GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่า “PRO JECT ONE” & “อสุรา” อันไหน มันส์/ดี/สนุก/น่าเล่น กว่ากัน ขอเหตุผล  (อ่าน 1301 ครั้ง)
ผมขอเป็นฝ่ายค้าน !!
Sr. Member

“ สมาธิ = ท่านจะรู้คำตอบที่ดี ”

คุณคิดว่า “PRO JECT ONE” & “อสุรา” อันไหน มันส์/ดี/สนุก/น่าเล่น กว่ากัน ขอเหตุผล
« เมื่อ: 14-12-2009, 21:21:19 »

ส่วนตัวผมเองเลยนะครับ

ผมชอบ PRO JECT ONE
ตอนนั้นมีเซิร์ฟเดียวเซิร์ฟสวรรค์
ผมเล่นไฟเตอร์(ตอนนี้เวล30ย้ายมาPK.) เก็บลเวลเอง ถึงจะเก็บยากแต่สนุกมากครับ
มีเพื่อนในเกมส์ปาร์ตี้ 3-4 คนเวลด้วยกันสนุกมาก ตีมอนไปเรื่อยๆ
ตอนนั้นยังไม่มีการตี+ของดรอปของหายสกันเอาเอง
เเถมเงินก็หาได้ทั้งยาก และ ไม่ยาก แล้วแต่บุคคล
เหมือนกับพอเพียง “ของโซล” ตอนนั้น ยังไม่มีห่อของขวัญ
เดลไม่ได้ ขายของโซลไม่ได้ ขายได้แต่ของแรร์/ดรอป
หาเงินแบบเรื่อยๆ ได้ไม่มากแต่ก็พอซื้อยาซื้อเลือด มาปั้มตอนเก็บเลเวล

ปล. นี้ความคิดของผมนะครับ ถึงมันอาจดู ติ๊งต๊อง ไปหน่อยนุง !! ~*

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

Re: คุณคิดว่า “PRO JECT ONE” & “อสุรา” อันไหน มันส์/ดี/สนุก/น่าเล่น กว่ากัน ขอเหตุผล
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-12-2009, 22:13:25 »

ใช่ ผมว่า มัน เป็นเกมเดียวกันครับ

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: คุณคิดว่า “PRO JECT ONE” & “อสุรา” อันไหน มันส์/ดี/สนุก/น่าเล่น กว่ากัน ขอเหตุผล
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-12-2009, 22:44:47 »

จริงๆ ก็เหมือนกับคุณพูดว่า ตอนเด็กผมมีความสุขมากกว่าตอนโตนะ
แต่ คุณกลับไปเป็นเด็กอีกได้ใหมครับในเมื่อคุณโตแล้ว 
อีริตั้น
Sr. Member

Status : Waiting for new signature!

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-12-2009, 22:46:52 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 14-12-2009, 22:44:47
จริงๆ ก็เหมือนกับคุณพูดว่า ตอนเด็กผมมีความสุขมากกว่าตอนโตนะ
แต่ คุณกลับไปเป็นเด็กอีกได้ใหมครับในเมื่อคุณโตแล้ว 

นี่ไม่เรียกโต เรียกแก่ Evil

ล้อเล่นครับพี่ตุ้ย Smiley

ส่วนตัวผมเองก็บอมรับว่าชอบอย่างในอดีตมากกว่า แต่ว่าการพัฒนาคือการเปลี่ยนแปลง หากเกมไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆเลยนั่นหมายความว่าไม่มีการพัฒนา

ตอนนี้ก็ไม่ได้เล่นแล้วล่ะครับ รอจนกว่ามันจะเข้าที่เข้าทางมากกว่านี้แล้วจึงจะเข้าไปเล่นอีก

กลัวสะกดภาษาไทยไม่ถูก? คลิกที่รูปเลย!
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-12-2009, 22:49:55 »

โทนสบายตากว่า(เดี๋ยวนี้ส้มๆดำๆเมื่อก่อนฟ้าๆเขียวๆดีๆเเท้ๆ) หาเงินง่ายกว่า ยังไม่มีระบบติงต๊องเข้ามา นั่นแหละชอบ ใช่

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ฝ้าย
Newbie
*

"นรกป่วนชาติ"

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-12-2009, 08:29:47 »

คนที่เล่นมาก่อนจะชอบ แบบเก่า

ส่วนคนที่เล่นมาใหม่ ก็พูดว่า "ก็ดีนี่" Angry

จากวันหนึ่งถึงวันนี้คือวันนั้น
              ใจแปรผันเปลี่ยนเป็นใจดวงใหม่
            จากวันนั้นถึงวันนี้ ..รักใครไหม....
          ตอบหัวใจ...แล้วพูด..ฉันรักเธอ....
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-12-2009, 11:05:47 »

ไม่เคยเล่นProject one เคยเล่นแต่อสุราอ่ะครับ ผมไม่รู้อย่ามาถาม  = =
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-12-2009, 11:58:47 »

