GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: [ถาม GM] ตัวละครโดน Roll Back ระหว่างกำลังเก็บเลเวล ครับ  (อ่าน 344 ครั้ง)
Grasshopper
Newbie
*

[ถาม GM] ตัวละครโดน Roll Back ระหว่างกำลังเก็บเลเวล ครับ
« เมื่อ: 30-05-2010, 21:43:17 »

วันนี้ว่าง เลยไปหาน้ำมันดิบ ไอ้เราก็ตีไปเรื่อยๆ น้ำมันดิบก็ดรอปยากสักหน่อย ตีไปสัก ครึ่ง ชม. ดูเรื่อยๆ ได้น้ำมันดิบมา 20 อันล่ะ กับเปอร์เซ็นต์ EXP อีกประมาณ 5%

แล้วมันก็เกิดอาการหลุดจากเซิฟ โดยการถูกตัดจากเซิฟเวอร์ พอ login เข้ามาดู น้ำมันดิบที่นั่งกดูอยู่เรื่อยๆ จาก 20 กว่าอัน เหลือ 8 อัน exp จาก ประมาณ 40% เหลือประมาณ 35% ของเลเวล 31

เมื่อเวลาประมาณสามทุ่มครึ่งของวันนี้

ถ้าทีมงานGM สนใจในปัญหาของผู้เล่น และไม่ทอดทิ้งผู้เล่นใหม่ ก็รบกวนมาตอบด้วยนะครับ ไอดีนี้แหละครับที่เกิดปัญหา

ปล.พอดีผมเป็นผู้เล่นใหม่ หรือว่าอาการแบบนี้มันเป็นเรื่องปรกติ เพราะเวลาเล่นอยู่ เมื่อถึงเวลาให้อาหารคู่หูทีไร กดให้อาหารแล้วมันหลุดจะเกือบ 50% ของการกดให้อาหาร คือก่อนกดก็นั่งลุ้นว่าจะหลุดหรือเปล่า ด้วยครับ

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

Re: [ถาม GM] ตัวละครโดน Roll Back ระหว่างกำลังเก็บเลเวล ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-06-2010, 21:46:07 »

อ้างจาก: Grasshopper ที่ 30-05-2010, 21:43:17
วันนี้ว่าง เลยไปหาน้ำมันดิบ ไอ้เราก็ตีไปเรื่อยๆ น้ำมันดิบก็ดรอปยากสักหน่อย ตีไปสัก ครึ่ง ชม. ดูเรื่อยๆ ได้น้ำมันดิบมา 20 อันล่ะ กับเปอร์เซ็นต์ EXP อีกประมาณ 5%

แล้วมันก็เกิดอาการหลุดจากเซิฟ โดยการถูกตัดจากเซิฟเวอร์ พอ login เข้ามาดู น้ำมันดิบที่นั่งกดูอยู่เรื่อยๆ จาก 20 กว่าอัน เหลือ 8 อัน exp จาก ประมาณ 40% เหลือประมาณ 35% ของเลเวล 31

เมื่อเวลาประมาณสามทุ่มครึ่งของวันนี้

ถ้าทีมงานGM สนใจในปัญหาของผู้เล่น และไม่ทอดทิ้งผู้เล่นใหม่ ก็รบกวนมาตอบด้วยนะครับ ไอดีนี้แหละครับที่เกิดปัญหา

ปล.พอดีผมเป็นผู้เล่นใหม่ หรือว่าอาการแบบนี้มันเป็นเรื่องปรกติ เพราะเวลาเล่นอยู่ เมื่อถึงเวลาให้อาหารคู่หูทีไร กดให้อาหารแล้วมันหลุดจะเกือบ 50% ของการกดให้อาหาร คือก่อนกดก็นั่งลุ้นว่าจะหลุดหรือเปล่า ด้วยครับ

แปลก - - เวลาให้อาหารเราไม่หลุดบ่อยแบบนั้นอะ [ไม่หลุดเลย]
มักจะหลุดตอนเข้าวาป  แล้วอันนนั้นก้เซิฟมันโรล ก้อะนะ โรลแบค ๆ ถูก [ผู้เล่นโวย] ทุกวัน ๆ  laugh

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
โดนเตะจากเซิร์ฟ
Newbie
*

Re: [ถาม GM] ตัวละครโดน Roll Back ระหว่างกำลังเก็บเลเวล ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-07-2010, 10:27:36 »

อีกคนสินะ  Evil

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-07-2010, 12:10:00 »

ขอล็อกกระทู้นะครับ

เนื่องจากกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ผ่านมาเป็นระยะเวลานานมากแล้ว

และปัญหาดังกล่าวได้ถูกแก้ไขเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ป้าย:
หน้า: [1]