GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามจีเอ็มอาสาทุกๆ ท่านเรื่องบอร์ด กิจกรรมของจีเอ็มอาสา  (อ่าน 457 ครั้ง)
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

อยากถามจีเอ็มอาสาทุกๆ ท่านเรื่องบอร์ด กิจกรรมของจีเอ็มอาสา
« เมื่อ: 01-12-2009, 11:12:33 »

มีข้อสงสัยจะถาม 2 ข้อ ดังนี้ครับ

1.ทำไมจีเอ็มอาสารุ่นนี้ ไม่มีกระทู้รายงานการทำกิจกรรม ประจำวัน ของอาสาแต่ละคน (มีภาพ ขณะเล่นกิจกรรม และรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล)
   จำได้ว่ารุ่นที่ผ่านๆมา จะมีนะครับ เวลาผู้เล่นสงสัย หรือ อยากดูว่าความโปร่งใส่ของการให้รางวัลในแต่ละกิจกรรม จะมาดูกระทู้ของอาสาแต่ละคน

2.กิจกรรม ในบอร์ดของอาสา ยังไม่เห็นสักกิจกรรมเลย  แต่ข้อนี้ไม่ซีเรียจ  ไม่มีก็ไม่เป้นไร แต่ข้อ 1 ควรจะมีให้เหมือนรุ่นที่ผ่านๆมา อย่างยิ่ง

หมดคำถามเพียงเท่านี้ *--*

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

Re: อยากถามจีเอ็มอาสาทุกๆ ท่านเรื่องบอร์ด กิจกรรมของจีเอ็มอาสา
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-12-2009, 11:15:48 »

เหมือนเคยถามไปแล้วหรือป่าวเกม
หรือคนละหัวข้อกัน ยัง งงๆ  Huh?

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: อยากถามจีเอ็มอาสาทุกๆ ท่านเรื่องบอร์ด กิจกรรมของจีเอ็มอาสา
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-12-2009, 11:21:25 »

อ้างจาก: * , เกมส์ , * ที่ 01-12-2009, 11:15:48
เหมือนเคยถามไปแล้วหรือป่าวเกม
หรือคนละหัวข้อกัน ยัง งงๆ  Huh?

---ถามอีกที ครั้งก่อนยังไม่เคลียเลย และครั้งก่อนทีมงานยังไม่ให้สิทธในบอด

สงสัยอะ ทำไมไม่ทำให้เหมือนรุ่นก่อนๆ หรือเดียวนี้ไม่ต้องมีละ รายงานกิจกรรมที่แต่ละคนอะ

โดยเฉพาะกิจกรรมตอบคำถามอะ รุ่นก่อนๆ มีภาพมาให้ดูเลย ว่าคนไหนตอบอะไร ที่เท่าไหร่ /กิจกรรมวัดดวง ฯลฯ ก็เห็นเขาเอามาลงในบอดด้วยนิ

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-12-2009, 11:26:42 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 01-12-2009, 11:12:33
มีข้อสงสัยจะถาม 2 ข้อ ดังนี้ครับ

1.ทำไมจีเอ็มอาสารุ่นนี้ ไม่มีกระทู้รายงานการทำกิจกรรม ประจำวัน ของอาสาแต่ละคน (มีภาพ ขณะเล่นกิจกรรม และรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล)
   จำได้ว่ารุ่นที่ผ่านๆมา จะมีนะครับ เวลาผู้เล่นสงสัย หรือ อยากดูว่าความโปร่งใส่ของการให้รางวัลในแต่ละกิจกรรม จะมาดูกระทู้ของอาสาแต่ละคน

2.กิจกรรม ในบอร์ดของอาสา ยังไม่เห็นสักกิจกรรมเลย  แต่ข้อนี้ไม่ซีเรียจ  ไม่มีก็ไม่เป้นไร แต่ข้อ 1 ควรจะมีให้เหมือนรุ่นที่ผ่านๆมา อย่างยิ่ง

1 . จีเอ็มอาสาทุกท่าน ยังคงต้องรายงานการทำงานเหมือนทุกทุกรุ่น เพียงแต่รอบนี้ทีมงานได้จัดให้จีเอ็มอาสา รายงานในบอร์ด ของทีมงานกับจีเอ็มอาสาเลย อันนี้ไม่ทราบว่าทำไมไม่จัดไว้บอร์ดนอกเหมือนกัน แต่ถ้าถามเรื่องรายงานการทำงาน จีเอ็มทุกท่านยังต้อรายงานการทำงานอยุ่ค่ะ

2 กิจกรรมในบอร์ดของอาสา ข้อนี้ความเป็นจริงแล้วสมควรจะจัด แต่จ๋าก็มองว่า ตอนนี้ทีมงานที่เข้ามาใหม่บ้าง ไหนจากิจกรรมของ งานเกมส์2010 ก็เยอะมากแล้ว (โดยส่วนตัวจ๋าเลยไม่พยายามไปจัดแทรก เพราะรางวัลของอาสามันไม่เร้าใจเท่าทีมงาน กลัวคนไม่เล่น TT )

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-12-2009, 11:47:56 »

ยังมีอาสาอยู่ด้วยหรอ นึกว่าไม่มีแล้วนะน่ะ ที่อื่นไม่รู้ ที่สวรรค์ เห็นเมย์ คนเดียว

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-12-2009, 11:50:32 »

ความจริงแล้วกระทู้รายงายผลกิจกรรมนะคะ ถ้าอาสาจะตั้งกระทู้ วิจารณ์การทำงาน อาสาXXX และรายงานกิจกรรมในบอร์ดเรื่องเล่า

