GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศรายชื่อผู้ได้รับรางวัลกิจกรรมกรรมวันพ่อ  (อ่าน 604 ครั้ง)
อาบี เด เบ
Hero Member

ประกาศรายชื่อผู้ได้รับรางวัลกิจกรรมกรรมวันพ่อ
« เมื่อ: 08-12-2009, 18:42:14 »

รัก ประกาศรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลในกิจกรรมวันพ่อนะคะ รัก

รางวัลสำหรับ 5 ท่านที่ถูกใจกรรมการ ไม่จัดอันดับนะคะ

รักพ่อ...เคยบอกพ่ออยู่ในใจไม่กล้าพูดออกมา  แต่สิ่งที่พ่อน่าจะรู้ได้ก็คือ "คำขอบคุณ" ที่ให้กำเนิด การดูแล และให้การศึกษา 
เป็นสิ่งที่ทำให้ลูกมีชีวิตที่ดี และมีความสุขในวันนี้  และอยากฝากกลอนสั่นๆ ดังนี้
วันพ่อนี้ มีหนึ่งคำ อยากจะพูด    อยากจะจูบ อยากจะหอม อยากกอดพ่อ   แล้วก็บอก คำ ๆ นี้ โดยไม่รอ   ผมรักพ่อ หนูรักพ่อ ที่สุดเลย…

ชื่อตัวละคร : Bigcuper
เซิร์ฟเวอร์ : ใต้พิภพ

วันที่ 5 ธันวาพ่อหนูจะพาหนูไปเที่ยวงานวันพ่อที่สนามกีฬากลาง
แต่หนูคิดว่าหนูอยากอยู่บ้าน ใช้เวลาอยู่กับพ่ออยากนวดให้พ่อได้หายเหนือย
หนูอายทุกครั้งที่อยากจะบอกรักพ่อ แต่ปีนี้หนูจะพูดให้ได้ สู้ๆ

เซิฟเวอร์ :สวรรค์
ตัวละครชื่อ : Nozi

พ่อคือผู้ให้ชีวิตเรามา ไม่มีสิ่งไหนที่พ่อจะทำให้เราไม่ได้  กอดของพ่อนั้นอบอุ่นเหลือเกิน ยิ่งหนูมองดูภาพนี้เมื่อไรก็ทำให้หนูคิดถึงพ่อเสมอ ถึงเเม้ว่าตอนนี้พ่อจะไมอยุ่เเล้วก็ตาม แต่หนูจะไม่ลืมสัญญาที่ให้ไว้กับพ่อนะค่ะ ว่าหนูจะเป็นด็กดี หนูรักพ่อมากที่สุดเลยค่ะ

เซิฟเวอร์ : สวรรค์
ตัวละครชื่อ : mallmoew

...หนูกับพ่ออยู่คนละที่ หนูคงกราบเท้าพ่อเหมือนคนอื่นๆไม่ได้ วันพ่อปีนี้ก็เหมือนทุกๆปี ได้แต่โทรไปบอกรักพ่อและขอให้พ่อมีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง อยู่กับลูกตลอดไป^^~ ยังไงก็รักพ่อทุกวันแหละ

ชื่อตัวละคร : Dear-ZG
เซิร์ฟเวอร์ : สวรรค์

รักของพ่อมากกว่าทุกสิ่งที่ผมมี
ถ้าไม่มีพ่อก็คงไม่มีผม
ผมมีความสุขแม่ก็มีความสุขด้วย

ชื่อตัวละคร : Masashito
เซิฟเวอร์ : วุ้นใต้พิภพ

Smiley รางวัลปลอบใจสำหรับทุกท่านที่เหลือค่ะ Smiley

ผมจะชวนพ่อไปตักบาตรครับ แล้วก็จะบอกรักพ่อ
รูปนี้เป็นรูปที่ผมประทับใจมากผมคิดว่าพ่อผมต้องรักผมมากแน่ๆ
ท่านถึงได้ถ่ายรูปผมทุกอิริยาบท