เกมส์ PJ1 ได้เปลี่ยนชื่อเกมส์เป็น Asura

ดังนั้นถือได้ว่าเป็นเกมส์เดียวกันครับ

ส่วนเพื่อนๆ คงอยากจะทราบว่าช่วงเวลาที่เปลี่ยนชื่อไปแล้ว

กับช่วงเวลาที่ยังไม่ได้เปลี่ยนชื่อ ช่วงไหนรู้สึกดีกว่ากัน

โดยส่วนตัวผมแล้ว ระบบของเกมส์ย่อมมีการเปลี่ยนแปลง และพัฒนา

เพื่อรองรับ และตอบสนองความต้องการของผู้เล่นให้มากที่สุด

เพื่อให้ผู้เล่นรู้สึกผ่อนคลาย มีความสุขกับเกมส์ที่เพื่อนๆ ได้เล่น

ความสุขที่ได้รับนั้น บางช่วงอาจจะมาก และบางช่วงอาจจะน้อย แตกต่างกันไป

แต่ช่วงเวลาที่ผ่านมานั้น ผู้เล่นได้ความสุขกลับไปเท่าไร นั้น เป็นเหตุผลที่สำคัญยิ่ง

ที่ทางทีมงานอยากให้ผู้เล่นรับกลับไปให้ได้มากที่สุด เท่าที่จะทำได้

ทางทีมงานต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่เสนอความคิด แจ้งบัค ฯลฯ ตลอดมา

ซึ่งเป็นการแสดงถึง ความรัก ห่วงใย และปราถนาดี ต่อทีมงานเสมอมา

ขอบคุณครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ฝ้าย
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-12-2009, 13:16:25 »

กรี๊ดกร๊าด เลย Smiley

จากวันหนึ่งถึงวันนี้คือวันนั้น
            จากวันนั้นถึงวันนี้ ..รักใครไหม....
          ตอบหัวใจ...แล้วพูด..ฉันรักเธอ....
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-12-2009, 14:10:44 »

สมัยเป็น ProjectOne สังคมดีกว่ามากครับ ถึงจะแลคมากกว่าตอนนี้ แต่อย่างน้อยเกรียนก็ยังน้อยกว่าปัจจุบัน

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
ฝ้าย
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 15-12-2009, 14:13:32 »

[quote สมัยเป็น ProjectOne สังคมดีกว่ามากครับ ถึงจะแลคมากกว่าตอนนี้ แต่อย่างน้อยเกรียนก็ยังน้อยกว่าปัจจุบัน
[/quote]

ถูกต้อง..

Sr. Member

“ สมาธิ = ท่านจะรู้คำตอบที่ดี ”

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-12-2009, 14:56:36 »

อ้างจาก: กร็วก ที่ 14-12-2009, 22:13:25
      ใช่ ผมว่า มัน เป็นเกมเดียวกันครับ

ผมหมายความว่า ชอบแบบเก่า หรือ แบบใหม่ครับ
ไม่ใช่ว่ามันคนละเกมครับ - -"

Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 15-12-2009, 14:59:23 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 15-12-2009, 11:58:47
เกมส์ PJ1 ได้เปลี่ยนชื่อเกมส์เป็น Asura

ดังนั้นถือได้ว่าเป็นเกมส์เดียวกันครับ

ส่วนเพื่อนๆ คงอยากจะทราบว่าช่วงเวลาที่เปลี่ยนชื่อไปแล้ว

กับช่วงเวลาที่ยังไม่ได้เปลี่ยนชื่อ ช่วงไหนรู้สึกดีกว่ากัน

โดยส่วนตัวผมแล้ว ระบบของเกมส์ย่อมมีการเปลี่ยนแปลง และพัฒนา

เพื่อรองรับ และตอบสนองความต้องการของผู้เล่นให้มากที่สุด

เพื่อให้ผู้เล่นรู้สึกผ่อนคลาย มีความสุขกับเกมส์ที่เพื่อนๆ ได้เล่น

ความสุขที่ได้รับนั้น บางช่วงอาจจะมาก และบางช่วงอาจจะน้อย แตกต่างกันไป

แต่ช่วงเวลาที่ผ่านมานั้น ผู้เล่นได้ความสุขกลับไปเท่าไร นั้น เป็นเหตุผลที่สำคัญยิ่ง

ที่ทางทีมงานอยากให้ผู้เล่นรับกลับไปให้ได้มากที่สุด เท่าที่จะทำได้

ทางทีมงานต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่เสนอความคิด แจ้งบัค ฯลฯ ตลอดมา

ซึ่งเป็นการแสดงถึง ความรัก ห่วงใย และปราถนาดี ต่อทีมงานเสมอมา

ขอบคุณครับ

ผมว่าตอนยังไม่พัฒนาเท่าไหร่(ช่วงแรกๆ)
ผมว่าสนุกกว่าตอนปัจจุบรรนี้นะครับ

Sad Sad Sad

ฝ้าย
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 15-12-2009, 15:39:27 »

แต่พวกเรา ๆๆ ก็ยังเล่นกันอยู่

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #14 เมื่อ: 15-12-2009, 16:17:25 »

ไม่มีคนโหวตอสุราเลยวุ้ย

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
ป้าย:
หน้า: [1] 2