GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนดัดแปลง สิ่งที่รอมา 30 วัน แต่ได้อะไร??  (อ่าน 899 ครั้ง)
I'm Jaiyen
Newbie
*

ปืนดัดแปลง สิ่งที่รอมา 30 วัน แต่ได้อะไร??
« เมื่อ: 02-12-2009, 07:41:32 »

ปืนดัดแปลง สิ่งที่รอมา 30 วัน แต่ได้อะไร
ปืนดัดแปลงแทนที่จะบรรจุเร็วปืนจู่โจมธรรมดาสิ แต่กลับมาช้ากว่าตั้ง 2วิ
แทนที่จะยิ่งหายาก คุณสมบัติยิ่งง่ายต่อการใช้สิ

กรุณา ชี้แจงด้วย
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: ปืนดัดแปลง สิ่งที่รอมา 30 วัน แต่ได้อะไร??
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-12-2009, 08:08:43 »

ได้ที่ความแรงครับ แรงกว่ากันอย่างเห็นได้ชัด และจำนวนลูกกระสุนที่บรรจุได้มากกว่า
และต่อไปจะมีปืนเพิ่มมาอีกครับ ซึ่งตอนนี้มีมาให้ทดสอบแล้วที่เซิฟนรก เท่าที่ทราบ
จะมีปืนเพิ่มมาอีก 2 ชนิด คือชนิดที่บรรจุเร็วมากๆ และยิงแรง แต่มีข้อเสียในด้านอื่นมากเช่นกัน
และปืนที่บรรจุลูกได้ครั้งละจำนวนมากๆ แต่ก็มีข้อเสียเรื่องความแรงของปืน
แต่ในปัจจุบันทหารสายปืน เป็นอาชีพที่เก่งมากที่สุดอาชีพหนึ่งนะครับ
และปืนของทหารหากมีความอดทนก็สามารถหามาใช้กันได้ทุกคน เมื่อเทียบกับอาชีพอื่น
อย่างเบรด คุณจะหาดาบดีๆ ซักเล่ม หรือแอส หากคุณอยากได้มีดดีๆ ซัดเล่ม
คงเป็นการยากที่จะหามาได้ด้วยตนเอง แต่ทหารทำได้เองครับแค่เสียเวลานิดหน่อย
ปล. เท่าที่เคยสอบถามทีมงานมา อาวุธทหารยิ่งมีความสามารถสูง ยิ่งมีการใช้งานที่ยุ่งยากครับ
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

Re: ปืนดัดแปลง สิ่งที่รอมา 30 วัน แต่ได้อะไร??
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-12-2009, 14:30:38 »

ท่านอำนาจซูโก้ยมาก เคลียร์!!

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-12-2009, 14:51:27 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 02-12-2009, 08:08:43
ได้ที่ความแรงครับ แรงกว่ากันอย่างเห็นได้ชัด และจำนวนลูกกระสุนที่บรรจุได้มากกว่า
และต่อไปจะมีปืนเพิ่มมาอีกครับ ซึ่งตอนนี้มีมาให้ทดสอบแล้วที่เซิฟนรก เท่าที่ทราบ
จะมีปืนเพิ่มมาอีก 2 ชนิด คือชนิดที่บรรจุเร็วมากๆ และยิงแรง แต่มีข้อเสียในด้านอื่นมากเช่นกัน
และปืนที่บรรจุลูกได้ครั้งละจำนวนมากๆ แต่ก็มีข้อเสียเรื่องความแรงของปืน
แต่ในปัจจุบันทหารสายปืน เป็นอาชีพที่เก่งมากที่สุดอาชีพหนึ่งนะครับ
และปืนของทหารหากมีความอดทนก็สามารถหามาใช้กันได้ทุกคน เมื่อเทียบกับอาชีพอื่น
อย่างเบรด คุณจะหาดาบดีๆ ซักเล่ม หรือแอส หากคุณอยากได้มีดดีๆ ซัดเล่ม
คงเป็นการยากที่จะหามาได้ด้วยตนเอง แต่ทหารทำได้เองครับแค่เสียเวลานิดหน่อย
ปล. เท่าที่เคยสอบถามทีมงานมา อาวุธทหารยิ่งมีความสามารถสูง ยิ่งมีการใช้งานที่ยุ่งยากครับ
เพิ่มเติมให้ลุงอำนาจ ปืนทหารที่ออน 30 วันน่ะ ความแรงมันเป็นของเลเวล 90+ นะจ๊ะ แต่ใส่ได้ตั้งแต่เลเวล 60 (หรือ 50 หว่า ไม่แน่ใจ)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-12-2009, 14:58:33 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 02-12-2009, 08:08:43