เซิฟเวอร์ :สวรรค์
ตัวละครชื่อ : Dakz

ตอนนั้นหนูยังเด็ก แต่ หนูมีความรู้สึกว่าพ่อเป็นผู้ให้กำเนิดหนู และ หนู จะรัก พ่อ มาก ค่ะ หนูคงรู้นะค่ะ ว่าหนูรักพ่อขนาดไหนแต่พ่อไม่น่า ไปมีคนใหม่เลย หนูเก็บภาพนี้ไว้
ตั้งแต่เด็ก หนูอยู่กับแม่ หนูก็ รักพ่อนะค่ะ ขอให้พ่อมีความสุขมาก ๆ นะค่ะ และหนูจะไม่ลืมคำที่พ่อบอกกับดูไว้ว่า "ดูแลตัวเองดีๆนะลูกสาวคนสวย" หนูประทับใจอย่างมาก
ที่พ่อชมหนูว่าสวย อิอิ หนูอยากบอกว่า "หนูรักพ่อค่ะ" และจะรักตลอดไป ขอบคุณค่ะ

เซอเวอร์ : วุ้นใต้พิภพ
ตัวละคร : _._ZiZTHEPZiZ_._

kiplovemusic

ลูกไม่ได้เล่นครับ แต่พ่อเล่น (ได้มั้ยครับ)

ตัวละครชื่อ : G_koki

ในวันเสาร์ที่5ธันวาคมก็ถึงวันพ่อแล้วหนูอยากจะตอบแทนพ่อที่พ่อให้กำเนิดเรามาหนูอยากจะตอบแทนโดยอนาคตถ้าหนูโตขึ้น
หนูอยากจะทำงานเลี้ยงพ่อและเลี้ยงครอบครัวเพราะว่าพ่อคอยดูแลเอาใจใส่คอยเป็นห่วงพาไปเที่ยวพาไปกินซื้อของต่างๆนาๆให้
และหนูอยากจะบอกพ่อว่าหนูรักพ่อค่ะ

เซิร์ฟเวอร์ : สวรรค์
ตัวละคร : llollValkyrielloll

พ่อคือคนที่ฉันรัก พ่อคอยดูแลเลี้ยงดุฉันมาเสมอ ทุกครั้งที่ฉันไม่สบายฉันเจ้บป่วย ก็มีแต่พ่อที่คอยมาดูแล พ่อคือทุกสิ่งทุกอย่างบุญคุณของพ่อที่เลี้ยงดูฉันมาไม่มีวันที่จะตอบแทนได้หมด ฉันรักพ่อมาก ถ้าฉันโตขึ้นฉันจะตอบแทนบุญคุณของท่าน พ่อทำงานเลี้ยงดูฉันมาไม่ว่าจะเหนื่อยเพียงใด ทุกครั้งที่ฉันร้องไห้พ่อจะคอยมาปลอบฉันและให้กำลังใจฉันเสมอ ฉันมีความสุขมากที่ได้เกิดมาเป็นลูกพ่อ และสุดท้ายนี้ฉันจะบอกว่า "ฉันรักพ่อมากคะ"

ตัวละคร : -Kapiiz-

พ่อลำบาก กรากกรำ ทำงานหนัก
เพื่อลูกรัก พ่อทำได้ ไม่เคยบ่น
ถึงแม้เหงือ รินไหล ไม่กังวล
ขอให้ลูก ของตน เป็นคนดี
ปล. พ่อผมรักพ่อที่สุดครับ

ตัวละคร : SAHARISURA

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ตัวละคร : EpHant

ผมโชคดีที่มีวันนี้ก็เพราะพ่อที่คอยสั่งคอยสอนผมมานาน ก็เพราะพ่อคนเดียวที่เมตตาให้ผมเรียนหนังสือ พ่อบอกว่าให้เรียนสูงๆนะก็พ่ออยากให้เรามีความรู้

