GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องที่อยากให้มี ของเด็กน้อยคนหนึ่ง  (อ่าน 608 ครั้ง)
nomassage01
Newbie
*

เรื่องที่อยากให้มี ของเด็กน้อยคนหนึ่ง
« เมื่อ: 24-07-2010, 01:10:47 »

ข้อเสนอแนะ เกมอสุรา โดยเด็กคนนึงครับ

เรื่องทั่วๆไป

1.ผมคิดว่าการหาของจากการงานทุกชนิดควรขายร้านได้ 1 บิลล่านะครับ (ท้วงเรื่องหาสมุนไพร) เพราะมันเป็นปัญหา
ทำให้เงินเฟ้อได้นะครับ  สนับสนุนเงินหมุนเวียน และให้ผู้เล่นได้ทักษะที่จะหาแหล่งหาเงินด้วยนะครับ

2.ควรสร้างเควสที่สามารถรับได้หลายครั้งหรือรับซื้อของให้กระจายกันในทุกระดับเวลนะครับ

3.สร้างแมพที่มากขึ้นครับ  แต่ก็เป็นมอนสเตอร์ในลักษณะเดิม เพื่อรองรับจำนวนผู้เล่นนะครับ เพราะมีปัญหาแย่งมอน
กันด้วย(รึป่าวไม่แน่จัย)  ที่กล่าวถึงหมายถึงในระดับเลเวลกลางๆนะครับ 

4.ในบริเวณสถานที่เก็บเลเวลสำคัญๆ น่าจะมีอาเคเดมี่กับทิงกี้นะครับ เป็นอีกทางเลือกหนึ่งเวลาจะขายของ แล้วบันทึก
จุดเกิดด้วยครับ ควรให้มีแร่ หรือ ต้นไม้แทรกอยู่ด้วยเพื่อให้ทำการงานได้ครับ
*ให้ทิงกี้ขายของแพงขึ้นเพื่อแทนการอำนวจความสะดวกด้วยครับ

5.การเกิดของบอสและมินิบอส ผมคิดว่าน่าจะสร้างแมพที่มันเป็นพื้นที่ของบอสและมินิบอสนะครับ(งงหรือปล่าวนะ -  -)
ตัวอย่างเช่นบอสดูลาฮานสุ่มเกิดใน5แมพ (แมพติดกันนะครับและไม่สามารถบันทึกด้วยลูกอมด้วยครับ)
*เพื่อให้ของบอสหาได้ยากขึ้นครับ เพื่อส่งผลกับการงาน

6.การงานควรเร่งอัพเดตให้สมบูรณ์นะครับ แล้วก็สร้างให้สามารถสร้างสิ่งของได้มากขึ้น ผู้เล่นก็จะได้ให้ความสำคัญ
ยิ่งขึ้นนะครับ แล้วที่นี้ทางทีมงานก็จะได้มีไอเทมที่ช่วยเพิ่มอัตราสำเร็จของการทำไอเทมเป็นต้นครับ

7.นำสกิลที่มีผลทำให้อมตะออกครับแล้วก็เปลี่ยนเป็นสกิลที่เหมาะสม( สงสัยจะมีทักท้วง )  แล้วสิ่งที่จะเปลี่ยนตามมาคือ
พลลาดตระเวนยิ่งเบาลงครับ   บอสตีเบาลง ทุกคนจะได้ช่วยกันรุมทึ้งได้  มีสีสันดีครับ *-*

8.ยาไม่ควรจะมีดีเลย์นะครับผมว่า จะได้ปั้มกันตอนตีบอสไปเลย สิ้นเปลืองทรัพยากรดี
*อย่างนี้จะมีคนอยากตีบอสหรอเนี่ย....  ก็ปรับให้ของบอสมันดีๆซิครับ -*-  พอใครมีมันบ่งบอกถึงความเทพ !! เพราะ
หายากสมกับเป็นบอสจริงๆ

