GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง Game Money หน่อยค่ะ  (อ่าน 488 ครั้ง)
Jelly_Berry
Full Member

อ๋อ!...เหรอจ๊ะ!!~*

ถามเรื่อง Game Money หน่อยค่ะ
« เมื่อ: 15-12-2009, 12:35:24 »

คือว่าไปซื้อ บัตร Game Money ที่ไปรษณีย์อ่ะค่ะ

แต่ที่ไปรษณีย์บอกว่าไม่มี - -

ตกลงว่ามันมีขายที่ไปรษณีย์ทุกสาขาจริงรึป่าวคะ

แบบว่า อยากได้หมวกครอบหัวเสือ มากกกอ่ะค่ะ

ช่วยแนะนำทีนะคะว่าควรทำยังไงดี

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

*~ D€VILUK€ ~*
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ถามเรื่อง Game Money หน่อยค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-12-2009, 13:05:19 »

ตอนผมไปซื้อ ผมถาม เจ้าหน้าที่ ถึง 4 คน

เค้าบอกว่าไม่รู้จัก

มันพึงเข้าไปในไปรษณีย์

ผมต้องอธิบายประมาณว่า สลิปที่ใช้เติมเงินในเกมส์

เค้าถึงให้ไปลองถาม เจ้าหน้าที่ท่านหนึ่งดู ผมถึงได้หมวกมา

ลองไปถามที่เคาเตอร์ ที่รับจ่าย EMS ดูอีกทีนะครับ

เพราะตอนผมจ่าย เค้ายังยิงบาร์โค๊ดไม่เป็นเลย - -")

K_mumaki
Jr. Member
**

♥ ♥ ♥

Re: ถามเรื่อง Game Money หน่อยค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-12-2009, 16:34:33 »

เมื่อเวลาประมาณ 14.00 น. ของวันอังคารที่ 16 ธันวาคม 2552 ณ ที่ทำการไปรษนีย์ ผมได้เดินทางไปที่ไปรษนีย์เพื่อซื้อบัตร เกม มันนี่ เจ้าหน้าที่หาโปรชัวร์ที่เติมเกมใช้เวลานานพอสมควร แล้วพอได้มาผมก้อซื้อ 200 บาท 1 ใบ,300 บาท อีก 1 ใบ สแกนบราโค๊ดเสร็จ แล้วปริ้นท์ใบเสร็จออกมา ผมชำระเงินไปเรียบร้อยแล้ว 500 บาท  ปรากฎว่า พอมาดูที่ใบเสร็จตรงช่อง password พิมพ์ว่า ไม่มีข้อมูลใน stock   พอสอบถามเจ้าหน้าที่ก็ได้รับคำตอบว่า สงสัยปิดให้บริการ พร้อมกับคืนเงินมา 500 บาท... จบ  อยากถามว่า ไม่มีพาสแล้วคุนพิมออกมาได้อย่างไร  ถ้าเห็นหลังจากที่ออกจากไปรษนีย์ไปแล้วละครับ เกมมันนี่ช่วยดูแลลูกค้านิดนึ่งนะครับรวมถึงไปรษนีย์ด้วย จึงเรียนมาเพื่อทราบและปรับปรุงแก้ไข       ผู้ใช้บริการคนหนึ่งครับ

ความรู้สึกหาซื้อไม่ได้ โปรดให้ความสำคัญ
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-12-2009, 16:46:26 »

อ้างจาก: K_mumaki ที่ 15-12-2009, 16:34:33
           เมื่อเวลาประมาณ 14.00 น. ของวันอังคารที่ 16 ธันวาคม 2552 ณ ที่ทำการไปรษนีย์ ผมได้เดินทางไปที่ไปรษนีย์เพื่อซื้อบัตร เกม มันนี่ เจ้าหน้าที่หาโปรชัวร์ที่เติมเกมใช้เวลานานพอสมควร แล้วพอได้มาผมก้อซื้อ 200 บาท 1 ใบ,300 บาท อีก 1 ใบ สแกนบราโค๊ดเสร็จ แล้วปริ้นท์ใบเสร็จออกมา ผมชำระเงินไปเรียบร้อยแล้ว 500 บาท  ปรากฎว่า พอมาดูที่ใบเสร็จตรงช่อง password พิมพ์ว่า ไม่มีข้อมูลใน stock   พอสอบถามเจ้าหน้าที่ก็ได้รับคำตอบว่า สงสัยปิดให้บริการ พร้อมกับคืนเงินมา 500 บาท... จบ  อยากถามว่า ไม่มีพาสแล้วคุนพิมออกมาได้อย่างไร  ถ้าเห็นหลังจากที่ออกจากไปรษนีย์ไปแล้วละครับ เกมมันนี่ช่วยดูแลลูกค้านิดนึ่งนะครับรวมถึงไปรษนีย์ด้วย จึงเรียนมาเพื่อทราบและปรับปรุงแก้ไข       ผู้ใช้บริการคนหนึ่งครับ

เขียนผิไปเป่าคับ

ต้องวันอังคารที่ 15 คับมะใช่ 16

K_mumaki
Jr. Member
**

♥ ♥ ♥

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-12-2009, 16:51:19 »

