GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดผลเสียของอาชีพ (ทหารสายระเบิด)  (อ่าน 584 ครั้ง)
ไม่มีชื่อมีแค่ หัวใจดวงน้อยๆ
Jr. Member
**

เปิดผลเสียของอาชีพ (ทหารสายระเบิด)
« เมื่อ: 17-07-2010, 11:27:18 »

ทหารสายระเบิดนะควรด้รับความเป็นธรรมบ้าง

1.สกิวยิงสนับสนุน ผมอยากรู้ว่ามันดีตรงไหน  ถ้าคุนลองเล่นสายนี้จะถอดใจกับสายนี้มาก กระสุนลูกละ50k แค่ลูกเดียวยิงได้ครั้งเดียว 2ลูก 100k

2.ระเบิดc4 มีบัคด้วยนะคับ  ออกจากเกมแล้วเข้าไหม่ จะไม่ติดผลของc4

3.ระเบิดลูก1แพงออก บางคนคงคิดว่าไม่แพง แต่ลองคิดดูสิว่า ระเบิดใช้แล้วหมดไป ไม่เหมือนสกิว ต้องซื้อระเบิดตลอดเลย อยากขอให้ช่วยปรับราคาลงหน่อยก็ยังดีนะคับ

4.อยางน้อยถ้าราคาไม่ลงก็ขอให้พลังและรัศมีมันแรงขึ้นหน่อยก็ยังดีนะคับ มันเปลืองเงินมาก

สิงทีอยากพูดมีเท่านี้คับ

เอ ทหาร มี3สาย ปืน ใส่ปืน กระปี่ ใส่กระปี่  แต่ ระเบิดนี้สิ  หน้าจะมีรีโมดนะ  เอาไว้เพิ่ม   ถ้าใส่  จะเพิ่ม รัศมีและความแรงก็หน้าจะดี   รีโมด สักแสน ยังไม่ว่า ของถาวร นี้
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

Re: เปิดผลเสียของอาชีพ (ทหารสายระเบิด)
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-07-2010, 13:23:06 »

อ้างจาก: เจ้ายุทธัจร จักรคำ ที่ 17-07-2010, 11:27:18
                                          ทหารสายระเบิดนะควรด้รับความเป็นธรรมบ้าง

1.สกิวยิงสนับสนุน ผมอยากรู้ว่ามันดีตรงไหน  ถ้าคุนลองเล่นสายนี้จะถอดใจกับสายนี้มาก กระสุนลูกละ50k แค่ลูกเดียวยิงได้ครั้งเดียว 2ลูก 100k

2.ระเบิดc4 มีบัคด้วยนะคับ  ออกจากเกมแล้วเข้าไหม่ จะไม่ติดผลของc4

3.ระเบิดลูก1แพงออก บางคนคงคิดว่าไม่แพง แต่ลองคิดดูสิว่า ระเบิดใช้แล้วหมดไป ไม่เหมือนสกิว ต้องซื้อระเบิดตลอดเลย อยากขอให้ช่วยปรับราคาลงหน่อยก็ยังดีนะคับ

4.อยางน้อยถ้าราคาไม่ลงก็ขอให้พลังและรัศมีมันแรงขึ้นหน่อยก็ยังดีนะคับ มันเปลืองเงินมาก

สิงทีอยากพูดมีเท่านี้คับ

เอ ทหาร มี3สาย ปืน ใส่ปืน กระปี่ ใส่กระปี่  แต่ ระเบิดนี้สิ  หน้าจะมีรีโมดนะ  เอาไว้เพิ่ม   ถ้าใส่  จะเพิ่ม รัศมีและความแรงก็หน้าจะดี   รีโมด สักแสน ยังไม่ว่า ของถาวร นี้

ตอบกันไปทีละข้ิอ

๑.สกิลนี้ถ้าไม่ได้ใช้ในกิลวอร์ หรือว่า ในแบท มันจะไม่มีประโยชน์ครับ ถ้าใช้ในกิลวอร์ ผลของมันจะดีมาก