อาชีพ

1.เป็นตั้งกระทู้ทักท้วงเรื่องพระกันมากมายว่าพระโกงแบบนู้นแบบนี้... ผมคิดว่ามันก็โกงนะครับ ( อ่าวเห้ยไหงไม่
เป็นกลางเลยฟะ ) จากกระทู้ไหนสักแห่งหนึ่ง บอกว่าพระควรจะแยกสาย บัฟ กับ โจมตี ผมเห็นด้วยนะครับ
เพราะพระตอนนี้ทำได้ทุกอย่างจริงๆ -  -   แล้วถ้าบอกว่า.. พระน่ะเวลยากนะ ลากมอนมาแสงแห่งเทพกว่าจะตาย -  -
จากกรณีเรื่องของการปรับเปลี่ยนแมพผมคิดว่า ทุกตี้ก็คงต้องมีพระเป็นแน่ครับ -*- ไม่งั้นก็คงได้ม่องเท่งกันหมด

2.วอลอค ฮัดช่ะ อันนี้ก็มีท้วงกันมานะครับ -*- ว่าสกิลขั้นเทพ "บัญญัติแห่งความพินาศ" ที่ใช้ทักษะมากมายกว่าจะเรียนมาได้
ไหงโดนวุ้นแล้วไม่ตายฟะ -*-  อันนี้น่าสนใจนะครับ ว่าทำไม สกิลมันถึงไม่ตาย อ่ะๆ ข้ามไปก่อน ขึ้นชื่อว่า
เป็นวอลอคมันก็ต้องเป็นเวทย์มืดซินะครับ  ไหงสกิลเวทย์มืดมันน้อยเงี้ย -*-  สกิลสายสาปก็ต้องสยบเมื่อ เจอ !! อ้อมกอด
แห่งลูซิส!!! โอ่พระเจ้าทำไงก็สู้ไม่ได้  อาภรณ์มันเลยยยซินะเพื่อจะได้ล้างบัฟมันออก โอ่วเย้ พอแค่ยกมือร่าย
ก็ตายอนาถแล้วครับ -  -    อันนี้ก็น่าสนใจ   วอลอคเป็นอาชีพที่ถูกลืมจริงหรือ ? ทีมงานไม่เห็นใจเพราะคนเล่นน้อย
จริงหรือ ?  งั้นผมขอลองถามนะครับ ถ้าทีมงานปรับให้วอลอคมีความสมดุลกับอาชีพอื่น น่าเล่น .. ลูกเล่นแพรวพราว
คนจะเล่นไหม๊ครับ ?  แน่นอนก็ต้องมีล่ะ  มันก็น่าจะมีประโยชน์นะครับทางด้านการเงิน ( ไม่พูดถึง เดี๋ยวผมจะโดนยิง )

3.อ่า... เรามาเล่นถามปัญหากันดีกว่า.. ผมจะถามแล้วตอบเองนะครับ ^^ (เอ๊ะกวนทีนนี่หว่า)
ถ้าเราทำให้อาชีพแต่ละอาชีพมีการเล่นทีแปลกแหวกแนวขึ้น !!  เช่น แอสสาซินสาย vit int
พาลาดินสาย luk agi  วิซาร์ดสาย str dex มันก็จะมีรูปแบบที่ต่างกันออกไปซินะครับ
เกมจะให้น่าสนใจก็ต้องมีความหลากหลายใช่ไหม๊ครับแต่ทว่า  ถ้ามันมีความหลากหลายมากจนเกินความจำเป็น
มันก็จะทำให้รูปแบบเกมน่าเบื่อกันไป -  -    แต่จากที่กล่าวมาผมว่ามันน่าจะทำให้น่าสนใจมากกว่านะครับ
สร้างไอเทมมากมายหลายรูปแบบ  เช่น หอก+โจมตีเวทย์  คทา+โจมตีเยอะๆ อะไรแบบนั้น ( คทา+โจมตีนี่แค่พูดนะครับ
มีจริงก็คงพิลึกดี )  อ่าว่ากันไป... บราๆ

