GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 29
ผู้เขียน หัวข้อ: [Fiction] โรงเรียนสยองขวัญ ท้าเป็น .. ท้าตาย !! [อัพเดท22/05/53 ]  (อ่าน 4666 ครั้ง)
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

[Fiction] โรงเรียนสยองขวัญ ท้าเป็น .. ท้าตาย !! [อัพเดท22/05/53 ]
« เมื่อ: 21-05-2010, 12:10:01 »

=w= เนื่องจาก ได้แรงบันดาลใจจาก ท่านเคาท์ อองฟองต์ (ถูกปลูกฝังให้ซาดิสม์ =w=)

นี่เป็นนิยายเรื่องแรกที่แต่ง อาจแต่งไม่ค่อยหนุกนะ ใช้คำสละสลวยไม่เป็นด้วย T T

เอาว้า ถึงใครว่าจะไม่หนุกแต่จะแต่ง !! =w=

แบบฟอร์มสมัครเรียน (ของเรานะ = =)

ชื่อ - นามสกุล : โคฮาคุ อามามิยะ (ให้ชื่อจริงอยู่หน้านะ คนที่เอาชื่อญี่ปุ่นอ่ะ)

ชื่อเล่น : ฮิโยริ

อยู่ชั้น : ม.4/1

นิสัย : เอ๋อๆ ไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราว ชอบนอนเป็นชีวิตจิตใจ =w=

ความสามารถพิเศษ : ง่วงนอนตรงไหน นอนได้ตรงนั้น

กลัวตายมั้ย : ปานกลาง

รูปร่างลักษณะ :
มีในลายเซน

ปล. ตอนนี้ ม.4 รับแค่ 1 คน นะ เรา 1 จองให้เนย อีก 1 =w= //

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

Re: [Fiction] โรงเรียนสยองขวัญ ท้าเป็น .. ท้าตาย !! [เปิดรับสมัครตัวละครจ้า > w <]
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-05-2010, 12:11:35 »

จิ้มเลยจ้า > w <

บทนำ

บทที่ 1 จุดเริ่มต้น

บทที่ 2 หาให้เจอ

บทที่ 3 เผชิญหน้ากับ “มัน”

บทที่ 4 การสูญเสีย

บทที่ 5 เจอกันอีกครั้ง

บทที่ 6 เมื่อไหร่มันจะจบ

บทที่ 7 ลุงของเรนปรากฏตัว

บทที่ 8 หมอโรคจิต

บทที่ 9 สายใยพ่อลูก

บทที่ 10 คนเป็น กับ ปิศาจ

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
Card_Kun
Jr. Member
**

http://www.af.in.th/index.php/p/Card_Kun

Re: [Fiction] โรงเรียนสยองขวัญ ท้าเป็น .. ท้าตาย !! [เปิดรับสมัครตัวละครจ้า > w <]
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-05-2010, 12:21:02 »

วะฮ่าอ่า! ครั้งแรกที่ได้มีโอกาสลงฟอร์ม

ชื่อ - นามสกุล : เรน คากะมีน

ชื่อเล่น : เรน

อยู่ชั้น : ม.4

นิสัย : ชอบทำตัวเหมือนเด็ก มีความลับแอบแฝงอยู่

ความ สามารถพิเศษ : ร้องเพลงได้เพราะมากแต่เสียงเหมือนเด็ก T-T

กลัวตายมั้ย : ไม่กลัว อยู่แล้ว จิ๊บๆ !!

รูปร่างลักษณะ : ว้ากกก! ชั้นโดน UFO ดูด!

เรปด้านบนห้ามด่าผมนะ
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-05-2010, 12:24:16 »

แบบฟอร์มสมัครเรียน

ชื่อ - นามสกุล : เนวีญา สิริพัฒเกิดพงศ์

ชื่อเล่น : เนย

อยู่ชั้น : ม.4/1

นิสัย : ไม่ค่อยชอบยุ่งกับคนอื่น นอกจากฮิโยริ หวงฮิโยริมาก ไม่ให้ใครจีบเลย จนฮิโยริขึ้นคาน (555+) กับคนอื่นจะดูนิสัยไม่ดี แต่กับฮิโยริจะอ่อนโยนมาก ชอบทำตัวขวางโลก

ความสามารถพิเศษ : ยิงปืนเป็นO_O!!!