30 วันเกมส์ นี้ไม่นิดหน่อยแล้วนะครับ

24*30 -- 720 ชั่วโมง ที่ต้องออนตัวทหาร  Evil Evil Evil

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-12-2009, 18:10:59 »

ความสามารถ ตีมันหนักกว่าของเบลดดาบใหญ่อีกงิ- -(เผลอๆ แรงกว่าเบออีก ยิงประณีตติดหลักหมื่น+)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 02-12-2009, 18:29:16 »

เทียบกับระยะเวลาที่ ออนเก็บเลเวล ก็ใกล้เคียงครับจากเลเวล 50 ไป 60
เพราะรับเควซได้ตอน 50ในกรณีไม่ใช้ยา ไม่มีเพื่อน เก็บเอง เพราะทำเควซรับปืน
ยังทำอย่างอื่นได้มากมาย ทั้งออนทิ้งไว้ขายของ
เก็บเลเวล หาตัง ฯลฯ หากนำไปเทียบกับอาชีพอื่น
ที่ไม่สามารถหาของดีๆ มาใส่เองละครับ
เอาของที่ความสามารถเมื่อเทียบระดับเดียวกับปืนทหาร
ของอาชีพนั้นๆ นะครับ อย่างอยากได้ธนูไฟที่ต้องตีนกไฟ
ให้เวลาสามเดือน ชาร์ปจะหาเองได้ทุกคนใหมครับ
มีดจากบอสไพโร และบอสลิงลม แอสสามารถหาเองได้ทุกคนใหมครับ
ขวานจากบอสเข้ เบอจะหาได้เองใหมครับ ดาบใหญ่ปีศาจน้ำแข็ง
เบรดจะหาได้เองใหมครับ ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ ดาบปีศาจ เบรดดาบคู่หาเองได้ทุกคนใหมครับ
ลองเทียบกันดู แล้วแค่ 720 ชั่วโมง ก็เห็นมีได้กันแทบจะทุกคนที่เล่นทหารนี่
สำหรับคนที่ตั้งใจเล่นทหารจริงๆ แค่นี้ไม่ยากหลอกครับ ขนาดผมเล่นทหารแค่พอรู้
ยังว่าไม่ยากและยังทำได้ 2 กระบอกเลย จากการเล่นทหารสองตัว หรือถ้าคุณเล่นตัวอื่นด้วย
ก็ออนๆ ทิ้งไว้ก็ได้ครับแล้วไปเล่นตัวอื่นเอา
ปล. แค่อยากจะเทียบการได้มาซึ่งอาวุธของทหารกับอาชีพอื่นให้ดู
      ว่าทหารได้อาวุธมาได้เองโดยไม่ยากแค่ช้าและเสียเวลา แต่
      อาชีพอื่น หมดสิทธิหาอาวุธดีๆ ได้ด้วยตนเอง ให้เวลาเป็นปี
      บางคนที่เล่นอาชีพอื่นยังไม่มีอาวุธแรร์ดีๆ เกรีดเดียวกับปืนทหารใส่เลย
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 02-12-2009, 21:28:39 »

ใช่ครับ

ผมว่าทหาร นี่ ถ้าปืนใหม่เข้า กระบี่ราคาตกแน่ๆ

เกราะแรร์ทหารก็ดีเหลือเกิน

แร 95 ถ้าผมจำไม่ผิด + โป๊ะ 6.5 เปอ

+เลือดอีก

ถึงทหารกันไม่เยอะ แต่ก็เยอะอยู่ เลือดเยอดกว่าอีก ด้วย

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #8 เมื่อ: 02-12-2009, 22:05:19 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 02-12-2009, 21:28:39
ใช่ครับ