4.c3 ครับ c3 มาถึง แล้ว..ถ้าพูดถึง c3จะนึกถึงอะไรกันเอ่ย สกิลหรอครับ  หรือว่าชุด... งืมๆแตกต่างกันไป
ผมคิดว่าน่าจะปรับให้เปลี่ยนแล้วก็เปลี่ยนไปเลยนะครับ  เหมือนกับการเปลี่ยนจากเรนเจอร์ มาเป็น แอส อะไรแบบนั้น
แล้วก็ให้ คาเดท ( เห้ยมาไงฟะ )  มี c3 ด้วย จะได้เป็นสุดยอดคาเดทกันไปเลย ( อันนี้ไม่ใช่มุขนะครับ) อาชีพก็จะ
บานเลยครับทีนี้  ลองคำนวนกันดูละกัน อสุรามีกี่อาชีพหว่า 1+1+3+9+((1+1+9)*3)  = โอ้วเย้ เยอะแยะไปหมด
มันเยอะแยะหรือยั้วเยี้ยเนี่ย.. -*-  ก็แปลกดีครับ เกมคนไทย เอกลักษณ์ของไทย ว่ะฮ่าๆๆ !!     

จบแล้วครับ ....

ก็เป็นแค่ความคิดเด็กคนนึงนะครับ มันอัดอั้นก็เลยมาเล่าสู่กันฟัง   ข้อไหนไม่ดีก็ท้วงโลดครับ T^T
  ก็อย่างที่บอกผมก็แค่เด็กคนนึง  มาระบายอะไรสักนิดหน่อย... พอดีเป็นคนชอบจิตนาการอะครับ
   มาลองนึกภาพไป พร้อมๆ กันนะครับ
   " ณ   แมพเดรกเดรโก้สายพันธุ์อาทรัม (คิดเอง สดๆ ฮ่าๆๆ )....   
     นาย ก. ::รับพาลาสายซัฟ+แทงค์เวล 60-70 เป็นงานคร้าบ
     นาย ข. ::นายครับรับพาลาสายซัฟ+แทงค์ใช่ไหม๊ครับ
     นาย ก. ::ครับผมเอง
     นาย ข. ::เราเวล 65 อะครับ ตี้ด้วยได้ไหม๊
     นาย ก. ::มาครับ มาครับ           
   (( แล้วทุกคนก็ออกเดินทางจากแมพเดรกปรกติไปยังแมพดังกล่าว...  (ทำให้เรียกเพื่อนไม่ได้จะได้เดินเอา)
  ทุกคนช่วยกันเวล ขยันขันแข็ง โอ้ งั้นแปร๊บเดียวครับ เวลกระจาย  ได้มิตรภาพอีกครับ   อันนี้เหน็บแนมถึง
  สภาพปัจจุบัน จะมีพระ1 คน กับ อีก 1 อาชีพ แค่นั้นแหล่ะครับ  พระกายปั๊บวิ่งปู๊ดดด ลากมอนฆ่าหมดวาร์ปกลับ
 กายใหม่เป็นแบบนี้ล่ะครับ  ^^

ขอขอบพระคุณบุคคลที่อ่านจบนะครับ ขอให้มีความสุขความเจริญสืบต่อไป สาธุ ...
   ฮ่าๆ เหมือนกับมาระบายความรู้สึกยังไงอย่างนั้น  ก็ทั้งๆที่รู้ว่า บ่นไปใครหนอจะแก้ ความจริงมีเรื่องบ่นอีกมากมาย
 กระทู้เดียวคงไม่ถือว่าปั้มกระมัง *-*  เกือบลืม...  เขียนผิดขอโทษด้วยนะครับ Cry

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: เรื่องที่อยากให้มี ของเด็กน้อยคนหนึ่ง
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-07-2010, 01:36:39 »

ไม่เอาตัวหลักมาเขียนละครับ

ถ้าอยากเสนอทีมงาน ก็น่าจะไปลงซับฯ

มาปลุกกระแสดราม่าในบอร์ดทำไมละเนี้ย หึหึ

B_taro
Jr. Member
**

นู๋ บีเบียร์ เองเจ้าค่ะ

Re: เรื่องที่อยากให้มี ของเด็กน้อยคนหนึ่ง
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-07-2010, 06:38:43 »

- -* ไม่มีอะไรที่ อร่อยดีมีประโยชน์เลย เซ้งจิต

ต่อต้านโปรโมชั่นคนรวยบุตรคหอุปราชวีชนตำนานเทพ
ต้อนรับโปรโมชั่นคนจนจรยาจกกุลทาส
nomassage01
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-07-2010, 08:55:34 »