หรือบอร์ด คุยเรื่อยเปือย ก็ไม่เสียหายนะคะ เพื่อน ๆ จะได้เข้าไปดูได้ จะตั้งของใครของมัน หรือตั้งรวมกันของแต่ละเซิร์ฟก็ได้ค่ะ

ส่วนกิจกรรมบอร์ดจัดหรือไม่ก็ว่ากันไปตามใจ ของอาสานะคะ กิจในบอร์ด ก็จัดให้เล่นกันได้ไม่ยากไม่ง่ายเกินไปก็ได้ค่ะ

จัดแล้วอาสาจะประชาสัมพันธ์ในเกมด้วยก้ได้นะคะว่ามีกิจบอร์ดของอาสาท่านใด เพราะว่า เท่าที่ทราบมา

กระทู้รายงานกิจกรรมมันไปอยู่ในที่ซึ่งเพื่อน ๆ ส่วนใหญ่ไม่สามารถเข้าถึงได้ด้วยยศในบอร์ด ถ้าว่างก็มาตั้งนอกบอร์ด

สนทนา อาสา กับ ทีมงาน ก็ได้ค่ะ จะได้ลดความกังขาในข้อนี้เสียที

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #6 เมื่อ: 01-12-2009, 11:55:09 »

--เออ เข้าใจละจ้า  นึกว่าไม่มีการรายงาน  

ขอบใจจีฯ จ๋า มากจ้า ที่ให้ความกระจ่าง

---ถ้าไม่เป็นการรบกวนมาก ฝากจีฯจ๋า ถามทีมงานหน่อยสิว่าทำไมให้เอารายงาน ออกมาบอร์ดข้างนอกเหมือนที่ผ่านๆมา

หรือทีมงานได้มาอ่าน มาไขข้อสงสัยหน่อยสิ ว่าไมรายงานกิจกรรมของอาสาฯ ไม่เอาออกมาบอร์ดข้างนอก

--ตอนแรกว่าจะล็อกกระทู้ แต่เห็นมีคนมาตอบ ก็ปล่อยไว้ละกัน

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #7 เมื่อ: 01-12-2009, 11:55:37 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 01-12-2009, 11:12:33

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 01-12-2009, 11:50:32
ความจริงแล้วกระทู้รายงายผลกิจกรรมนะคะ ถ้าอาสาจะตั้งกระทู้ วิจารณ์การทำงาน อาสาXXX และรายงานกิจกรรมในบอร์ดเรื่องเล่า

หรือบอร์ด คุยเรื่อยเปือย ก็ไม่เสียหายนะคะ เพื่อน ๆ จะได้เข้าไปดูได้ จะตั้งของใครของมัน หรือตั้งรวมกันของแต่ละเซิร์ฟก็ได้ค่ะ

ส่วนกิจกรรมบอร์ดจัดหรือไม่ก็ว่ากันไปตามใจ ของอาสานะคะ กิจในบอร์ด ก็จัดให้เล่นกันได้ไม่ยากไม่ง่ายเกินไปก็ได้ค่ะ

จัดแล้วอาสาจะประชาสัมพันธ์ในเกมด้วยก้ได้นะคะว่ามีกิจบอร์ดของอาสาท่านใด เพราะว่า เท่าที่ทราบมา

กระทู้รายงานกิจกรรมมันไปอยู่ในที่ซึ่งเพื่อน ๆ ส่วนใหญ่ไม่สามารถเข้าถึงได้ด้วยยศในบอร์ด ถ้าว่างก็มาตั้งนอกบอร์ด

สนทนา อาสา กับ ทีมงาน ก็ได้ค่ะ จะได้ลดความกังขาในข้อนี้เสียที

ก่อนอื่นต้องขออภัยคุณเกม และท่านๆที่สงสัยเป็นอย่างยิ่งครับ จริงๆในทุกๆครั้งอาสาจะทำการ

โพสต์กระทู้รายงานผลกิจกรรมตามที่ได้จัดเอาไว้เพื่อให้ผู้เล่นสามารถที่จะตรวจสอบได้

ว่าจีเอ็มอาสาได้จัดกิจกรรมอะไรไปบ้าง และจัดไปเวลาเท่าใดมีผู้ชนะกิจกรรมกี่คนชื่ออะไรบ้าง

ยังไงเดี๋ยวจะประสานงานให้นะครับ ขอบคุณที่เสนอแนะและตักเตือนครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #8 เมื่อ: 01-12-2009, 11:56:09 »

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 01-12-2009, 11:50:32

ตามนั้นเลย เพราะบอร์ด อาสา ถ้าอาสาไม่เริ่ม หรือทีมงานไม่ตั้ง ผู้เล่นจะตั้งไม่ได้และไม่มีมีสิทธิ์ ในนั้นเลย
แต่ประเด็นคือ แล้วใครล่ะจะเริ่มแต่ก็เอาเหอะ ใครจะสน ก็ตั้งกันเรื่อยไป ตั้งบอร์ดอื่นก็มีแค่กระแสแรกๆ
พอปล่อยเบลอนานๆไป ก็หายกันไปเอง นึกว่าเราลืม ที่จริงเบื่อที่จะตาม

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #9 เมื่อ: 01-12-2009, 12:15:33 »

ขอบคุณท่านโอ๊ตมากๆครับ ที่มาให้ความกระจ่างอีกแรง แถมยังช่วยประสานเรื่องให้อีก ขยันอย่างนี้ขอให้ได้โบนัสเยอะๆ นะท่าน

งั้นขอล็อคเลยละกัน  *-*

ป้าย:
หน้า: [1]