GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยตอบคำถามผมทีนะครับ  (อ่าน 408 ครั้ง)
หนูไม่มีชื่อ
Newbie
*

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบคำถามผมทีนะครับ
« เมื่อ: 31-07-2010, 17:25:47 »

1.ผม อยากทำการงาน ช่างทำอาวุธ จะไปรับได้ที่ไหนครับ อยากจะขอรายละเอียด วิธีการทำซักหน่อยครับ   (จะได้มีอาวุธเจ๋งๆใช้เอง)  Evil

2.แล้วก็อยากรู้ ว่าโทรลล์ ภูติพฤกษา อยู่ที่ไหนครับ หาไม่เจอ  Huh?

3.ตอนนี้ผมเล่นไฟเตอร์เลเวล 28 ครับ  ควรไปตีตัวมอนเตอร์ อะไรดี    ครั้งที่แล้วเห็นมอนเตอร์แปลกๆไปตี กัลก้าราชาแผ่นดินไหว ตีผมแรงมากแป๊บเดียวหงายท้องเลยครับ  Embarrassed

4.จะใช้ตลับเพิ่มค่าประสบการณ์ได้อย่างไรครับ Huh?

5. ช่วยแนะนำเครื่องป้องกันให้ทีครับ  Sad

6.ช่วยแนะนำวิธีหาเงินดีๆให้ผมหน่อยเถอะครับ ครั้งที่แล้วซื้อของมั่ว กลายเป็นยาจกในพริบตาเลยครับ  Shocked

7. ผมอัพสกิลชำนาญขวานกับข่มขู่ไปแล้ว จะเป็นเบลดมาสเตอร์สายดาบใหญ่ได้อยู่หรือเปล่าครับ  Embarrassed

ที่สงสัยก็มีเท่านี้ละครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ

ขอบคุณครับ
OISHI .
Sr. Member

Re: รบกวนผู้รู้ช่วยตอบคำถามผมทีนะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-07-2010, 17:36:59 »

อ้างจาก:   link=topic=44448.msg716908#msg716908 date=1280571947

1.ผม อยากทำการงาน ช่างทำอาวุธ จะไปรับได้ที่ไหนครับ อยากจะขอรายละเอียด วิธีการทำซักหน่อยครับ   (จะได้มีอาวุธเจ๋งๆใช้เอง)  Evil

2.แล้วก็อยากรู้ ว่าโทรลล์ ภูติพฤกษา อยู่ที่ไหนครับ หาไม่เจอ  Huh?

3.ตอนนี้ผมเล่นไฟเตอร์เลเวล 28 ครับ  ควรไปตีตัวมอนเตอร์ อะไรดี    ครั้งที่แล้วเห็นมอนเตอร์แปลกๆไปตี กัลก้าราชาแผ่นดินไหว ตีผมแรงมากแป๊บเดียวหงายท้องเลยครับ  Embarrassed

4.จะใช้ตลับเพิ่มค่าประสบการณ์ได้อย่างไรครับ Huh?

5. ช่วยแนะนำเครื่องป้องกันให้ทีครับ  Sad

6.ช่วยแนะนำวิธีหาเงินดีๆให้ผมหน่อยเถอะครับ ครั้งที่แล้วซื้อของมั่ว กลายเป็นยาจกในพริบตาเลยครับ  Shocked

7. ผมอัพสกิลชำนาญขวานกับข่มขู่ไปแล้ว จะเป็นเบลดมาสเตอร์สายดาบใหญ่ได้อยู่หรือเปล่าครับ  Embarrassed

ที่สงสัยก็มีเท่านี้ละครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ

ขอบคุณครับ
1อย่าทำเลยครับใช้เงินเปน10m
2ลูกที่อยู่ที่เดทวอลเล่ ภูติษาอยู่ที่ป่าเอล(เเกรนฟอด)
3เวล ที่ชิปเปอครับ
4ทำให้ค่าชื่อเสียงถึง100โดยการพาเวลคาเดทที่เวลต่ำกวา21 ต้องตี้กันนะ
5ใส่เครื่องป้องกันธรรมดาๆไปครับ เวลเปนตี้
6ที่หาเงิน ก็เก็บเวลเเล้วเอาของไปขาย
7เป็นได้ครับ

Newbie
*

Re: รบกวนผู้รู้ช่วยตอบคำถามผมทีนะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-07-2010, 18:36:49 »

ขอบคุณมากนะครับ  Cry Cry Cry

แต่ ขออีกนิดนะ

ถ้าการงานทำอาวุธไม่เข้าถ้า งั้นผมควรทำการงานอะไรดีครับ ช่างทำเกราะดีไหม  พอดีผมไปหาซื้ออาวุธ+เกราะตามท้องตลาด(ที่มีคนมาตั้งร้านขาย แถวเซาเทรินไซร์)อาวุธ+เกราะ เจ๋งๆทั้งนั้น
ถึงเลเวลน้อย ยังใช้ไม่ได้  ก็อยากจะมีไว้ในครอบครอง^^(โลภมากอีกละ)

การงานพ่อครัว ผมก็มีละ
ถ้าหาสมุนไพรระดับสูงๆหน่อย จะขายสมุนไพรได้แพงขึ้นหรือเปล่าครับ

มีการงานไหนที่ทำแล้วรุ่งบ้างครับ  Huh?

