GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับยาลืมทักษะครับ  (อ่าน 228 ครั้ง)
หนูไม่มีชื่อ
Newbie
*

เกี่ยวกับยาลืมทักษะครับ
« เมื่อ: 11-08-2010, 11:35:21 »

ขอถามหน่อยนะครับ  Huh?

ยาลืมทักษะ  ยาลืมทักษะระดับประถม   ยาลืมทักษะระดับมัธยม  มีวิธีใช้อย่างไรครับ

ตอนนี้ผมเล่นเบลดมาสเตอร์  อยากรีสกิลตอนเป็นไฟเตอร์ ควรซื้อยาอะไรมารีสกิลดีครับ
มีตั้ง3อย่าง ราคาก็ไม่ใช่ถูกๆ กลัวซื้อมาผิดครับ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ Sad   Cry    Cry
หนูไม่มีชื่อ
Newbie
*

Re: เกี่ยวกับยาลืมทักษะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-08-2010, 11:50:09 »

คุนก็ลองคลิกเมาร์ขวาที่ไอเทมเดะ

มันจะบอกให้

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 11-08-2010, 12:27:40 »

กรณีนี้คุณต้องซื้อ "น้ำยาลืมทักษะ" นะครับ คุณอาจจะงงว่า อ้าวทำไมผมต้องซื้อน้ำยาลืมทักษะด้วยละ ก็ผมไม่ได้จะรีสกิลทั้งหมดซะหน่อยนี่ ผมแค่อยากจะรีสกิลของไฟเตอร์เท่านั้น(ก็ผมอัพสกิลผิดไปนี่ครับตอนสมัยที่ผมยังเป็นไฟเตอร์อยู่นะครับ) ผมไม่ได้จะรีสกิลของเบลดด้วยซะหน่อย(ตอนนี้ผมเปลี่ยนคลาสเป็นเบลดแล้วนะครับ แล้วผมก็อัพสกิลเบลดถูกด้วยแหละ) แล้วทำไมผมจะต้องมาซื้อน้ำยาลืมทักษะด้วยละ ก็มันแพงกว่าน้ำยาลืมทักษะระดับประถมนี่นา ตรึ่งๆๆๆ คุณเข้าใจผิดถนัดเลยครับ(ผมโดนมาแล้ว Cry Cry Cry) ก็เพราะว่าน้ำยารีทักษะแต่ละชนิดจะสามารถใช้ได้ก็ต่อเมื่อ"คุณยังอยู่ในคลาสนั้นๆเท่านั้น" แต่ถ้าคุณเปลี่ยนคลาสไปแล้ว คุณไม่สามารถที่จะใช้น้ำยารีทักษะในระดับที่ต่ำกว่าคลาสของคุณในปัจจุบันได้ เข้าใจหรือยังครับ
ปล.1 น้ำยารีทักษะชั้นอนุบาล ใช้รีทักษะของคลาส"คาเดต"(เริ่มต้นของทุกอาชีพ)
ปล.2 น้ำยารีทักษะชั้นประถม ใช้รีทักษะของคลาส 2(ไฟเตอร์/เรนเจอร์/แคสเตอร์)*รวมถึงสามารถใช้รีทักษะของเซนจูเรี่ยนได้ด้วย เพราะเซ็นจุเรี่ยนมีเพียง2คลาส(คาเดตแล้วเปลี่ยนไปเป็นเซ็นจุเรี่ยนเลยไงครับ)
ปล.3 น้ำยารีทักษะชั้นมัธยม ใช้รีทักษะของคลาส 3 (เบลดมาสเตอร์/แอสซาซิน/วิซาร์ด/พาลาดิน/ชาร์ปชูตเตอร์/เครลิค/เบอเซอเกอร์/เทรเชอร์ฮันเตอร์/วอลอค)
ปล.4 น้ำยารีทักษะ ใช้รีทักษะของทุกคลาสได้

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมคิดว่าทางทีมงานควรมีการเพิ่มเติมข้อมูลในส่วนของรายละเอียดของข้อจำกัดในการใช้น้ำยารีทักษะแต่ละชนิดให้ชัดเจนกว่านี้นะครับ เพื่อป้องกันความผิดพลาดที่อาจจะเกิดขึ้นกับผู้เล่น  woon
ปล.ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ พิมพ์มากๆ บางทีตาลาย  Smiley
○บะหมี่ต้มยำดาวดึงส์○
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-08-2010, 16:00:38 »

ใช้ครับ มาจากกระทู้ ผมผิดเองครับ ขอแก้ใช้รีฉะเพราะสกิวไม่ต่อเนื่องกะสกิวคลาส2 เช่น วอ พาลา พระ ฯลฯนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะ
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-08-2010, 17:29:19 »