งั้นก็ลบเลยก็แล้วกันครับ  Cool
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-07-2010, 08:56:34 »

ก็น่าสนใจดีนา ( บางข้อ ) = =

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
ShaMan_King#
Full Member

ニナーサリー

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-07-2010, 13:20:40 »

1.ผมคิดว่าการหาของจากการงานทุกชนิดควรขายร้านได้ 1 บิลล่านะครับ (ท้วงเรื่องหาสมุนไพร) เพราะมันเป็นปัญหา
ทำให้เงินเฟ้อได้นะครับ  สนับสนุนเงินหมุนเวียน และให้ผู้เล่นได้ทักษะที่จะหาแหล่งหาเงินด้วยนะครับ
--ปรับของการงานให้เป็น1 แล้วก็ของดรอปจากมอนให้ไม่ใช่1 = ="
2.ควร สร้างเควสที่สามารถรับได้หลายครั้งหรือรับซื้อของให้กระจายกันในทุกระดับเวล นะครับ
--ที่มีตอนนี้ ล่ากะโหลกต่างๆ เควสการงานของซาร่า อารายอีกหว่า -*- ไม่ค่อยได้ทำเควส
--และอยากให้มีระบบเควสที่มีเด้งขึ้นมาเลยเมื่อถึงระดับนั้นๆ เช่น คาเดทอ่ะ เมื่อเปลี่ยนเป็นไฟเตอร์ก็มีเควสเด้งมาเลยอ่ะ ว่าเควสไรมั้ง อยากพวก
อาวุธ หรือเกราะที่ดีๆ ตัวอย่างเช่นน่ะ เควสเกราะ ที่ให้หาแร่เหล็กจำนวนหนึ่ง แล้วรอเวลา 7 วันแล้วมันจะสุ่มเกราะ ไม่รู้ยังมีคนทำอีกมั้ย 
3.สร้างแมพที่มากขึ้นครับ  แต่ก็เป็นมอนสเตอร์ในลักษณะเดิม เพื่อรองรับจำนวนผู้เล่นนะครับ เพราะมีปัญหาแย่งมอน
กันด้วย(รึป่าวไม่ แน่จัย)  ที่กล่าวถึงหมายถึงในระดับเลเวลกลางๆนะครับ
--อืมๆ มีเพิ่มก็ดี แต่ถ้าเผ่าอสุรามา เดี่ยวก็ร้างมั้งบางแมพ -.-
4.ในบริเวณ สถานที่เก็บเลเวลสำคัญๆ น่าจะมีอาเคเดมี่กับทิงกี้นะครับ เป็นอีกทางเลือกหนึ่งเวลาจะขายของ แล้วบันทึก
จุดเกิดด้วยครับ ควรให้มีแร่ หรือ ต้นไม้แทรกอยู่ด้วยเพื่อให้ทำการงานได้ครับ
*ให้ทิงกี้ ขายของแพงขึ้นเพื่อแทนการอำนวจความสะดวกด้วยครับ
--ไม่เห็นด้วยน่ะ กลับเมืองมาขายดีแล้วๆ ^^" ส่วนนี้ก็มีกระเป๋าพิกม่า กระเป๋าอื่นๆ ที่เพิ่มน้ำหนักแล้ว +ของโซลต่างๆ
5.การเกิดของบอสและ มินิบอส ผมคิดว่าน่าจะสร้างแมพที่มันเป็นพื้นที่ของบอสและมินิบอสนะครับ(งงหรือปล่า วนะ -  -)
ตัวอย่างเช่นบอสดูลาฮานสุ่มเกิดใน5แมพ (แมพติดกันนะครับและไม่สามารถบันทึกด้วยลูกอมด้วยครับ)
*เพื่อให้ของบอส หาได้ยากขึ้นครับ เพื่อส่งผลกับการงาน
--บอสเกิดตามแมพเฉพาะแล้วนิ = ="
6.การงานควรเร่งอัพเด ตให้สมบูรณ์นะครับ แล้วก็สร้างให้สามารถสร้างสิ่งของได้มากขึ้น ผู้เล่นก็จะได้ให้ความสำคัญ
ยิ่งขึ้นนะครับ แล้วที่นี้ทางทีมงานก็จะได้มีไอเทมที่ช่วยเพิ่มอัตราสำเร็จของการทำไอเท มเป็นต้นครับ
--อืมๆ
7.นำสกิลที่มีผลทำให้อมตะออกครับแล้วก็เปลี่ยนเป็นสกิล ที่เหมาะสม( สงสัยจะมีทักท้วง )  แล้วสิ่งที่จะเปลี่ยนตามมาคือ
พลลาด ตระเวนยิ่งเบาลงครับ   บอสตีเบาลง ทุกคนจะได้ช่วยกันรุมทึ้งได้  มีสีสันดีครับ *-*
--ไม่ค่อยอยากให้เปลี่ยน แต่หากปรับให้มีการใฃ้งานที่ยุ่งยากขึ้นก็น่าจะดี(มั้ง)
8.ยาไม่ควรจะมีดีเลย์นะครับผมว่า จะได้ปั้มกันตอนตีบอสไปเลย สิ้นเปลืองทรัพยากรดี
*อย่างนี้จะมีคนอยากตี บอสหรอเนี่ย....  ก็ปรับให้ของบอสมันดีๆซิครับ -*-  พอใครมีมันบ่งบอกถึงความเทพ !! เพราะ
หายากสมกับเป็นบอสจริงๆ
--มีดีแล้ว หากไม่มี มันก็ไม่ต้องรอดีเลย์ ล่าบอสคนเดียวได้ เหมือนเมื่อก่อนปั้มยาเอา (ตอนนั้นบอสไม่เก่ง =.=)
--ที่ไม่อยากตีบอสเพราะของดรอปยากต่างหาก เสียเวลา