ใช่ครับผิด อังคารที่ 16  ขอบคุณนะครับที่ทัก         Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry

ความรู้สึกหาซื้อไม่ได้ โปรดให้ความสำคัญ
K_mumaki
Jr. Member
**

♥ ♥ ♥

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-12-2009, 16:52:33 »

15 ครับ พิมพ์ ผิดอีกละ

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-12-2009, 17:03:38 »

ใช้ผมยังมะรู้เลยว่าจะเอาหมวกเสื่อยังไงไปถามเขาแล้วบอกไม่รู้ งงเลย ตกลงเกมมันนี่โปรก็ดีแต่บริการห่วยอ่ะตอนนั้นให่แม่ไปถามเขานะเพราะ

ต้องเฝ้ารถให้แม่ เดียวสัปดาห์หน้าจะไปถามด้วยตัวเองเลย ไม่ได้ก็ชั้งมันแล้ว และไม่ต้องเอาโปรของเกมมันนี่มาด้วยล่ะ เพราะเจ้าหน้าที่บอก

ไม่มีเกมมันนี่อิอิ Smiley
-๑- IiI_A_A_R_IiI -๑-
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-12-2009, 17:52:32 »

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมานี้  เราไปซื้อเกมมันนี่จากไปรษณีสาขาหนึ่งค่ะในต่างจังหวัด  ไปรษรณีงงพอสมควรจากนั้นก็โทถามจนได้บัตรมา 1 ใบ ราคา 300บาทค่ะ

เเต่พอมาเติมกลับเติมไม่ได้  พอใส่ระหัสดันขึ้นมา  ระหัสถูกใช้ไปแล้วค่ะ  งงเลย พึ่งพริ้นออกมาไม่ถึง 10นาที จากไปรณีมาเติมที่บ้าน

ใครมันเอาระหัสไปใช้คร้า  งงมาก เลยโทเเจ้งทีมงาน  คำตอบที่ได้รับคือ  รอก่อนนะค่ะ  ไม่ทราบค่ะวันนี้บริษัทปิด ต้องรอวันจันทร์นะค่ะ T^T บอกตรงๆค่ะ

รู้สึกเเย่กับคำตอบของทีมงานมาก  จึงโทไปที่ไปรษรณีเเทน (ความหวังสุดท้าย) ที่ไปรษณีเค้าก็บอกว่าจะตรวจสอบให้เเล้วไงจาคืนตังให้ถ้ามันไม่ได้จริงๆ

หลังจากเเจ้งผ่านไป 2-3 ชม. พี่ที่ไปษณีน้ำเบอโทของทีมงานคนหนึ่งมาให้  พอโทไปก็ได้ระหัสใหม่มาให้ค่ะ  เค้าบอกว่าที่มีปัญหาเพราะโคดทีใช้ที่ไปรษณีกะที่บริษัทไม่ตรงกัน

รู้สึกว่ามันมีปัญหาเยะจังน่ะค่ะ น่าจะทำให้ดีก่อนนะ ก่อนจะเอามาให้บริการ  ฝากไว้เเค่นี้ละค่ะ

Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-12-2009, 22:56:22 »

ข้อขุดหน่อยต้องการคำตอบจากทีมงานว่าเอาบัตรเกมมันนี่ มาเติมเงินเกมของคุณได้ไงเพราะมันห่วยมาก เอาทรูมันนี่กลับมาดีกว่าอีก
Jelly_Berry
Full Member

อ๋อ!...เหรอจ๊ะ!!~*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-12-2009, 08:45:06 »

นึกว่าเราจะเป็นคนเดียวซะอีก Embarrassed Embarrassed

นี่กะว่าจะลองไปถามที่ไปรษณีย์ดูอีกที

ถ้าคราวนี้ไม่ได้อีก....ก้อคงจะไม่เอาแล้วล่ะค่ะ

เพราะมันหมดหวังจริงๆ...

Wink Wink Wink Wink Wink Wink

*~ D€VILUK€ ~*
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-12-2009, 08:55:34 »

เมื่นวานนี้แม่ผมได้ไปถามอีกที่นึง เขาก็บอกว่าไม่มีอีกอ่ะ คงต้องไปถามด้วยตัวเองแล้วสิ
╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-12-2009, 09:36:25 »

..............................

LOVE MAN U
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-12-2009, 16:18:47 »

ทางทีมงานติดต่อสอบถามไปยังผู้ให้บริการบัตรGame Money ทางGame Moneyได้แจ้งมาว่า
ตอนนี้ทางไปรษณีย์ได้มีการปรับปรุงระบบการขายบัตรเป็นแบบออนไลน์อยู่ครับ จึงทำให้ไปรษณีย์ในหลายๆพื้นที่ยังไม่พร้อมกับระบบตรงนี้ครับ
ซึ่งทางทีมงานต้องขออภัยแทนผู้ให้บริการบัตรGame Money ในความไม่สะดวกในการซื้อบัตรมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ป้าย:
หน้า: [1]