GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: คลัง  (อ่าน 357 ครั้ง)
chonla
Newbie
*

คลัง
« เมื่อ: 02-08-2010, 14:02:23 »

เรื่องคลังนี่ผมคิดว่าผู้เล่นหลายท่านมีความรู้สึกเหมือนๆ กันว่า
ความจุของคลังน้อยไปหน่อยครับ
390 ชนิด ดูแล้วเหมือนจะจุได้มาก
แต่ในความเป็นจริงแล้ว น้อยมากครับ
ผู้เล่นหลายท่านใช้ไอดีเดียวแต่หลายตัวละคร
เหตุผลคงเหมือนกัน มากไอดีก็ยิ่งมากเงิน
ไอดีผมแต่ละอันเติมเงินไปก็หลายบาทครับคิดว่าเป็นหมื่น
แต่เสียเงินไปเยอะแต่ได้ความจุคลังน้อย  มีคำถามครับ
คุ้มค่าไหมครับ รบกวนช่วยตอบด้วยครับ
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: คลัง
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-08-2010, 14:45:30 »

ของเราคลังปกติยังใส่ไม่เต็มเลยอ่ะ laugh

ทำไมไม่ลองสร้างไอดี ไว้อีกไอดี แล้วโอนของ
ฝากไปมาหล่ะคะ น่าจะง่ายกว่า
แล้วก็ไม่เสียเงินด้วยนะ
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #2 เมื่อ: 02-08-2010, 19:10:47 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] ที่ 02-08-2010, 14:45:30
ของเราคลังปกติยังใส่ไม่เต็มเลยอ่ะ laugh

ทำไมไม่ลองสร้างไอดี ไว้อีกไอดี แล้วโอนของ

เห็นด้วยเลยครับ
ประหยัดโซลลงได้เยอะเลย
ส่วนมากแล้ว ไอดีที่เก็บของ มักจะให้เรียนรู้การงานค้าขายไปด้วยเลย
เพราะเอาไอดีหลักมานั่งขาย ผมว่าคงจะเซงแย่เลยนะ  อิอิ

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
liiWiillIlliiZiil
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-08-2010, 19:16:00 »

ผมก็ของล้นคลังเหมือนกันนะคับ ลองสร้างอีกไอดีไว้เก็บแล้วด้วย แต่ลองคิดดูนะคับ
ถ้าเกิดว่าเราจะเอาของฝากเข้าคลังครั้งนึงก็ต้องออน2จอไช่ไม๊คับ ถ้าวันนึงจะเอาของเข้าคลังซัก10ครั้งก็ต้องออน2จอ 10ครั้ง
แล้วเวลาจะเอาของที่อยู่อีกไอดีก็ต้องเปิด2จออีกที มันเสียเวลาอ่ะคับ
สรุปก็คือ ความจุคลังมันน้อยไปจิงๆอ่ะคับ ผมเห็นด้วย

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-08-2010, 20:03:49 »

น้อยไปอันนี้เห็นด้วยอย่างแรงครับ

แต่ผมก็สร้างไอดีมาเพื่อเก็บขยะ+ของการงานไว้อีกไอดี มันเลยทำให้มีที่เหลิอในคลังอยู่นิดหนึ่งอะ

๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-08-2010, 20:33:59 »