๒.เป็นมาตั้งนานแล้วนะครับไม่รู้ว่าเป็นบัคหรือว่าทีมงานจงใจทำ

๓.ตอนนี้มีการงานชื่อว่า วิศวะกร สามารถทำกระสุนและระเบิดได้นะครับ ลองไปทำดูสิ

๔.ผมว่าถ้าใช้เก็บเวลธรรมดาก็สบายนะ แต่ถ้าแบท มันมีผลของการทอน 50 เปอร์เซ็นมันเลยทำให้สายระเบิดไม่ค่อยมีค่า

ลาออก
Veteranz
Jr. Member
**

Re: เปิดผลเสียของอาชีพ (ทหารสายระเบิด)
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-07-2010, 13:43:50 »

ตอบตามที่เข้าใจน่ะครับ

- สกิลนี้อย่างที่เรปบนบอก...มันมีประโยชน์ตอน แบท ,วอ ในแบทอาจจะดูเกรียนๆไปหน่อย (ทิ้งบอมกลางสนาม...จากนั้นก็โดนไล่ฆ่านับต่อไป = =)
  แต่ถ้าในวอนับว่าเป็นสกิลที่มีประโยชน์มากๆ !!!   ไม่ต้องเสียเวลาตีป้อมหรือผู้เล่นอื่นๆเลย ทิ้งบอม ...ตูม !!!  จบ ~*   ส่วนเรื่องราคาก็เอาเงินค่า "ลาดตระเวน" มาเป็นทุนก็ได้    หรือจะหาเงิืนด้วยวิธีอื่นก็มี

- อย่างที่เรปบนบอก...

- อย่างที่เรปบนบอกอีก การงานวิศวะกร ช่วยได้แต่...มันทำได้แค่ "ระเบิดแสง" , "ระเบิด" (ธรรมดา) เท่านั้นเอง...หรือทำแบบอื่นได้อีกอันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน...หรือจะทำแบบข้อ.1 เอาเงินค่า "ลาดตระเวน" มาเป็นทุนในการซื้อก็ได้ครับ

- ผมว่าตอนนี้ความแรงหรือรัศมีก็กำลังดีเลยน่ะ   ดูอย่าง "ระเบิดกระจาย" ลากม่อนมารวมๆกัน โยนบอม...~ตูม~!!!   โดนไปเต็มๆ 5-6 ดอก/1 ตัว.   ตัวละประมาณ 500-2000 (ไม่นับติดโป๊ะอีกน่ะ) หรือ "ระเบิดเชิงกลยุทธ์" ทั้งหลายเช่น "ระเบิดควัน" ดูเผินๆไม่น่ามีประโยชน์ แต่ผมเอาไปใช้ในแบทแล้ว โยนใส่พวกชาปหรือสายยิงลูำกดอกทั้งหลายแล้ว ...วืด วืด วืดๆๆๆ  กันหมด = =?  หรือ "ระเบิดแช่แข็ง" ก็แช่พวก แอส หรือ เบอร ได้ดีเหมือนกัน

G.Konkgar
Jr. Member
**

อาวุธคู่กาย "WW.stremmer $$"..ลูกพ่อ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-07-2010, 13:58:45 »

สมัยก่อนผมใช้ไดนาไม้เวลลากเข้แมพวีไอพี 7-8ตัว แล้วเก็บ หนังไปขายทำทุนต่อนะครับ ก็ถือว่า ไม่ขาดทุนครับ แต่ระเบิด เวลที่อื่น ที่ไม่ใช่เข้ จะหมดตังครับ

เคยเล่นมาหมดแล้ว ทุกสายครับ แต่ระเบิดแค่เวลขึ้นดีที่แมพเข้วี เท่านั้น แล้วผมก็ไปเล่น สายกระบี่เวลดีกว่าครับ

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือ ปืน และ กระสุน ของข้าเท่านั้น"
ป้าย:
หน้า: [1]