ชื่อตัวละคร : kiw

...ดูพ่อตัวเล็กกว่าผมน่ะ แต่พ่อรู้มั๊ยผมและพี่น้องอีก ๘ คนพ่อเป็นผู้สร้างขึ้นมาทั้งหมด "พ่อ" ยิ่งใหญ่มหาศาลเหลือเกินร่างกายที่กำยำของผม จะต่อสู้ฟันฝ่าอุปสรรคไปข้างหน้า บนพื้นฐานคุณธรรมความถูกต้องดีงามที่พ่อสอนผมมาตลอด... พ่อจะไม่ได้ใส่แค่สูทนี้เท่านั้น รองเท้าบูส...กางเกงสแล็ค... หรือสิ่งอื่นใดที่ "พ่อ" อยากได้... อยากมี... อยากใช้... ผมจะหามากองไว้ตรงหน้าพ่อให้ "จงได้" แต่พ่อก็สอนตลอดว่า "พอเพียง" "พอแล้ว" ชีวิตที่เกิดมาปัจจัยภายนอกไม่ได้ "มีค่าสูงสุดของชีวิต..." แต่ชีวิตมีปัจจัยภายในหัวใจต่างหากที่เรียกได้ว่า "มีค่าสูงสุดของชีวิต" อยู่แบบ "พอเพียง" เพื่อชีวิตที่ "เพียงพอ" น่ะลูกรักของพ่อ... ถึงเวลาชีวิตสูญชื่อเจ้าจะไม่ได้สูญเปล่า ให้ไปเถอะแบบอย่างการดำเนินชีวิต หรือสิ่งอื่นใดที่เป็นค่าสูงสุด สำหรับหัวใจทุกดวง... พ่อ... พ่อ... พ่อ... ไม่ว่าจะเป็นวันพ่อหรือวันไหนๆ ทั้งหัวใจของลูกคนนี้และทุกๆ คนจะเทิดทูนพระคุณพ่ออันยิ่งใหญ่มหาศาลนี้ตลอดไป... จะรีดเฟ้นเพื่อดำเนินชีวิตตรงไปที่คุณธรรมความดีเพื่อ "พ่อ" ตลอดไป... ^'o'^

ชื่อตัวละคร : KhunYinGKa

รักเท่าฟ้า  ห่วงเท่ามหาสมุทร ให้ไม่มีสิ้นสุด  นี่แหละพ่อของฉัน
ขอบคุณพ่อมีทำทุกอย่างได้เพื่อลูก ขอบคุณทุกๆๆๆๆอย่างที่ได้ทำเพื่อลูกคนนี้
ขอให้พ่อมีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆและอยู่กับลูกคนนี้ไปนานๆๆค่ะ  รักพ่อคนนี้ที่สุดในโลกกกกก

ชื่อตัวละคร : MAnisa_PAsin

ยังไงก็ขอขอบคุณเพื่อน  ๆ ทุกคนที่มาร่วมสนุกกิจกรรมของเรานะคะ
หวังว่ากิจกรรมหน้าจะได้รับการตอบรับดี ๆ จากเพื่อน ๆ เช่นเคยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
พงษ์ศักดิ์ ไชยชนะ
Sr. Member

รีบอร์น

Re: ประกาศรายชื่อผู้ได้รับรางวัลกิจกรรมกรรมวันพ่อ
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-12-2009, 18:45:06 »

ไม่ได้ส่งอด- -

กนกวรรณ คุณุ
Newbie
*

Re: ประกาศรายชื่อผู้ได้รับรางวัลกิจกรรมกรรมวันพ่อ
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-12-2009, 18:47:46 »

แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หนูได้ ปลอบใจ อิอิ

FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-12-2009, 19:02:33 »

เย้ ได้รางวัลครั้งแรก คุ้มค่าจิงๆ งิ     woon
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-12-2009, 19:34:59 »

เสียดายจังมะได้ส่ง

เก๋ค่ะ x11
Newbie
*

กิล พฤกษาโลก อิ๊กก์ดราซีล

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-12-2009, 19:50:28 »

ส่งรูปแล้วค่ะแต่ลืมเขียนบรรยายเรื่องพ่อค่ะ Sadแงๆ
mallmoew
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-12-2009, 19:55:09 »

เย้ๆ

ได้กับเค้าด้วย

~@~@~!!!
BB!
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-12-2009, 22:13:46 »

อ๊า ก ! ไม่มีไม่ได้ส่ง  Cry

โปรดจำไว้"สัตว์"ไม่มีสามัญสำนึก
หนูไม่มีชื่อ
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 10-12-2009, 20:27:15 »

ได้ปลอบใจ   Angry บังอาด

kiwieie
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-12-2009, 20:59:15 »

ยังไม่เห็นได้ของเลยอะรางวัลปลอบใจอะ Angry  Cry
kiwieie
Newbie
*

จีเอ็มซูกัส
« ตอบ #10 เมื่อ: 17-12-2009, 21:01:43 »

ยังไม่เห็นได้ของเลยอะรางวัลปลอบใจ
ของกิจกรรมวันพ่ออะแง้ใจร้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
 Angry   Embarrassed   Cry
ป้าย:
หน้า: [1]