อืม....
งั้นลอง กำจัดของขนิดเดียวกันสิครับ
อย่างเช่น ของประเภทอาวุธเครื่องป้องกันที่ดอร์ปได้ มักจะมียศแถมมาด้วย
วิธี ถ้าความสามารถ+ยศต่ำๆ ก็ทำการนำไปลบความสามารถ+ยศเลยครับผม
ยกตัวอย่างนะ ดอร์ปได้ มีดผลึกนักโทษแห่งความคลั่ง มีดผลึกนักโทษแห่งความแม่นยำ ซึ่งเป็นยศที่ต่ำ
ก็นำไปลบยศได้เลยครับ  เพราะราคาออฟต่ำ กับไม่ออฟ ราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่
ถ้าใช้คลังเป็น ของจะไม่ล้น ทะลักมากหรอกนะ
ส่วนการแยกไอดี  ก็คือ ให้เราแยกของที่จะขาย  กับของที่จะใช้ แยกออกเป็นคนล่ะไอดีไปเลย
เพราะไอดีหลักถ้าเราไม่ระบายของไปไอดีรอง รับรองได้ครับ ว่าหาของไม่ค่อยเจอแน่นอน
ถ้าเปิดคลังซัก 500ชิ้น นี่ หาของตาลายแน่ครับ
ส่วนขยะ นี่อาจจะมีของเควสรวมอยู่ด้วย  ถ้าในคลัง แน่นเกิน 80% แนะนำให้แยกชนิดเลยครับ
โดย แยกของการงานของตัวละครไอดีหลัก และ ของเควสทั่วไป ออกจากกัน คือลำบากทีเดียวเพื่อความเป็นระเบียบครับ
จากนั้นแยกของใช้ อาวุธและเครื่องป้องกันที่ใช้  ออกจากของที่ขาย(ของที่ไม่ใช้ก็ขายๆไปเถอะครับ)
ดังนั้นเราก็จะแยกได้ตามนี้
-ไอดีหลัก เก็บ อาวุธเครื่องป้องกัน(ที่ใช้) ไอเท็มเควส ไอเท็มการงานที่ใช้ ของราคาแพงทางการตลาด(ของเควส และเครื่งอป้องกันยศสูงๆ ของขายที่ราคาสูงในตลาด )
-ไอดีที่สอง เก็บไอเท็มเควส  การงานทางผ่าน(อาจจะเอาไว้ขายในตลาด) และของจำพวกอาวุธและเครื่องป้องกัน (ไอดีนี้จะนั่งขาย(ขยะ)ของแทนไอดีหลักครับ)
-ไอดีที่สาม เก็บของขยะทั่วไป อาจจะเป็นของเควสนักล่าฝึกหัด และอื่นๆ (ไอดีนี้จะเป็นคลังเก็บขยะระดับล่างๆ ซึ่งจะเก็บของเทรนนิ่งของคาเดท ในการทำเควสนักล่าฯครับ)
-ไอดีที่สี่ เหมือนไอดีที่1  ต่อๆ กันไปเรื่อยๆ

ปล.ถ้าเป็นผม ผมอยากให้มี ช่องเรียกไอเท็มจะดีกว่า เช่นเราต้องการ ไอเท็ม ..... ก็ทำการ Search หาไอเท็มนั้นได้เลยจะได้ไม่ต้องกดเลื่อนให้ลายตาครับ
และก็ระบบเลื่อนถ้าเติมเลื่อนแบบ Scroll Mouse จะดีมากเลยครับ

คำเตือน จำไอดี รหัสผ่าน รหัสผ่านพิเศษให้ดีๆนะ  ถ้าจะเปิดหลายไอดี   อิอิ  Evil

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-08-2010, 21:46:17 »

