GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอัพสกิลสายข้ำแข็งแล้วเล่นพระจะดีไหมคับ  (อ่าน 1159 ครั้ง)
นักทำนายปริศนา
Newbie
*

ถ้าอัพสกิลสายข้ำแข็งแล้วเล่นพระจะดีไหมคับ
« เมื่อ: 22-12-2009, 12:41:16 »

ก็อย่างที่บอกไปอ่ะคับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าคับป๋ม Smiley Smiley
MaCus_KP
Hero Member

Re: ถ้าอัพสกิลสายข้ำแข็งแล้วเล่นพระจะดีไหมคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-12-2009, 13:48:12 »

ถ้าเหรียนเหลืออัพไว้ก็ดีคับ

๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

Re: ถ้าอัพสกิลสายข้ำแข็งแล้วเล่นพระจะดีไหมคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-12-2009, 14:36:31 »

อืม...จริงๆแล้ว ก็ต้องอัพ จิครับ เอาไว้แช่แข็งม่อน
แต่ไม่แนะนำไม่ให้เล่นเต็มสายครับ ในกรณีที่จะเน้น สกิลแสง
เพราะ สายธรรมชาติ มันน่าจะเหมาะกะพวก วอ วิ มากกว่าอ่ะครับ
จริงๆแล้วพอเวล 59 ผม รีสายอ่ะครับ

มาดูแบบผมมั่งนะ (กึ่งช่วยเหลือกึ่งโจมตีนิดๆ)

>>แคส<<
ศัทธา 2
ศาสตร์ 5
ลำแสง 5
สวดสุขติ -
บัฟแม่น 5
บัฟหลบ 5
บัฟกำลัง 5
ลูกไฟเวทย์ 3(ถ้าไม่เอาก็เอาไปลงศาสตร์ ลงขุม หรือลงปรัชญาฟรอสก็ได้นะ)
เปลวไฟ 2(ถ้าไม่เอาก็เอาไปลงศาสตร์ ลงขุม หรือลงปรัชญาฟรอสก็ได้นะ)
พลังน้ำแข็ง 3
เยือกแข็ง 5

>>เคลริค<<
น้ำมนต์ -
ศรัธาแรงกล้า 1
ขุมพลังเทวะ 5
ลำแสงเทวะ 5
สุริยาสาดแสง 5
ประกาศิตเทวะ 5
ศาสตรา 2
อาภรณ์ 2
ฟื้นฟูกาย 1
ฟื้นฟูเวทย์ 1
ความรู้เรื่องบัฟ 5
อ้อมกอด 5
ฟื้นฟูชั้นสูง 1
รักษาชั้นสูง -
บทเพลงสรร 1
สาสน์แห่งชัยชนะ 1

ปล.ถ้ามียารีทักษะ ตอนเป็นแคสถ้าจะเวลเอง ผม แนะนำให้เล่น เต็มสายธรรมชาติไปก่อนครับ จะได้เวลง่าย (ติดลำแสงไปหน่อยก็ดีนะ จะได้สอบพระง่ายขึ้น)
พอสอบพระเสร็จ ค่อยรีทักษะก็ได้ครับ
ส่วน สายกาย และ สายผสม(กึ่งธรรมชาติกึ่งแสง) อันนี้ รออีกเรฟมาตอบดีกว่าครับ

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
สุรวุฒิ กุลเวชกิจ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-12-2009, 17:43:37 »

สกิลสายน้ำแข็ง เป็นสกิลจำเป็นสำหรับพระเลยล่ะครับ (ทำ damage ธาตน้ำ + ติดสถานะแช่แข็ง)
ยิ่งถ้าจะเล่นพระสายบัฟ+ช่วยเหลือ ให้ปาร์ตี้ แล้ว แทบจะมีสกิลสายน้ำแข็งเป็นสกิลโจมตีหลักเลยก็ว่าได้

ถ้ามีเหรียญคลาส 1 (แคสเตอร์) เหลือพอ ก็ อัพ

พลังน้ำแข็ง 3 (แช่แข็งม่อนตัวเดียว อัพเปนทางผ่านพอ)
พลังเยือกแข็ง 5 (แช่แข็งเป็นหมู่ ควรอัพให้เต็ม 5 เพราะจะได้มีโอกาสติดสถานะแช่แข็ง 100 เปอร์เซ็นต์)

แค่นี้ก็พอและ 8 เหรียญ สำหรับสกิลสายน้ำแข็ง

Smiley Smiley
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-12-2009, 17:52:06 »

อ้างจาก: •○BabY-Jr○• ที่ 22-12-2009, 17:43:37
สกิลสายน้ำแข็ง เป็นสกิลจำเป็นสำหรับพระเลยล่ะครับ (ทำ damage ธาตน้ำ + ติดสถานะแช่แข็ง)
ยิ่งถ้าจะเล่นพระสายบัฟ+ช่วยเหลือ ให้ปาร์ตี้ แล้ว แทบจะมีสกิลสายน้ำแข็งเป็นสกิลโจมตีหลักเลยก็ว่าได้

ถ้ามีเหรียญคลาส 1 (แคสเตอร์) เหลือพอ ก็ อัพ

พลังน้ำแข็ง 3 (แช่แข็งม่อนตัวเดียว อัพเปนทางผ่านพอ)
พลังเยือกแข็ง 5 (แช่แข็งเป็นหมู่ ควรอัพให้เต็ม 5 เพราะจะได้มีโอกาสติดสถานะแช่แข็ง 100 เปอร์เซ็นต์)

แค่นี้ก็พอและ 8 เหรียญ สำหรับสกิลสายน้ำแข็ง

Smiley Smiley

ถ้าใครไม่ชอบเลข 8 อยากได้เลข 10

ก็อัพปรัชยาไปอีก 2 คับ

เพราะจะทำไห้ติดแช่แข็งนานขึ้นและพลังเวทน้ำแข็งเเรงขึ้นคับ

ป้าย:
หน้า: [1]