GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่องเบลดดาบใหญ่ครับ  (อ่าน 660 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

อยากสอบถามเรื่องเบลดดาบใหญ่ครับ
« เมื่อ: 14-08-2010, 14:17:09 »

1. เบลดดาบใหญ่ ถ้าเราอัพให้ต่อเนื่อง 216  จะทำให้การใช้สกิลเร็วขึ้นไหม (พอดีจะลองเล่นคอมโบ แต่เห็นเขาว่ากันว่า มันกดใช้สกิลช้า)
2. ถ้าเราออฟความเร็วเสียง จะทำให้ การใช้สกิลเร็วขึ้นไหมครับ
3. โบนัสผมคิดว่าจะเล่น STR, DEX, VIT เต็ม  แล้วที่เหลือจะลงอะไรดีครับ ระหว่าง AGI , LUK หรือ INT
4. ถ้าจะเล่นสายคอมโบ อัพแบบนี้จะดีไหม  ที่คิดไว้แบบนี้
ไฟเตอร์  (เหรียญที่เสียไป ไปออฟดาบแม่น ทดแทน)
    * ความแข็งแกร่ง  10
    * ชำนาญดาบ  10
    * ฟาดดาบ  10
    * คอมโบ 6
    * ชำนาญอาวุธ 4
เบลด
    * ใช้ดาบป้องกัน   5
    * สมาธิในการต่อสู้   3
    * ชำนาญดาบใหญ่  10
    * เร่งจิตจู่โจม  5
    * ดาบพิโรธ  5
    * ตวัดดาบทำลาย   5
    * คอมโบ  6
    * ผ่าอากาศ  1  (ไม่รู้จะลงอะไร)

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: อยากสอบถามเรื่องเบลดดาบใหญ่ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-08-2010, 17:04:12 »

ไม่มีผลครับ
ต่อเนื่องมีผลแค่กับสกิลฟาดดาบมั้งครับถ้าจำไม่ผิด
แล้วก็ที่สำคัญที่สายคอมโบมันไม่รุ่งนั้นก็คงเพราะ สกิลแต่ล่ะสกิลกดแล้วตัวละครมันต้องออกเอฟเฟคด้วยอ่ะครับ มันเลยทำให้ช้า(อีกอย่างคอมโบเอาจริงๆมันไม่แรงอย่างที่คิดแล้วมันยังไม่มีc3มาสนับสนุนด้วยครับ)
ปล.มันรวดเร็วทันใจไม่เท่าเบรดสายดาบผ่ามิติมังกรพิโรธครับ อิอิ

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ปิศาจ
Full Member

Re: อยากสอบถามเรื่องเบลดดาบใหญ่ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-08-2010, 18:28:28 »

Smiley ขอบคุณครับ จะได้ไปตีแม่นให้หมด

หุหุ โดนแฟนสั่งห้ามเล่น คลาส 3 จนกว่าจะจุ 6 รอบ T_T ผมอยากเล่นแทบขาดใจ  ตอนนี้เป็นเบลดดาบคู่ จะฝึกสวนกลับแฟนยังบอกว่าห้าม ไปจุ 6 รอบก่อนค่อยมาเีรียน  Cry  (แต่แอบซื้อเหรียญเก็บไว้นานแหละ ไม่กล้าฝึกกลัวแฟนงอน  อย่าไปบอกเขาหละ อิอิ)
เล่นเบลดดาบคู่ มาจนเบื่อแล้วครับ เลยอยากมีอะไรเล่น เลยกะกว่าจะเล่นดาบใหญ่คอมโบ เผื่อมีอะไรเล่นแปลกๆใหม่ๆหนะครับ 
ยังไงๆก็ไม่ได้จะเอาไปสู้กับใครอยู่แล้ว  เพราะเบลดถูกแฝนสั่งห้ามฆ่าคน (โดยไม่จำเป็น) เลยกะว่าไม่ต้องเก่งมากเอาใ้ห้พอจะจุรอบต่อไปได้ก็พอ เลยอยากเล่นอะไรแปลกๆหนะครับ  เหรียญที่เสียไป อย่างละ 6 เหรียญ โบนัสที่มีอยู่อาจพอทดแทนได้  เลยอยากลองเล่นคอมโบดูเพราะมีคนบอกว่าเอฟเฟคสวยๆๆๆๆๆๆ อยากเห็นไม่เคยเห็นเลยหนะครับ