กลัวตายมั้ย : ใครจะตายก็ต้องตายอ่ะนะ ^^

เสริมนิดนึง >_O : เป็นลูกสาวมาเฟีย ลูกผู้หญิงคนเดียว ในบ้าน สนิทกับเพชรมาก
SHUT UP
Hero Member

Kami Korosu !!!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-05-2010, 12:30:14 »

ชื่อ - นามสกุล : เอมเพส คอนเวลล์

ชื่อเล่น : โอเอซิส

อยู่ชั้น : ม.3

นิสัย : เงียบๆเย็นชาพูดน้อยพูดเสร็จแล้วก็ชอบเดินหนีไปทางอื่น

ความสามารถพิเศษ : ทําอาหาร

กลัวตายมั้ย : ไม่กลัวอยู่แล้ว จิ๊บๆ !!

สนใจจิ้มเลย >0<

/人◕ ‿‿ ◕人\
Moderator
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-05-2010, 13:42:56 »

กรี้ดยัยเนย รูปนั้นมัน ไทยคอมมิคนี่นา เรื่องอะไร น็อทๆ นี่หล่ะ ตัวนี่เฟิร์นชอบสุด เรียนเก่งดี เจอกันพระเอกครั้งแรกบนรถไฟ>[]<

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-05-2010, 14:02:02 »

แบบฟอร์มสมัคร

ชื่อ - นามสกุล : คริสโตเฟอร์ อามาเนส

ชื่อเล่น : คริส

อยู่ชั้น : ม.3

นิสัย : ชอบพกหนังสือเล่มนึง ชอบอ่านหนังสือเป็นชีวิตจิตใจ รอบคอบเสมอ (เอาตามตัวจริง ไม่ได้คิดเองนะ - -)

ความสามารถพิเศษ : ฉลาด วางแผนเก่ง

กลัวตายมั้ย : ก็ไม่กลัวนะ

รูปร่างลักษณะ : จิ้มเลย

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-05-2010, 14:41:51 »

เหยื่ออีก 1 รายก็ครบแล้วจ้า > w < // (เหยื่อเลยเรอะหล่อน =_=)

เดี๋ยวแม่จะมารับกลับบ้านละ (มาค้างบ้านยาย =w=) เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปหาหมอ คงไม่ได้เข้ามาอัพเดต = 3 = //

ส่วนวันนี้ กลับบ้าน ไป ถ้าพี่ไม่แย่งเล่นคอม แล้วเหยื่อครบจะรีบกลับไปพิมมั่ว(บทนำ) จ้า > w <

ปล. เพิ่มเติมอะไรก็ได้ แต่อย่าเว่อร์ ละครอ่ะ = 3 = // ไม่ใช่มา แต่นแต๊นน น ซุปเปอแมน =[]=

ปล.2 แรงบันดาลใจอีกคน คือ ดรีม ลืมพิม ว่าจะพิมแต่ยายดั้นไล่ก่อน TwT // เพิ่งได้เล่น

ปล.3 ไม่รู้จะหนุกป่าวอ่ะ ฝันเห็นแล้วเอามาแต่ง = =" แต่ตัวละครเป็น กลมๆไม่มีหน้า(หัว) กับเส้นบะหมี่ (ลำตัว) =w=" เหยื่อ 8 รายนี่ละ

ปล.4 แต่ละคนไม่กลัวตายเลยแหะ O_o สงสัยมีเราคนเดียวที่กลัว =w=

● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-05-2010, 14:48:24 »

ลืมๆ เอะ ขาดกี่คนหว่า ..

ไม่เก่งคณิต =w=" เริ่มไม่แน่ใจ

อ๋อๆ เหยื่ออีก 3 ราย จ้า =w= เหลือ ท่านพี่ ม.5 ผู้อาวุโสแห่งนิยายเรื่องนี้ =w=

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #9 เมื่อ: 21-05-2010, 15:00:56 »

ชื่อ - นามสกุล : ฮาเนว์งาวะ เนว์ซึมิ

ชื่อเล่น : เนจัง

อยู่ชั้น :  ม.3

นิสัย : เงียบๆ ตาเขียวชาเย็นและเย็นชา เป็นร่างทรงบ้าบออะไรก็ไม่ทราบ ทำให้สามารถปราบผีได้มากตัว หรือบางทีถ้ารำคาญคนก็จะตบหน้าแหก (ไม่มีใครเคยหลบทัน)
สื่อสารกับภูติ ผี วิญญาณได้อย่างสันติ แต่ถ้าผีมาไม่ดีล่ะก็ได้รู้กันแน่ๆ

ความสามารถพิเศษ : ตบหน้าคนด้วยความไวแสง / ปราบผีด้วยหอกอะไรก็ไม่รู้ / สื่อสารกับสิ่งเร้นลับ

กลัวตายมั้ย : ปานกลาง

รูปเดิมๆ (ใหญ่ไปหน่อย โทดที)= ="

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
~ปลื้มซ่า บ้าลมตด~
Sr. Member

ชอบสีเขียว

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-05-2010, 15:01:50 »

ชื่อ - นามสกุล : สน๊อก เทเรอา

ชื่อเล่น : สน๊อก

อยู่ชั้น :ม.3

นิสัย :ร่าเริงขี้โมโมชอบผี

ความสามารถพิเศษ :สามารถเรียกผีออกมาควบคุมได้

กลัวตายมั้ย : ไม่กลัวอยู่แล้ว จิ๊บๆ !!

