GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ main.dat ได้ มันขึ้นแบบนี้อะค่ะ  (อ่าน 323 ครั้ง)
กัญญา บัวหลวง
Newbie
*

ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ main.dat ได้ มันขึ้นแบบนี้อะค่ะ
« เมื่อ: 02-12-2009, 12:44:45 »

เข้าเกมไม่ได้อะค่ะ ตอนเช้ายังเล่นอยู่เลย พอ อัพเดท แล้ว มันขึ้น  " ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ main.dat ได้ (ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ได้ , เนื่องจาก CRC ของไฟล์ไม่ถูกต้อง )
ช่วยทีค่ะ เป็นเพราะอะไรอะค่ะ
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ main.dat ได้ มันขึ้นแบบนี้อะค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-12-2009, 13:03:09 »

Sad

ลบ ลงใหม่

หาโปรแกรมสแกนไวรัส มาใช้ด้วยนะ

Sad

กัญญา บัวหลวง
Newbie
*

Re: ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ main.dat ได้ มันขึ้นแบบนี้อะค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-12-2009, 13:10:54 »

Shocked เป็นเพราะมีไวรัสเหรอค่ะ Cryตัวสแกนเพิ่งจะหมดอายุ อะ Cry
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-12-2009, 13:43:04 »

ไฟล์ main.dat  ส่วนใหญ่จะถูกเปลี่ยนแปลงแก้ไข ไฟล์ ทำให้ไม่ตรงกับเซิฟเวอร์

ทำให้เชื่อมต่อกับเซิฟเวอร์ไม่ได้ เพราะไม่ตรงกันครับ

ปัญหานี้ มันเกิดจากไวรัส ครับ

Sad

ก๊อบเกมส์ จากเครื่องเพื่อนมาเล่นก็ได้นะครับ

ป้าย:
หน้า: [1]