ปล.โบนัสที่เหลือ เอาไปลงอะไรดีหนะครับ ระหว่าง AGI  LUK  INT หนะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-08-2010, 10:57:31 »

มารายงานผลครับ เผื่อคนที่คิดอยากจะเล่น คอมโบ

ไปลองมาแล้ว  ผลปรากฎว่า...  "ต้องไปรีสกิล อย่างรีบด่วน  โชคดีที่ตัวรีหน้าไชร์ยังใช้ได้อยู่"
จะกดใช้สกิลแต่ละอัน ดีเลย์ นานมากๆๆๆๆ พอๆกับดีเลย์ ตวัดดาบเลย กว่าจะกดได้ครบ 3 อัน ถ้าตวัดดาบหรือฟาดดาบมอนตายไปนานแล้ว  แถมที่เขาว่ากันว่าสกิลสวย ผมว่าก็งั้นๆ  สกิลพวกสายเวทเท่ห์กว่าตั้งเยอะ(ไม่เห็นอลังการอย่างที่คิด)  ขนาดท่านรกเดือดที่เขาว่าพอไปวัดไปวาได้  แต่ผมว่าอย่าไปใช้เลยครับ  ไม่ได้เรื่องเลยผ่าอากาศดีกว่าหลายขุมอะ

อีกอย่างหนึ่งที่ได้จากการทดลอง อัพโบนัสที่เหลือพบว่า  ถ้าหากคุณคิดจะใส่ของสายแกร่ง (ผมลองใส่เซตสีเขียว) ปรากฎว่า มันลด หลบหลีกเยอะเหมือนกัน  AGI ที่ลองอัพไปไม่มีประโยชน์เลยเหมือนได้เพิ่มแค่ความต่อเนื่อง ซึ่งในความคิดผม ถ้าคิดจะใส่ชุดพวกสายแกร่ง อย่าไปอัพ AGI เลยจะเป็นดีที่สุด

หากใครเล่นดาบใหญ่แล้วจุติหลายๆรอบแล้ว ถ้าโบนัสเหลือ ให้ไปลง Luk จะดีกว่า เพราะเพิ่มทั้ง เปอร์เซนโป๊ะ ความแรงโป๊ะ ดรอปของ .. และอีกหลายๆอย่าง ถึงจะน้อยแต่ก็ดีกว่าไปอัพ AGI (ในความคิดผมอะนะ จากที่ลองแล้ว อัพไปเหมือนความรู้สึกว่าจะอัพไปทำไม เหมือนเสียโบนัสทิ้ง)

ปล. แต่เบลดดาบใหญ่เป็นอาชีพที่เวล มันมากๆ ใครไม่เคยลอง ไปลองดูนะครับ คุณอาจจะติดใจ  ตอนนี้ผมชักติดใจมันซะแล้วสิ จุรอบ 6 อาจเล่นดาบใหญ่นี้แหละ ไม่กลับไปเล่นดาบคู่แหละ  แต่ผมแนะนำเฉพาะคนที่มีพระของตัวเองนะ เพราะถ้าไม่มีฟื้นฟูเวท นี้อาจเปลี่ยนจากความสนุก เป็นความอึดอัดได้
ปล2. เสียดายที่มีอาวุธให้เลือกน้อย  ผมใช้ดาบสองมือฝึกหัดจนเวล 70 เลย แล้วไปซื้อ ปิศาจน้ำแข็งเอา 

จริงๆมีคำถามขึ้นมาอีกแล้ว  ใครทราบช่วยบอกหน่อยว่า  แม่นควรเท่าไหร่ครับ เพราะ Dex ผม 99 แล้ว ยังต้องเอาของไป +แม่นอีกไหม  เพราะใจจริงอยากเอาดาปไปตีทำลายหรือโชคชะตาไปเลยจะได้แรงๆ  แต่ก็กลัวแม่นไม่พอเลยยังไม่กล้าเอาไปตี รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ?

ป้าย:
หน้า: [1]