GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: "ใช้การโจมตีของทักษะติดตัว"  (อ่าน 361 ครั้ง)
สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

"ใช้การโจมตีของทักษะติดตัว"
« เมื่อ: 11-07-2010, 13:01:03 »

มันหมายความว่ายังไงครับ ที่มีระบุไว้ในสกิลนะครับ บางสกิลระบุว่า ได้ บางสกิลระบุว่า ไม่ได้ เช่น สกิลเกร็งแขนฟาด ใช้การโจมตีของทักษะติดตัว : ได้ เป็นต้น ครับ  Huh?
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

Re: "ใช้การโจมตีของทักษะติดตัว"
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-07-2010, 23:32:33 »

ก็ ถ้ามีทักษะติดตัวเช่น โจมตีจุดตาย 5 น่ะครับ

ถ้าเป็นสกิล ศรวายุ นะครับ จะบอกว่า ใช้การโจมตีของทักษะติดตัว: ไม่ได้
หมายความว่าหากใช้สกิลนี้ อัตราโป๊ะเชะ 25% ที่ได้จากทักษะโจมตีจุดตายนั้น จะไม่คิดรวมกับอัตราโป๊ะเชะหลักครับ
เช่นมี อัตราโป๊ะเชะหลัก(หรือรองด้วย ถ้าเป็นแอสซาซิน) 2% เวลาใช้ทักษะ ศรวายุนี้ จะมีโอกาสโป๊ะเชะแค่ 2% เท่านั้นครับ

แต่หากเป็น ใช้การโจมตีของทักษะติดตัว :ได้
อัตราโป๊ะเชะนั้นจะรวมไปกับ อัตราโป๊ะเชะหลัก(รวมไปถึงรอง) นั่นเอง ทำให้ อัตราโป๊ะเชะเราเป็น 27% นั่นเองครับ
พอจะเข้าใจไหมเอ่ย ^^"

Smiley Smiley Smiley

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

Re: "ใช้การโจมตีของทักษะติดตัว"
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-07-2010, 14:02:18 »

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ   Smiley
No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-07-2010, 20:47:45 »

เข้าใจแล้วก็ล็อคกระทู้สิครับ Smiley

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
ป้าย:
หน้า: [1]