GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งGmไปแล้ว แต่หาว่าหลักฐานไม่เพียงพอ(คนเลวๆก็อยู่ดีกินดีต่อไป  (อ่าน 372 ครั้ง)
นาวิน เรืองวรากร
Newbie
*

แจ้งGmไปแล้ว แต่หาว่าหลักฐานไม่เพียงพอ(คนเลวๆก็อยู่ดีกินดีต่อไป
« เมื่อ: 14-07-2010, 18:44:20 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43731.0                  <<<<  กระทู้นี้เลยครับ ผมเจอแบบนี้หมกศรัทธากับGmทันทีเลย

Newbie
*

Re: แจ้งGmไปแล้ว แต่หาว่าหลักฐานไม่เพียงพอ(คนเลวๆก็อยู่ดีกินดีต่อไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-07-2010, 18:45:24 »

หรือดูตามนี้ครับ

ผมไอดี gunattang นะครับ
ตัวละครที่โดนโกง ZepYuLos
โดนเมื่อเวลา 11:07 12/07/2010
โดนโกงหมวกมงกุฎจักรพรรดิองครักษ์พิทักครับ 1 อันครับ
ตัวละครที่มาโกงชื่อ nuychun1
เค้าโทรมาบอกว่า ให้เอาหมวกคิงจุ๊มาแลกกับเซตหมวกดวงจันทร์อะไรของเค้าไม่รู้
ผมก็คิดว่าเป็นพี่ที่รู้จักที่เค้าบอกว่าจาโทรมาวันนี้พอดี
โดยอ้างว่าเป็นพี่ที่ผมรู้จักและขอแลกของกับคิงจุ๊เค้าบอกเป็นเซต หมวกพระจันใส่แล้วที่เท้าจาเปนวงกลมรอบๆ
ผมก็คิดว่าพี่เค้าคงอยากจาขอยืมใส่แลกกัน ดูรูปต่อไปนะครับ
Newbie
*

Re: แจ้งGmไปแล้ว แต่หาว่าหลักฐานไม่เพียงพอ(คนเลวๆก็อยู่ดีกินดีต่อไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-07-2010, 18:48:18 »

naygue
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-07-2010, 18:48:33 »

นั่นสิ ทำไมไม่ลงโทษ  Cry

แต่มันก็จริงนะ หลักฐานไม่พอ

น่าจะมีคำพูดที่เชิญชวนให้แลกเปลี่ยนด้วย

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-07-2010, 18:49:05 »

Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-07-2010, 18:52:53 »

ส่วนใหญ่คำพูดต่างๆจาคุยกันในโทรสับนะครับ
เค้าโทรมาบอกว่า ให้เอาหมวกคิงจุ๊มาแลกกับเซตหมวกดวงจันทร์อะไรของเค้าไม่รู้
ผมก็คิดว่าเป็นพี่ที่รู้จักที่เค้าบอกว่าจาโทรมาวันนี้พอดี
โดยอ้างว่าเป็นพี่ที่ผมรู้จักและขอแลกของกับคิงจุ๊เค้าบอกเป็นเซต หมวกพระจันใส่แล้วที่เท้าจาเปนวงกลมรอบๆ
ผมก็คิดว่าพี่เค้าคงอยากจาขอยืมใส่แลกกัน
 สุดท้าย ทีมงานก็บอกหลักฐานไม่เพียงพอครับ เป็นการตกลงกันทั้ง2ฝ่าย
ทั้งๆที่อุตส่าเกบภาพมาประจารได้
ถ้าเป็นเพื่อนๆผมจะประจารทำไมละครับ เสียเพื่อนหมด

ต่อไปนี้มีเหตุการณ์อะไรจะไม่ขอความช่วยเหลือจากทีมงานอีกแล้ว
โจรครองเมืองกันต่อไป....
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-07-2010, 19:14:34 »

ต่อไปถ้าคนโกงคิดแผนใหม่ๆได้อีก
ก็ไม่มีสิทธิเรียกร้องความเป็นธรรมได้เลยนะสิครับ
กลโกลมีใหม่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ในกรณีนี้ ใช้วิธีคุยโทรสับคนโกงอาจจะใช้วิธีนี้เพื่อหลีกเลี่ยงคำพูดในข่องสนทนาก็ได้
ผมควรอัดเสียงพูดทางโทรสับส่งไปดีมั้ย
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-07-2010, 20:29:07 »

ใช่

NeeD not to know

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-07-2010, 06:31:39 »

กล่องฟ้า !!!
...อนึ่งคือเค้าโทรมาบอกเป็นคนที่ จขกท.รู้จัก...รู้จักจริงๆหรอครับ ได้ถามรึเปล่าว่าเป็นใคร ? หรือว่าโทรมาก็คุยเรื่องตกลงแลกเปลี่ยนกันเลย ?

Huh? Huh? Huh?

จีเอ็มบันนี่
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-07-2010, 11:15:29 »

เพราะว่าบทสนทนาส่วนใหญ่คือทางโทรศัพท์ค่ะ ในบทสนทนาที่เซฟภาพมาจึงไม่มีบทสนทนาใด ที่ทางทีมงานจะนำมาใช้เป็นหลักฐานได้เลยค่ะ
ต้องขออภัยจริงๆ ค่ะ  แต่ต้องดำเนินการลงโทษตามหลักฐานที่มีเท่านั้นค่ะ
matoi_edition
Asura Tester
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #10 เมื่อ: 15-07-2010, 11:32:12 »

นัทคิดว่า เอาระบบห่อของกล่องฟ้าออกเถอะคะเหลือไว้เพียงห่อของเงินโซลก็พอ รู้สึกว่ากล่องฟ้านั้นทำเรื่องหลายอย่างแล้ว ฝากพิจารณาด้วย

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-07-2010, 13:22:25 »

เอากล่องฟ้าออกไปเหอะ รำคาญ!
เหนหลายปัญหาละ ขนาดบางคนมีหลักฐานแน่นเอี้ยดแต่นกรณีนี้ ถ้าขาดไปขั้นตอนเดียว คนร้ายก้ลอยนวลต่อ เบื่อ Angry

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 15-07-2010, 16:58:22 »

ถูกกกคราบบบ เอากล่องฟ้าออกไป!!!
ป้าย:
หน้า: [1]