GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: Gmช่วยมาอ่านทีครับ  (อ่าน 253 ครั้ง)
ณัฐพล มีแก้ว
Newbie
*

Gmช่วยมาอ่านทีครับ
« เมื่อ: 17-07-2010, 07:32:49 »

Winkคือว่าพอผมโหลดอสุรามาแล้วมันมีไวรัส2ตัวAGV9.0มันลบหมดเลยทำไงดีครับอยากเล่น
 Embarrassed Embarrassed Cry Cry
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: Gmช่วยมาอ่านทีครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-07-2010, 10:01:17 »

ที่มุึมจอ ด้านขวา ล่าง

มีไอคอน AVG คลิกขวา ปิดมัน

แล้ว ลงเกม

โปรแกรมหลายตัวมีการทำงาน

คล้ายไวรัส

แต่ไม่ใช่ไวรัส

การที่เราจะเลือกปิดแอนตี้ไวรัส

เพื่อจะลงอะไร

ควรแน่ใจก่อนว่า เป็นโปรแกรมอะไร

อย่างเกมส์นี้ เค้้าลงกันเป็นแสน ครั้งแล้วมั้งครับ

เพราะคนที่เกมส์เสียเล่นไม่ได้

ยังต้องลงใหม่กันเยอะแยะ

ปล. เมื่อก่อน ผมก็ใช้ AVG

มันจับแครก ผมหมดไดว์

เลยไม่ปลื้มกับมัน 

แล้วมันเป็นตัวฟรี  ที่กันไวรัส 

แต่ไวรัสเข้าเครื่องแล้ว

ลบไม่ค่อยออก  ฟ้องอยู่นั้นแหละ

แต่ไม่ยอมลบให้ - -*)

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

Re: Gmช่วยมาอ่านทีครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-07-2010, 18:44:33 »

ปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสก่อนนะคัรบ

จากนั้นดาวน์โหลดตัวติดตั้ง และติดตั้งลงในเครื่องได้เลยครับ

เกมอสุรา ไม่ได้มีไวรัสแต่อย่างใด ครับผม

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ป้าย:
หน้า: [1]