GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีใช้งานหน้า Support นะครับ  (อ่าน 1175 ครั้ง)
Double44
บุคคลทั่วไป
วิธีใช้งานหน้า Support นะครับ
« เมื่อ: 11-03-2010, 17:16:53 »

Support มีไว้สำหรับ แจ้งปัญหาต่างๆเกี่ยวกับเกม บริษัท หรือ ข้อสงสัยต่างๆ
เพื่อความสะดวกของผู้เล่น และ เป็นข้อมูลให้ทางทีมงานตรวจสอบ (ในกรณีแจ้งแฮค ของหายและอื่นๆ)
วิธีใช้งานตามนี้ครับ

1.เข้าไปที่ แจ้งปัญหา http://support.asura.in.th/index.php/it/signin ทางด้านขวาบนของหน้าเวบ หรือ รูปโทรศัพท์

2.ใส่ไอดี รหัสผ่าน ของไอดีเกมอสุรา ทำการลงชื่อเข้าใช้งาน

3.เมื่อล็อคอินเรียบร้อยแล้ว เลือกไปที่ ตั้งเรื่องใหม่ ทางด้านซ้ายตามรูปครับ

4.เลือกชนิดของปัญหา ที่เราต้องการแจ้ง แล้วกด รายงาน

5.จะมีรายละเอียดขึ้นมา ให้เรากรอกข้อมูลให้ละเอียด และ เป็นความจริง เสร็จแล้วส่ง รายงาน ครับ

6.เมื่อรายงานเรื่องเรียบร้อยแล้ว ให้จำหมายเลขเรื่องของเราไว้ เพื่อใช้ติดตามเรื่องหรือบอกหมายเลขเรื่องให้ทีมงานตรวจสอบ
   เพื่อความรวดเร็วในการดำเนินการครับ  ตัวอย่างด้านล่างหมายเลขเรื่องคือ 5568 ครับ

เมื่อทำครบทุกขั้นตอนเรียบร้อย ทีมงานจะมาตรวจสอบ อาจจะมีขอข้อมูลเพิ่มเติม หรืออื่นๆ ทีมงานก็จะแจ้งไปตามหมายเลขเรื่องนั้นๆครับ

ขอบคุณที่ใช้บริการ Support ของเราครับ
~คนลั้uล้า~
Newbie
*

Re: วิธีใช้งานหน้า Support นะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-09-2010, 16:14:51 »

Evil Evil

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: วิธีใช้งานหน้า Support นะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-10-2010, 20:50:08 »

ทางดูยังไงอะคับท่าดาบเก๊ของผมออฟลึกลับ มันก็จะขึ้น ดาบเก๊แห่งความลึกลับ อย่างเดียวนิ ยศดูยังไง(ไม่มีการ + อะไรทั้งสิ้น) woon

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ป้าย:
หน้า: [1]