เป็นไปได้ก็อยากมีคนมาปาร์ตี้ด้วยนะ  จะได้อัพเลเวลไวๆ^^

ตัวไฟเตอร์ผม gogo03ครับ ถ้าเจอ ช่วยพาเก็บเลเวลทีนะครับ Shocked Embarrassed  Cry
○บะหมี่ต้มยำดาวดึงส์○
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-07-2010, 19:09:00 »

อ้างจาก:   link=topic=44448.msg716965#msg716965 date=1280576209

ถ้าการงานทำอาวุธไม่เข้าถ้า งั้นผมควรทำการงานอะไรดีครับ ช่างทำเกราะดีไหม  พอดีผมไปหาซื้ออาวุธ+เกราะตามท้องตลาด(ที่มีคนมาตั้งร้านขาย แถวเซาเทรินไซร์)อาวุธ+เกราะ เจ๋งๆทั้งนั้น
ถึงเลเวลน้อย ยังใช้ไม่ได้  ก็อยากจะมีไว้ในครอบครอง^^(โลภมากอีกละ)ไม่มีคำตอบครับแล้วแต่จะคิด1ทำเองล้มเหลวนะ 2ซื้อเอาดีกว่าแน่นอนไม่ต้องหาของทำตีมอนเอาเงินอย่างเดี๋ยวพอต่อราคานิดหน่อยพอนะครับอย่างต่อมากอิอิ
ถ้าหาสมุนไพรระดับสูงๆหน่อย จะขายสมุนไพรได้แพงขึ้นหรือเปล่าครับไม่ดีกว่าครับระดับที่1แพงสุดแล้วล่ะถ้าเฉลี่ย

มีการงานไหนที่ทำแล้วรุ่งบ้างครับ  Huh?คนครัวและครับ

เป็นไปได้ก็อยากมีคนมาปาร์ตี้ด้วยนะ  จะได้อัพเลเวลไวๆ^^

ตัวไฟเตอร์ผม gogo03ครับ ถ้าเจอ ช่วยพาเก็บเลเวลทีนะครับ Shocked Embarrassed  Cry เซิรฟ์ไหนครับ
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-07-2010, 20:23:32 »

ตัวไฟเตอร์ gogo03 อยู่เซิฟ วุ้นดาวดึงส์ ครับ เพิ่งเริ่มเล่นได้ไม่นานมานี้เอง  Cool

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและให้คำตอบกับผมมากนะครับ^^  Cry  Cry
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-07-2010, 21:53:59 »

อ้างจาก: ○บะหมี่ต้มยำดาวดึงส์○ ที่ 31-07-2010, 19:09:00
อ้างจาก:   link=topic=44448.msg716965#msg716965 date=1280576209

ถึงเลเวลน้อย ยังใช้ไม่ได้  ก็อยากจะมีไว้ในครอบครอง^^(โลภมากอีกละ)ไม่มีคำตอบครับแล้วแต่จะคิด1ทำเองล้มเหลวนะ 2ซื้อเอาดีกว่าแน่นอนไม่ต้องหาของทำตีมอนเอาเงินอย่างเดี๋ยวพอต่อราคานิดหน่อยพอนะครับอย่างต่อมากอิอิ
ถ้าหาสมุนไพรระดับสูงๆหน่อย จะขายสมุนไพรได้แพงขึ้นหรือเปล่าครับไม่ดีกว่าครับระดับที่1แพงสุดแล้วล่ะถ้าเฉลี่ย  มีระดับ 5 ขายได้ 50

มีการงานไหนที่ทำแล้วรุ่งบ้างครับ  Huh?คนครัวและครับ

ตัวไฟเตอร์ผม gogo03ครับ ถ้าเจอ ช่วยพาเก็บเลเวลทีนะครับ Shocked Embarrassed  Cry เซิรฟ์ไหนครับ

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
bAbeONE
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 31-07-2010, 21:59:17 »

การงานอาวุทอย่าทำเลยคะถ้าไม่มีเวลาจริงๆ พวกเกราะอื่นนะคะ มันต้องมีเวลาจริงๆคะถึงทำแล้วคุ้ม
ถ้าจะหาเงินเราว่าออนหาสุมทนไพรระดับ1นะคะไปขายยังคุ้มกว่าคะ ออนสัก3-4จอเอาพระไปบัพกะลังดี
 เราทำกานงานตีอาวุท ระดับ8ไป9ตอนนี้ท้อเลย เพราะขนาดของเวล66 กว่าจะตีได้ชิ้นนึง ใช้แร่เยอะมาก
ไม่คุ้ม ตอนแรกกะเอาแค่ตีของแร่ตอนี้ไม่ทำละใช้แร่เยอะเกิน   หาสุมนไพรได้เงินไวสุดแล้วคะ
ป้าย:
หน้า: [1]