ผมว่าทหาร นี่ ถ้าปืนใหม่เข้า กระบี่ราคาตกแน่ๆ

เกราะแรร์ทหารก็ดีเหลือเกิน

แร 95 ถ้าผมจำไม่ผิด + โป๊ะ 6.5 เปอ

+เลือดอีก

ถึงทหารกันไม่เยอะ แต่ก็เยอะอยู่ เลือดเยอดกว่าอีก ด้วย

น้ำหนัก : 420   ระดับที่ต้องการ : 95   
พลังป้องกัน : 180+4   พลังป้องกันเวทย์ :0+0   อัตราหลบหลีก : -86
อาชีพที่ใส่ได้ : อาชีพเซ็นจูเรี่ยน   
รายละเอียด : เพิ่ม HP MAX 3250 เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 6.5 % Item ประกวด มีเงื่อนไข และความสามารถดังนี้ - status ของ item เป็น status ร้านค้า ถ้าผ่านการประกวด ความสามารถจะสูงกว่านี้ - การประกวดจะมีให้ประกวดที่มา เช่น เนื้อเรื่อง quest หรือของดรอป เพราะจะส่งผลให้ item นี้ดีขนาดไหน - การประกวดรวมไปถึงประกวดความสามารถพิเศษ ที่ซึ่งจะต้องเกี่ยวกับที่มาของ item นี้

Tales of Series Community

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-12-2009, 00:34:02 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 02-12-2009, 18:29:16
เทียบกับระยะเวลาที่ ออนเก็บเลเวล ก็ใกล้เคียงครับจากเลเวล 50 ไป 60
เพราะรับเควซได้ตอน 50ในกรณีไม่ใช้ยา ไม่มีเพื่อน เก็บเอง เพราะทำเควซรับปืน
ยังทำอย่างอื่นได้มากมาย ทั้งออนทิ้งไว้ขายของ
เก็บเลเวล หาตัง ฯลฯ หากนำไปเทียบกับอาชีพอื่น
ที่ไม่สามารถหาของดีๆ มาใส่เองละครับ
เอาของที่ความสามารถเมื่อเทียบระดับเดียวกับปืนทหาร
ของอาชีพนั้นๆ นะครับ อย่างอยากได้ธนูไฟที่ต้องตีนกไฟ
ให้เวลาสามเดือน ชาร์ปจะหาเองได้ทุกคนใหมครับ
มีดจากบอสไพโร และบอสลิงลม แอสสามารถหาเองได้ทุกคนใหมครับ
ขวานจากบอสเข้ เบอจะหาได้เองใหมครับ ดาบใหญ่ปีศาจน้ำแข็ง
เบรดจะหาได้เองใหมครับ ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ ดาบปีศาจ เบรดดาบคู่หาเองได้ทุกคนใหมครับ
ลองเทียบกันดู แล้วแค่ 720 ชั่วโมง ก็เห็นมีได้กันแทบจะทุกคนที่เล่นทหารนี่
สำหรับคนที่ตั้งใจเล่นทหารจริงๆ แค่นี้ไม่ยากหลอกครับ ขนาดผมเล่นทหารแค่พอรู้
ยังว่าไม่ยากและยังทำได้ 2 กระบอกเลย จากการเล่นทหารสองตัว หรือถ้าคุณเล่นตัวอื่นด้วย
ก็ออนๆ ทิ้งไว้ก็ได้ครับแล้วไปเล่นตัวอื่นเอา
ปล. แค่อยากจะเทียบการได้มาซึ่งอาวุธของทหารกับอาชีพอื่นให้ดู
      ว่าทหารได้อาวุธมาได้เองโดยไม่ยากแค่ช้าและเสียเวลา แต่
      อาชีพอื่น หมดสิทธิหาอาวุธดีๆ ได้ด้วยตนเอง ให้เวลาเป็นปี
      บางคนที่เล่นอาชีพอื่นยังไม่มีอาวุธแรร์ดีๆ เกรีดเดียวกับปืนทหารใส่เลย

เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมาก  ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

ป้าย:
หน้า: [1]