม่ๆของทหารเท่าที่ผมลองแก้ปัญหาได้ดีเลยล่ะครับ ผมเชื่อว่าถ้ามีคนทำปืนออกมาได้เมื่อไหร่ทหารจะกลับมาเฟื่องฟูอีกครั้งแน่นอนครับ
ปล.ปืนกลกับไรซุ่ม มันเมพจริงๆนะ อิอิ

naygue
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-08-2010, 16:54:53 »

ทหารปืนถ้าไม่เทพก็แบทไม่ไหวหรอก

กระสุนบรรจุนิดเดียวแบบเดียวก็หมด Shocked

ความคิดเห็นเฉยๆ

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
FanGz $t@tus : กลับมาเกรียนเต็มร้อย ละ
Full Member

ถ้าเธอเลือกที่จะไป จะวันไหนยังไง เราจบกันแล้ว

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-08-2010, 17:09:34 »

สู้ต่อไป ทาเคชิ  Evil Evil

Champ-Sutee
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-08-2010, 22:34:09 »

ผมว่าผู้เล่นมีสิทธิ์ที่จะแสดงความเห็นและเรียกร้องสิ่งที่เห็นว่าไม่เป็นธรรม ตามรัฐธรรมนูญ มาตรา 39 ว่าด้วย บุคคลย่อมมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น การพูด การเขียน การพิมพ์การโฆษณา และการสื่อความหมายโดยวิธีอื่น ฯลฯ
และผมอยากได้คำอธิบายจากทีมงานครับ อย่าปล่อยให้กระทู้จมหายไปเฉยๆ เหมือนม๊อบเล็กๆที่สลายไปเองเพราะไม่มีใครใส่ใจ woon

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 17-08-2010, 07:10:08 »

รู้สึกว่าเคยมีคนตั้งกระทู้เรื่องความเทพเกินไปของเซน หรือทำไมเซนมันอ่อนมากเยอะแล้วน่ะ !?!

ลองคิดดูง่ายๆสิ
มีอาชีพไหนบ้างที่โจมตีได้ทั้งแรงและเร็ว
มีอาีชีพไหนบ้างที่ใส่เกราะเวล 45 โดยแล้วถึกได้โดยไม่ต้องไปหาแรร์มา
มีอาชีพไหนบ้างที่มีสกิลหมู่และโจมตีเดียวในสายเดียวกัน
มีอาชีพไหนบ้างที่สามารถฮิลหรือชุป (ปั้มหัวใจ) นอกจากพระ

แค่นี้ก็นับว่าเทพได้แล้วมั้ง...ถ้าเอาสกิล "บรรจุกระสุน" ออกได้ยิงกันติดๆพอดี ปืนกลมาเมื่อไหร่ได้มีคนบ่นเรื่องแพ้แบทหรือไม่สมดุลชัวร์ หรือจะให้เอาเหรียญคลาส 2 มาใช้หรือ ?......แค่นี้ก็ทำได้แทบทุกอย่างแล้ว ฮิลก็ได้ ชุปก็ได้ (ขาดแค่ บัพ+777 เท่านั้นแหละ) 

ป้าย:
หน้า: [1] 2