อ้างจาก: kyoung ที่ 02-08-2010, 20:33:59
อืม....
งั้นลอง กำจัดของขนิดเดียวกันสิครับ
อย่างเช่น ของประเภทอาวุธเครื่องป้องกันที่ดอร์ปได้ มักจะมียศแถมมาด้วย
วิธี ถ้าความสามารถ+ยศต่ำๆ ก็ทำการนำไปลบความสามารถ+ยศเลยครับผม
ยกตัวอย่างนะ ดอร์ปได้ มีดผลึกนักโทษแห่งความคลั่ง มีดผลึกนักโทษแห่งความแม่นยำ ซึ่งเป็นยศที่ต่ำ
ก็นำไปลบยศได้เลยครับ  เพราะราคาออฟต่ำ กับไม่ออฟ ราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่
ถ้าใช้คลังเป็น ของจะไม่ล้น ทะลักมากหรอกนะ
ส่วนการแยกไอดี  ก็คือ ให้เราแยกของที่จะขาย  กับของที่จะใช้ แยกออกเป็นคนล่ะไอดีไปเลย
เพราะไอดีหลักถ้าเราไม่ระบายของไปไอดีรอง รับรองได้ครับ ว่าหาของไม่ค่อยเจอแน่นอน
ถ้าเปิดคลังซัก 500ชิ้น นี่ หาของตาลายแน่ครับ
ส่วนขยะ นี่อาจจะมีของเควสรวมอยู่ด้วย  ถ้าในคลัง แน่นเกิน 80% แนะนำให้แยกชนิดเลยครับ
โดย แยกของการงานของตัวละครไอดีหลัก และ ของเควสทั่วไป ออกจากกัน คือลำบากทีเดียวเพื่อความเป็นระเบียบครับ
จากนั้นแยกของใช้ อาวุธและเครื่องป้องกันที่ใช้  ออกจากของที่ขาย(ของที่ไม่ใช้ก็ขายๆไปเถอะครับ)
ดังนั้นเราก็จะแยกได้ตามนี้
-ไอดีหลัก เก็บ อาวุธเครื่องป้องกัน(ที่ใช้) ไอเท็มเควส ไอเท็มการงานที่ใช้ ของราคาแพงทางการตลาด(ของเควส และเครื่งอป้องกันยศสูงๆ ของขายที่ราคาสูงในตลาด )
-ไอดีที่สอง เก็บไอเท็มเควส  การงานทางผ่าน(อาจจะเอาไว้ขายในตลาด) และของจำพวกอาวุธและเครื่องป้องกัน (ไอดีนี้จะนั่งขาย(ขยะ)ของแทนไอดีหลักครับ)
-ไอดีที่สาม เก็บของขยะทั่วไป อาจจะเป็นของเควสนักล่าฝึกหัด และอื่นๆ (ไอดีนี้จะเป็นคลังเก็บขยะระดับล่างๆ ซึ่งจะเก็บของเทรนนิ่งของคาเดท ในการทำเควสนักล่าฯครับ)
-ไอดีที่สี่ เหมือนไอดีที่1  ต่อๆ กันไปเรื่อยๆ

ปล.ถ้าเป็นผม ผมอยากให้มี ช่องเรียกไอเท็มจะดีกว่า เช่นเราต้องการ ไอเท็ม ..... ก็ทำการ Search หาไอเท็มนั้นได้เลยจะได้ไม่ต้องกดเลื่อนให้ลายตาครับ
และก็ระบบเลื่อนถ้าเติมเลื่อนแบบ Scroll Mouse จะดีมากเลยครับ

คำเตือน จำไอดี รหัสผ่าน รหัสผ่านพิเศษให้ดีๆนะ  ถ้าจะเปิดหลายไอดี   อิอิ  Evil

ใช่

bAbeONE
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-08-2010, 23:01:45 »

เรากะว่านะคลังน่าจะเก้บได้ชนิดละ4-5หมื่น คือแบบว่าเราขุดแร่ทำการงาน ต้องเก้บแร่ไว้เยอะมาก
และเราก็อัปเกรดคลังแล้วรู้สึกว่าไม่คุ้มเพราะแร่เราเยอะมาก ตอนนี้เราต้องสร้างไอดีมาเกือบ20ไอดีเพื่อเก็บแร่ ก็ยังไม่พอ
แถมเวลาตีแร่ต้องมานั่งเดลทีละตัวเสียเวลามากเราจะอัปเกรดคลังทุกตัวก็ไม่ไหว  อยากให้เพิ่มจำนวนไอดีละ30000อันต่อชนิดก็ยังดี
พอล้นทีก็มาตีแร่ที รู้ไหมว่าใช้เวลาเดล ของทีละตัวมาตีแร่ เอาแค่แสนก้อนก็พอ ใช้เวลาเกือบ3ชั่วโมงกว่าจะตีหมด Wink Wink Wink Wink
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-08-2010, 00:33:31 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] ที่ 02-08-2010, 14:45:30

+1000 ครับอันนี้ เขาไม่ได้ห้ามน่ะ

ป้าย:
หน้า: [1]