GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ เบลดสายคอมโบให้หน่อยนะครับ  (อ่าน 250 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

ช่วยแนะนำ เบลดสายคอมโบให้หน่อยนะครับ
« เมื่อ: 10-08-2010, 14:38:54 »

ขอเกริ่น นิดหนึ่งคือว่าเราลองเล่นเกือบทุกอาชีพเกือบทุกสายแล้ว  เหลือแต่เบลดสายคอมโบ กับ ทหารสายละเบิด  พอดีว่าตัวหลักกำลังจะจุรอบ 5 เลยกะว่ารอบ 5 จะลองเล่นเบลดสายคอมโบดู (เห็นคนเขาว่าห่วยแต่สวยดี พอดีเราไม่เคยเห็นเลยอยากลองเล่น)  ลองเข้าไปอ่านใน wiki และ บอร์ดเก่าๆดู แต่อ่านแล้วมันงงๆหนะครับ  เลยอยากถามคนที่เคยลองๆเล่นมาบ้างหนะครับว่า จริงๆควรอัพอย่างไร 

1. อยากถามว่า เบลด สายคอมโบ ควรเล่นเป็น ดาบใหญ่ หรือว่า ดาบคู่ครับ เท่าที่อ่านน่าจะเป็น ดาบใหญ่ ใ่ช่หรือเปล่าครับ เพราะเห็นมีแต่สกิลโจมตี 1 เป้าหมายน่าจะเน้นแรง (มันไม่มีสกิลหมู่เหรอครับ)
2. ถ้าจะอัพสายคอมโบจริงๆ ควรอัพเหรียญอย่างไร (เอาแบบว่าสกิลหลักๆ ยังพอที่จะฆ่าบอสราชินี เพื่อจุรอบ 6 ได้หน่อยนะครับ ไม่เอาแบบ ห่วยสุดๆหนะครับ )
3. โบนัส ควรอัพอย่างไร  คิดว่า เต็มได้ 3 อย่าง แล้วเหลืออีก 60 กว่าเหรียญได้หนะครับ

อยากลองจากใจจริงครับผม ขอความกรุณาด้วยครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ป้าย:
หน้า: [1]