GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: [FICTION] อสูรา [Project One/Asura Online]  (อ่าน 1686 ครั้ง)
MiKaTsUkI
Newbie
*

[FICTION] อสูรา [Project One/Asura Online]
« เมื่อ: 23-02-2010, 21:14:45 »

สวัสดีค่ะ   Smiley เป็นครั้งที่สองที่ข้าน้อยได้เข้าบอร์ดของเกมส์นี่

ตั้งแต่มันเปลี่ยนชื่อจาก Project One เป็น อสูรา  Huh?

เลยเอาบทความที่แต่งไว้ใน Dek-d.com ที่ข้าน้อยยังแต่งอยู่ ชื่อก็อย่างหัวข้อแหละค่ะ มันออกจะยม Embarrassed

ลงไปแล้ว สองบท คือ บท สงครามปราสาทสองสี [ตอนที่ 1-20]  บท หนึ่งคำสาบาน [ตอนที่ 22-32]

เนื้อเรื่องก็จะเป็นเรื่องของ สองสาวฝาแฝดที่เจอแต่เรื่องร้าย เธอถูกพลิกจากสามัญชนเป็นนักรบ โดยคนสมาคมปราสาทขาว Evil

แต่แล้วพวกเขาก็พยายามสังหารทั้งสองเพราะคำสาปที่พวกเธอได้รับจากสมาคมคู่อาฆาต อย่าง สมาคมปราสาทดำ woon

เรื่องดำเนินไป บุคคล ลึกลับเข้ามาในชีวิตมากขึ้น มี ทั้งความรัก การต่อสู้ การแก้แค้น ความสับสน การเสียสละ ความเศร้าป่นไป  Huh?

บทสรุปชีวิตการผจญภัยของสองสาวฝาแฝด จะเป็นยังไงนั้น...........(พิมพ์ไม่ออกค่ะ) laugh

ยังไงก็ฝากด้วยนะค่ะ ตอนนี้ยังไม่เก่งข้าน้อยจะพยายาม ในแต่ล่ะตอนจะมีภาพประกอบเล็กน้อยฝีมือข้าน้อยเอง

ช่วยติและเเนะนำด้วยนะเจ้าค่ะ  Sad

คำอธิบายบทความที่ฉันสร้างขึ้น

--------------------------------------------------------------------------------

อสูรา [Project One/Asura Online]
บนโลกใบนี้มีอะไรมากมาย น่ากลัว สวยงาม การต่อสู้ ความรัก การเกิด การตาย สัตว์ร้ายที่แสนน่ากลัวนั้นคือ มนุษย์เรานั้นเอง
Type :เรื่องยาว > แฟนตาซี
Tags : อสูรา Project One Asura Online

--------------------------------------------------------------------------------

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

Re: [FICTION] อสูรา [Project One/Asura Online]
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-02-2010, 21:17:29 »

มีภาพประกอบด้วย วาดเองเหรอป่าวอ่ะ (จะบอกว่าได้ฟีวริ่งดี) Evil

กำลังปรับปรุง
MiKaTsUkI
Newbie
*

Re: [FICTION] อสูรา [Project One/Asura Online]
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-02-2010, 21:32:39 »

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ แรก Smiley

รูปวาดนั้น วาดเองค่ะ ถึงจะไม่ค่อยได้วาดแล้วช่วงนี้  Cry

ต้องขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำแรกนะค่ะ  รัก

/人◕ ‿‿ ◕人\
Moderator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-02-2010, 22:10:03 »

ไว้อ่าน+คอมเม้นต์ ไปให้น้าส์ >[]<

ช่วงนี้มะค่อยว่าง (แต่ก็ริอาจมาเล่นเน็ตแหน่ะ)

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-02-2010, 23:20:23 »

อ้างจาก: ``สก็๏ตไบท๎,,* ที่ 23-02-2010, 22:10:03
ไว้อ่าน+คอมเม้นต์ ไปให้น้าส์ >[]<

ช่วงนี้มะค่อยว่าง (แต่ก็ริอาจมาเล่นเน็ตแหน่ะ)

เจ๊ซิกเจ๊ หายไปไหนหมด แล้วรูปแทนตัวนั่นมัน....