อาชีพ

1.เป็นตั้งกระทู้ทักท้วงเรื่องพระกันมากมายว่าพระโกงแบบนู้น แบบนี้... ผมคิดว่ามันก็โกงนะครับ ( อ่าวเห้ยไหงไม่
เป็นกลางเลยฟะ ) จากกระทู้ไหนสักแห่งหนึ่ง บอกว่าพระควรจะแยกสาย บัฟ กับ โจมตี ผมเห็นด้วยนะครับ
เพราะพระตอนนี้ทำได้ทุกอย่างจริงๆ -  -   แล้วถ้าบอกว่า.. พระน่ะเวลยากนะ ลากมอนมาแสงแห่งเทพกว่าจะตาย -  -
จาก กรณีเรื่องของการปรับเปลี่ยนแมพผมคิดว่า ทุกตี้ก็คงต้องมีพระเป็นแน่ครับ -*- ไม่งั้นก็คงได้ม่องเท่งกันหมด
-- สกิลพระ คิดว่าสมดุลดีแล้ว ที่ไม่สมดุลก็ c3.2 อันใหม่นี้แหลาะ
-- แต่ที่ระดับ 10 เพิ่มกันหลัง +30 *0* สมกับระดับ 10 แต่ที่มีปัญหา เห็นเพื่อนบอกว่า มีคนทำให้กันหลังถึง 100 ได้(ทำไงหว่า) ยิงไงก็ไม่เข้า -*-
--อีกอย่าง เกมนี้ ไม่ได้คิด ค่าแม่น ของการโจมตีเวทย์โดนทุกครั้งที่โจมตี *0* โกงชัดๆ
--เปรียบเทียบ เบลด กับ วิซาด สมมุติว่าค่าแม่น เท่ากันๆ ไปตี ไผ่แก่ เบลดหากแม่นไม่ถึง ตี วืดดดดดด วิซาด แม่นไม่ถึงยังไงก็โดน *0*
--ถ้ามีระบบ ที่คิดคำนวณเกี่ยวกับค่าแม่นและหลบ (มีคนท้วงแน่ๆ -*-) แอสหรือสายหลบจะน่าเล่นมากก