ปล.ใช้เน็ตโรงเรียน
กษิดิ์พิชญ์ วีระกุล
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 21-05-2010, 15:03:51 »

ชื่อ - นามสกุล : ไฮโอะริ ไรจิน

ชื่อเล่น : จิน

อยู่ชั้น :ม.5

นิสัย : ใจดี น่ารักแต่ถ้าโกรธ ละก็....

ความสามารถพิเศษ : ได้เรียนวิชาฟันดาบมาจากตระกูล

รูปร่างลักษณะ : ให้เป็นลิ้งนะ Evil   http://t1.gstatic.com/images?q=tbn:7irdnPqjOJPwhM:http://www.yenta4.com/webboard/upload_images/1112246_4048181.jpg

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 21-05-2010, 15:04:49 »

อ้างจาก: ``T๏day,*F ที่ 21-05-2010, 13:42:56
กรี้ดยัยเนย รูปนั้นมัน ไทยคอมมิคนี่นา เรื่องอะไร น็อทๆ นี่หล่ะ ตัวนี่เฟิร์นชอบสุด เรียนเก่งดี เจอกันพระเอกครั้งแรกบนรถไฟ>[]<

Forget me not > w < ชื่อลิเอ ตัวนี้ชอบมากกก ~

กำลังค่อยๆโหลดมาสะสมอยุ่ ได้หกตอนล่ะ = w =
Card_Kun
Jr. Member
**

http://www.af.in.th/index.php/p/Card_Kun

« ตอบ #13 เมื่อ: 21-05-2010, 15:15:18 »

หงะมีนักสู้มาสองคนแล้วอัพเดพดีกว่า

ชื่อ - นามสกุล : เรน โคโคโร่ คากะมีน

นิสัย : ชอบทำตัวเหมือนเด็ก มีความลับแอบแฝงอยู่

ความ สามารถพิเศษ : สะกดจิตคนด้วยการร้องเพลง

กลัวตายมั้ย : ถ้าจะตายก็ตายไปเหอะ อยากลองเป็นผี

รูปร่างลักษณะ : จิ้มๆ

เรปด้านบนห้ามด่าผมนะ
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 21-05-2010, 15:17:31 »

ม.3 คนครบแล้วนะ เลยมา 2 คน O_o!! มาๆ ยิงชุบกัน เลย ใครชนะได้อยู่ ม.3 คนนึง 2คนเยอะเกินไป Evil

อนุรมให้ ม.3 มี 3 คนก็ได้ =[]= 4 คนไม่ไหว ม.5 มีคนเดียวเอง

อ้างจาก: 0o-ปลื้มซัง-o0 ที่ 21-05-2010, 15:01:50
ชื่อ - นามสกุล : สน๊อก เทเรอา

ชื่อเล่น : สน๊อก

อยู่ชั้น :ม.3

นิสัย :ร่าเริงขี้โมโมชอบผี

ความสามารถพิเศษ :สามารถเรียกผีออกมาควบคุมได้

ปล.ใช้เน็ตโรงเรียน

ขอรูปด้วยจ้า มาให้ทีหลังก็ได้ = 3 = //

อ้างจาก: Naruto-Sasuke ที่ 21-05-2010, 14:02:02
นิสัย : ชอบพกหนังสือเล่มนึง ชอบอ่านหนังสือเป็นชีวิตจิตใจ รอบคอบเสมอ (เอาตามตัวจริง ไม่ได้คิดเองนะ - -)

หนังสือการ์ตูนป่ะ Evil

อ้างจาก: Card_Kun ที่ 21-05-2010, 15:15:18
หงะมีนักสู้มาสองคนแล้วอัพเดพดีกว่า

ชื่อ - นามสกุล : เรน โคโคโร่ คากะมีน

ความ สามารถพิเศษ : สะกดจิตคนด้วยการร้องเพลง

กลัวตายมั้ย : ถ้าจะตายก็ตายไปเหอะ อยากลองเป็นผี

รูปร่างลักษณะ : จิ้มๆ

ความลับอะไรหว่า PM มาเลย อยากให้เป็นความลับอะไร = 3 = //

ปล. หน้าหวานนะเนี้ย =w=

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 29