GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันดีเซล  (อ่าน 1592 ครั้ง)
MaCus_KP
Hero Member

น้ำมันดีเซล
« เมื่อ: 10-12-2009, 11:00:36 »

ทำน้ำมันดีเซลไงอะคับช่วยบอกหน่อยคับ

• Who ?! •
Sr. Member

?!

Re: น้ำมันดีเซล
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-12-2009, 11:10:48 »

รับเควสที่ จ่า เคลเนอร์ ณ ป้อม เดธ วอลเลย์

แลกน้ำมันดิบ 40 ชิ้น

น้ำมันดิบ ได้จาก วุ้นทาร์

วุ้นทาร์ อยู่ ถ้ำผลึก

ทางเดิน

จาก กลาง ป้อม เดธ วอลเลย์  >> เข้าวาปซ้าย >> เข้าวาปบน >> เข้าวาปบนขวา

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10-12-2009, 11:25:35 »

ขั้นตอนก็จะมีดังนี้ค่ะ

รับเควสตามหาน้ำมันดีเซลได้ที่ จ่าเฟรซต์ ที่เมืองวินเดิลวู้ด จะอยู่ใกล้ ๆ วาร์ปสีแดงด้านซ้ายค่ะ

คุย ๆ ไปแล้วเค้าก็จะบอกให้เราไปหาน้ำมันมา

โดยที่เจ้าน้ำมันดีเซลเนี่ย เราต้องไปหาน้ำมันดิบมาก่อนค่ะ เพื่อใช้ในการทำน้ำมันดีเซล
น้ำมันดิบจะดรอปจากวุ้นทาร์ ส่วนวุ้นทาร์จะอยู่ที่ป้อมเดธวอเลย์ ในถ้ำผลึกชั้นแรก ตามนี้เลยค่ะ 

พอเก็บน้ำมันดิบได้ 40 ชิ้นแล้วก็นำไปแลกที่ จ่าเคลเนอร์ที่ป้อมเดธวอลเลย์ โดยการสุ่มของให้ 3 ชนิดคือ น้ำมันดีเซล แร่เงิน และ แหวนเหล็ก

จะต้องระวังนิดนึงนะคะ ถ้าเกิดว่าในตัวมีน้ำมันดิบอยู่ 80 ชิ้น เมื่อคุยกับจ่าเคลเนอร์น้ำมันเราจะหายไปทั้งหมด

^^

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-12-2009, 23:05:16 »

เวงกำมากเลย

เพิ่งจะเจอกระทู้

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
ป้าย:
หน้า: [1]