2.วอลอค ฮัดช่ะ อันนี้ก็มีท้วงกันมานะครับ -*- ว่าสกิลขั้นเทพ "บัญญัติแห่งความพินาศ" ที่ใช้ทักษะมากมายกว่าจะเรียนมาได้
ไหงโดนวุ้นแล้วไม่ตายฟะ -*-  อันนี้น่าสนใจนะครับ ว่าทำไม สกิลมันถึงไม่ตาย อ่ะๆ ข้ามไปก่อน ขึ้นชื่อว่า
เป็น วอลอคมันก็ต้องเป็นเวทย์มืดซินะครับ  ไหงสกิลเวทย์มืดมันน้อยเงี้ย -*-  สกิลสายสาปก็ต้องสยบเมื่อ เจอ !! อ้อมกอด
แห่งลูซิส!!! โอ่พระเจ้าทำไงก็สู้ไม่ได้  อาภรณ์มันเลยยยซินะเพื่อจะได้ล้างบัฟมันออก โอ่วเย้ พอแค่ยกมือร่าย
ก็ตายอนาถแล้วครับ -  -    อันนี้ก็น่าสนใจ   วอลอคเป็นอาชีพที่ถูกลืมจริงหรือ ? ทีมงานไม่เห็นใจเพราะคนเล่นน้อย
จริง หรือ ?  งั้นผมขอลองถามนะครับ ถ้าทีมงานปรับให้วอลอคมีความสมดุลกับอาชีพอื่น น่าเล่น .. ลูกเล่นแพรวพราว
คน จะเล่นไหม๊ครับ ?  แน่นอนก็ต้องมีล่ะ  มันก็น่าจะมีประโยชน์นะครับทางด้านการเงิน ( ไม่พูดถึง เดี๋ยวผมจะโดนยิง )
--ไม่รู้จะบอกยังไง ไม่ได้เล่นวอลอค
--แต่คิดว่าหากปรับมอนระกับ 41 ขึ้นไป มีการใช้สกิลต่างๆ วอลอคมีจะประโยชน์ในการเก็บเลเวลพอๆกับแบท วอ
--มีแต่มอนโจมตีเป็นเวทย์ สกิลสายสาปก็หยุดการโจมตีไม่ได้อยู่ดี -*-

3.อ่า... เรามาเล่นถามปัญหากันดีกว่า.. ผมจะถามแล้วตอบเองนะครับ ^^ (เอ๊ะกวนทีนนี่หว่า)
ถ้าเราทำให้อาชีพแต่ละอาชีพมีการเล่นทีแปลกแหวกแนว ขึ้น !!  เช่น แอสสาซินสาย vit int
พาลาดินสาย luk agi  วิซาร์ดสาย str dex มันก็จะมีรูปแบบที่ต่างกันออกไปซินะครับ
เกมจะให้น่าสนใจก็ต้องมี ความหลากหลายใช่ไหม๊ครับแต่ทว่า  ถ้ามันมีความหลากหลายมากจนเกินความจำเป็น
มัน ก็จะทำให้รูปแบบเกมน่าเบื่อกันไป -  -    แต่จากที่กล่าวมาผมว่ามันน่าจะทำให้น่าสนใจมากกว่านะครับ
สร้างไอเทมมาก มายหลายรูปแบบ  เช่น หอก+โจมตีเวทย์  คทา+โจมตีเยอะๆ อะไรแบบนั้น ( คทา+โจมตีนี่แค่พูดนะครับ
มีจริงก็คงพิลึกดี )  อ่าว่ากันไป... บราๆ
-- ไม่มีความเห็น =w=
4.c3 ครับ c3 มาถึง แล้ว..ถ้าพูดถึง c3จะนึกถึงอะไรกันเอ่ย สกิลหรอครับ  หรือว่าชุด... งืมๆแตกต่างกันไป
ผมคิดว่าน่าจะปรับให้เปลี่ยนแล้วก็ เปลี่ยนไปเลยนะครับ  เหมือนกับการเปลี่ยนจากเรนเจอร์ มาเป็น แอส อะไรแบบนั้น
แล้วก็ให้ คาเดท ( เห้ยมาไงฟะ )  มี c3 ด้วย จะได้เป็นสุดยอดคาเดทกันไปเลย ( อันนี้ไม่ใช่มุขนะครับ) อาชีพก็จะ
บาน เลยครับทีนี้  ลองคำนวนกันดูละกัน อสุรามีกี่อาชีพหว่า 1+1+3+9+((1+1+9)*3)  = โอ้วเย้ เยอะแยะไปหมด
มันเยอะแยะหรือยั้วเยี้ย เนี่ย.. -*-  ก็แปลกดีครับ เกมคนไทย เอกลักษณ์ของไทย ว่ะฮ่าๆๆ !!     
--คาเดท มีc3 เห็นด้วยมากๆ *0*
--ส่วนชุดทีมงานเคยบอกแล้ว เป็นการเปลี่ยนแค่ชั่วคราว มันเหมือนการเปลี่ยนร่างอ่ะ - -* เพิ่มระดับความสามารถบางอย่างและลดบางอย่างตามชุดที่เปลี่ยน

จบ แล้วครับ ....