มันก็ไม่แปลกหรอกเพราะทีมงานต้องการอาศัยความเข้าใจผิดนี่หละที่จะได้ดูดเงินเยอะๆ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-08-2010, 17:44:29 »

อ้างจาก: สราวุฒิ ทองแดง ที่ 11-08-2010, 12:27:40
กรณีนี้คุณต้องซื้อ "น้ำยาลืมทักษะ" นะครับ คุณอาจจะงงว่า อ้าวทำไมผมต้องซื้อน้ำยาลืมทักษะด้วยละ ก็ผมไม่ได้จะรีสกิลทั้งหมดซะหน่อยนี่ ผมแค่อยากจะรีสกิลของไฟเตอร์เท่านั้น(ก็ผมอัพสกิลผิดไปนี่ครับตอนสมัยที่ผมยังเป็นไฟเตอร์อยู่นะครับ) ผมไม่ได้จะรีสกิลของเบลดด้วยซะหน่อย(ตอนนี้ผมเปลี่ยนคลาสเป็นเบลดแล้วนะครับ แล้วผมก็อัพสกิลเบลดถูกด้วยแหละ) แล้วทำไมผมจะต้องมาซื้อน้ำยาลืมทักษะด้วยละ ก็มันแพงกว่าน้ำยาลืมทักษะระดับประถมนี่นา ตรึ่งๆๆๆ คุณเข้าใจผิดถนัดเลยครับ(ผมโดนมาแล้ว Cry Cry Cry) ก็เพราะว่าน้ำยารีทักษะแต่ละชนิดจะสามารถใช้ได้ก็ต่อเมื่อ"คุณยังอยู่ในคลาสนั้นๆเท่านั้น" แต่ถ้าคุณเปลี่ยนคลาสไปแล้ว คุณไม่สามารถที่จะใช้น้ำยารีทักษะในระดับที่ต่ำกว่าคลาสของคุณในปัจจุบันได้ เข้าใจหรือยังครับ
ปล.1 น้ำยารีทักษะชั้นอนุบาล ใช้รีทักษะของคลาส"คาเดต"(เริ่มต้นของทุกอาชีพ)
ปล.2 น้ำยารีทักษะชั้นประถม ใช้รีทักษะของคลาส 2(ไฟเตอร์/เรนเจอร์/แคสเตอร์)*รวมถึงสามารถใช้รีทักษะของเซนจูเรี่ยนได้ด้วย เพราะเซ็นจุเรี่ยนมีเพียง2คลาส(คาเดตแล้วเปลี่ยนไปเป็นเซ็นจุเรี่ยนเลยไงครับ)
ปล.3 น้ำยารีทักษะชั้นมัธยม ใช้รีทักษะของคลาส 3 (เบลดมาสเตอร์/แอสซาซิน/วิซาร์ด/พาลาดิน/ชาร์ปชูตเตอร์/เครลิค/เบอเซอเกอร์/เทรเชอร์ฮันเตอร์/วอลอค)
ปล.4 น้ำยารีทักษะ ใช้รีทักษะของทุกคลาสได้

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมคิดว่าทางทีมงานควรมีการเพิ่มเติมข้อมูลในส่วนของรายละเอียดของข้อจำกัดในการใช้น้ำยารีทักษะแต่ละชนิดให้ชัดเจนกว่านี้นะครับ เพื่อป้องกันความผิดพลาดที่อาจจะเกิดขึ้นกับผู้เล่น  woon
ปล.ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ พิมพ์มากๆ บางทีตาลาย  Smiley

รายละเอียดถูกต้องตามที่คุณ สราวุฒิ ทองแดง อธิบายมาครับ
ส่วนข้อมูลเพิ่มตรงนี้ทางทีมงานพร้อมที่จะนำไปปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นครับ ขอบคุณครับ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-08-2010, 17:48:06 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 11-08-2010, 17:29:19
มันก็ไม่แปลกหรอกเพราะทีมงานต้องการอาศัยความเข้าใจผิดนี่หละที่จะได้ดูดเงินเยอะๆ
ผมในฐานะหนึ่งในทีมงานขอยืนยันว่า ทางทีมงานไม่มีนโยบายหากินบนความเข้าใจผิดของเพื่อนๆครับ
หากเพราะการออกแบบไอเทมจำเป็นต้องมีวิธีใช้ที่หลากหลายเพื่อให้เหมาะสมต่อการเลือกใช้งาน รายละเอียดในการใช้ไอเทมก็มีอยู่ส่วนหนึ่งแล้ว
ถ้ามีข้อเสนอแนะในการปรับปรุงทางทีมงานก็น้อมรับ และนำไปแก้ไขครับ

ป้าย:
หน้า: [1]