กำลังปรับปรุง
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-02-2010, 06:06:50 »

เดวตอนเย็นจะกลับมาอ่านน๊า>[]<

แอดไว้ก่อนล่ะกัน

ชื่อ "สนใจมาเลสกันมะ=w=" นะ โอเค๊
เด็กหัวส้ม
Newbie
*

หัวส้ม =w= !~

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-02-2010, 10:45:14 »

ไปอ่านมาแล้ว ชอบๆ ภาพท้ายบท อิอิ

รัก

- Orange Head -
/人◕ ‿‿ ◕人\
Moderator
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-02-2010, 17:30:17 »

อ้างจาก: £ørD DøT@ ที่ 23-02-2010, 23:20:23
อ้างจาก: ``สก็๏ตไบท๎,,* ที่ 23-02-2010, 22:10:03

เจ๊ซิกเจ๊ หายไปไหนหมด แล้วรูปแทนตัวนั่นมัน....

1.เจ๊ลบออก -0-
2.ทำไมจ๊ะ ... อยากกินหรอ (เหอๆ) เค้ากลัวน้า >[]< อย่ากินเค้าเล้ย....^^~

// me หายแว๊ป\- -/

สอบเสร็จก่อน เดี๋ยวกลับมาเคลียร์ที่นี่ต่อ + วาดรูปให้มันกระจายยยยย...

MiKaTsUkI
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-02-2010, 17:44:19 »

ขอบพระคุณทุกๆคำติชม และเข้ามาอ่านนะเจ้าค่ะ Cry

ไงก็ช่วยติเรื่องรูปก็ดีค่ะ เพราะบางรูปเป็นรูปวาดก่อนนอน (ตอนขี้เกียจ) ออกมาเละๆหลายภาพ

บางภาพ(ส่วนใหญ่)ไม่มี BG เนื่องจากคนวาด วาดไม่เป็น ขออภัยเป็นอย่างยิ่ง สัดส่วนตัวละครหัวโตตัวเล็กดูขัดตาด็ขออภัยนะค่ะ  Wink

ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเเวะดูบทความของข้าน้อยเป็นอย่างสูงเจ้าค่ะ Smiley

MiKaTsUkI
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-03-2010, 22:32:35 »

แก้ไข

ลงไปแล้ว

บท สงครามปราสาทสองสี [ตอนที่ 1-20]

บท หนึ่งคำสาบาน [ตอนที่ 22-32]

บท สามัญชน [ตอนที่ 35-52]

บท อสูราไมตรี [ตอนที่ 54 - ??] Huh?

แนะนำตัวละคร

(ช้าไปนิดตอนพึ่งคิดได้ ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกันค่ะ)

เริ่มตัวแรก

ชื่อในเกมส์:_MEKUMI_
เซิฟ : วุ้นสวรรค์,ใต้พิภพ

ชื่อในเกมส์:_MEGUMI_
เซิฟ : วุ้นสวรรค์,ใต้พิภพ

ชื่อในFic : แรมโบ้ / ไวท์
เซิฟ : วุ้นสวรรค์/วุ้นใต้พิภพ

ตัวละคร : มิน ออจ เรย์ (สามบุคคลที่บอกชื่อในเกมส์ไม่ค่อยได้)
เซิฟ : วุ้นใต้พิภพ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ตัวละครที่เหลือจะทยอยลงนะค่ะ ถ้ามีเหตุอันใดจะมาบอกกล่าวอีกทีค่ะ

ขอบพระคุณที่ได้เข้ามาอ่านบทความของข้าน้อย

หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยและช่วยติชมด้วยนะเจ้าค่ะ

(คนวาด ทำ CG ไม่เป็นขออภัยด้วยภาพจะเละๆไปนิด(มั้ง))

ขออภัยที่กระทู้อาจจะสร้างความน่ารำคาญไว้บ้างนะค่ะ Wink แต่จะพยายามไม่รบกวนมาก ใช่

MiKaTsUkI
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 08-12-2010, 14:06:41 »

นี่อาจจะน่ารำคาญนิดหน่อยนะค่ะ Sad

ลงรูป ของบทต่างๆในฟิคค่ะ laugh

เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #11 เมื่อ: 08-12-2010, 14:20:25 »

ใครอะครับ Shocked

MiKaTsUkI
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 08-12-2010, 14:52:44 »

อ้างจาก: เอิร์ธคุงขอรับกระผม ที่ 08-12-2010, 14:20:25
ใครอะครับ Shocked

หมายความว่าไงอ่ะ? Huh?

เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-12-2010, 14:58:54 »

ก็คือผมนั้นเข้าบอร์ดฟิกชั่นมาแค่ตั้งแต่เดือนเมษาปีนี้เองขอรับ Smiley

MiKaTsUkI
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 08-12-2010, 15:00:20 »

งั้นเหรอ ขอโทษที รายยี้พึ่งเข้ามามาเมื่อตั้งแต่แต่งฟิคมานานหลายเดือนแล้ว(ดอง)อ่ะ laugh

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3