ก็เป็นแค่ความคิดเด็กคนนึงนะครับ มันอัดอั้นก็เลยมาเล่าสู่กันฟัง   ข้อไหนไม่ดีก็ท้วงโลดครับ T^T
  ก็อย่างที่บอกผมก็แค่เด็กคนนึง  มาระบายอะไรสักนิดหน่อย... พอดีเป็นคนชอบจิตนาการอะครับ
   มาลองนึกภาพไป พร้อมๆ กันนะครับ
   " ณ   แมพเดรกเดรโก้สายพันธุ์อาทรัม (คิดเอง สดๆ ฮ่าๆๆ )....   
     นาย ก. ::รับพาลาสายซัฟ+แทงค์เวล 60-70 เป็นงานคร้าบ
     นาย ข. ::นายครับรับพาลาสายซัฟ+แทงค์ใช่ไหม๊ครับ
     นาย ก. ::ครับผมเอง
     นาย ข. ::เราเวล 65 อะครับ ตี้ด้วยได้ไหม๊
     นาย ก. ::มาครับ มาครับ           
   (( แล้วทุกคนก็ออกเดินทางจากแมพเดรกปรกติไปยังแมพดังกล่าว...  (ทำให้เรียกเพื่อนไม่ได้จะได้เดินเอา)
  ทุกคนช่วยกันเวล ขยันขันแข็ง โอ้ งั้นแปร๊บเดียวครับ เวลกระจาย  ได้มิตรภาพอีกครับ   อันนี้เหน็บแนมถึง
  สภาพปัจจุบัน จะมีพระ1 คน กับ อีก 1 อาชีพ แค่นั้นแหล่ะครับ  พระกายปั๊บวิ่งปู๊ดดด ลากมอนฆ่าหมดวาร์ปกลับ
 กายใหม่เป็นแบบนี้ล่ะครับ  ^^
--เจอแต่คาเดทพาให้เวล ประกาศหาตี้ไปเวลไม่มีเลย T^T

ขอขอบพระคุณบุคคลที่อ่านจบนะครับ ขอให้มีความสุขความเจริญสืบต่อไป สาธุ ...
   ฮ่าๆ เหมือนกับมาระบายความรู้สึกยังไงอย่างนั้น  ก็ทั้งๆที่รู้ว่า บ่นไปใครหนอจะแก้ ความจริงมีเรื่องบ่นอีกมากมาย
 กระทู้เดียวคงไม่ถือว่า ปั้มกระมัง *-*  เกือบลืม...  เขียนผิดขอโทษด้วยนะครับ
--จบแล้ว -0- ผมก็บ่นเหมือนกัน เหอะๆ
--ความเห็นจากเด็กคนหนึ่งเหมือนกัน

"การฝึกฝนตัวเองคือสิ่งสำคัญ หากเจ้าขาดการฝึกฝนตัวเอง แล้วเจ้าจะมีพลังได้อย่างไร"
Iam Best.
Full Member

มอง ตอน เขา กิน ใบไม้ ทำไม งิ~~!

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-07-2010, 15:43:33 »

เห็นด้วย1ข้อ ที่บอกว่าให้สร้างแมพเพิ่มอ่ะเพราะว่าจะได้มีที่เก็บเวลเยอะๆไม่ต้องมาแย่งกัน แล้วก็น่าจะเพิ่มบอสมินิ บอส ด้วยก็ดีนะ
จะได้สนุก ได้หลายอารมณ์งิ ที่ว่าแมพร้างอ่ะ อย่างน้อยก็มีคนเดินผ่าน(นู้เองT+T)

เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-07-2010, 15:56:47 »

เห็นด้วยหลายเรื่องครับเรื่องที่เห็นด้วยมากที่สุดคือเรื่องแมพ

เรื่องแมพผมคิดว่าตอนนี้มีคนเล่นอสุรามากแต่แมพรองรับผู้คนได้ไม่พอบางทีก็มีการแย่งมอนกันด่ากันบางทีในเซิฟพีเคบางคนอาจฆ่ากันเพื่อแย่งมอน  ใช่

อีกเรื่องที่อยากให้เพิ่มคือพวกnpcนักล่า ผมคิดว่าพวกnpcนักล่ายังกระจายไม่ทั่วและส่วนใหญ่มากระจุกกันที่เซาท์ เทิร์นไซร์ แต่ที่เซาท์ เทิร์นฟอท ป้อมปราการตะวันออกและวินโดเนียกลับไม่มีผมคิดว่าควร

จะกระจายให้มันมีให้ทั่วทุกเมืองเวลาทำเควสนักล่าใกล้ๆเมืองไหนเวลาทำเสร็จจะได้ไม่ต้องลำบาก ใช่

~ not ~
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-07-2010, 16:11:34 »

Evil

อ่านแล้วเพลิงดีครับ เขียนได้ใจจริงๆใส่อารมณ์สนุก+ความคิดไปพร้อมกัน

แม๊พผมว่ามีเพิ่มอยู่แล้ว= ="แต่ว่าเว้นช่วงนานไปหน่อย ความจริงผมอยากให้แม๊พหนึ่งมันใหญ่ๆไปเลย
เพราะมีสกิลโกยอยู่แล้ว จะไปที่ไหนก็โกยไปแปปเดียว ต่างจากเกมอื่นที่ต้องเสียเวลาในการเดินทาง
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #9 เมื่อ: 24-07-2010, 16:24:10 »

^

แมพนึง เอาให้กว้างเหมือน 5 แมพรวมกัน

มอนตายแล้วเกิดเลย

มันจะดีมากกกก  laugh

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-07-2010, 16:35:44 »

ปัญหามากก่ะเลิกเล่นครับ ง่ายดี

โซโล อะไรวะ
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-07-2010, 03:18:33 »

ไม่ขุดสมุนไพร ผมจะ ทำไรกิน ครับ ไม่ได้ว่างไปแย่งตีมังกร นะครับ อุอุ  <<< ลองคิดดู คนที่ รวยๆเล่นเทร เงินมันก็หมุ่นกันแต่คนรวยๆ คนมะมีตังก็ มีแต่ ขึดสมุนไพร ไปซื่อ ที่พวก เขาดรอปได้ หึหึ
loollSJ
Jr. Member
**

ทุกวัน....ฉันรักเธอ

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-07-2010, 03:27:46 »

Smiley อิ อิ Smiley

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-07-2010, 03:45:13 »

เพิ่มปราสาทไห้หน่อยด้วยได้ปะ

อิอิอิอิอิ

รู้สึกว่าสมาคมไนเกมเยอะเหลือเกิน

อิอิอิอิอิ

laugh laugh laugh

Smiley Smiley Smiley

Slush
Full Member

۩۞۩ ⓈⓁⓊⓈⒽ۩۞۩

« ตอบ #14 เมื่อ: 27-07-2010, 11:05:31 »

ลองมาหาบอสแทนผมมั้ยครับ

แล้วแมพที่คนเวลละ แล้วถ้าบอสโผล่ละ

แมพสุสานก็มีคนเวล ถ้าดูลาเกิด มันคงเสียผลประโยชน์มาก ทำให้ไม่มีคนเวล

ไกเซอก็ไกลนะครับ ถ้าไม่เอาลูกอมเอาไว้ ผมคงเดินวันละ3-7รอบแน่ๆ

ส่วน คอรัปเซอ ผมก็เห็นด้วย เพราะมันไกลมาก แต่ก็ ยังไม่เห็นด้วยกับบอสอื่นๆ

เช้น เห็ดหอม มันใกล้ ถ้ามันเกิด หน้าเรดละ  Huh? คงไม่มีหาสมุนไพร

สรุปคือ บอสเหมือนเดิมดีแล้วครับ  Smiley
ป้าย:
หน้า: [1]